ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,651 ผ่านทาง 13,675 (ของทั้งหมด 16,135)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ง่วงนอนทั้งวัน

เริ่มต้นโดย: Paramee

• ตอบกลับ 1
    • 4 years มาแล้ว
    • คือเป็นมาอาทิตย์นึงได้ละค่ะ คือง่วงนอนตลอดเลย เป็นคนนอนประมาณสี่ทุ่มไม่ค่อยเกินห้าทุ่ม ตื่นประมาณ7-8โมง เเต่ตื่นมาประมาณ 10-11โมงก้อเริ่มง่วงอีกเเล้วอะค่ะละก้อปวดหัวร่วมด้วยเเต่ปวดไม่มาก เเค่ปวดแบบนิดๆทนได้ พองีบสักแปปก้อหาย พอช่วงบ่ายก้อง่วงอีกค่ะ เป็นแบบนี้มาสักพักเเล้วอะค่ะ แล้วช่วงหลังก้อพอดีมีป...
    • ต้องดูแลรักษายังไงค่ะ

เริ่มต้นโดย: สุพัตรา​ ปรางทอง

• ตอบกลับ 1
    • อาการเป็นตอนนี้ครึ่ง​เดือนแล้วค่ะ
      ตอนแรกจะเจ็บคอ​รวมกับเจ็บเเถวๆหลอดลมเวลายืดตัว​ พอไปหาหมอก็ให้ยาฆ่าเชื้อแบคทีเรีย​มาค่ะ​ ผ่านไปสองสามวันอาการเจ็บคอหายค่ะ​ แต่เจ็บแปลกตรงหลอดลม​ ไม่รู้ว่าใช่หลอดลมไหมน่าค่ะ​ เจ็บตรงบริเวณใต้ลำคอ​ ยิ่งกินของเผ็ดจะเจ็บมากขึ้น​ เลยไปหาหมออีกรอบค่ะ​ หมอบอกน่าจะกรดไหล​ย้...
    • ขากรรไกรค้าง

เริ่มต้นโดย: โอม

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนอนตื่นมาแล้วจะมีอาการขากรรไกรค้างอ้าปากกว่างไม่ได้ต้องฝืนอ้าปากแล้วมันจะดังก๊อกแล้วก็ห้ามหุบปากปล่อยไว้สักพักอาการนี้ก็จะหายถ้าเผลอไปหุบปากเร็วเกินไปขากันก็จะค้างเหมือนเดิมต้องฝื้นอ้าปากให้มันดังก๊อกแล้วอ้าปากไว้สักพักถึงจะปกติ ตอนหุบปากขากรรไกรก็จะไม่ล็อกแต่พอตอนนอนตื่นมาก็เป็นอาการเดิมแบบนี่ตล...
    • มะเร็งโพรงจมูก

เริ่มต้นโดย: ปลากระป๋อง

• ตอบกลับ 1
    • มีญาติป่วยเป็นมะเร็งโพรงจมูกค่ะ เลยอยากสอบถามว่าอาหารที่เหมาะกับผู้ป่วยที่เป็นมะเร็งโพรงจมููกมีอะไรบ้างคะ แล้วไข่ไก่สามารถทานได้ทั้งไข่แดง ไข่ดาวเลยมั้ยคะ หรือมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมรบกวนคุณหมอช่วยชี้แนะด้วยค่ะ
    • ขอถามคุณหมอหน่อยครับ

เริ่มต้นโดย: กอล์ฟ

• ตอบกลับ 1
    • คือผมเป็นโรคไทรอยไปตรวจเลือดมาแล้ว
      ที่ผมจะถามคือผมกินยาต้านไทรอยกับยาแก้ใจสั่นมาประอาทิตย์กว่าแล้วตามหมอสั่ง
      แต่อาการใจสั่นไม่ลดลงเลยบางที่ก็เป็นวันละ1หรือ2ครั่งบางวันไม่เป็นแต่วันรุ่งขึ้นก็จะเป็นวันละครั้งหรือสองครั้งครั้งละ15นาทีถึง1ชั่วโมงก็มีอยากถามว่าผมปกติไมครับเพราะป้าข้างบ้านก็เป็นแต่อาการใจ...
    • ต่อมน้ำเหลืองโต จะเป็นมะเร็งไหม

เริ่มต้นโดย: ปัญธิชา

• ตอบกลับ 1
    • อาการเริ่มแรก 7/2/63 มีไข้สูง เจ็บคอเจ็บหูข้างเดียวกัน  ไปหาหมอที่อนามัยใกล้บ้าน ได้แค่ยามากิิน หลังจากนั้นไม่ถึงอาทิตย์ มีก้อนเล็กๆขึ้นที่ คอ5ก้อน
      ใต้คางข้างละ1ก้อน กลิ้งไปมา
      ใต้รักแร้ 1ก้อน ข้อพับขาขวา 2ข้าง และข้อพับแขนซ้าย1ก้อน
      ที่ข้อพับแขนเป็นมาปีกว่า ส่วนที่อื่นๆพึ่งขึ้นค่ะ เสี่ยงจะเป็นมะเร็งต...
    • อาการเหมือนคนท้องแต่ตรวจแล้วขึ้น1ขีด

