ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,926 ผ่านทาง 5,950 (ของทั้งหมด 16,008)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ฉีดยาคุมกำเนิดแบบ 1 เดือน

เริ่มต้นโดย: Vampires

• ตอบกลับ 1
    • 2 years มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ
      รบกวนสอบถามค่ะ ถ้าไปฉีดยาคุมกำเนิดแบบ 1 เดือนมา (เข็มที่ 3 ) พอดีวันที่หมอนัดไปฉีดเป็นประจำเดือนวันที่ 6 เลยอยากทราบว่า สามารถมีเพศสัมพันธ์แบบหลั่งในได้เลยไหมคะ หรือต้องรอ 7 วัน แบบเข็มแรก ถ้าไม่ได้ฉีดภายใน 5 วันแรกของการมีประจำเดือนสอบถามค่ะ ถ้าไปฉีดยาคุมกำเนิดแบบ 1 เดือนมา (เข็มที่ 3 ) พ...
    • ปัญหาดวงตา

เริ่มต้นโดย: Hop

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเหมือนไฟตกทั้งๆที่ความจริงไฟบ้านปกติค่ะ เป็นมาสองวันแล้ว ลองนอนพักผ่อนก็ยังเป็นเหมือนเดิมที่ตาขวาค่ะ ลองหาข้อมูลบอกว่าอาจหายไปเอง หรือไม่ก็ไม่มีการรักษาให้หาย ตอนนี้กังวลมากค่ะ ต้องอ่านหนังสือตลอด รบกวนการใช้ชีวิตประจำวันค่ะ อยากทราบว่ามีผู้ป่วยลักษณะนี้อยู่บ้างไหมคะ แล้วรักษาอย่างไรคะ
    • ปวดท้องเวลานาน

เริ่มต้นโดย: เดล

• ตอบกลับ 1
    • คือรู้สึกปวดท้องตรงข้างล่างซี่โครงขาว เป็นเวลา3-4วันแล้ว ปวดต่อๆกัน กินอะไรก็ปกติแต่ปวดตอนเวลาจะนอน มันเป็นอะไรคะ รักษายังไงให้หายคะ
    • ยาคุม 28 วัน

เริ่มต้นโดย: rin

• ตอบกลับ 5
    • พอดีทานยาคุมแบบ 28 วันมา 5 – 6 เดือนแล้วค่ะ แต่วันแรกที่ทานมันไม่ตรงกับวันแรกของประจำเดือนค่ะ และ ทุกเดือน ประจำเดือนจะคลาดเคลื่อนกับการทานยาตลอด ถ้าอยากจะเปลี่ยนพฤติกรรมการทาน ให้ตรงกับวันที่ประจำเดือนมาวันแรกจะได้มั้ยคะ เช่น เม็ดสีขาวยังเหลือ 3-4 เม็ดแต่ ประจำเดือนมาแล้ว จะเริ่มกินแผงใหม่เลยได้มั้...
    • อวัยวะเพศบวม

เริ่มต้นโดย: กนกพร

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากดิฉันมีเพศสัมพันธ์เสร็จก็ไปล้างทำความสะอาดด้วยนํ้าเปล่าและฉีดมูสกำจัดขนรู้สึกเจ็บแสบ หลังจากนั้นสักพักก็ได้มีเพศสัมพันธ์อีกครั้ง และเกิดอาการอวัยวะเพศบวม ตั้งแต่เมื่อคืน21/2/65ถึงตอนนี้22/2/65ยังไม่มีอาการบวมลดลงควรรักษาอย่างไรคะ
    • กินดีท็อกซ์แล้วหน้ามืด

เริ่มต้นโดย: รัชญา

• ตอบกลับ 1
    • กินดีท็อกซ์ แล้วมันบิดท้อง หน้ามืด ตามัว แขนขนชา หน้าชา เหงื่อออกเต็มหน้า   เคยกินเมื่อ4ปีที่แล้วก็เป็นแบบนี้  ไม่กล้ากินอีก พอมาวันนี้กินอีกครั้ง อาการเหมือนตอนนั้นเลยค่ะ อยากทราบว่าเพราะอะไร และเป็นอัตรายหรือเปล่าคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ปวดหัวในตอนเช้า

เริ่มต้นโดย: แนน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่า
      คือเป็นคนที่ชอบมีอาการปวดหัวข้างเดียวบ่อยมาก และตื่นมาบางทีจะมีอาการปวดหัวข้างเดียวแบบปวดมากๆตั้งแต่ตื่นนอนเลยค่ะ เวลาปวด จะปวดแบบเจ็บในหัวเลยค่ะ
    • มดลูก

