ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,376 ผ่านทาง 6,400 (ของทั้งหมด 16,115)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ความกัง

เริ่มต้นโดย: Israa

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 2 months มาแล้ว
    • คือเรากับแฟนนอนด้วยกันและไม่ได้มีเพศสัมพันธ์กันนอกจากนอนกอดกันค่ะ และน้ำอสุจิของฝ่ายชายไหลออกมาค่ะแต่ไม่ได้โดนเรา กรณีนี้มีโอกาสจะตั้งครรภ์ไหมค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ร้องไห้ไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: ดาริน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ช่วงนี้หนูร้องไห้ทุกวัน ปกติอยู่คนเดียวค่ะ รู้สึกว่าตัวเองใช้ชีวิตไม่มีความสุขเลย ทำอะไรก็รู้สึกเฉยๆ ไม่ได้แฮปปี้ ไม่เอนจอยกับอะไรเลย เวลาคนรอบข้างหยอกด้วยคำพูดแรงๆเสียใจมากเลยค่ะ ร้องไห้ออกมาเองเลย ทั้งๆที่ก็ไม่ได้ขนาดนั้น หนูไม่ค่อยอยากทานอาหารเลย นอนไม่หลับหรือบางทีก็ไม่อยากลุกจาก...
    • มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: sutinee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ดิฉันได้มีเพศสัมพันธ์ในวันที่12และ13 พ.ย. แบบไม่ได้ใส่ถุงยางและได้มีการหลั่งนอก และได้ทานยาคุมฉุกเฉินแล้วทั้งสองวัน หลักจากนั้นได้มีประจำเดือนในวันที่ 18-21 พ.ย. แล้วไม่ได้มีเพศสัมพันธ์อีกเลย ซึ่งครบรอบเดือนแล้วแต่ประจำเดือนยังไม่มา (27 ธ.ค.) อยากทราบว่าจะมีโอกาสตั้งครรภ์ไหมคะหรือว่าอาจเป็...
    • แระจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ผลไม้

• ตอบกลับ 1
    • คือปกติแล้วตัวเองเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่แล้ว เพราะน้องเป็นคนที่เลือดจาง(ตรวจประจำปีเลือดในร่ายกายน้องน้อยกว่าปกติ แต่ความเข้มของเลือดมาก) แบบมาช้ามากเกินไปอย่างเช่น (ปกติคนอื่นรอบเดือนจะมา28-32 ของน้องมาประมาน36-45วัน) แล้วน้องเองก็มีแฟน ก้ป้องกันบ้างแต่น้องก็กินยา เป็นแบบนี้มาสามปีแล้ว บาง...
    • อวัยวะเพศชาย

เริ่มต้นโดย: Suphatcha

• ตอบกลับ 1
    • เดินชนขอบโต๊ะ ไม่โดนไข่เเต่ปลายอวัยวะเพศชายมึอาการบวมและไม่หุ้มตัวอวัยวะเพศชาย และอยู่ดีๆรู้สึกแข็งตัว มีอาการเสียวเหมือนมีเพศสัมพันธ์ และมีน้ำหล่อลื่นไหลออกมา จะเป็นไรไหมครับ จะหายบวมไหม จะเบาไหมครับ
    • ฝังยาคุม ตรวจช่องคลอดไหม

เริ่มต้นโดย: นุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • ตามหัวข้อเคยค่ะ กำลังถกเถียงกับคนรู้จัก เพราะส่วนตัวไปถามกับคนที่ฝังมาเขาก็บอกไม่ได้ตรวจ ทีนี้บางคนหมอก็จะตรวจ เลยอยากทราบว่าจริงๆแล้วมันต้องตรวจไหม แล้วถ้าตรวจเขาตรวจอะไรกันคะ
    • มีอาการตกขาวเยอะ

เริ่มต้นโดย: มิล

• ตอบกลับ 1
    • ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์นานเกือบปี แล้วมีมามีอีกครั้งแต่ใส่ถุงยางป้องกันอย่างดี หลังจากนั้นก็เป็นตกขาวไม่หายมาเป็นอาทิตย์แล้ว ลักษณะมีทั้งเป็นสีขาวขุ่นแห้งแล้วเป็นผงแป้ง และมีเหลืองอ่อนๆ แต่ไม่คัน ไม่มีกลิ่น ไม่ทราบว่าผิดปกติไหมคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ไอเเห้งๆ ไอเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: ต้น

• ตอบกลับ 1
    • ผมไอเเห้งๆ เสมหะน้อย มา ร่วม ๆ  2 เดือนกว่าหล่ะครับ X RAY ปอด 2 โรงพยาบาล ผลก็ปรกติดีครับ อาการ อื่นๆ เช่น ไซนัส เจ็บคอ คอแดง ทอมซิลอักเสบ เจ็บหน้าอก เหนื่อยง่าย ไม่มีครับ เเต่ จาม มีน้ำมูก มีบ้างครับ เพราะ เป็น ภูมิเเพ้อากาศ ครับ อีกอย่าง เช้า  ๆ ตื่นนอนมา มัก จะ คันคอ ระคายเคืองคอ
      คุณหมอ (ทางเดินห...
    • อยู่ๆก็ร้องไห้ไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: Aphich