เริ่มต้นโดย: Munini

• ตอบกลับ 1
    • มีไรกับแฟนวันที่5เมษา หลั่งนอกไม่ได้ป้องกัน ประมานวันที่11ประจำเดือนมาแต่เป็นสีแดงออกน้ำตาลคล่ำๆมาประมาน2-3วัน มาไม่เยอะจากนั้นก้ค่อยๆหายไป มีอาการปวดเมื่อยตามร่างกาย กินอะไรก็จะอ้วก บางย่างอยากกินมากแต่พอกินแล้วก็จะอ้วก ร้อนวูบๆวาบๆบ่อยมากคะ บางครั้งลุกเดินก็มีอาการภาพหมุนเหมือนคนกำลังจะเป็นลม เป็น...
    • ลูกสาว7.11ขวบ มีไตที่นมแล้ว

เริ่มต้นโดย: หนึ่ง

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามคุณหมอลูกเริ่มมีไตที่นมตอนอายุ7.11ขวบผิดปกติไหม  และเป็นอาการเริ่มเป็นสาวหรือเปล่า  ไม่อยากให้ลูกเป็นเมนต์ไวนะคะต้องทำอยากไรได้บ้างค่ะ คุณแม่เครียดมากค่ะ

• เจ็บใต้ซี่โครงด้านขวาลามมาถึงกลางหน้าอกใกล้ๆด้านขวา

เริ่มต้นโดย: Pam

• ตอบกลับ 1
    • อย่างที่หัวข้อกระทู้ค่ะเเล้วหนูก็รู้สึกเเน่นหายใจไม่ค่อยออกเท่าไหร่เป็นกังวลค่ะเหมือนลมในท้องเยอะด้วย อาการเจ็บมันมาเเปปๆอ่ะค่ะ
      หายใจไม่ทั่วท้องเลยไปดูในกูลก็กลัวต่างๆนาๆ
      เเล้วเริ่มเจ็บด้านซ้ายตอนนี้เลยค่ะเจ็บเเบบเเน่นๆ เเล้วมาเจ็บด้านขวาหนูกังวลค่ะจะร้องไห้เเล้ว มันเจ็บใต้ซี่โครงเเล้วรู้สึกร้อนตรงห...
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: สุทธิกมล ธงหาร

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการปวดท้อง เหมือนมันบิดอยู่ข้างใน บริเวณ แถวใต้ลิ้นปี่ ตอนนี้ปวดมาก มักจะมีอาการหลังรับประทานอาหารเสร็จ จะปวดมาก
    • ถ่ายมีเลือดปน

เริ่มต้นโดย: แอน

• ตอบกลับ 1
    • คือปกติเป็นคนถ่ายยากอะค่ะนานๆถ่ายทีกินเยอะกินไม่ค่อยเลือกไม่ค่อยกินผักเมื่อคืนกินข้าวไปตอนดึกพึ่งมารู้ตอนเช้าว่าข้าวมันเสียตอนเช้าเลยกินดีท็อกไปค่ะเมื่อเวลาประมาณสามโมงเย็นมีอาการปวดท้องเลยเข้าห้องน้ำปรากฏว่าถ่ายมีเลือดปนมาด้วยมีลิ่มเลือดด้วย
    • หายใจร้อน

เริ่มต้นโดย: JA

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการหายใจร้อน ร้อนหน้าร้อนตา แสบจมูก
      วัดไข้ได้ 36.6 ควรไปพบแพทย์​ไหมค่ะ
    • ปวดประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ณัฐวดี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะปวดประจำเดือนมากค่ะ ไม่เคยปวดแรงแบบนี้มาก่อนค่ะ ปกติปวดวันแรกๆจะปวดเนื้อปวดตัวมีอาการท้องเสีย แต่จะหน้ามืดจะเป็นลมเกือบทุกเดือนคะ มาคราวนี้ปวดที่ท้องน้อยคล้ายปวดเกร็ง ปวดเหมือนมีอาการท้องเสียด้วยค่ะ แต่ไม่ถ่าย อาเจียน ปวดจุกที่ท้องมากๆ จนเดินแทบไม่ได้ในช่วงวันแรก วันที่สองยังคงปวดๆอยู่แต่ทุ...
    • อยากมีบุตร

เริ่มต้นโดย: Earth

• ตอบกลับ 1
    • ทำหมัน(แบบผูกไม่ได้ตัดทิ้ง)ทำมานานสิบสี่ปี แต่อยากมีบุตรอีกจะสามารถมีได้อีกหรือไม่
    • ตุ่มใต้รักแร้

