ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,776 ผ่านทาง 12,800 (ของทั้งหมด 16,076)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ไข้เลือดออก

เริ่มต้นโดย: เจเจ

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 9 months มาแล้ว
    • เคยเป็นไข้เลือดออกมา 2 ครั้ง ไม่มีอาการรุนแรงมาก แต่ช่วงนี้ไข้เลือดออกระบาดหนัก ถ้าเป็นรอบที่ 3 อาการจะรุนแรงไหมครับ?
    • กรดไหลย้อน

เริ่มต้นโดย: กวาง

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันเป็นกรดไหลย้อนขึ้นมาที่คอ พอดูในคอพบว่า มีตุ่มอยู่ในคอ ล่าสุดเหมือนมีเสมหะอยู่ในคอ รู้สึกคอแห้ง มีเจ็บคอบ้างนานๆที ทานทั้งยาแก้กรดไหลย้อน ยาแก้แพ้ ก็ไม่หาย อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรกรดไหลย้อนหรืออะไรค่ะ
    • ท้องอืดใช่ไหม

เริ่มต้นโดย: จุ๊บ

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนเมื่อวันเสาร์ป้องกันทุกครั้ง แล้ววันอังคารก็เหมือนอาหารเป็นพิษเลยอ้วก แต่ก็เป็นแค่วันเดียว ไม่มีอาการอื่นแทรกซ้อน แต่หลัวจากวันนั้นก็รู้สึกว่าท้องป่องๆกินนิดเดียวก็เหมือนท้องป่อง ทั้งที่เมื่อก่อนกินเยอะก็ไม่ป่องขนาดนี้ กังวลมากเลยค่ะไม่อยากให้ท้อง แต่เราเป็นท้องอืดจริงๆใช่ไหมคะ
    • ประจำเดือนมามากเกิน7วัน

เริ่มต้นโดย: กิ๊ก

• ตอบกลับ 2
    • หนูทานยาคุมวันที่ 3 ก.ค.ค่ะ  ประจำเดือนมา 8 ก.ค. ค่ะแต่2วันแรกมาน้อยมากค่ะ พอเข้าวันที่3มาเยอะค่ะมีอาการปวดท้องนิดๆปวดหลังแต่ไม่ได้ปวดแบบทนไม่ได้นะคะ จากวันที่ประจำเดือนมาวันแรกจนถึงวันนี้ก็ยังไม่หมดเลยค่ะ แล้ววันนี้เป็นวันที่มาเยอะที่สุดค่ะ คือเปลี่ยนผ้าอนามัยไปแล้วรอบนึงค่ะ ผลมาจากยาคุมหรือป่าวคะ ...
    • ถามเรื่องท้อง

เริ่มต้นโดย: Looknat

• ตอบกลับ 3
    • หนูมีปรำจำเดือนล่าสุด 25-29 กพ มีเพศสัมพันธ์วันที่ 11มีนา ไม่ได้ใส่ถุงยาง แต่ว่าแตกนอกคะ กินยาคุมฉุกเฉินไปแทน ตอนนี้ วันที่17มีนา ประจำเดือนมา คือว่าท้องมั้ยคะ เลือดที่ออกมาเป็นเลือดล้างหน้าเด็กมั้ยคะ กลัวมากคะ ขอคำปรึกษาหน่อยคะ เพราะประจำเดือนมาก่อนกำหนด1สัปดาห์
    • กังวลว่าแฟนจะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: Piyabut

• ตอบกลับ 1
    • เหตุการณ์คือผมใช้นิ้วช่วยแฟนในอ่างอาบน้ำที่มีน้ำผสมสบู่อยู่ครับ แล้วน้องชายผมมีสารหล่อลื่นไหลออกมาหยดลงไปในอ่างอาบน้ำที่มีน้ำกับสบู่ผสมกันอยู่
      ก่อนหน้านี้ประมาณ6ชม.ผมได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนผมไป(ใส่ถุงยางตลอดนะครับ)
      อยากจะทราบดังนี้ครับ
      1)น้ำหล่อลื่นของน้องชายผมที่ไหลออกมา จะมีอสุจิติดมาด้วยมั้ยครับ
      2...
    • จริงไม