เริ่มต้นโดย: แดง

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนหมดตอน40แต่อายุ67มีแบบประจำเดือนมาไปขูดมดลูกและอุณต้าซาวหมอจนตอนนี้69ก็เลือดออกเหมือนประเดือนอีกเดือนนี้มี17/2/65จนถึงตอนนี้มีออกนิดตอนชับจะทำไงต่อค่ะ
    • อยากสูง180

เริ่มต้นโดย: เดชาธร วิลารักษ์

• ตอบกลับ 1
    • ปัจจุบันผมอายุ22ปีตุลาปีนี้23 ปัจจุบันสูง172 อยากสูงอีกจนถึง180ต้องทำอะไรบ้าง กินหรืออกกำลังกายเเบบไหนมั่งครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ปรึกษาโรค

เริ่มต้นโดย: looklar

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามนะคะ พอดีแม่ไปตรวจสุขภาพคลินิกดังในลำพูน อาการของแม่คือปวดท้องปวดร่างกาย พอหมอเอ็กซเรย์ดู เจอหนามตรงกระดูก 2 ที่ “หนาม” ในที่นี้คืออะไรคะ คุณแม่ถามหมอ หมอก็ไม่ได้บอกว่าเป็นโรคร้ายแรง ถ้าวันนึงแม่ทำวานหนักหรือยกของหนักก็จะทำให้ไปโดนเส้นประสาททำให้รู้สึกเจ็บค่ะ แต่ก็ยังไม่เข้าใ...
    • ปวดหัว ปวดเมื่อตามตัว

เริ่มต้นโดย: สาวแดง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดี2วันทึ่ผ่านมาหลังจากทำงานตอนเย็นกลับไปจะมีอาการ ปวดหัว หนาว ปวดเมื่อยกล้ามเนื้อ เป็นมา2วันแล้วค่ะ กินยาก็ดีขึ้นแต่ไม่หาย เป็นหนักๆตอนเย็น ตอนกลางวันจะปวดหัวทนได้  แล้ววันนี้มีอาการอาเจียนร่วมด้วยค่ะ รบกวนสอบถามหน่อยคะว่าพอจะเป็นอะไรได้บ้างคะ ต้องกินยาอะไรคะ
    • เกี่ยวกับเพศสัมพัน

เริ่มต้นโดย: Wichuda

• ตอบกลับ 1
    • เวลานอนหับแฟนแล้วรู้สึกแสบเวลาสอดใส่เวลาล้างก้อแสบ พอเวลาไม่ได้ทำกิจกรรมก้อรู้สึกปวด อวัยวะเพศ มีวิธีแก้เบื้องต้นมั้ยคะ

• เด็กทารก5เดือนร้อง

เริ่มต้นโดย: Name

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถาม ทารกอายุ 5 เดือน 12 วัน กินนมแม่ล้วนกินทั้งขวดและเต้า หลังกินเรอทุกครั้ง ยกเว้นมื้อดึก เวลาที่จับนอนจะชอบส่งเสียงร้องอื้อๆในลำคอ เหมือนเบ่งถ่าย แต่ไม่ถ่ายนะคะ ถ่ายสัปดาห์ละ1ครั้ง ไม่มีไข้ ไม่มีน้ำมูก ร่าเริงปกติ เลยอยากทราบว่าการส่งเสียงน่าจะเกิดจากอะไรคะ เป็นพัฒนาการปกติ หรือเป็นอาการไม...
    • Canesten

เริ่มต้นโดย: J

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าเราใช้ยาcanestenที่ใช้ภายนอกสอดเข้าไปในช่องคลอด ควรทำอย่างไรคะ

• กลัวมีลูกเเล้วพิการ

เริ่มต้นโดย: ปาจรีย์

• ตอบกลับ 1
    • คือเเฟนของดิฉันเป็นคนพิการตั้งเเต่กำเนิดคะ พิการในที่นี้คือนิ้วด้วน มีนิ้วปกติเเค่1นิ้ว คือนิ้วโป้ง ส่วนนิ้วเท้ามีเเค่9นิ้ว ส่วนตัวดิฉันเองเป็นคนปกติอวัยวะครบ32 ถ้าเกิดในอนาคตข้างหน้าดิฉันกับเเฟนมีครอบครัวเเละมีลูก ลูกจะมีโอกาสพิการเหมือนพ่อมั้ยคะ
    • กักตัวโควิด

เริ่มต้นโดย: someone

• ตอบกลับ 1
    • เพื่อนตรวจโควิดทุกวัน(เริ่มวันศุกร์) ซึ่งวันศุกร์เพื่อนออกนอกบ้านไปสถานที่ต่างๆ วันเสาร์เพื่อนเจอกับคนที่เป็นโควิด ตรวจโควิดพึ่งมาขึ้นสองขีดวันอังคารตอนเช้า หนูเจอกับเขาล่าสุดวันศุกร์ หนูต้องกักตัวกี่วันคะ เริ่มนับตั้งแต่วันศุกร์เลยหรือเปล่า เพราะเพื่อนไม่แน่ใจว่ารับเชื้อมาวันศุกร์หรือวันเสาร์
    • เป็นโรคซึมเศร้ารึเปล่าคะ

