ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,126 ผ่านทาง 10,150 (ของทั้งหมด 16,183)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • โรคกระเพาะ

เริ่มต้นโดย: กองแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 2 months มาแล้ว
    • ตอนนี้เป็นโรคกระเพาะชอบปวดท้องเวลากลางคืน เเล้วมีฝีขึ้นที่ก้นสองข้าง ร่วมกับมีไข้ บวกกับมีตกขาวสีน้ำตาล ไหลปนเลือดคล้ายๆประจำเดือน เเต่เดือนนี้ประจำเดือนมาไปแล้ว 1 ครั้ง อยากทราบว่าอาการเหล่านี้คืออะไรคะ
    • ตุ่มที่ข้างรูปัสวะ

เริ่มต้นโดย: เอ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะรบกวนปรึกษาคะ ประมาณสองอาทิตย์ที่ผ่านมามีตุ่มเหมือนสิว ขึ้นที่ข้างๆ รูปัสวะคะเป็นแต่ตุ่มนูนๆไม่มีหัวหนองอะไรคะ แต่เมื่อสองสามวันที่ผ่านมา ตุ่มใหญ่ขึ้นเกือบเท่าปลายหัวนิ้วก้อย ปวดมากเลยคะ ตุ่มมีลักษณะนูน เหมือนมีจุดหนองเล็กๆ เล็กมากคะบนผิวตุ่ม มีอยู่จำนวนหนึ่ง อยากสอบถามว่า เป็นฝีรึเปล่าคะ ถ้...
    • กลัวหมดประจำเดือนก่อนวัย

เริ่มต้นโดย: ปิ๊ก

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้อายุ 22 แต่มีประจำเดือนครั้งแรกอายุ 9 ปี มีหน้าอกแบบเป็นเต้าตั้งแต่อายุ 5 ปี จะมีลูกยากไหมคะ จะมีผลเกี่ยวกับอะไรไหมคะ ประจำเดือนจะหมดไวหรือป่าว  ตอนนี้อยากมีลูกค่ะ แต่ยุต่างประเทศยุ กลัวกลับไปไทยอายุเยอะ จะไม่สามารถมีลูกได้ ต้องทำยังไงคะ
    • ถุง อัณฑะ

เริ่มต้นโดย: ต๋อง

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ดีๆก็เกิดแผลที่ ช่วงถุงอัณฑะ ครับ เกิดจากสาเหตุอะไรหรอครับ

• กระดูก

เริ่มต้นโดย: พัชรพล

• ตอบกลับ 1
    • กระดูกข้อมือหักมาประมาณ5ปี งอกระดูกข้อมือไม่ได้อยากหายแต่กลัวผ่าตัด
    • พาหะธาลัสซีเมีย

เริ่มต้นโดย: ธันยธร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ไปตรวจสุขภาพก่อนแต่งแล้วพบว่าสามีเป็นพาหะธาลัสซีเมีย (found heterozygous) alpha-thai 1 (-SEA/alpha alpha)
      ส่วนภรรยาเป็นพาหะธาลัสซีเมีย (found heterozygous) alpha-thai 2 (-alpha3.7/alpha alpha) เลยอยากสอบถามคุณหมอค่ะ
      1. ลูกมีโอกาสเป็นโรคอะไรมั้ย กี่% คะ (อ่านเจอว่าสองแบบนี้เจอกันลูกอา...
    • มีอะไรกันก่อนฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: ……..

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีว่าพึ่งยุติการตั้งครรภ์ไปวันที่18ม.ค.เพราะลูกไม่มีกระโหลกด้านบน หลังจากเลือดหยุดทุกอย่างเเล้ววันที่11ก.พ.มีอะไรกันเเต่ใส่ถุงยางเเละหลั่งนอกด้วย ถุงยางไม่มีขาดไม่มีรั่วใดๆ วันที่15ก.พ.ฉีดยาคุม กังวลว่าจะท้องมั้ยคะ ยังไม่พร้อมมีอีกตอนนี้เพราะกลัวว่าลูกจะไม่สมบูรณ์อีกเเต่มีอะไรกันหลังจากน...
    • นอนเท่าไหร่ก็ไม่พอ

