ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,151 ผ่านทาง 10,175 (ของทั้งหมด 16,135)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • จุกหน้าอก หายใจไม่ค่อยสดวก

เริ่มต้นโดย: ชนานันท์

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 1 month มาแล้ว
    • รู้สึกจุกๆหน้าอกมา2วันแล้วค่ะ หายใจเข้าแรงๆแทบไม่ได้เลยค่ะ หายใจลำบากมาก ไม่มีอาการอื่นนะคะ มีแค่จุกหน้าอกค่ะ ขยับตัวก็จุกทำอะไรก็จุกไปหมดค่ะ หนูจะเป็นอะไรมั้ยคะ
    • หัวใจเต้นเร็วเปนบางเวลา

เริ่มต้นโดย: อภิญญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีค่ะคุณหมอ พอดีว่าแฟนทำงานหนักกลางคืนตัดยางกลางวันทำไม้กลางแดดแต่วันแรกที่เกิดเหตุคือแฟนหน้ามืดล้มค่ะพอซักพักรุสึกจุกแน่นหน้าอกและต่อมาหัวใจเต้นเร้วคะและได้ไปเจอหมอแล้วคะหมอบอกว่าเปนกรดไหลย้อนค่ะแต่ก้ได้ยาเกี่ยวกับกระเพาะมาค่ะ ยาขับลมค่ะ จากวันแระยาประมาน4ตัวค่ะรอบนี้ไปหาหมอรอบที่3แล้วค่ะได้ย...
    • ทานยาคุมแล้วมีเลือดไหล

เริ่มต้นโดย: นิ

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มทานยาคุมได้ประมาณ2เดือนแล้วค่ะแต่ระหว่างที่ทานมีเลือดออกตลอดตั้งแต่เริ่มทานเลยค่ะอยากทราบว่า เป็นเพราะอะไรแล้วต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ควรหยุดยาคุมหรือเปลี่ยนยาคุมดีค่ะ
    • ล้มหัวฟาดพื้น

เริ่มต้นโดย: นิรชา เผือกสีแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะ พอดีแฟนเกิดอุบัติเหตุล้มกัวฟาดพื้น สลบไปหลายชั่วโมง แต่คุณหมอให้กลับมาดูอาการเอง หลังจากนั้นประมาณ1อาทิต แฟนมีอาการเหมือนตรงหัวกระตุกหรือหน้ากระตุก ควรไปพบแพทย์ไหมค่ะ
    • ซีสต์ปีกมดลูก

เริ่มต้นโดย: จ๋า

• ตอบกลับ 1
    • ตรวจพบถุงน้ำที่ปีกมดลูกค่ะ มีวิธีรักษายังไงค่ะ ยังสามารถมีเพศสัมพันธุ์ได้หรือไม่ แล้วการกินยาคุมฉุกเฉินเป็นสาเหตุของโรคมั้ยค่ะ
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: Yokxj

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนขาดหายไปประมาณ 4-5 เดือนแล้วค่ะ ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ อายุ 15 จะอายุ 16 เดือนพฤษภาคมนี้แล้วค่ะ คืออยากทราบว่าเกิดจากอะไรหรอคะ ทำไมถึงขาดหายไปนานขนาดนั้นเพราะเท่าที่สอบถามจากเพื่อนที่รู้จักส่วนใหญ่ขาดหายกันไป 2-3 เดือนก็มาค่ะ แต่ในกรณีหนูมันขาดหายนานมากค่ะ ส่วนตัวมีโรคประจำตัวคือไซนัสอักเสบค่...
    • ท้องร้องโครกครากตลอดเวลา มาสี่เดือนเเล้ว

เริ่มต้นโดย: จักตรีภพ จันทร์สว่าง

• ตอบกลับ 1
    • จุดเริ่มต้นผมจำได้ว่าเมื่อสี่เดือนก่อน กินไก่เเบรนด์ดัง เเล้วคืนนั้นเกิดอาการท้องเสียทั้งวัน หลังจากอาการท้องเสีย ก็เกิดเสียงร้องในท้องอยู่ตลอดเวลา คือมันจะมีเสียงขึ้นมาเอง เป็นช่วง ๆ ครับ ลองกินอาหารตรงเวลา เเต่ผ่านมาสี่เดือนเเล้วก็ยังเป็นอยู่ **ยังไม่เคยกินยาตัวไหนเพื่อรักษาครับ
    • เจ็บ​แปลบ​ๆ​ที่อกขาว

