ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,751 ผ่านทาง 12,775 (ของทั้งหมด 16,105)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดข้อเท้า

เริ่มต้นโดย: กษิดิศ

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 8 months มาแล้ว
    • ซ้อมมวยเตะจนเจ็บข้อเท้าครับ จนตีมวยข้อเท้าเจ็บมาก มีอาการบวม ผมนึกว่าไม่เป็นไรไม่ได้หาหมอ ผ่านมาเป็นปีเวลาเล่นกีฬาหรือใช้เท้ารับน้ำหนักมากๆก็จะเจ็บครับ ไม่รู้ว่าเป็นกับกระดูกรึป่าวจะรักษาได้ไหม

• ผื่นแดงกลายเป็นดำคล้ำ

เริ่มต้นโดย: Linyada

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ไปหาหมอมาแล้วหมอบอกว่าหนูแพ้สารเคมีในครีมทารักแร้ ตอนนี้ผื่นแดงกลายเป็นดำคล้ำ(ตอนที่ยังเป็นผื่นแดงอยู่เผลอเกาแล้วลามไปที่ท้อง แต่ก็ใข้ยากับกินยาที่หมอให้มาจนที่หน้าท้องดีขึ้นผิวคล้ำเริ่มจากเกือบหมดแล้วแต่ที่รักแร้ยังคล้ำอยู่) เราจะรู้ได้ไงคะว่าอาการที่เป็นมันหายสนิทแล้วไม่ต้องกินยากับทายา...
    • ผื่นแดงกลายเป็นดำ

เริ่มต้นโดย: Linyada

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ก่อนหน้านี้ไปพบหมอมาแล้วหมอบอกว่าเป็นผื่นแดงเกิดจากการแพ้สารเคมีในครีมทารักแร้ ตอนนี้ผื่นแดงกลายเป็นสีคล้ำ ตอนที่ยังเป็นผื่นแดงพอเกาไปมันลามไปที่ท้อง แต่ตอนนี้ใช้ยาของหมอคนที่ไปหาทั้งทาและกินก็ดีขึ้นจนรอยคล้ำที่ท้องใกล้หายสนิทแล้วแต่ที่รักแร้ยังคล้ำอยู่จะรู้ได้อย่างไรว่าหายแล้วไม่ต้องใช้ยา...
    • รู้สึกแน่นบริเวณลิ้นปี่

เริ่มต้นโดย: นายสมยศ สินธุพันธ์

• ตอบกลับ 1
    • เวลาหายใจเข้าเต็มปอดจะรู้สึกแน่นบริเวณลิ้นปี่มาก เป็นมา 2-3 วันแล้ว ลองหายใจออกแล้วเอามือคลำบริเวณนั้น ไม่รุ้สึกว่ามีก้อนเนื้อหรือปิดปกติอย่างใด
    • ข้าวคอคอ

เริ่มต้นโดย: เกวลิน รักษากุล

• ตอบกลับ 1
    • กินข้าว เหมือนหลุดลงหลอดลมค่ะ
      แต่ไปรพก็บอกไม่ทีอะไรติด เป็นไปไดไหม น่าจะลงหลอดลม เพราะหมอส่องคอไม่เจออ่ะไนติด เเต่หมอบอกน่าจะเป็นเม็ดข้าวติดหลอดอาหารเดี๋ยวก็ลงไปเอง พยายามไอ อ้วก นี้ก็ทำ จนเลือดออก เจ็บคอหมดแล้ว ก็ไม่ออกทำทุกอย่างเลยค่ะ เวลาหายใจเหมือนเคลื่อนที่ได้ในคอ ช่วยตอบหน่อยค่ะ กังวลจัง
    • ข้าวคอคอ

เริ่มต้นโดย: เกวลิน รักษากุล

• ตอบกลับ 1
    • กินข้าว เหมือนหลุดลงหลอดลมค่ะ
      แต่ไปรพก็บอกไม่มีอะไรติด เป็นไปได้ไหม น่าจะลงหลอดลม เพราะหมอส่องคอไม่เจออะไรติดใน เเต่หมอบอกน่าจะเป็นเม็ดข้าวติดหลอดอาหารเดี๋ยวก็ลงไปเอง พยายามไอ อ้วก นี้ก็ทำ จนเลือดออก เจ็บคอหมดแล้ว ก็ไม่ออกทำทุกอย่างเลยค่ะ เวลาหายใจเหมือนเคลื่อนที่ได้ในคอ ช่วยตอบหน่อยค่ะ กังวลจัง
    • อาการนี้เกี่ยวกับยาและโรคไหมคะ และควรทำยังไงดีคะ?