เริ่มต้นโดย: กุลธิดา บุญประเสริฐ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหมอหนูมีเรื่องอยากจะปรึกษา คือว่าหนูมีตุ่มใต้รักแร้ขวาแล้วพอจับมันเป็นก้อนๆไม่ใหญ่มากค่ะ ไม่มีอาการเจ็บหรือปวดอะไร อยากทราบว่ามันคือก้อนอะไรคะ
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: LucyFox

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าในช่วงกลางเดือนกุมภาดิฉันได้กินยาคุมฉุนเฉิดไป พอเข้ามีนาประจำเดือนก็มาตามปกติแต่พอเดือนเมษา ประจำเดือนของดิฉันก็ขาดไปตามวันที่ควรจะมาในช่วงวันที่8-10 แต่นี่ก็วันที่14แล้วก็ยังไม่มา แล้วก็ยังปวดท้องน้อยมาเป็นระยะๆเเล้ว แต่ประจำเดือนก็ไม่มาสักที อ่อ แล้วก็อีกเรื่องนะคะ คือในช่วงปลายเดือนมีนา ดิฉ...
    • ปวดหลังบริเวณแถวสะโพก

เริ่มต้นโดย: Man

• ตอบกลับ 1
    • ปวดเอวมากๆค่ะเนื่องทำกิจกรรมบางอย่างแล้วต้องก้มเป็นเวลานานพอวันต่อมาก็ปวด แรกๆก็ไม่ได้ปวดมากค่ะ แต่พอหลายๆวันเข้าเริมปวดหนักขึ้น ก้มแทบไม่ได้เลยค่ะ ปวดมาก อยากรู้ว่าจะเป็นอะไรมากไหม เคยคิดว่ามันจะหายแต่ผ่านไปเป็นอาทิตย์แล้วก็ยังไม่หาย รู้สึกลำบาก เวลานั่งปกติก็ปวด อยากรู้ว่าจะเป็นอะไรมากไหมคะ???????...
    • รูทวาร

เริ่มต้นโดย: สมพร มีสุข

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากได้คำปรึกษามากค่ะ ไม่กล้าไป รพ. อุจจาระยาก ทรมานเวลาถ่ายอุจจาระ แต่ไม่มีเลือด มีติ่งขึ้นเต็มรูทวาร เป็นแผลฉีกขาด  ทั้งคันทั้งแสบ ไม่กล้าเกาเพราะเจ็บ อยากทราบว่าต้องรักษายังไงเบื้องต้น หรือควรซื้อยาอะไรที่ร้านขายยาค่ะ ไม่เพราะแน่ใจว่าเป็นอะไร
      ขอบคุณค่ะ…
    • สวัสดีค่ะคุณหมอคือต้องการปรึกษาเรื่องการนอนค่ะ

เริ่มต้นโดย: นอนไม่หลับ

• ตอบกลับ 1
    • อย่างที่กล่าวนะคะคือมีอาการนี้ประมาณ1-2อาทิตย์แล้วค่ะเริ่มที่ปกติไม่ใช่คนนอนดึกอะไรเวลานอนปกติก็4-5ทุ่มพอปิดเทอมมาเริ่มนอนดึกเพราะอ่านนิยายค่ะแล้วมันเป็นนิสัยนอนดึกตื่นเที่ยงอะไรแบบนี้พอเริ่มรู้ตัวว่ามันไม่ดีต่อสุขภาพหนูก็เริ่มอยากนอนเร็วขึ้นแต่พอเอาเข้าจริงพยายามนอนตั้งแต่3ทุ่มหลับตาแล้วมันฟุ้งซ่าน...
    • ความผิดปกติที่หนังหุ้มปลายอวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: Time

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมเพศชาย อายุ 23 ปี อาชีพนักศึกษา มีแผลที่บริเวณหนังหุ้มอวัยวะเพศชายครับ เป็นโรครอยที่เป็นขอบนูนสีขาว ไม่เจ็บ ไม่คัน เป็นรอบผิวหนังหุ้มปลายและบริเวณคอของปลายอวัยวะเพศครับ ปัสสาวะได้ปกติ ไม่มีอาการผิดปกติอื่นๆครับผมเห็นรอยโรคนี้ประมาณ4-5 เดือนแล้วครับ ลักษณะคล้ายๆก้บที่แนบรูปไปครับ ไม่เคยม...
    • เริมที่อวัยวะเพศ​ต้องรักษายังไงครับ

เริ่มต้นโดย: จันทร์ทกร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดี​ครับ
      ตอนนี้ผมกังวลมากนอนไม่ค่อยหลับผมได้สังเกตตรงบริเวณปลายอวัยวะเพศ​มีเป็นตุ่มใสๆผมไม่รู้ว่ามันเป็นเริมหรึป่าวและที่อื่นตรงบริเวณ​อัณฑะ​ก็มีตุ่มคล้ายๆสิวครับเยอะมากมีอาการคันอยู่บ้างช่วยตอบผมด้วยนะครับกังวล​มากเลยครับตอนนี้ขอบคุณ​ครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,651 ผ่านทาง 13,675 (ของทั้งหมด 16,135)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close