เริ่มต้นโดย: ธนภูมิ

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีปัญหาการนอนมากๆเลยครับ ไม่วาผมจะนอนเพียงพอ หรือนอนน้อย ทุกๆครั้งในการใช้ชีวิตแต่ละวัน มีปัญหาในการใช้ชีวิตมากครับ เวลาเรียน หรือเวลาทำงาน เป็นอุปสรรคมากๆเลยครับ เวลาผมรู้สึกเบื่อ หรือไม่มีอารมเอ็นจอยไปกับเรื่องที่ทำ มันจะทำให้ง่วงมากเลยครับ หมอพอจะรู้สาเหตุและวิธีการรักษายังไงมั้งครับ ขอบคุณครับ...
    • ปวดหนึบๆอกด้านขวา

เริ่มต้นโดย: ปิยะพร

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อต้นปีที่แล้วเป็นหวัดไออยู่ประมาณเกือบ2เดือนต้องไปฉีดยาถึงหาย ตอนนั้นก็เริ่มมีอาการเจ็บหน้าอกข้างขวาคุณหมอบอกว่าอาจจะเพราะหลอดลมอักเสบ แต่หลังจากนั้นก็มีอาการเจ็บมาเรื่อยค่ะ แบบเจ็บหนึบๆ บางทีแปลบๆ ไม่ได้เจ็บมาก อยู่ตรงอกขวาเหนืออกขึ้นมาเยื้องมาทางกลางๆหน้าอก  ไม่ได้ปวดตลอดเวลาแต่เป็นบางครั้งหรื...
    • ครีมผสมกวาวเครือขาวและยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: 0___0

• ตอบกลับ 1
    • คือว่ากินยาคุมกำเนิดมาได้ประมาณ 2 เดือนแล้วทีนี้อยากลองใช้ครีมที่มีส่วนผสมของกวาวเครือขาว แต่สงสัยว่าเพื่อการใช้ครีมที่มีส่วนผสมของกวาวเครือขาวไปพร้อมๆกับการทานยาคุม จะส่งผลข้างเคียงมั้ยคะ ถ้าส่งจะมีผลอย่างไรคะ ขอบคุณค่ะ
    • คลื่อไส้ เบื่ออาหาร

เริ่มต้นโดย: kae

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ช่วงนี้มีอาการคลื่นไส้ ปวดหัว เบื่ออหารค่ะ เป็นคนกินอาหารรสจัดมากค่ะ กินมาได้ 2-3 วัน ติดกันโดยที่ไม่ได้กินข้าว กินเป็นพวกส้มตำ ยำ ขนมจีนแบบนี้ค่ะ แล้วรู้สึกว่าปวดท้องพะอืดพะอม คลื่นไส้ ปวดหัว ไม่ขับถ่าย วันที่ 17 กุมภาพันธ์ จึงกินข้าวแต่ก็รู้สึกเบื่อๆ กินไปก็เหมือจะอ้วกไป แล้วจึงทำให้ถ่าย...
    • ผิวหนัง(หลัง)

เริ่มต้นโดย: Karen

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ที่หลังเป็นผื่นแดงคัน ทิ้งลอยแดงลอยดำไว้ ไม่ได้เก่าก็มีลอย บางครั้งมีหัวคล้ายสิว เป็นเพราะอะไรคะ แล้วควรทำยังไงดีคะ
    • มึนหัว อาเจียน ท้องเสีย มวนท้อง

เริ่มต้นโดย: Cccc

• ตอบกลับ 2
    • ดิฉันออรัลเซ็กส์กับแฟนแล้วมีการเอาส่วนตรงลำของแฟนมาถูกับของดิฉัน ( แต่ส่วนหัวไม่โดน และไม่มีการสอดใส่ ) แล้วหลังจากนั้น2-3วัน ดิฉันรู้สึก มึนหัว แล้ว เมื่อเช้าดิฉันช่วยตัวเอง แล้วนอนต่อ แล้วพอตื่นมารู้สึกปวดท้องอยากอาเจียน แต่พอไปถ่ายออกก็รู้สึก ไม่อาเจียน แต่มึนหัวนิดหน่อย แล้วเมื่อเย็น ดิฉัน ได้อา...
    • ผลตรวจเกี่ยวกับสมอง