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ  หนูอายุ18ปี อยากปรึกษาค่ะว่าตัวเองเป็นอะไรไม่กล้าบอกคนในครอบครัวกลัวเขาว่าไร้สาระ
      คือหนูชอบร้องไห้ตอนกลางคืนไม่มีสาเหตุค่ะ อยู่ๆมันก็ร้องออกมา เป็นแทบทุกคืนเลยค่ะเป็นแบบนี้มา2-3เดือนแล้ว ไม่ได้คิดอะไรเศร้าๆเลยค่ะ เล่นเฟสนั่งเล่นอยู่ๆก็ดิ่ง เศร้สแล้วก็ร้องไห้ มันเกิดจากอะไรคะ แก้ยังไงดี
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: มะลิ

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ล่าสุดว่าที่ 14/12/64 แบบป้องกันใส่ถุง ปกติจะมี ปจด.ช่วงวันที่ 20 กว่าๆ แต่เดือนนี้ ยังไม่มา แต่ตอนวันที่ 24/12/64 มีเมือกปนเลือดออกมาให้เห็นแต่ไม่ใช่ตลอดเวลา สีชมพูๆ จนถึงวันที่ 29/12/64 มีเหมือนประจำเดือนวันแรกๆมานิดนึง แต่ต่อก็เป็นเมือกปนเลือดออกมาอีก ปกติก่อนมารอบเดือนจะคัดตึงเต้านม...
    • ประจำเดือนไม่มา 3 เดือน

เริ่มต้นโดย: Phattarawadee

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาครั้งล่าสุดตั้งแต่16-29 ตุลา64
      จนตอนนี้ประจำยังไม่มาเลยค่ะ ตรวจหลายครั้งตรวจไปล่าสุดเดือนมกราคมผลขึ้น1ขีด ปล่อยค่ะไม่ได้ทานยาคุม
      และพึ่งมีเพศสัมพันธ์กับแฟนล่าสุดเมื่อวันศุกร์ที่28/1/65(หลั่งใน)พึ่งมีเพศสัมพันธ์กันล่าสุดครั้งสุดท้ายตั้งแต่ 15เดือนตุลา64 เพราะว่าห่างกันเลยกินยาคุมฉุกเฉิน อ...
    • ไม่ได้ฉีดวัคซีนhpvเข็ม3ตามนัด

เริ่มต้นโดย: Pin

• ตอบกลับ 0
    • ขออนุญาตสอบถามค่ะ (อายุ 19 ปี) ได้รับวัคซีนhpvมา2เข็มค่ะ เข็มแรก 17/08/2564   เข็มที่สอง 17/10/2564  เข็มสุดท้ายมีนัดวันที่17/02/2565 แต่ติดธุระไม่สามารถไปตามนัดได้ ควรจะไปฉีดเข็ม3วันที่ 28/02/2565 แทนได้มั้ยคะ หรือว่าสามารถฉีดก่อนวันที่17/02/2565ซัก1-2วันได้มั้ยคะ หรือว่าควรจะไปฉีดเมื่อไหร่ดีคะ (ช่...
    • เป็นร้อนในไม่หายสักที

เริ่มต้นโดย: กัน

• ตอบกลับ 1

• คือช่วง 2 เดือนก่อนผมกัดปากตัวเองเป็นแผล หลังจากแผลหาย พอผ่านไปสักพักก็เริ่มเป็นร้อนในที่บริเวณอื่น โดยขึ้นทีละ 1-2 จุด เป็นอยู่ประมาณ 3-4 วัน แผลร้อนในก็หาย แต่วันถัดมาก็มีแผลร้อนในใหม่ขึ้นมาอีก แล้วก็เป็นๆหายๆแบบนี้มา 2 เดือนแล้ว อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรอะครับ

• กลัวการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Orange

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอะไรกับแฟนวันที่ 10-11 ธ.ค.ที่ผ่านมาค่ะ แต่หนูป้องกันนะคะ สวมใส่ถุงยางตลอด ถุงยางไม่รั่วค่ะ ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ แล้วก็มีอาการปวดท้องน้อย เดือนที่แล้วเป็นประจำเดือนวันที่ 18 พ.ย. เมื่อวันเสา 25 ที่ผ่าน หนูลองตรวจที่ตั้งครรภ์ แต่ขึ้นขีดเดียวค่ะ สรุปประจำเดือนหนูจะมาไหมค่ะ หนูกลัวท้อง
    • ปล่อยในเมนส์มาท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Ploy

• ตอบกลับ 1
    • เมนส์มาวันแรก แล้วมีอะไรกับแฟน ปล่อยใน1ครั้ง จะท้องไหมคะ ปกติเป็นคนเมนส์มาไม่ตรงกันค่ะ บางทีก็ต้นเดือน กลางเดือน ปลายเดือนบ้าง แต่ตอนนี้จะสิ้นเดือนแล้ว วันที่27 เมนส์ยังไม่มาเลยค่ะ จะท้องไหมคะ แต่สิวเริ่มขึ้น นมเริ่มแข็งนิดๆอะคะ สับสนมาก
    • มีอาการเจ็บตรงอวัยเพศ