เริ่มต้นโดย: สัจ​ทิพ​

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดี​ค่ะ​
      เจ็บอกข้าง​ขาว ที่คอและที่ไหล่ 3-4​วัน​แล้ว​ค่ะ​หายใจ​ลึก​ก็เจ็บ ไอก็จะเจ็บที่อกขาว จะเป็นๆหาย ๆ ทั้ง​วันอยากทราบว่า​เป็นอะไรคะ
    • อุจจาระสีดำ

เริ่มต้นโดย: อัจฉราพรรณ

• ตอบกลับ 1
    • เดือนที่แล้วถ่ายปนเลือดสด2-3วัน
      เดือนนี้ถ่ายเป็นสีดำ เหนียว ขนาดเรียวยาว3ครั้งใน1วัน
    • ประจำเดือนมาปกติจะท้องไหม?

เริ่มต้นโดย: 001

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวันที่ 13 ก.พ ผมได้ทำการoral sex กับแฟนโดยที่ไม่มีการสอดใส่อวัยวะเพศ แต่ใช้นิ้วมือแทน ผมกลัวว่าอาจจะมีการปนเปื้อนนน้ำหล่อลื่น(ที่ไม่ใช้นำ้อสุจิ)หลังจากนั้น 2 วันวันที่ 15ก.พแฟนผมประจำเดือนมาตามปกติ(แฟนผมประจำเดือนมาไม่ปกติ บางเดือนมาบางเดือนไม่มา แต่ช่วงเวลาที่มาคือช่วงเวลากลางเดือนพอดี)จะมีโอก...
    • การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: k.ta

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เรามีประจำเดือนวันที่ 11-15 มค มีอะไรกับแฟนวันที่ 16ช่วงสายๆ(หลั่งนอก) ตอนเย็นเราไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินค่ะ เป็นยาชนิดเม็ดเดียว แล้วตอนตี1เราก็มีอะไรกับแฟนอีกแบบไม่ได้ป้องกันอีก วันที่ 21-23มค มีเลือดออก เป็นจำนวนมากอยู่ค่ะ พอถึงเดือนกุมภาประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ ในแอพFloบอกว่าควรมาวันที่ ...
    • มีอะไรกับแฟน ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: pippipx

• ตอบกลับ 3
    • 3 years, 2 months มาแล้ว
    • ช่วงที่ผ่านมาก่อนมีประจำเดือน1วัน ได้มีอะไรกับแฟนแต่ไม่ได้สอดใส่นะคะแค่ใช้นิ้วมือทำครั้งแรกเบา-แรง แล้วเราก็ทำแฟนแตกคามือค่ะ อยากทราบว่าถ้ามือเราที่เลอะอสุจิแต่ว่าแห้งไปแล้วแล้วเรามาจับน้องของเราเองโดยไม่ได้สอดใส่แต่ว่าล้างลูบๆธรรมดาจะท้องมั้ยคะ ตอนนี้11วันแล้วที่ประจำเดือนไม่มา ปกติในแต่ละเดือนจะมา...
    • มีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Petch chayupong

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยครับ พอดีผมมีเพศสัมพันธ์กะแฟนครับแต่ใส่ถุงยางอนามัย โดยที่ผมไม่เสร็จนะครับ และก็มาอาบน้ำด้วยกันล้างอวัยวะเพศโดยการใช้สบู่ และผมก็ยัดเข้าไปที่ของแฟนทีเดียวโดยไม่ใส่ถุงยางอนามัย และก็ล้างทั้ง2 มีโอกาสท้องไหมครับ
    • แบบนี้เรียกว่าท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: Ploypailin

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบค่ะว่ามีโอกาสท้องไหมหรือเป็นโรคเกี่ยวกับกระเพาะรึป่าวหรือเกี่ยวกับทางเดินปัสสาวะ เพราะว่ามีอาการปวดท้องน้อยปวดเหมือนเป็นประจำเดือน ปวดหลังและคัดเต้านมเจ็บๆหน้าอก แสบท้องปวดทะลุถึงหลัง เวียนหัวอยากอ้วกหายใจไม่สะดวก เบื่ออาหารไม่ค่อยหิวไม่กินข้าวเกือบๆ 1-2วัน และมีอาการแสบๆคันๆทางช่องคลอดด้วยค...
    • โดนแอร์ไม่ได้