เริ่มต้นโดย: พีเค

• ตอบกลับ 3
    • หนูมีโรคประจำตัวคือซึมเศร้า รักษามาเกือบปีแล้วค่ะ เวลาที่นอนมันจะลุกขึ้นมาดื่มเพราะรู้สึกคอแห้งมากและยังเข้าห้องน้ำ ตอนที่ลุกไปนั้นมีสติอยู่ค่ะ แต่มีอาการมึนๆหน้ามืดตลอด บางครั้งหากมีคนเเชทมาตอนที่หลับก็มักจะตอบ ตอนที่ตอนมีสติดีคุยเหมือนปกติทุกอย่าง แต่พอตื่นมากับรู้สึกว่าเหมือนจพจำได้ลางๆแต่นึกไม่อ...
    • อ้วน

เริ่มต้นโดย: เญจวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • ผมร่วงประจำเดือนไม่มาครึ่งปีน้ำหนัก125เท่าเดิมแต่อ้วนกว่าเดิมเป็นไรใหมคะ
    • มีเพศ​สัมพันธ์​ครั้งแรก​ไม่ได้สวมถุงยาง

เริ่มต้นโดย: นุศรา

• ตอบกลับ 0
    • มีเพศ​สัมพันธ์​ครั้งแรก​ไม่ได้สวมถุงยางค่ะ ครั้งแรกที่แฟนสอดใส่​เข้าไปมันเจ็บมาก แล้วเลือกไหล เราตกใจมากเลนไม่ให้แฟนทำอะไรต่อ จะท้องมั้ยคะ เราพึ่งสอดใส่​กัน ควรทานยาคุมฉุกเฉิน​มั้ยคะ​
    • หนูจะต้องทำยังไง

เริ่มต้นโดย: Panachkorn

• ตอบกลับ 3
    • คือหนูฝังเข็มมาครั้งที่2 แร้วค่ะ ครั้งแรกไม่เคยมีประจำเดือน แต่ครั้งที่2 ได้2ปีแร้ว เริ่มมีประจำเดือนมาเป็นสีน้ำตาลเข้ม4-5 วัน หลังจากนั้นก็เป็นสีแดงเข้ม จนตอนนี้ประจำเดือนมา14 วันแร้วค่ะ หนูจะเป็นอะไรไหมค่ะ จะท้องไหมค่ะ จะมีโรคประจำตัวไหมค่ะ
    • ภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: ปาริชาติ

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากมีอาการจามอยู่บ่อยครั้ง
      ช่วงเช้าของการตื่นนอน หรือว่าช่วงเวลาที่เจอฝุ่น อาการเหล่านี้สามารถกินยาอัลเลอร์นิคแล้วหายได้ไหมคะ หรือมีวิธีไหนที่ทำให้อาการเหล่านี้หายขาด เนื่องจากการจามบ่อยพออยู่ใกล้คนจำนวนมากกลัวทำให้คนอื่นลำคาน บวกกับลำคานตัวเองด้วยค่ะ?
    • มีคราบเลือดสีน้ำตาลคล้ายประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Cc

• ตอบกลับ 4
    • 3 years, 9 months มาแล้ว
    • มีเลือดสีน้ำตาลออกมาในช่วงที่ประจำเดือนควรจะมาค่ะ มาแค่นิดเดียวไม่เยอะค่ะ มีตั้งแต่วันที่ 4 และหายไปวันที่ 8 ช่วงวันแรกๆเป็นสีน้ำตาลเข้มหกับสีดำ แต่พอวันที่ 8 มันเป็นสีน้ำตาลอ่อนเลยค่ะ จนตอนนี้ประจำเดือนก็ยังไม่มา มีตกขาวมาทุกวันจนถึงวันนี้บางวันคือมาเยอะมากค่ะตกขาวใสไม่มีกลิ่น มีเพศสัมพันธ์วันที่ 1...
    • ใช่อาการของโรคซึมเศร้าหรือป่าว

