ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,626 ผ่านทาง 13,650 (ของทั้งหมด 16,171)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ถามเรื่องเกี่ยวกับการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: อิทธิเดช

• ตอบกลับ 1
    • 4 years มาแล้ว
    • เนื่องจากแฟนผมประจำเดือนไม่มาเลยซื้อที่ตรวจเอง1 ครั้งขึ้น2ขีด เลยได้เดือนทางไปหาหมอ วันที่1ก.พ 63 ผลตรวจหมอบอกท้องได้ประมาณ2 สัปดาษ แต่วันที่8 ก.พ มีเลือดออก  เลยไปหาหมออีก1รอบ หมอบอกเด็กหลุด แล้ววันที่10 ก.พ ไปตรวจอีก1รอบ หมอบอกเด็กหลุดสมบูรณ์  ไม่มีไรติดค้าง
      ประมาณกลางๆเดือนมีนา แฟนรู้สึก ผิดปกติ ...
    • เลือดออกจสกช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: ปนัดดา ธะนะรักษ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะเมื่อตอนเช้าเลือดออกจากช่องคลอดเมื่อเวลาประมาณ07.30น. เลือดออกตอนออกกำลังกายพอดีค่ะ ตอนแรกนึกว่าเป็นประจำเดือน แต่ไม่ใช่ค่ะ เลือดออกแค่ตอนเมื่อเช้าเท่านั้นค่ะ ตอนนี้ก็นิดๆหน่อยๆ (น้อยมาก)ปวดตรงท้องนิดหน่อยค่ะ และปวดลำตัวด้วยค่ะ (ปวดมาก) อยากสอบถามคุณหมอค่ะ ว่าเป็นเพราะอะไร อันตรายไหมค่ะ รบก...
    • หายใจคลืดคลาดมา4วันแล้วค่ะ

เริ่มต้นโดย: เกศมณี

• ตอบกลับ 1
    • หายใจคลืดคลาดมา4วันแล้ว ยิ่งตอนนอนยิ่งดังค่ะ  วันนี้ไปหาหมอหมอให้ยามาพ่น  อาการก็ไม่ดีขึ้น  หรือต้องรอพ่นอีก1-2วันค่ะ แล้วเสียงเป็นต่อมอะดีนอยด์โตไหมค่ะ
      กังวลมากค่ะ
    • หายใจไม่สะดวก

เริ่มต้นโดย: ณัฏฐ​ณิชา​

• ตอบกลับ 1
    • ช่วง2วันนี้หายใจไม่โล่งไม่สดวก​ จุกตรงกลางอกบ้าง​ บางทีเจ็บตรงหัวใจ​ เสมหะเป็นเลือด
    • ผื่นคัน

เริ่มต้นโดย: ปุ๊ก

• ตอบกลับ 1
    • เป็นผื่นคัน ตามแขนขา ทาน telfast แล้ว ดีขึ้นแค่ 2-3ชม. ควรทานยาอะไรเพิ่มดีคะ
    • มีหนองในอวัยวะ

เริ่มต้นโดย: Top

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามครับ คือผมเป็นกลุ่มรักน่วมเพศ มีครั้งนึงที่แบบมีอะไรกับคนอื่นที่ไม่ใช่คู่นอนของตน แต่แฟนของตนมีเชื้อHIV ซึ่งวันนั้นมีทั้งหมด3คนรวมทั้งตัวผมด้วย แล้วรู้สึกเจ็บแสบในท่อปัสสวะช่วงเช้า อีกประมาน3วันมีเมืองใสเหลวไหลออกมาแต่ไม่เยอะ ต่อมาประมาน5-7เริ่มเป็นสีขุ่น แต่ไม่เหลว ผมได้ไปทำการตรวจเชื้อHIV ...
    • ปรึกษาคะ?

เริ่มต้นโดย: ?

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูประจำเดือนล่าสุดมา25/มี.ค/63ล่ะวันที่3มีเพศสัมพันธ์กับโดยไม่ป้องกันเพราะเขาอยากมีลูก เเต่ไม่เเน่ใจว่าช่วงนั้นเค้าเรียกไข่ตกรึป่าว พอหลังจากวันที่3นับจนมาถึงวันที่8ก็มีกันอีกครั้งคะ ตอนนั้นก้ไม่ได้คิดอะไร พอหลังวันที่8ได้สัก3-4วันหนูเริ่มมีอาการเจ็บนม เเละมีอาการคลื่นไส้ทุกๆเช้าเเต่ไม่อ้วกนะคะ ...
    • มีแผลที่อวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: Pai

