ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,726 ผ่านทาง 12,750 (ของทั้งหมด 16,096)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • หายใจไม่ออกเฉียบพลัน

เริ่มต้นโดย: นริสรา ศรีสุข

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 8 months มาแล้ว
    • อยู่ๆพอกินข้าวเที่ยงเสร็จกับเพื่อนกำลังจะลุกไปจ่ายตัวค์ เกิดมีอาการ หายใจไม่ออกไม่มีเรี่ยวแรง แน่นท้อง ตัวขาวซีด มือไม้สั่น เกิดจากอะไรได้บ้างคะ
    • ภาวะเครียดหรือซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: B

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้เรียนมหาวิทยาลัยปี 3 ค่ะ รู้สึกเบื่อ ไม่อยากทำอะไรเลยค่ะ ไม่มีสมาธิเรียนและอ่านหนังสือ เป็นบ่อยเวลาอยู่คนเดียว ถ้าอยู่กับคนอื่นก็จะปกติ แต่ไม่ค่อยอยากเจอผู้คนเท่าไหร่ บางทีก็ร้องไห้แบบไม่มีสาเหตุ อยู่ๆก็อยากร้อง มีอาการแบบนี้มาประมาณเดือนนึงแล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าเพราะเครียดเรื่องเรียน เรื่องกิน ห...
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: กาญจนา

• ตอบกลับ 1
    • โดนกระแทกที่หน้าอกตรงกลาง ไปหาหมอหมอให้ยาคลายกล้ามเนื้อกับ ยาแก้ปวด torrent กับ ibuprofen มา ผ่านมา1วัน นอนราบยังไม่ได้ เคลื่อนไหวเจ็บหน้าอกจนตัวงอ ผิดปกติไหมค่ะ

• ปวดมือ

เริ่มต้นโดย: พิทยา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดปลายนิ้ว​มือและเท้า​ ทางด้านซ้าย
      , มีอาการตึงที่บริเวรคอตรงด้านหน้าซ้าย​  และเวลาผมเงยหน้าผมจะมีอาการปวดตรงสะบักซ้าย​และร้าวลงแขนด้านซ้ายด้วย รบกวนสอบถามอาการครับคุณหมอ
    • ตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: พศุต

• ตอบกลับ 1
    • อยากถามว่าตั้งครรภ์แล้วดูดพอตได้ไหมครับ
      พอดีห้ามเพื่อนแล้วแต่เพื่อนบอกไม่อันตราย
    • มีเพศสัมพันแล้วเลือดออก

เริ่มต้นโดย: Yuii yuii

• ตอบกลับ 1
    • หลังคลอดประมาณเกือบ2เดือนหลังน้ำคาวปลาหมด ทีนี้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วมีเลือดไหลออกมารู้สึกแสบอันตรายมั้ยคะเสี่ยงต่อเป็นมะเร็งรึเปล่าเคียดมากเลยค่ะ
    • คุณตาผมสะอึกเรื้ยนรัง

เริ่มต้นโดย: ศิวะภูมิ สิงห์โตทอง

• ตอบกลับ 1
    • ผมรบกวนสอบถามครับ
      คุณตาผมมีอาการสะอึกตลอดเวลารวมถึงเวลาหลับด้วย รอบการสะอึกจะเป็น สะอึกตอลอดเป็นเวลา3-7วัน แล้วจะหายสะอึกเลย เป็นเวลาอีก3-7วันเช่นกัน เป็นรอบๆวนกันไปเป็นเวลาประมาณ3ปีแล้ว ก่อนการหยุดสะอึกในแต่ล่ะจะอาการ ที่เรียกว่า “เอิ๊ก” จะเหมือนวาล์วลมอั้นพยามดันลมออกมา ถึงจะหาย (แต่หลังๆนี้มีอากา...
    • ปรึกษาก่อนใช้ยา

