ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,901 ผ่านทาง 5,925 (ของทั้งหมด 16,105)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีโอกาท้องไหม

เริ่มต้นโดย: ลัคกี้

• ตอบกลับ 2
    • 2 years, 1 month มาแล้ว
    • วันที่11ก.พ ประจำเดือนหนูมา และเมื่อวันที่21ก.พ ได้มีเพศสัมพันหลั่ง(ใน)และวันที่1มี.ค ได้มีตกขาวใส-ขุ่นคล้ายนมบูด อยากทราบว่ามีโอกาศท้องไหม:)
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ออมสิน

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องขวาล่างใกล้ช่วงขาหนีบเลยค่ะ มีอาการปวดจี๊ดๆตอนปัสสาวะ กดแล้วเจ็บ กังวลจะเป็นไส้ติ่งอักเสบรึป่าวคะ
    • พอดีเป็นตุ่มแดงๆไม่ใช่ผื่น

เริ่มต้นโดย: มายด์

• ตอบกลับ 6
    • พอดีว่าเป็นตุ่มสีแดงๆเป็นจุดๆที่แขนตอนแรกมี2จุดวันต่อมาตอนเย็นขัดผิวมาขึ้นตรงที่ขาข้างขวาประมาณ7จุด หลังจากนั้นมาผ่าน5วันที่แขนเริ่มจางหายไป ล่าสุดวันนี้ไปหาหมอที่อนามัยมาบอกแค่ว่าเป็นภูมิแพ้แค่นั้นให้แค่ยาแก้แพ้กับครีมทามา แต่วันนี้ขึ้นที่เท้าหลายจุดเลยค่ะ เลยอยากจะทราบว่าเป็นอะไร เพราะว่าแถวนี้ถ้า...
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: Nutsa

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ พอดีมีอาการปวดท้องน้อยหน่วงๆ มีเลือดออกจากช่องคลอดด้วยค่ะเป็นมาประมาณ 3 วันเเล้วค่ะวันนี้เลือดออกเยอะกว่าปกติ ก่อนหน้านั้นมีเพศสัมพันธ์ด้วยค่ะ
    • ปวดท้องซ้ายล่าง

เริ่มต้นโดย: แสวระวี

• ตอบกลับ 1

• ปวดท้องด้านซ้ายล่างคะ
      กินยาแก้ปวดทุเลาคะแต่ยาหมดฤทธิ์ก็ปวดเหมือนเดิม
      มีน้ำสีน้ำตาลไหลออกทางช่องคลอดไหลเหมือนเป็นเมนส์คะหมอ
      อาการนี้เป็นมาสักระยะแล้วคะเป็นๆหายๆ

• ฉีดยาคุม แต่มีประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: babycat

• ตอบกลับ 1
    • หนูฉีดยาคุมแบบ3เดือนมาเกือบ2ปีแล้วค่ะ จะมีเลือดออกนิดหน่อยทุกครั้งหลังฉีดยาไปประมาณ1อาทิตย์ แต่รอบนี้ฉีดมาเดือนนึงแล้วค่ะ รู้สึกว่ามีเลือดออกเหมือนเป็นประจำเดือน แบบนี้คือปกติไหมคะ ปกติฉีดมานานไม่เคยมีประจำเดือนเลยค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: นัน

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากจะทราบค่ะว่าถ้าหนูมีอะไรกับแฟนตอนเช้าแบบไม่ได้ป้องกันและมีอะไรกับแฟนตอนกลางคืนอีก1ครั่งในวันเดีนวและกินยาคุมฉุกเฉินทันทีมีโอกาสท้องไหมค่ะ
    • น้องสาว

เริ่มต้นโดย: จิ๊บ

• ตอบกลับ 9
    • คือเป็นเหมือนเชื้อราหรือแบคทีเรียในช่องคลอดค่ะคือเราไม่แน่ใจ เพราะเคยไปร้านขายยาแล้วเขาให้เป็นพวกแบบแบคทีเรียมาแต่เราไม่มั่นใจว่าหายรึยีง
      แล้วมีเพศสัมพันธ์แต่ประจำเดือนก็มาปกติ
      แต่พอจากนั้นหลายๆวันได้ไปทะเลค่ะ ทีนี้เราจะได้ลงไปเล่นน้ำด้วยเล่นประมาณ5-10นาทีได้ เรารู้สึกไม่ดีตรงน้องสาวเลยรีบขึ้น
      พอหลั...
    • เจ็บเต้านม2ข้าง