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ อยากจะถามนะครับว่า พอดีว่าผมมีแผลเปื่อยที่บริเวณอวัยวะเพศนะครับ แลเวทีนี้ผมกลัวว่ามันจะเป็น Herbes เพราะว่าเมื่อไม่กี่เดือนก่อนผมก็เคยเป็นที่ปากนะครับ เนื่องจากนอนน้อย และในช่วงนี้นั้นผมก็นอนน้อยมาสามสี่วันแล้วครับ ผมกังวลว่ามันจะเป็นอีกรอบเพราะว่ามันรักษาหายช้าด้วย ลักษณะของแผล ผิวหนังจะ...
    • อวัยวะเพศมีติ่ง

เริ่มต้นโดย: สวัสดีครับ

• ตอบกลับ 1
    • อวัยวะเพศของผมมันมีติ่ง 2 อันตรงใต้หัวลักษณะไม่เรียบ ไม่มีอาการแสบหรือคัน แต่ถ้าไปโดนจะมีเลือดออกเล็กน้อย มันคืออะไรครับแล้วจะหายไหม
    • จะหยุดกินยาลดความอ้วน

เริ่มต้นโดย: Thanyathorn Penpu

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูกินยาลดความอ้วนมานานแล้วอะคะ อยากจะเริ่มหยุดกินยาแบบไม่ให้มีเอฟเฟกมากต้องค่อยๆลดยาอย่างไรดีคะ
    • สิว

เริ่มต้นโดย: นามสมมุติ

• ตอบกลับ 1
    • อยากปรึกษาคุณหมอค้ะ ว่าหนูเป่นสิวแร้วมั่นเป่นตุ่มไม่หายอยากทราบว่าต้องทำยังไงถึงจะหายค้ะ
    • เปลี่ยนนมลูก

เริ่มต้นโดย: Aranya Choosawat

• ตอบกลับ 1
    • ลูกกินนมs26กล่องสีทองแล้วเมื่อวันที่14เปลี่ยนเป้นกล่องสีม่วง วันที่16ตี2:50ลูกอุจระเป้นสีดำๆเขียวๆปนกันเกิดจากสาเหตุที่เปลี่ยนนมใช้ไหมค่ะ
    • สงสัยว่าท้อง

เริ่มต้นโดย: A

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะ ประจำเดือนหนูพึ่งหายไปเมื่อวันที่ 3 มีนา แต่หนูเพศสัมพันธ์กับตั้งแต่วันที่ 4 มาเรื่อยๆ จนเมื่อวานวันที่16 มีเลือดสีน้ำตาลเข้มคล้ายสีดำ ติดที่กกน. ตอนแรกคิดว่าประจำเดือนค่ะ แต่เลือดหยุดไปเอง มีโอกาสท้องมั้ยคะ
    • ความดันสูงคนอายุน้อยอันตราย???

เริ่มต้นโดย: เบนซ์

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นควผมเป็นความดันสูง อายุ27ปี เป็นมา2ปีแล้วครับเป็นตั้งแต่อายุ25ปี อาการตอนแรกอาการตอนแรกที่เป็นเกิดจากการใช้ยาเสพติด มีอาการปวดหัวอย่างรุ่นแรง ต่อมาก็เลิกขาด แล้วก็มากินเยอะจนน้ำหนัก84ก็มีอาการมึนปวดหัวตลอดเวลาตาพร่ามัว แล้วมาปีนี้อายุ27 ก็ได้ยามากิน แต่ชอบปวดหัวตอนจะนอน เฉพาะตอนจะนอนเท่านั้น ผ...
    • เลือดออกจมูกเเละปาก

เริ่มต้นโดย: วิลาวัณย์ วรรณพฤกษ์

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากทราบค่ะ ตอนเช้าก่อนแรงวันหนูถุยเสมหะออกจากปากมันมีเลือดปนค่ะ พอตอนหลังจากซ้อมกีฬาเสร็จก็มานั่งกินน้ำนั่งพักอยู่ดีๆเลือดกำเดาก็ไหลจากจมูกเเละก็มีออกจากปากด้วย พอกลับมาถึงบ้านอ่ฝาบน้ำเเล้วเลือดกำเดาก็ไหลอีก อยากทราบค่ะว่าอันตรายใหมคะ
    • เสียงแหบ

เริ่มต้นโดย: บุญร่วม

• ตอบกลับ 1
    • มีเสมหะในคอ…ไม่มีน้ำมูก…ไม่ไอ….ไม่เจ็บคอ…ไม่มีไข้…เสียงแหบ มีเสมหะในคอ…ไม่มีน้ำมูก…ไม่ไอ….ไม่เจ็บคอ…ไม่มีไข้…ต้องกลื่นน้ำลายบ่อยให้เสมหะลงไปแต่ก็ยากมากค่ะ…เป็นมาอาทิตย์หนึ่งแล้วค่ะ…ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรคะต้องกระแอมบ่อยๆ เพื่อให้เสมหะลงไป เสลดจะเป็นสีขาว  เป็นมาอาทิตย์หนึ่งแล้ว ไม่ทราบว่ามันเกิดจา...
    • เสียงแหบ