เริ่มต้นโดย: แอมป์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขอเริ่มเลยนะคะหนูอายุ20ค่ะ เรียนอยู่ อยู่หอคนเดียว มีอาการแบบนี้มาจะ2อาทิตย์แล้ว อาการที่ว่าคือ.. เวลาอยู่คนเดียวมักจะร้องไห้ แม้จะเปิดเพลงเสียงดังแค่ไหนก็ตาม อยู่ดีๆก็ร้องขึ้นมาเอง เวลาอยู่กับเพื่อน โลกภายนอกก็จะเหมือนคนปกติ ร้องไห้ที่ว่านี้คือหน้านิ่งๆน้ำตาไหล อยากจะโฮออกมามันก็อึดอัด รู...
    • หายใจมีเสียงวี้ด

เริ่มต้นโดย: ณัฏฐณิชา ยศอ่อน

• ตอบกลับ 1
    • หนูหายใจมีเสียงวี๊ด หายใจไม่เต็มปอดในตอนกลางคืนทุกวัน เอ็กซเรย์มา3รอบก็ไม่พบอะไร ได้เเต่ยามาบรรเทาอาการเบื้องต้น เเต่มันก็ไม่หายซักที ทั้งหายใจไม่เข้าปอด ทั้งมีเสียงวี้ด มีอาการไอเเละเวียนหัวไม่สามารถนอนได้เลยค่ะ กว่าจะนอนได้ก็เช้า พอเช้าก็เเต่งตัวไปโรงเรียน มันกระทบต่อชีวิตประจำวันมากเลยค่ะ ไปตรวจก...
    • มีอาการคันที่อวัยวะเพศ และมีติ่งเนื้อสีชมพู

เริ่มต้นโดย: ปิยนันท์

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอาการคันและแสบร้อนบริเวณเเคมเล็ก แคมใหญ่ ฝีเย็บ รวมถึงช่องคลอดและมีติ่งเนื้อตรงบริเวรแคมเล็ก ไปเสิร์จข้อมูลมาอาการก็จะคล้ายหูดไก่ แต่หูดไก่จะเป็นโรคติดต่อทางเพศซึ่งหนูยังไม่เคยมีอะไรกับใครมาก่อน หนูพึ่งจะอายุ15ค่ะเลยสงสัยว่าตัวเองเป็นอะไร คุณหมอช่วยตอบหนูทีนะคะ ตอนนี้เครียดมากกลัวมันจะกลายเป็นม...
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: แซก

• ตอบกลับ 1
    • คือผมอยากรุ้ว่าตรงวัยวะของผู้ชาย มันมีตูมแดงๆข้างในเหมือนเป้นแผลหนองอ่ะครับเกิดจากอะไรครับ
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: k

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูประจำเดือนมาไม่ปกติอ่ะค่ะ เวลามาก็มาปกติมาไม่เยอะ แต่พอหายก็จะหายไปนานเลย เคยประจำเดือนไม่มาเป็นปี ไม่เคยมีเซ็กส์ด้วย
    • ปวดข้อเท้า

เริ่มต้นโดย: กษิดิศ

• ตอบกลับ 1
    • ซ้อมมวยเตะจนเจ็บข้อเท้าครับ จนตีมวยข้อเท้าเจ็บมาก มีอาการบวม ผมนึกว่าไม่เป็นไรไม่ได้หาหมอ ผ่านมาเป็นปีเวลาเล่นกีฬาหรือใช้เท้ารับน้ำหนักมากๆก็จะเจ็บครับ ไม่รู้ว่าเป็นกับกระดูกรึป่าวจะรักษาได้ไหม

• ผื่นแดงกลายเป็นดำคล้ำ

เริ่มต้นโดย: Linyada

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ไปหาหมอมาแล้วหมอบอกว่าหนูแพ้สารเคมีในครีมทารักแร้ ตอนนี้ผื่นแดงกลายเป็นดำคล้ำ(ตอนที่ยังเป็นผื่นแดงอยู่เผลอเกาแล้วลามไปที่ท้อง แต่ก็ใข้ยากับกินยาที่หมอให้มาจนที่หน้าท้องดีขึ้นผิวคล้ำเริ่มจากเกือบหมดแล้วแต่ที่รักแร้ยังคล้ำอยู่) เราจะรู้ได้ไงคะว่าอาการที่เป็นมันหายสนิทแล้วไม่ต้องกินยากับทายา...
    • ผื่นแดงกลายเป็นดำ