เริ่มต้นโดย: เอกราช ผิวขำ

• ตอบกลับ 1
    • ปล่อยน้ำอาสุจิบ่อย
      ทำให้น้ำอาสุจิไม่เเข็งเเรง
    • ประจํามาแค่สองวัน

เริ่มต้นโดย: พรธิตา แซ่เกา

• ตอบกลับ 1
    • คือหลังจากไปขุดมดลูกมา. ประจําเดือนมาเต็มที่แค่สองวันค่ะ วันที่3ก็มาแค่นิดๆหน่อย คืออยากทราบว่ายังมีโอกาสตั้งครรภ์ไหมค่ะ. ตอนนี้กังวลมากค่ะ กลัวจะท้องไม่ได้อีก. ยังมีโอกาสไหมค่ะ?
    • ไอบ่อยมาก

เริ่มต้นโดย: อาทิตย์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอบ่อย ๆ (จะไอมากช่วงกลางคืน) และมีเสมหะด้วยครับหมอ ทุกวันนี้กลืนอะไรก็เจ็บคอด้วย ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร มีวิธีรักษายังไงบ้างครับหมอ?
    • ผื่นกุหลาบ

เริ่มต้นโดย: นู๋นุ่น

• ตอบกลับ 1
    • เป็นผื่นกุหลาบค่ะ เป็นดวงๆ ที่หลัง ที่ตัว น่าเกลียดมาก และคันมากค่ะ ถ้ากินยาแก้แพ้จะหายไหมคะ แล้วมีวิธีไม่ให้กลับมาเป็นอีกไหมคะ?
    • ลูกชาย ไอไม่หยุด

เริ่มต้นโดย: นิดหน่อย

• ตอบกลับ 1
    • มีน้ำมูก ไอไม่หยุด หาหมอกินยาแล้วยังไม่ดีขึ้น.
      ควรทำยังไงดีคะ มีวิธีไหนบ้างคะ ที่ให้ไอลดหรือหายขาดเลย. กลัวเป็นโควิด เพราะมีลูกสาว9เดือนอีก1คน. เริ่มมีอาการไอกับน้ำมูกแล้ว
    • ประจำเดือนมาเกิน7วัน

เริ่มต้นโดย: ตอบหน่อยค่ะ

• ตอบกลับ 1
    • หนูทานยาคุมฉุกเฉินวันที่3กค. ประจำเดือนมา8กค. จนตอนนี้ยังไม่หมดเลยค่ะ มาเยอะมากไม่มีวี่แววจะหมดเลย เป็นเพราะยาคุมฉุกเฉินหรือป่าวคะ หรือเกิดจากอะไร อันตรายมั้ยคะ หนูเสิร์ตกูเกิ้ลคือข้อมูลน่ากลัวมากเลยค่ะ???
    • ประนำเดือนมาเกิน7วัน

เริ่มต้นโดย: Jaii

• ตอบกลับ 1
    • หนูเริ่มมีประจำเดือนวันที่8 ก.ค จนวันนี้วันที่ 16 ก.ค ประจำเดือนยังไม่หมดเลยค่ะ ไม่ได้มาน้อยลงเลย วันนี้เปลี่ยนผ้าอนามัยไปรอบนึงแล้วค่ะ หนูได้กินยาคุมฉุกเฉินไปวันที่3 ก.ค ค่ะ อันนี้เป็นผลข้างเคียงจากการกินยาคมใช่มั้ยคะ หรือเกิดจากอะไร หนูไปอ่านข้อมูลในอินเตอร์เน็ตค่อนข้างน่ากลัวมากค่ะ มันอันตรายมากม...
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: ฉัตรชัย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ขอสอบถามหน่อยครับ
      ผมมีเพศสัมพันธ์กับแฟนเมื่อวันที่ 11 ก.ค. #แฟนพึ่งเคยมีเพศสัมพันธ์ครั้งแรก แล้วจากนั้นตกขาวเป็นสีน้ำตาลน้องมีกลิ่น มาได้5วันแล้วเดือนก่อนประจำเดือนแฟนจะมาวันที่ 16 ตอนนี้วันที่ 15 ก.ค.ประจำเดือนยังไม่มา อยากทราบว่าแฟนท้องหรือเปล่าครับ
    • ประจำเดือนมาเกิน7วัน

