• ผู้สร้าง
  • #112707 Reply
    มะลิ
    ผู้เยี่ยมชม

มีเพศสัมพันธ์ล่าสุดว่าที่ 14/12/64 แบบป้องกันใส่ถุง ปกติจะมี ปจด.ช่วงวันที่ 20 กว่าๆ แต่เดือนนี้ ยังไม่มา แต่ตอนวันที่ 24/12/64 มีเมือกปนเลือดออกมาให้เห็นแต่ไม่ใช่ตลอดเวลา สีชมพูๆ จนถึงวันที่ 29/12/64 มีเหมือนประจำเดือนวันแรกๆมานิดนึง แต่ต่อก็เป็นเมือกปนเลือดออกมาอีก ปกติก่อนมารอบเดือนจะคัดตึงเต้านม แต่เดือนนี้ไม่มีอาการเลย กังวลมากค่ะ แต่ตอนเสร้จ ตรวจเช็คดีแล้วนะคะ ไม่มีทะลุ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

• กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife
กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #113678 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณมะลิ

ถ้าหากไม่ได้มีการใช้ยาฮอร์โมนเช่นยาคุมหรือยาคุมฉุกเฉิน อาจจะเป็นที่ความกังวลที่เกิดขึ้นได้ซึ่งอาจมีผลไปรบกวนรอบฮอร์โมนปกติค่ะ เนื่องด้วยคุณมะลิมีการคุมกำเนิดโดยการใช้ถุงยางอนามัยและเช็คถุงยาหลังใช้งานแล้วโอกาสการตั้งครรภ์น้อยอยู่แล้วนะคะ โดยคุณมะลิสามารถเริ่มตรวจ์การตั้งครรภ์ได้ราวๆ14วันหลังมีเพศสัมพันธ์ค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: ประจำเดือน
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close