เริ่มต้นโดย: Linyada

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ก่อนหน้านี้ไปพบหมอมาแล้วหมอบอกว่าเป็นผื่นแดงเกิดจากการแพ้สารเคมีในครีมทารักแร้ ตอนนี้ผื่นแดงกลายเป็นสีคล้ำ ตอนที่ยังเป็นผื่นแดงพอเกาไปมันลามไปที่ท้อง แต่ตอนนี้ใช้ยาของหมอคนที่ไปหาทั้งทาและกินก็ดีขึ้นจนรอยคล้ำที่ท้องใกล้หายสนิทแล้วแต่ที่รักแร้ยังคล้ำอยู่จะรู้ได้อย่างไรว่าหายแล้วไม่ต้องใช้ยา...
    • รู้สึกแน่นบริเวณลิ้นปี่

เริ่มต้นโดย: นายสมยศ สินธุพันธ์

• ตอบกลับ 1
    • เวลาหายใจเข้าเต็มปอดจะรู้สึกแน่นบริเวณลิ้นปี่มาก เป็นมา 2-3 วันแล้ว ลองหายใจออกแล้วเอามือคลำบริเวณนั้น ไม่รุ้สึกว่ามีก้อนเนื้อหรือปิดปกติอย่างใด
    • ข้าวคอคอ

เริ่มต้นโดย: เกวลิน รักษากุล

• ตอบกลับ 1
    • กินข้าว เหมือนหลุดลงหลอดลมค่ะ
      แต่ไปรพก็บอกไม่ทีอะไรติด เป็นไปไดไหม น่าจะลงหลอดลม เพราะหมอส่องคอไม่เจออ่ะไนติด เเต่หมอบอกน่าจะเป็นเม็ดข้าวติดหลอดอาหารเดี๋ยวก็ลงไปเอง พยายามไอ อ้วก นี้ก็ทำ จนเลือดออก เจ็บคอหมดแล้ว ก็ไม่ออกทำทุกอย่างเลยค่ะ เวลาหายใจเหมือนเคลื่อนที่ได้ในคอ ช่วยตอบหน่อยค่ะ กังวลจัง
    • ข้าวคอคอ

เริ่มต้นโดย: เกวลิน รักษากุล

• ตอบกลับ 1
    • กินข้าว เหมือนหลุดลงหลอดลมค่ะ
      แต่ไปรพก็บอกไม่มีอะไรติด เป็นไปได้ไหม น่าจะลงหลอดลม เพราะหมอส่องคอไม่เจออะไรติดใน เเต่หมอบอกน่าจะเป็นเม็ดข้าวติดหลอดอาหารเดี๋ยวก็ลงไปเอง พยายามไอ อ้วก นี้ก็ทำ จนเลือดออก เจ็บคอหมดแล้ว ก็ไม่ออกทำทุกอย่างเลยค่ะ เวลาหายใจเหมือนเคลื่อนที่ได้ในคอ ช่วยตอบหน่อยค่ะ กังวลจัง
    • อาการนี้เกี่ยวกับยาและโรคไหมคะ และควรทำยังไงดีคะ?

เริ่มต้นโดย: พีเค

• ตอบกลับ 3
    • หนูมีโรคประจำตัวคือซึมเศร้า รักษามาเกือบปีแล้วค่ะ เวลาที่นอนมันจะลุกขึ้นมาดื่มเพราะรู้สึกคอแห้งมากและยังเข้าห้องน้ำ ตอนที่ลุกไปนั้นมีสติอยู่ค่ะ แต่มีอาการมึนๆหน้ามืดตลอด บางครั้งหากมีคนเเชทมาตอนที่หลับก็มักจะตอบ ตอนที่ตอนมีสติดีคุยเหมือนปกติทุกอย่าง แต่พอตื่นมากับรู้สึกว่าเหมือนจพจำได้ลางๆแต่นึกไม่อ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,726 ผ่านทาง 12,750 (ของทั้งหมด 16,096)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close