ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,876 ผ่านทาง 5,900 (ของทั้งหมด 16,137)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ตกขาว

เริ่มต้นโดย: สมมุติ

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 1 month มาแล้ว
    • มีอะไรกับแฟนคนเเรกครั้งแรกนะคะ แล้วมีอาการปัสสาวะขัด ตกขาวเหลืองเยอะมาก มีกลิ่นคาว แม่เลยไปซื้อยาเมโทรนิดาโซล400mg ให้กินคือหายค่ะ ไม่มีอาการปัสสาวะเเสบขัด ตกขาวมีอยู่เเต่น้อยมากไม่มีกลิ่น แล้วพอกลับมามีอะไรกับแฟนก็กลับมาเป็นอีก เกิดจากอะไรคะ
    • อาเจียน คลื่นไส้ ท้องรั่ว

เริ่มต้นโดย: ไนท์

• ตอบกลับ 1
    • เรามีเพศสัมพันธ์กับเเฟนวันที่29เเต่อสุจิไม่ออกมาเเม้เเต่นิดเดียวพอมาวันที่14หลังจากทานหอยรู้สึกคลื่นไส้อาเจียน อยากทราบว่าเเพ้หอยรึว่าท้องค่ะ
    • แผลที่เท้า โรคเบาหวาน

เริ่มต้นโดย: Thegnz

• ตอบกลับ 1
    • คุณปู่เป็นแผลที่เท้าข้างขวาค่ะ ลักษณะแผลเป็นแผลวงกว้าง เหมือนจะมีหนองด้วยค่ะ เนื้อมีความช้ำ แผลสด เท้าบวม แผลคือมีลามมาจนถึงฝ่าเท้าค่ะ เท้าบวมแดง ส่วนอาการปู่บอกว่ามีอาการเดี๋ยวร้อนเดี๋ยวหนาว บางทีก็มีไข้ค่ะ ปวดขา เดินไม่ค่อยจะไหว คุณปู่เป็นโรคเบาหวานอยากทราบว่าพอมีทางแก้หรือมียาที่แนะนำให้รับประทาน...
    • ตกขาว

เริ่มต้นโดย: Women

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหนูอยากสอบถามค่ะ การทานยาคุมกำเนิดมีผลต่อตกขาวมั้ยคะ ปกติหนูก็เป็นอยู่แล้วพอช่วง ปจด ใกล้มาจะยิ่งมาเยอะกว่าปกติและรู้สึกคันแค่2-3วันก็หาย แต่มาสองวันที่ผ่านมาเยอะมากมาแบบเหมือนเลือด ปจด ไหลเลยค่ะ พอตอนมีอะไรกับแฟนก็ไหลเยอะมาแบบไหลเป็นน้ำเลยค่ะ หนูอยากทราบว่าเกิดจากอะไรหรอคะ
    • ทานยาคุม

เริ่มต้นโดย: farm01

• ตอบกลับ 1

• สวัสดีครับ​
      เเฟนผมกินยาคุมมาจะ3เเผงละครับกินเเบบ28เม็ด
      เดือนเเล้วประจำเดือนมา18หมด21
      หลังจาก21มาก็มีเพศสัมพันธุ์​กับเเฟนเกือบทุกวันด้วยการหลั่งนอกเเฟนจะท้องไหมครับ

• ปวดศีรษะบริเวณเหนือใบหู

เริ่มต้นโดย: พรรษมน น.

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดศีรษะข้างขวา บริเวณเหนือใบหูไปจนถึงเกือบท้ายทอยค่ะ เวลาปวดจี๊ดประมาณ 1-2 นาที แล้วหายปวดไปประมาณ 1-2 ชม.ก็จะปวดใหม่อีก เป็นแบบนี้ทั้งวันค่ะ ก่อนหน้านี้เคยปวดแบบนี้แต่นานๆครั้งค่ะ ช่วงนี้ปวดบ่อยอาทิตย์นึงเป็นแบบนี้ประมาณ2-3วัน บางครั้งปวดจี๊ดมากจนคนรอบข้างสังเกตได้จากสีหน้าเลยค่ะ
      เคยหาอ่านด...
    • กรดไหลย้อน

เริ่มต้นโดย: Petlada

• ตอบกลับ 1
    • แฟนมีอาการเรอเปรี้ยว มือชา หายใจไม่ทั่วท้อง เหนื่อยหอบง่าย ใช่อาการของกรดไหลย้อนไหมคะ แล้วรักษายังไง ควรทำยังไงบ้างคะ
    • คันในโพรงจมูกข้างเดียว

