ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,676 ผ่านทาง 13,700 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีเสมหะในคอ

เริ่มต้นโดย: สุภาพร

• ตอบกลับ 1
    • 4 years มาแล้ว
    • มีเสมหะในคอ…ไม่มีน้ำมูก…ไม่ไอ….ไม่เจ็บคอ…ไม่มีไข้…ต้องกลื่นน้ำลายบ่อยให้เสมหะลงไปแต่ก็ยากมากค่ะ…เป็นมาอาทิตย์หนึ่งแล้วค่ะ…ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรคะ…
    • เกี่ยวกับเลือดไหลเวียนไม่ดี หรือขาดธาตุเหล็กหรือป่าวคะ

เริ่มต้นโดย: วันวิสา

• ตอบกลับ 1
    • ปรึกษา เรื่อง เลือดไหลเวียนไม่ดี หรือ ป่าวกินอาหารไม่ค่อยได้.  มีลมในช่องท้อง เรอ บาอย อาเจียน ท้องเสียบ้าง ไอแห้งบ้าง ไม่ทราบว่า เกิดจากกรดไหลย้อน เนื่องจากเครียดมา หลาย วัน. มีอาการหนาว ขา.  หนาว. แขน.  เพราะนอนไม่ เต็มอิ่ม มาหลาย วัน อยากทราบว่า เกิดจากอะไรค่ะ
    • ไปเจาะฝีมาฝึกเดินเลยได้ไหม

เริ่มต้นโดย: Pai

• ตอบกลับ 1
    • คือผมเป็นฝีตรงร้อยหวายเท้าขวาครับไปเจาะมาแล้วครับแต่คือตอนไปล้างแผลคนล้างแผลบอกให้ฝึกเดินดูแม่และตายายก็บอกครับแต่คือผมเจ็บมากครับตอนเอาเท้าลงคือผมควรฝืนฝึกเดินไหมครับ
    • มีเสมหะ

เริ่มต้นโดย: Mari

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูมีอาการมีเสมหะครบ14วันแล้ว ไม่มีอาการไอ ไม่เจ็บคอ จามบ้างไม่บอก อาการที่เห็นได้ชัดคือเรื่องเสมหะที่ยังไม่หาย หนูมีจะเป็นอะไรค่ะคุณหมอ
    • เจ็บหน้าอกด้านขวา

เริ่มต้นโดย: Janny

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บหน้าอกด้านขาว ตรงบริเวณเต้านมด้านขวาค่ะ  เวลาจับ หรือ ไปแตะ ตรงเต้านม จะมีปวดค่ะ เป็นข้างเดียวค่ะ แล้วรู้สึกว่านมเหมือนจะขยายขึ้นค่ะ  จากที่หนูคลำนมด้านขวา หนูรู้สึกเหมือนจะมีก้อนอยู่ 2 ก้อนค่ะ แต่มีอยู่ก้อนหนึ่งตรงด้านบนเต้านม ตอนที่เราเอามือไปจับ จะเจ็บค่ะ  ยิ่งตอนประจำเดือนมา ปวดมากๆเลยค่ะ  ไ...
    • เกี่ยวกับอวัยวะเพศครับ

เริ่มต้นโดย: NATTAKIT

• ตอบกลับ 1
    • คือผมไม่ทราบว่าผมสามารถสอบถามเกี่ยวกับอวัยวะเพศได้รึเปล่า ถ้าไม่สามารถผมต้องขอโทษด้วยนะครับ..
      สวัสดีครับ คือวันนี้ตอนเช้าผมตื่นขึ้นมา พร้อมกับปวดฉี่ปกติ ผมก็ได้ไปฉี่ครับ แต่ผมได้รู้สึกแปลกๆที่ปลายอวัยวะเพศ ผมเลยจับดู ปรากฏว่ามันมีอาการบวมครับ และก็มีอาคารคัน และแดงที่ปลายอวัยวะเพศครับ ตอนแรกผมคิดว่า...
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: หมู

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์แบบป้องกันเมื่อวันที่20 มีนาคมและวันที่21 ผ่านมา14วัน จึงตรววจครรภ์ในวันที่ 5เมษายน ปรากฎขีดเดียว แต่ประจำเดือนยังไม่มา ในส่วนของเดือนมีนาคนที่ผ่านมา เครียดมาก พักผ่อนไม่เพียงพอ รอบเดือนปกติของหนูจะอยู่ที่ 31-42วันค่ะ อาการตอนนี้รู้สึกเหมือนเป็นสัญญาณว่าประจำเดือนจะมา มีอาการเจ็บหัวนมแล...
    • ขอถามหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: ภานุวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอาการปวดท้องน้อยมากแบบเวลาลุกขึ้นจะปวดมากปวดแบบเกร็งๆท้อง. อยากทราบว่าอาการแบบนี้เสี่ยงเป็นอะไรค่ะ ปวดแต่ตอนลุกขึ้นเเละยืดตัว. เวลาเดินหรือนอนไม่ปวดค่ะ
    • ผมเป็นโรคซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: Chaiyakorn Singto

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการคล้ายๆเป็นโรคซึมเศร้าครับ คิดอยากจะฆ่าตัวตาย ไม่อยากมีชีวิตอยู่ อยากให้หมอช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหานี้ได้ไหมครับ
    • ผอมผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: สหรัฐ พุทธศรี

• ตอบกลับ 1
    • หมอครับช่วงนี้ผมมีอาการผอมอย่างผิดปกติอยากทราบสาเหตุครับว่ามาจากอะไร
    • ขอสอบถามหมอหน่อยครับจะได้รักษา