เริ่มต้นโดย: Roses

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูเป็นคนที่ชอบแคร์คำพูดของคนอื่นมากๆ เวลาที่โดนว่า หนูก็จะไม่ค่อยจะตอบโต้ค่ะ เวลาเจอคำพูดที่แรงๆก็จะเก็บมันมาคิดคนเดียวในห้องจนมันร้องไห้ออกมาไม่ค่อยกล้าจะบอกใครเรื่องนี้เท่าไหร่ค่ะเพราะไม่อยากจะให้ใครรู้ว่าหนูเครียดมากขนาดไหนมันเลยทำให้หนูเก็บสะสมมันมาเลื่อนๆค่ะบางครั้งก็มานั่งคิดจนมันร้...
    • ตอนมีเพศสัมพันธ์เเสบจื้ด

เริ่มต้นโดย: ศิริประภา คำอ้อ

• ตอบกลับ 1
    • ตอนมีเพศสัมพันธ์เเสบจื้ดๆเลยต้องหยุดทำมันเป้นเพราะอะไรคะ เเล้วก้หลังหปวดท้องน้อย

• ปวดท้องค่ะ

เริ่มต้นโดย: G

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการท้องบวมบริเวณช่วงล่างซ้าย เเล้วก็เจ็บเป็นช่วงๆไม่ตลอดเวลาค่ะ อยากทราบว่าอันตรายมากไหมค่ะ
    • ท้องโต เจ็บท้อง

เริ่มต้นโดย: Pp

• ตอบกลับ 1
    • ท้องโตผิดปกติค่ะ ที่สังเกตดูคือท้องล่างจะนูนเด่นขึ้นมาแม้ในตอนพึ่งตื่นนอนหรือแขม่วพุงท้องล่างจะไม่ยุบตามไปด้วย แต่พอกินอาหารพุงก็จะป่องทั้งท้องค่ะ เป็นมาประมาณ2เดือนกว่าแล้วค่ะ บางทีจะมีอาการเจ็บท้องล่างซ้ายแบบเดินแรงไม่ได้เพราะจะสะเทือนแล้วเจ็บค่ะ จะเป็นๆหายๆไม่ได้เจ็บทุกวันค่ะ
    • ยาปรับฮอร์โมน

เริ่มต้นโดย: King

• ตอบกลับ 1
    • คือว่ายาปรับฮอร์โมน Lermera(เลอร์เมร่า) คือยาปรับฮอร์โมนหรือยาคุมคะ คือก่อนที่จะกินยาตัวนี้ตอนที่เป็นประจำเดือนจะปวดท้องมากๆค่ะ ปวดคล้ายๆจะเป็นลม พอกินยาตัวนี้เข้าไป2เดือนแรก อาการปวดท้องก็เบาลงมากๆค่ะ เเล้วพอหมดแผงหนูหยุดกินจนกว่าประจำเดือนจะมา พอมาเเล้วหนูทานยาไปประจำเดือนก็หยุดมาอ่ะค่ะ ต้องรอจนกว...
    • ท้องผูก

เริ่มต้นโดย: จรรยา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ แม่อายุ 92ปี ไม่ถ่ายมา 7วัน ให้กินยาน้ำระดมพลไป ถ่ายกระปิดกระปอย แต่มีก่อนนึงแข็งมากไม่ยอมออก ใช้เจลช่วยก็ไม่ออก ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ มันยังคาก้นทำให้เค้าเหมือนปวดท้องจะถ่ายตลอดเวลา

• เย็บแผล

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยน่ะค่ะ พอดีแฟนตกหลังคาแล้วหล่นมาขาโดนกระจกบาด เย็บไป9เข็ม ตัดไหมแล้ว พอ2วันเริ่มบวมขึ้นเรื่อยๆ บริเวณด้านบนรอยเย็บ และแข็ง เริ่มตึงตั้งแต่แผลจนถึงปลายเท้าและชา ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะว่าต้องกังวลไหม

• คันเเละตกขาว

เริ่มต้นโดย: รสา ทับเณร

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการ คันที่อวัยวะเพศ ตกขาวเยอะสีขุ่น ไม่มีกลิ่น ช่วงนี้มีอาการคันบ่อย
กำลังดู 25 กระทู้ - 5,926 ผ่านทาง 5,950 (ของทั้งหมด 16,008)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close