เริ่มต้นโดย: ณัฏฐา

• ตอบกลับ 1
    • เป็นมานานแล้วค่ะแต่คันอยู่ข้างเดียว เป็นๆหายๆและมีน้ำมูกไหลด้วยเวลาเป็นน้ำมูกใสๆ มีคันตาเป็นบางครั้ง แต่ไม่บวม เลยอยากรู้ว่าจะเป็นเพราะภูมิแพ้ไหมคะ เพราะปกติแพ้ง่ายมากเป็นผื่นคันเวลาร้อน หรือลมพิษช่วงอากาศเย็น มียาที่กินแล้วไม่ง่วงไหมคะนอกจากแก้แพ้
    • เรอบ่อย ผายลมบ่อย

เริ่มต้นโดย: Zee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีปัญหาเรื่องการเรอ ผายลมบ่อย ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร เป็นมา3-4วันแล้ว ไม่ทราบว่าเป็นอาการของคนท้องหรือเปล่าคะ แต่ตรวจปัสสาวะ ตรวจเลือดตั้งครรภ์ก็ไม่พบค่ะ ประจำเดือนมาปกติ ต้องไปปรึกษาแพทย์มั้ยคะ
    • เป็นตาปลาที่มือ

เริ่มต้นโดย: ขวัญฤทัย บางวิเศษ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีหนูเป็นตาปลาที่ฝ่ามือจึงไปซื้อยาที่ร้านยามาก่อนซื้อได้ให้หมอดูฝ่ามือแล้วหมอให้ยาทามา หนูก็ทามาตอนนี้รู้สึกว่ามันจะหลุดแล้วแต่รอบหนังลอกจึงมีสีแดง เป็นอันตรายมั้ยคะ หากตาปลาหลุดแล้ว ไม่ทายาแล้ว ฝ่ามือก็จะไม่เป็นไรใช่มั้ยคะ
    • ปวดท้องด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: เดียร์

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องด้านซ้ายมาสองวันแล้วค่ะแต่ไม่ได้ปวดขนาดที่ว่าทนไม่ได้จะปวดแบบหน่วงหน่วงอ่ะตรงบริเวณใกล้ใกล้กับท้องน้อยกินยาลดกดไปแล้วค่ะแต่ไม่หาย
    • เจ็บท้องข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: ปุญญพัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • นั่งทำงานจะเจ็บท้องข้างซ้ายเหมือนเจ็บลำไส้แต่ไม่มากคือรู้สึกได้ว่าข้างในมันเจ็บเวลาจะถ่ายก็จะเจ็บท้องซ้ายพอถ่ายออกอาการเจ็บก็จะค่อยๆหายไป เป็นอะไรหรือป่าวคะ ส่วนตัวเป็นโรคกรดไหลย้อนค่ะ
    • อยู่คนเดียวแล้วร้องไห้

เริ่มต้นโดย: นันธิดา

• ตอบกลับ 1
    • หนูอยากรู้ว่าหนูอยู่ในอารการเริ่มเป็นโรคซึมเศร้าไหมคะ ปกติที่เวลาครอบครัวอยู่บ้านจะสนุก มีความสุข หรือเวลาไปทำงานก็ปกติค่ะ พอถึงวันหยุด อยู่คนเดียว ครอบครัวไปทำงาน แล้วรู้สึกเหงาๆ อยู่ๆก็ร้องไห้ คิดไปเรื่อย เหมือนไม่ได้รับความรัก ไม่อยากไปทำงาน อยากนอนอยู่เฉยๆ หนูควรทำยังไงดีคะ

กระทู้นี้ถูกด...
    • อย่างงี้จะเป็นไรมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: .

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอคะมีเพศสัมพันตอนวันที่16(ป้องกันโดยใส่ถุง)แล้วประจำเดือนมาวันมี่6-10ส.ค.แล้วตอนนี้วันที่14กันยาประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะพักนี้นอนดึกนอนเช้าผักผ่อนไม่ค่อยพอด้วยค่ะบางวันไม่ได้นอนแบบนี้คือเป็นอะไรมั้ยคะประจำเดือนจะมามั้ยคะ🥺
    • ขั้นตอนในการตรวจโควิด 19

เริ่มต้นโดย: ศรัณย์ ชินรัมย์

• ตอบกลับ 1
    • การตรวจโควิด 19 ที่ ร.พ กับตรวจด้วยชุดตรวจเอง เหมือนกันไหมหรือที่ ร.พ มีการตรวจเพิ่มเติ่มนอกเหนือจากชุดตรวจที่ใช้เเหย่จมูกสารคัดหรั่งหรือที่ร.พ จะมีการตรวจที่มากกว่าหรือดีกว่าที่เราใช้ชุดตรวจเองไหมครับ หรือตรวจเเค่ใช้ชุดตรวจเหมือนกันครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoo...
    • ตกขาว