เริ่มต้นโดย: พัทรีญา

• ตอบกลับ 2
    • หนูมีอะไรกับแฟนวันที่8-14พยค่ะ หลังจากนั้น1อาทิตย์ มีอาการเจ็บเต้านม เจ็บแบบทนไหวค่ะ มาได้สักเกือบอาทิตย์แล้วค่ะ ปจดก็ยังไม่มาแต่ส่วนตัวปจดมาไม่คงที่อยู่แล้วค่ะ บางเดือนก็ไม่มา แบบนี้มีความเสี่ยงท้องมั้ยคะ (อาการเจ็บเต้านมตอนนี้คือจะเป็นตอนกระโดดกับตอนนอนตะแคงข้างแล้วเปลี่ยนท่าค่ะ จะรู้สึกเจ็บแปล๊บๆ...
    • ตกขาว

เริ่มต้นโดย: เพื่อน

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมียังงี้มาสักพักเเล้วคะ คือหนูมีตกขาว เเต่มันเป็นสีเหลือง มีกลิ่น เเบบนี้ต้องรักษายังไงคะ เเล้วหนูต้องทำไงคะ
    • ฉีดบูสเตอร์ moderna

เริ่มต้นโดย: นนน

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากต้องเข้ารับปริญญาต้นเดือนธค มีการเข้าซ้อม พบเจอผู้คนจำนวนมาก ได้รับการฉีดเข็ม1 แอสตร้า และเข็ม2 แอสตร้าไปเมื่อ27 ตค ถ้าต้องการบูสเข็ม3 เป็นโมเดอน่า จะเสี่ยงมั้ย เพราะบางแหล่งข่าวก็บอก3-6เดือน บางแหล่งบอก6เดือนขึ้นไป ซึ่งมาที่รพ รพไม่มีแพทย์ให้ปรึกษา มีแต่พยาบาล
    • มีเพศสัมพันธ์แล้วหลั่งใน

เริ่มต้นโดย: gg

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟนตอนคืนวันที่ 27 แล้วแฟนหลั่งใน
      ตั้งใจว่าจะกินยาคุมฉุกเฉิน แต่เช้าวันที่ 29 ประจำเดือนมา
      (แต่เดือนประจำเดือนมาช้าไป 10 กว่าวัน) อยากถามคุณหมอว่าจะมีโอกาสท้องมั้ยคะ และยังยำเป็นต้องกินยาคุมฉุกเฉินมั้ย

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ยาลดน้ำหนักฉีดวัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: เมล่อน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมออยากปรึกษาเกี่ยวการฉีดวัคซีนโควิด19 ค่ะ ตอนนี้พึ่งเริ่มทานยาลดน้ำหนักมาได้ 9 วันค่ะ และทานยาคุมฮอร์โมนรวม 0.20 กรัม เป็นประจำอยู่ค่ะ แต่มีความจำเป็นต้องเข้ารับการฉีดวัคซีนโควิด19ภายในวันที่ 1 ธ.ค.64 นี้โดยไม่ได้นัดไว้อย่างกระทันหันไม่ได้มีการเตรียมตัวหยุดยาลดน้ำหนักมาเป็นเวลานานรวมถึ...
    • นอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: Fah

• ตอบกลับ 1
    • นอนไม่หลับมาเกือบอาทิตย์แล้วค่ะ มีอาการอื่นร่วมด้ววคือ เบื่ออาหาร กินได้น้อย คลื่นไส้ ท้องเสีย ปากแห้ง เท่าที่อ่านดูใน Google เหมือนจะไปทางโรคซึมเศร้า แต่คือเราไม่มีความคิดด้านลบค่ะ ใช้ชีวิตได้ปกติ ต้องทำไงคะ ละตอนนี้จะเปิดเรียนแล้วกลัวปรับเวลานอนไม่ได้ค่ะ
    • ริดสีดวงหรือหูดหงอนไก่