เริ่มต้นโดย: Phaisal

• ตอบกลับ 1
    • อาการ คือเวลาเดินไปไฟนท้องจะเกร็งครับ เวลาปวดท้องจะแปลกๆไปครับจะไม่ค่อยปวดแต่เข้าห้องน้ำต้องเบ่งถ่ายเองครับ เป็นมา7วันแล้วครับ มีอาการปวดหลังด้วยครับ
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีหนูมีอาการแน่นหน้าอก เมื่อยขา ใจสั่นเป็นบางครั้ง หายใจลำบาก ร้อนท้องบางครั้ง มีความกังวล นอนไม่ค่อยหลับ อยากทราบว่าเกิดจากอะไร
    • ลูกตาแดงมาเป็นอาทิตย์ไม่หรย

เริ่มต้นโดย: สมหญิง

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาติสอบถามค่ะลูกชายตาแดงมาเป็นอาทิตย์แล้วก็ยังไม่หายโดยมีอาการตาแดงรอบๆตาดำบริเวณตาขาวทั้งหมดบางครั้งก็ไม่แดงก็คิดว่าหายแล้วพอมาอีกวันตินเช้าก็เป็นอีกบางวันเป็นตอนเช้าพอเที่ยงก็หายพอดีไปหาหมอเขาให้แค่ยาหยอดตามาน้องก็หยอดจนจะหมดก็ยังไม่หายเรยค่ะจะไปโรงพยาบาลอีกมีนก็มีความเสี่ยงมากเรยอยากสอบถามอา...
    • เจ็บคอ 1 เดือนกว่าครับ

เริ่มต้นโดย: M

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บคอตั้งเเต่ต้นเดือน มี.ค. ครับ เจ็บคออย่างเดียว ไม่มีน้ำมูก ไม่ไอ ไม่มีไข้ ซึ่งปกติ ตัวผมจะรักษาอาการเจ็บคอที่เกิดจากเป็นหวัด น้ำมูก จมูกบวม บ่อยครับเรื่องนี้ มีอยู่เรื่องเดียวเวลาไปหาหมอ ได้อยากมากิน 3วันก็หายเจ็บคอ เเละอาการพวกน้ำมูก ก็ล้างจมูก เเล้วก็หายปกติ ไม่เกินอาทิตเดียวครับ

เเต่...
    • ปวดแขนขาข้างซ้าย แบบไ่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: กัญญาพัชร

• ตอบกลับ 1
    • คือก่อนหน้านี้หนูมีอาการแน่นหน้าอกบ่อยมากมันจะเป็นบางช่วงหายใจไม่ค่อยสุด รู้สึกเหนื่อยงานแค่เดินธรรมดาใจเต้นเร็วเหมือนวิ่งเลยค่ะ เห่อยง่ายมากสังเกตดูตัวเองมาสักพักใหญ่แล้วค่ะ แล้วก็อยู่ดีๆก็ปวดแขนขาข้างซ้ายอยู่ๆก็ปวดค่ะ เคยปวดไปแล้วแล้วมันก็หายไปพึ่งกลับมาปวดอีกทีเมื่อวานนี้ค่ะจนตอนนี้ยังไม่หายเลย ป...
    • มีอาการไอ

เริ่มต้นโดย: Palm

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการไอได้5-6วันแล้วครับ มีเสมหะเหนียวมาก ไม่มีไข้ ไม่ได้ออกไปไหนได้ประมาณ12วันแล้วส่วนมากซื้อข้าวกินที่ใต้หอพัก และรู้สึกหายใจไม่ค่อยเต็มปอดได้ประมาณ1วัน และช่วงที่ผ่านมาผมนอนเช้าทุกวัน และเปิดพัดลมจ่อใส่ตัวเอง ไม่ทราบว่าอาการป่วยข้างต้นนี้ เป็นอาการอะไรครับ ขอบคุณครับ
    • ผื่นไข้

เริ่มต้นโดย: เครือมาส

• ตอบกลับ 1
    • เป็นผื่นกุหลาบขึ้นตามตัวในที่ร่มค่ะ แต่พอผ่านมาสัก1อาทิตย์ มีอาการไข้และเจ็บคอเล็กน้อย อยากทราบว่าอาการไข้มาจากที่เป็นผื่นกุหลาบหรือเปล่าคะ
    • เรื่องสุขภาพจิต

เริ่มต้นโดย: คัชญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูอยากรู้ว่าหนูมีปัญหาเกี่ยวกับสุขภาพจิตหรือเปล่า หนูเหนื่อยกับปัญหาที่เจอเรื่องเก่าๆซ้ำๆที่แก้ไม่เคยได้จนอยากปล่อยให้เป็นไปตามที่คนอื่นคิด ไม่อยากจะแก้มันอีก แค่อยากให้จบๆไป บางครั้งก็อยากจะหายไปจากโลกนี้ หนูคิดมากจนปวดหัวนอนไม่หลับ พอหลับก็จะละเม่อพูดเรื่องที่คิดหนักๆ(เพื่อนบอกค่ะ...
    • หายไม่อิ่ม เหนื่อย

เริ่มต้นโดย: นางสาวภัทรา สาชิน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูรู้สึกหายใจไม่อิ่ม หายใจเข้าแล้วรู้สึกมีอะไรทิ่ม แล้วต้องหายใจทางปากตลอด เหมือนคนหาวตลอดเลยค่ะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: กุ้ง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือแม่หนูปวดท้องมากข้างซ้ายลามมาที่หลังแล้วปัสสวะเป็นเลือดนิดหน่อยมีไข้อ่อนๆ ไม่ถ่ายท้อง เวลาปวดท้องมากๆก็จะอ้วกค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,676 ผ่านทาง 13,700 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close