เริ่มต้นโดย: Jaii

• ตอบกลับ 1
    • หนูเริ่มมีประจำเดือนวันที่8 ก.ค จนวันนี้วันที่ 15 ก.ค ประจำเดือนยังไม่หมดเลยค่ะ ไม่ได้มาน้อยลงเลย หนูได้กินยาคุมฉุกเฉินไปวันที่3 ก.ค ค่ะ อันนี้เป็นผลข้างเคียงจากการกินยาคมใช่มั้ยคะ หรือเกิดจากอะไร หนูไปอ่านข้อมูลในอินเตอร์เน็ตค่อนข้างน่ากลัวมากค่ะ มันอันตรายมากมั้ยคะ
    • เป็นโรคอะไรค่ะ

เริ่มต้นโดย: Peephoo

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือเป็นตกขาวตอนแรกมาปกติทั่วไปก่อนมีประจำเดือน สามวันก่อนมาเป็นแบบสีขาวก้อนชิ้นเล็กๆคล้ายนม ไม่มีกลิ่น แต่มีอาการคัน พอมาวันนี้เป็นของเหลวสีขาวปนเหลืองมีกลิ่นคาว และคัน คืออยากทราบว่าเป็นอะไรค่ะ เป็นเชื้อราไหม เพราะก่อนหน้านี้กินยาสตรีรากสามสิบไปด้วยค่ะ
    • อยากรู้ว่าเเบบนี้คืออะไรหรอคะ

เริ่มต้นโดย: X.Ratcha

• ตอบกลับ 1
    • คือเริ่มต้นเลยว่าเเฟนนั้นบอกว่าเค้าเป็นหมันเเต่เป็นเเบบอสุจิไม่เเข็งเเรงอสุจิไม่พอ เเล้วก็มีอะไรกันตามปกติเเต่ ประจำเดือนหายไป 4 เดือน ก่อนไปหาหมอนั้นก็ตรวจเเล้วเเต่มันขึ้น 2 ขีดจางๆเเบบจางเลย ก้เลยตัดสินใจไปหาหมอ หมอก้ตรวจเเค่ปัสสาวะละบอกว่าไม่ท้องให้เอายามาทาน พอทานยาได้ครบ 7 วันเเล้ว ปรากฎว่าประจ...
    • จะเป็นไรไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: ais5683842

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมา2ครั้งใน1เดือน  ประจำเดือนมา7หมดในวันที่9.  แลัวมาในวันที่15น่าจะหมดวันที่17ค่ะเป็นอะไรไหม#สีประจำเดือนออกสีดำๆบางครั้งก็แดง แต่ส่วนมาจะออกดำค่ะค่ะแบบนี้เครียดมากค่ะ หนูอายุ18ค่ะ หนูมีลูกแล้วหนึ่งคน คลอด7/11/61ค่ะ  ไม่ได้อยู่ไฟ ไม่ได้กินยาอะไรเลยค่ะตอนหลังคลอด. หนูผ่าคลอดนะค่ะ. ประจำเดือ...
    • อยากรู้ว่ามีสาเหตุอะไรยังไง

เริ่มต้นโดย: เพียงฤทัย

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อตอนต้นปี ปวดท้องประจำเดือนเหมือนจะหนัก แล้วตอนเที่ยงอยู่ๆก็เป็นลมน่ะค่ะ เป็นมา3ครั้งแล้ว พึ่งเป็นวันนี้เมื่อบ่ายล่าสุดค่ะ แต่เป็นลมตอนก่อนกินข้าว อยากทราบว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไร ต้องกินหรือปรับการกินอะไรบ้าง?
    • ตรวจว่าท้องไหม

เริ่มต้นโดย: เอฟ

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ครั้งล่าสุดเมื่อ7วันที่แล้ว ถ้าซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจจะได้ผลแน่นอนไหมคะ
    • ไข่ตก

เริ่มต้นโดย: เอกราช ผิวขำ

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาวันที่3
      ไข่จะตกวันที่เท่ารัย
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,776 ผ่านทาง 12,800 (ของทั้งหมด 16,076)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close