เริ่มต้นโดย: โจ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะตอนนี้อายุ19ลูกหนึ่งหลังคลอดร้องไห้ทุกวันค่ะสาเหตุคือไม่อยากไปอยู่บ้านแฟนที่ต่างจังหวัดแต่สุดท้ายเขาก็พาเรากับลูกไปไว้ที่นั่นในหัวสมองคิดแค่ว่าเขาไม่รักเรากับลูกร้องไห้ทุกวันจนตอนนี้ลูกได้ขวบนึงแล้วเราก็แต่เราไม่ได้อยู่กับลูกไว้ให้ที่บ้านแฟนเลี้ยงนานๆจะได้เจอกันทีเวลาคิดถึงเขาก็ได้แต่ร้องไห...
    • kik219

เริ่มต้นโดย: พรพิไล

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนวันที่20มิถุนายนใส่ถุงและกินยาคุมฉุกเฉิน มีเพศสัมพันอีกวันที่6กรกฎาคม ใส่ถุง แต่ประจำเดือนมาไม่ปกติ มากระปริดกระปรอยช่วงวันที่16-17 กรกฎาคม ออกมาเป็นสีน้ำตาลนิดหน่อย แต่วันที่2ของเลือดที่ออกนั้น ได้กินยาคุมแบบธรรมดาไป มาได้ไม่ถึง3วัน เลือดนั้นก็หมดไป ตกขาวก็เริ่มออกมาผสมกับเลือดนิดหน่อย ...
    • อาการมึนหัวตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: พีระพงษ์

• ตอบกลับ 3
    • ขอปรึกษาคุณหมอหน่อยครับ. พอดี ตอนแรกเจ็บตรงหน้าอกเวลาขยับตัวหรือเอามือกดมันก็จะปวดๆเจ็บๆอ่ะครับพอนอนตื่นมาไข้ขึ้นครับตัวร้อนมากๆครับ. ก็กินยาลดไข้ปกติ พอนอนพักตื่นมาอีกวันอาการดีขึ้นจากตัวร้อนมากๆ แต่คืออาการมึนหัวเวียนศรีษะยังไม่หายอ่ะครับ3วันแล้วครับเป็นพร้อมกับตอนตัวร้อนครับอาการมึนๆที่บอก
    • ร้องไห้โดยไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: กนกพร

• ตอบกลับ 1
    • หนูไม่รู้ว่าตัวเองเป็นอะไร วันนี้เข้าห้องมานอนตามปกตื หนูก็เปิดเพลงฟัง แต่จู่ๆน้ำตาก็ไหลโดยไม่มีสาเหตุ และก็อยากลงเศร้าๆ ไม่มีทะเลาะกับใครเลย หนูร้องไห้มา2-3ชม.แล้ว ไม่เคยเป็นแบบนี้เลย ทรมานมากๆ พยายามที่จะนอนแต่ก็ไม่หลับ
      บางทีเวลามีปัญหากับคนที่บ้าน หนูมักจะคิดอยากตายตลอด บางทีอยากเอามีดมาปาดคอตัวเ...
    • เบื้องเหนื่อยอยากหยุดหายใจ

เริ่มต้นโดย: กอบแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ดีๆก็รู้สึกเศร้าอย่างบอกไม่ถูกรู้สึกว่าเพื่อนไม่อยากคบรู้สึกมันเคว้งรู้สึกอยากอยู่คนเดียวแล้วก็ร้องไห้ออกมาดื้อๆโดยไม่รู้สาเหตุว่าเป็นอะไรมันเป็นความรู้สึกเศร้าเสียใจทุกอย่างมืดไปหมดไม่อยากอยู่แยากให้คัวเองหยุดลมหายใจลงไปมันคืออาการอะไรคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,751 ผ่านทาง 12,775 (ของทั้งหมด 16,105)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close