เริ่มต้นโดย: บุญร่วม

• ตอบกลับ 1
    • เรียนคุณหมอ
      ผมมีอาการเสียงแหบ พล่า ในลำคอจะมีเสมหะ ทำให้ต้องกระแอมแรงๆ บ่อยๆ เสมหะเป็นสีขาว ไม่ไอ ไม่เจ็บคอ ไม่มีไข้ เวลาทำงานไม่เหนื่อยผิดปกติแต่อย่างใด
      ผมสงสัยว่าแพ้ยาลดไขมันหรือเปล่า เพราะก่อนหน้านี้ 1 วัน หมอตรวจเลือดพบว่าไขมันสูงจึงให้ยามารับประทานเช้า เย็น ครั้งละเม็ดหลังอาหาร จากวันนั้นมาผมจะ...
    • รู้สึกจุกบริเวณใต้ซี่โครงด้านซ้ายตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: ณัฐวัฒน์ กระชับกลาง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ เมื่อประมาณ1สัปดาห์ก่อน ผมได้มีอาการ แปล๊บขึ้นมาบริเวณใต้หน้าอกด้านซ้าย แล้วหายใจไม่ทัน และหัวใจเต้นเร็วมาก ผมเลยไปหาหมอที่ รพ. หมอวินิจฉัยว่า ผมใจสั่น ก็เลยให้ยาแก้ใจสั่นมาทาน หลังกลับมาจาก รพ. อาการใจสั่นหายใจไม่ทันได้หายไป แต่มีไข้ขึ้นแทน ผมทานยาพารา รักษาไข้ ประมาณ3วันไข้หาย แต่...
    • ปากมีรอยดำด้านๆ

เริ่มต้นโดย: Peatit

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ๆก็รู้สึกด้านๆตรงริมฝีปากบน แล้วเริ่มมีรอยดำค่ะ อยากทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไร และมีวิธีรักษายังไงได้บ้างคะ
    • ไอ แล้ว มีเสมหะก้อนสีดำ ออกมาด้วย

เริ่มต้นโดย: ธีระพัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • ผมไอ คันคอ มาประมาน สองสามวันครับ แต่เมื่อเช้า คันคอรู้สึกเหมือนมีอะไรติดคอ ไอออกมาแล้วมีก้อนสีดำ มีสีขาว ขาวเหลือง เหนียวเหมือนกันขี้มูก นิ่มๆ ก่อนค่อนข้างใหญ่ประมานเม็ดถ้่วลิสงได้ครับ มันคืออะไรครับ กังวลใจมาเลยครับ และตอนนี้ผมก็เป็นโรคกระเพาะด้วย ทานอาหารจะแสบหน้าอก เจ็บจี๊ดหน้าอกซ้ายอยู่เสมอ ตอน...
    • ความดันอายุน้อยอันตรายไหม???

เริ่มต้นโดย: เบนซ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับผมเป็นความดันได้2ปีแล้วครับ เป็นตั้งแต่อายุ25ปีตอนนี้27ปีแล้วครับ แต่พึ่งได้รับยามากินตอนเดือนมีนาคม63 อยากทราบว่ามันอันตรายแต่ไหน แล้วช่วงอาทิตที่ผ่านมา มีอาการปวดหัว บริเวณท้ายถอย จะเป็นเวลาจะนอนเท่านั้น เป็นสัก2-3ช.ม ก็หาย อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไร ผมคิดมาก กลัวจะเป็นหนัก….????ช่วยตอบหน...
    • เหนื่อยง่าย

เริ่มต้นโดย: รัชภร

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงนี้มีอาการเหนื่อยง่ายมากเลยคะ แค่ขับรถจักรยานหรือเดินปกติก็เหนื่อยหอบเหมือนวิ่งเลยคะ ทรมานมากคะนอนพักก็เหนื่อยอยู่ ปวดสันหลัง คอบวมคะต่อมท่อนซิลบวม ทำยังไงให้อาการมันเบาลงดีคะ คือตอนนี้ไม่ไหวแล้วคะ?
    • อาการศีรษะ บวม ปูดเกือบเท่าลูกมะนาว กดไม่เจ็บ แบบไม่ทราบสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: เกด

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      อยากรบกวนสอบถาม เด็กชายอายุ5ปี อยู่ดีๆ มีอาการศีรษะบวม ปูดเกือบเท่าลูกมะนาว รอบศีรษะเลย เกิดขึ้นเองแบบไม่รู้สาเหตุ กดไม่เจ็บ หายได้เอง เป็นตอนเย็นเช้าวันรุ่งขึ้นก็หาย
      สอบถามจากเด็ก พูดออกมาว่า ปลาติดคอแล้วมันก็ขึ้นสมองหนู(ตามภาษาเด็กพูด) แต่ตอนเย็นเด็กกินปลาตัวเล็กๆชุปแป้งทอดซื้อจากร้านค้า...
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,626 ผ่านทาง 13,650 (ของทั้งหมด 16,171)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close