เริ่มต้นโดย: Xam

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมมีติ่งเนื้อขึ้นบริเวรทวารอะคับมีขึ้นมาหลายเดือนแล้วเป็นริดสีดวงหรือหูดหงอนไก่มีเพศสัมพันทางทวารร่วมด้วยพอดีตอนนี้อยู่ๆติ่งมันก็ยุบเล็กลงแล้วมีอาการแสบคันเวลาถ่ายหนักมีอาการท้องเสียบ่อยนั่งห้องน้ำนานท้องผูกแล้วตอนนี้ก็มีปุ่มเล็กๆขึ้นเพิ่มบริเวณรูทวาร

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month...
    • ท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: ขวัญฤดี ปานคง

• ตอบกลับ 1
    • เป็นประจำเดือนวันที่2/11/64มีเพศสัมพันธ์แบบหลั่งในวันที่22/11/64แล้ววันที่24/11/64มีอีกครั้งพอเสร็จก็กินยาคุมทันทีหลังจากนั้นประมาณ1วันมีน้ำไหลออกมาจากช่องคลอดเป็นน้ำเหมือนน้ำเปล่ามีกลิ่นเหมือนของผญ.ปกติแต่ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาอยากทราบว่าจะท้องมั้ยคะ ช่วยตอบทีนะคะกังวลจนกินข้าวไม่ได้นอนไม่หลับเลย...
    • จะท้องไหมคะกังวลมากเลย

เริ่มต้นโดย: S

• ตอบกลับ 3
    • มีอะไรกับแฟนวันที่25ที่ผ่านมาแฟนไม่ได้ใส่ถุงยาง เาเข้าไปไม่ถึงนาทีก็เอาออกมีแค่น้ำหล่อลื่นของเรา เค้าเสร็จโดยการที่เราใช้มือช่วยเค้า แล้วก็กินยาคุมฉุกเฉินตามหลังจากนั้นจะท้องไหมคะ มีโอกาสมากน้อยแค่ไหนกังวลมากๆเลยค่ะ (เรามีแอปที่บอกว่าปจด.มาวันไหนวันไหนมีโอกาสตั้งครรภ์สูงแล้วพึ่งมาเปิดดูวันนั้นเป็นวั...
    • ประจำเดือนมา2ครั้งต่อเดือน

เริ่มต้นโดย: เอมมี่

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ฉันมีเรื่องอยากจะปรึกษา พอดีประจำเดือนฉันมา2ครั้งต่อเดือนมาหลายรอบแล้วค่ะ บางทีก็มาปกติ บางทีก็มา2ครั้งต่อเดือน พอเวลามา2ครั้งต่อเดือนรอบสองจะมีกลิ่นเหม็นกว่ารอบแรกค่ะ อยากทราบว่ามันอันตรายมั้ยคะ และต้องทำยังไงบ้างหรอคะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ชัชญาภา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ  หนูทีอะไรจะสอบถามว่า ประจำเดือนหนุไม่มาจะ11เดือนเเล้วคะ
      หนูควรจะทำยังไงดีคะ
    • วัคซีนโมเดินนา

เริ่มต้นโดย: ธัญชนก

• ตอบกลับ 1
    • มีนัดฉีดวัคซีนวันที่ 30 พฤศจิกายนนี้ แต่มีความจำเป็นต้องทานยาเลื่อนประจำเดือนวันที่ 1 ธันวาคม มีผลข้างเคียงอะไรมั้ยคะ
    • ปรึกษาหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: แตง

• ตอบกลับ 1
    • พอดีพึ่งอ้าปากแล้วสังเกตุเห็นว่า ในตรงผนังข้างๆลิ้นไก่ มีจุดสีขาวๆขึ้นอยู่แต่รู้สึกว่าเคืองคอ แล้วมีสะเลดเยอะกว่าปกติ จากที่เป็นจุดเล็กๆมันก็ลามเป็นจุดใหญ่ขึ้นกินยาแก้ร้อนในก็ไม่หายอยากสอบถามว่าเป็นอะไรหรอค่ะ
    • ปวดท้องไปถึงหลัง

เริ่มต้นโดย: Rungthip

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอาการปวดท้องบริเวณตรงการไปถึงหลังค่ะปวดทั้งวันเลยค่ะ พอจะทราบไหมคะว่าเป็นเพราะอะไร?
กำลังดู 25 กระทู้ - 5,901 ผ่านทาง 5,925 (ของทั้งหมด 16,105)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close