เริ่มต้นโดย: ภัทระ พูนสิน

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการป่วยมาก่อนต้นเดือนครับ และตอนนี้ก็ยังไม่ดีขึ้นร่าฃกายไม่เหมือนเดิม เวลาออกไปโดนแอร์ที่ห้างหรือร้านค้าต่างๆรถเมล์ กลับมาห้องจะมีไข้ทันที ตัวเองมีโรคประจำตัวเป็น ทารัสซิเมีย อาทิตย์ก่อนได้ให้เลือดไปหนึ่งถุงก็ยังไม่ดีขึ้น
    • เเบบนี้ท้องหรือไม่

เริ่มต้นโดย: saya

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ.คืออยากทราบว่าอสุจิติดที่บริเวณปากช่องคลอดมีโอกาสท้องไหมคะ คือหนูกับเเฟนมีอะไรกันเเบบไม่สอดใส่ค่ะ(24ม.ค.64) คือเเฟนใช้นิ้วเข้าไปในช่องคลอดหนูเเละหนูก็ทำให้เขาเสร็จโดยใช้มือค่ะ อสุจิเลอะที่มือหนู หลังจากนั้น หนูก็ล้างมือค่ะเเต่ไม่เเน่ใจว่าสะอาดหรือเปล่า หนูใช้มือข้างเดียวกันนั้น ทำความสะอาด...
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: นาย นพรัตน์ บุญสมบัติ

• ตอบกลับ 1
    • หมอครับคือว่าผมกับแฟนมี พสพ. กัน แล้วหลั่งนอก ไม่ป้องกัน แต่แฟนอยู่ในช่วงตกไข่มีโอกาสจะท้องใหมครับ

• เจ็บคอ มีก้อนเนื้อขนาดเท่าลูกปิงปองที่คอ

เริ่มต้นโดย: อนุรักษ์ นุภาพ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ  วันนี้ ผมมีเรื่องสงสัยมาถามครับ คือว่า วันนี้ตื่นเช้ามาผมมีอาการเจ็บคอมาก และ กลืนน้ำลายลำบาก รู้สึกเหมือนมีอะไรคาอยู่ที่คอ ด้วยความสงสัย ผมเลยส่องกระจกและอ้าปากดูว่ามีอะไรไหม แล้วผมก็เห็นว่า มีก้อนเนื้อขนาดเท่าลูกปิงปองอยู่ที่โคนลิ้น ก้อนเนื้อก้อนนี้น่าจะติดอยู่ที่เพดานปาก เพราะ ผ...
    • คนไข้เจาะคอไอเสมหะใสๆ

เริ่มต้นโดย: จันทรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คนไข้หลอดเลือดในสมองตีบอ่อนแรงข้างขวา แบะเจาะคอ มีอาการไอเสมหะใสๆ ออกมาจำนวนบ่อยครั้งมากในเวลาติดๆกัน คล้ายคนปรกติที่เป็นหวัดแพ้อากาศ ไม่ทราบว่าหมอมีคำแนำนำอะไรบ้างค่ะ
    • รูทวารบวมถ่ายไม่เป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: Pp

• ตอบกลับ 1
    • ขอบรูทวารบวมถ่ายรู้สึกเจ็บ แต่ไม่มาก นั่งรู้สึกเจ็บ เดินรู้สึกเจ็บ เป็นมา4วันแล้วแต่ไม่มีเลือดออกเวลาถ่าย แต่มีเพศสัมพันธ์ทางทวารมาก่อน
    • ลูกสามขวบไม่เชื่อฟังแม่

เริ่มต้นโดย: ราตรี จักรคม

• ตอบกลับ 1
    • ทั้งที่แม่เลี้ยงดูป้อนข้าวป้อนน้ำ พาเข้าห้องน้ำเช็ดขี้เช็ดเยี่ยวให้อต่ลูกกับรักคนอื่นมากกว่าแม่ตัวเองเวลาไปบ้านคนอื่นก็จะนอนค้างไม่ยอมกลับบ้าน พอแม่ไปรับก็บอกไม่กลับบ้าน ปัญหานี้ควรแก้ไขยังไง คือแม่มีลูกสองคนมีลูกชายอีกคนหนึ่งแต่เป็นคนเล็ก เลยทำให้ลูกสาวไม่ติดแม่หรือยังไงด็ไม่รู้คุณหมอช่วยตอบคำถามที...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,151 ผ่านทาง 10,175 (ของทั้งหมด 16,135)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close