เริ่มต้นโดย: Phuphu

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ ขออนุญาตถามคุณหมอนะคะ น้าเราไปสแกนสมองมาแล้วได้ผลตรวจแบบนี้ อยากทราบว่าคร่าวๆมันแปลว่าอย่างไรบ้างหรอคะ
      History: Left CN 6 palsy
      NON-CONTRAST MDCT SCAN THE BRAIN
      FINDINGS:
      The study reveals normal attenuation of the brain parenchyma. No frank hypodense area or intraparenchymal hemorrhage is...
    • เล็บงอกซ้อน

เริ่มต้นโดย: Bm

• ตอบกลับ 1
    • โดนแมวข่วนตรงใกล้ๆบริเวณเล็บพอแผลหายเล็บก็งอกซ้อนออกมาควรทำไงดีคะปล่อยให้งอกหรือไปพบแพทย์
    • ฝังยาคุมมา ใช่ผลข้างเคียงมั้ยค่ะ

เริ่มต้นโดย: ธนภณ์

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากฝังยาคุม1เดือน เหมือนเป็น ประจำเดือนค่ะ เเต่เลือดออกน้อยมาก เป็นเกือบ1อาทิตย์ พอเลือดหายออกประมาณ2วัน จีงมีเพศสัมพันธ์ค่ะ เสร็จกิจมีเลือดออกมาไม่มากค่ะเเต่สังเกตุเห็นได้ ผ่านมาจนวันนี้มีเพศสัมพันธ์ค่ะ มีเลือดไหลตามออกมาหลังเสร็จกิจอีกค่ะ ไม่มากค่ะ เป็นเพราะอะไรค่ะ เกี่ยวกับฝังยาคุมไหม
    • ปจด.มาแบบนี้บอกอะไร

เริ่มต้นโดย: Wwnn

• ตอบกลับ 1
    • ปจด.แต่ละครั้งมาเยอะมากๆค่ะ แล้วก็เป็นรอบละ8-10วัน แบบนี้ปกติดีมั้ยคะ เป็นแบบนี้ตั้งแต่เป็นทีครั้งเลยค่ะ
    • ถ่ายยากมากๆ

เริ่มต้นโดย: gmamag

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูเป็นคนถ่ายยากมากๆจนมันไม่ปกติอะค่ะ 1 อาทิตย์ถึงจะถ่ายที หรือบางทีก็นานกว่านั้นค่ะ แต่หนูลองมาทุกอย่างแล้วนะคะ กินผัก ผลไม้ ธัญพืช โยเกิร์ต เม็ดแมงลัก น้ำมะนาว แล้วหนูดื่มน้ำเยอะด้วยค่ะ วันนึงเกิน 2 ลิตรเลย มีเคยลองกินดีท็อกซ์ก็ถ่ายไม่ออกเหมือนเดิมค่ะ ต้องใช้ที่สวนถึงจะออก แต่ไม่อยากใช้บ...
    • ไอ ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: นิตยา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหนูได้ดูดน้ำมันรถมอเตอร์ไซค์แต่ดูดหลายรอบ ไอระเหยของน้ำดข้าไปไนปอด ผ่านมาสามวัน หนูมีอาการไอมาก ปวดหัว แล้วคอแห้งจะมีผลต่อปอดมากไหมค่ะ หนูต้องทำยังไงดีค่ะ
      หนูกลัวค่ะ จะหายไหมค่ะ
    • มีก้อนอะไรไม่รู้ในอวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: Boon

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุ17ปีคือ3-4วันมานี้มีก้อนเนื้อถุงน้ำหรืออะไรสักอย่างนี้ละค่ะอยู่ในอวัยวะเพศหรือช่องคอดของผู้หญิง(หนูไม่รู้จะพูดยังไงดี)คืออาการมันไม่รู้สึกเจ็บหรืออะไรเลยค่ะแต่เวลาที่หนูเอามือไปจับแล้วรู้สึกว่ามีอะไรไม่รู้”หนูคิดว่ามันน่าจะเป็นเนื้องอกหรือเปล่า”คือหนูไม่มีอาการอะไรเลยแค่คิดและรู้สึกว่าหนูทำไม...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,126 ผ่านทาง 10,150 (ของทั้งหมด 16,183)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close