เริ่มต้นโดย: Mi

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวานนี้ช่วงเที่ยงๆคิดว่าเป็นประจำเดือนแต่มันไม่ใช่ประจำเดือน มันเป็นตกขาวเหลวๆออกชมพูแดงจางๆเป็นก้อนเหลวๆ ไหลออกมาเป็นช่วงๆ มีกลิ่นแต่ไม่แรงมาก มีอาการคันในช่องคลองร่วมด้วยละเป็นผื่นบริเวณภายนอก มีเพศสัมพันธ์ไม่ได้ป้องกันแต่ปล่อยนอก ล่าสุดวันที่10 เดือนนี้ค่ะ อยากทราบว่าเกี่ยวไหม หรือเป็นเพรา...
    • การมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: พิมพ์

• ตอบกลับ 1
    • หากเรามีเพศสัมพันธ์รอบแรกใส่ถุง รอบสองไม่ได้ใส่ถุง แต่อวัยวะของเพศชายไม่แข้งแล้วและยัดเขาไป จะมีโอกาสท้องไหมคะ.?

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• โรคซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: w

• ตอบกลับ 1
    • ลูกเป็นโรคซึมเศร้าอยู่ต่างจังหวัดคนเดียว  พ่อแม่ควรไปอยู่ด้วยหรือไม่ครับ
    • กระดูกงอกที่เท้า

เริ่มต้นโดย: ศุภมาส เตียงกูล

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อ2 อาทิตย์ที่แล้วได้หาหมอที่โรงบาลแถวโชคชัย4 มาครับ
      เนื่องจากเดินไม่ได้เจ็บที่ข้อเท้า วันนั้นหมอเลยให้ X-ray ไม่มีร้าวใดๆแต่ที่เจอคือกระดูกงอก
      หมอเลยให้ใส่เฝือกอ่อนพยุงข้อเท้า
      แต่ผ่านมา2อาทิตย์แล้ว ยังไม่ดีขึ้น และเดินไม่ได้แย่ยิ่งกว่าเดิม ควรทำยังไงดีครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 ...
    • ร้องไห้บ่อยมาก

เริ่มต้นโดย: Natchanan

• ตอบกลับ 1
    • หนูรู้สึกว่าช่วงนี้หนูร้องไห้บ่อยขึ้นมากๆ โดนพ่อแม่ขึ้นเสียงหนูก็ร้องไห้แล้ว หนูโดนเพื่อนเมินหนูก็ร้องไห้ แต่ทุกครั้งที่หนูร้องไห้มันเจ็บปวดทรมานเหมือนเป็นเรื่องหนักๆยังไงก็ไม่รู้ค่ะ แต่หนูยังไม่เคยไปตรวจว่าเป็นโรคซึมเศร้ารึเปล่า อยากสอบถามว่า อาการแบบนี้ใช่อาการเบื้องต้นของโรคซึมเศร้ามั้ยคะ
    • เผลอเกาน้องสาวตอนนอน

เริ่มต้นโดย: Natchanan

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้หนูอายุ13ค่ะ มีประเดือนตอนอายุ11ค่ะ แล้วเวลาหนูตื่นมาในช่วงที่มีประจำเดือน เล็บหนูจะมีเลือดติดเป็นเลือดประจำเดือนอะค่ะ เหมือนหนูน่าจะไปเกาน้องสาวตอนหลับ แต่ตอนนอนหนูจะไม่รู้สึกตัวเลยค่ะ หนูเป็นแบบนี้มานานแล้วค่ะ พยายามล้างสบูบ่อยๆแล้ว แต่พอตื่นมาก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลยค่ะ

กระทู้นี้ถูกดั...
    • รู้สึกขี้หลงขี้ลืมบ่อย

เริ่มต้นโดย: ลักษิกา

• ตอบกลับ 1
    • เราอายุ 24 ช่วงนี้รู้สึกขี้หลงขี้ลืมบ่อยมาก บางทีลืมเรื่องที่เพิ่งผ่านมาไม่นาน รู้สึกตัวเองเฟอะฟะขึ้น ปกติเราก็นิสัยค่อนข้างซุ่มซ่ามอยู่แล้วแต่เพิ่งมาเป็นหนักหน่อยช่วงเดือนที่ผ่านมาจนเพื่อนทักเลยค่ะว่าไม่ค่อยมีสติ เกี่ยวกับพักผ่อนน้อยและติดโซเชี่ยลไหมคะ เพราะนอนตี 2-3 บางทีเกือบเช้า ทุกวันเลยค่ะ
    • ปวดท้องด้ายซ้าย

เริ่มต้นโดย: อธิรักษ์

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องด้านซ้าย ยืนเดินแล้วเจ็บมาก กินอะไรเข้าไปก็เจ็บ กินยาธาตุแล้วก็ยังไม่หายเป็นอะไรครับ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,876 ผ่านทาง 5,900 (ของทั้งหมด 16,137)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close