เริ่มต้นโดย: นิว

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนแล้วรู้สึกว่ามีอาการคันตรงอวัยเพศและมีตุ่มขึ้นตุ่มแบบหัวแข็งๆและเจ็บๆคันๆแสนิดหน่อยควรรักษาแบบไหนคะ

• ถอดเล็บแล้วเล็บขึ้นผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: ศิริลักษณ์

• ตอบกลับ 1
    • นิ้วมือโดนกระแทกที่โคนเล็บ ตอนแรกเริ่มมีจุดเลือดเล็กๆ แต่พอเล็บยาวขึ้นเรื่อยๆแล้วเลิอกก็เต็มเล็บค่ะ  เลยตัดออกจนถึงโคน แต่ก็ไม่ดีขึ้น เลยไปหาหมอที่โรงพยาบาล หมอถอดเล็บออก นับจากวันที่โดนกระแทกจนถึงวันที่ถอดเล็บทั้งหมด 4 เดือนค่ะ หลังจากถอดแล้ว โดคนเล็บขึ้นผิดปกติ โดคนเล็บบวมพองเล็บที่ขึ้นมาไม่ติดฐาน...
    • นั่งอยู่เเล้วร้องไห้

เริ่มต้นโดย: บบ

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูนั่งเล่นโทรศัพท์ปกติเลยค่ะ แล้วอยู่ดีๆก็รู้สึกเศร้า อยากร้องไห้ น้ำตาคลอเบ้าแต่ไม่ไหลเลยทำให้รู้สึกอึดอัด เป็นแป้บเดียวก็หายพอผ่านไปสักพักก็กลับมาน้ำตาคลออีก เคยเป็นมาก่อนหน้านี้ด้วยค่ะ คือไม่รู้ว่าอาการแบบนี้มันหมายความว่าอะไร ฮือออ
    • ขอปรึกษาคะ

เริ่มต้นโดย: แอ๋ม

• ตอบกลับ 1
    • คือ คุณหมอคะคนไข้ผ่าตัดใส่กระโหลกมาพักฟื้นที่บ้าอาการปกติดีทุกอย่างหายใจเองได้กินข้าวปกติได้แต่ถอดท่อที่เจอะคอออกเองแล้วไม่มีอาการผิดปกติเลยหายใจสะดวกพูดได้ดีจำเป็นต้องไปใส่อีกมั้ยคะหรือปล่อยให้คอติดเองเลยคะ ขอบคุณคะ

• มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: Sean

• ตอบกลับ 1
    • มีออรัลเซ็กส์กับแฟนแบบใช้นิ้ว แต่ไม่แน่ใจว่าได้เอามือไปจับของตัวเองไหม แล้วตอนนั้นมันเปียกแล้วครับแต่ยังไม่ได้มีอสุจิ แล้วก็ไปช่วยแฟนโดยที่อาจจะมีน้ำติดอยู่ที่นิ้ว แบบนี้มีโอกาสมั้ยครับ กังวลมากๆ แฟนมีประจำเดือนเมื่อเดือนพฤศจิกายนวันที่5 แต่เดือนนี้ยังไม่มาครับ ไข่ตกคือวันไหน แล้วที่ทำไปมีโอกาสมั้ยค...
    • อาการใจสั่น

เริ่มต้นโดย: วรัญญา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการใจสั่นเจ็บหน้าอกเป็นช่วงๆ เป็นๆหายๆมาจะเกือบอาทิตย์นึงแล้วแต่ไม่กล้าไปรพ.จะเป็นอะไรมากมั้ยคะ
    • มีอาการเวียนศรีษะ

เริ่มต้นโดย: พรรษชล

• ตอบกลับ 1
    • พอดีวันที่6มีเพศสัมพันธ์แต่ไม่ปังกันค่ะแต่ไม่เสร็จแล้วกินยาคุมฉุกเฉินชนิดที่1เม็ดกินวันที่5กับวันที่6ค่ะพอมา8ปจด.หยุดไหนพอมา11-14มีประจำเดือนค่ะพอมาวันที่19นอนดึกค่ะนอนตี3ตื่นมาอีกวัน14:00พอวันต่อมาก็นอนดึกตื่นมาก็11:00มันจะเกี่ยวกันไมค่ะที่นอนดึกแล้วมีอาการเวียนหัวมากค่ะแบบเดินก็เวียนแต่ไม่มากเวียน...
    • อาการง่วงนอนผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: ์Nice

• ตอบกลับ 1
    • ประมาณ 1 -2 อาทิตย์ ที่แล้วมีอาการฝันทุกคืน ตื่นมาไม่สดชื่น
      ตอนเช้ามาทำงานจะง่วงนอนมาก โดยเฉพาะตอนขับรถไปทำงาน
      เคยปรับเวลามานอนเร็วแล้ว แต่ตื่นมาก็ยังง่วงเหมือนเดิมอีก เกิดจากอะไรได้บ้างคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,376 ผ่านทาง 6,400 (ของทั้งหมด 16,115)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close