ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,176 ผ่านทาง 10,200 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เวลาจับคลำที่ท้องรู้สึกว่าท้องเย็นมากๆ

เริ่มต้นโดย: กัญณิช

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 1 month มาแล้ว
    • สงสัยค่ะว่าเวลาที่เราเอามือลูบท้องตัวเองท้องมีความเย็นไม่แสดงความอุ่นหรือร้อน เรียกว่าผิดปกติไหมคะ ในขณะที่หุ่มผ้าลองเอามือวางลูบที่ท้อง ก็ยังเย็นเหมือนเดิม
      เคยลองเอามือวางบนท้องลูกจะรู้สึกอุ่นค่ะ
    • มีตุ่มที่นิ้วโป้งเท้าหลายตุ่ม

เริ่มต้นโดย: น้ำฝน

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตสอบถามค่ะ
      ที่นิ้วโป้งเท้าข้างซ้าย มีตุ่มขึ้นเยอะประมาณ5-6ตุ่ม ลักษณะแข็งๆด้านๆ แต่ถ้าเอาลงน้ำหนักก็จะรู้สึกเจ็บนิดๆค่ะ กังวลมากค่ะ ไม่ทราบว่าแบบนี้เรียกว่าตาปลาหรือป่าว
    • เจ็บหน้าอก ใต้ราวนม

เริ่มต้นโดย: สุคนธา

• ตอบกลับ 1
    • เวลานอนแล้วขยับตัว จะมีอาการเจ็บ
      แปรบ ตรงใต้ราวนมด้านขวา มันคืออาการเกี่ยวกับโรคอะไรไหมค่ะคุณหมอ
    • แฟนตรวจเจอเป็น TB

เริ่มต้นโดย: พรรษชล

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูอยากถามว่าหมูมีโอกาสติดเชื้อ TBสูงไมค่ะพอดีเเฟนทำงานในรพ.แร้วตรวจสุขภาพทุกปีมาปีนี้แฟนตรวจเจอเชื้อ TB คือหนูกับแฟนไม่ได้อาศันอยู่ด้วยกันแค่เจอกันบ้าง บ้างครั้งเราก็จูบกันด้วย หนูทำงานรพ.เช่นกันไป x-ray ปอดปกติดีคือหนูมีโอกาสเสี่ยงสูงไมค่ะ

• ตั้งครรภ์อยู่อาการแบบนี้ทานยาอะรได้บ้าง

เริ่มต้นโดย: Peechapatch

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีมีอาการเจ็บคอ ไอ จาม มีน้ำมูก คัดจมูก มีไข้ร่วมด้วย แล้วตั้งครรภ์ได้20wks อาการแบบนี้ทานยาอะไรได้บ้างค่ะ พยายามทานน่ำอุ่นแล้วแต่ยิ่งทานยิ่งเจ็บคอ เวลาทานเข้าไปเหมือนมีอะไรบาดคอ
    • มีเรี่องรบกวรถามคุณหมอคับ

เริ่มต้นโดย: ทวีชัย

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคับผมมีเรื่องสอบถามหน่อยคับผมเป็นมานานมากหลายปีแล้วไม่หายสักทีผมมีอาการเหมือนมีตัวอะไรชอนไชใต้ผิวหนังที่ก้นขอบทวารที่อันทะและอวัยวะเพศคับแต่ผมเป็นที่ก้นมากคับเวลาผมดื่มเบียร์ไปมันจะชอนไชเพิ่มมากขึ้นและถ้าดื่มมากอาการก้อเพิ่มมากขึ้นทำให้นอนไม่หลับทั้งคืนก้อมีผมทรมานมากรบกวรคุณหมอผมอยากรู้มากคับ...
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: เสาวรจ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ
      หนูอายุ32ปี ประจำเดือนชอบมาบ้างไม่มาบ้าง
      แล้วตอนนี้ก็ไม่มา ตั้งแต่เดือนพฤศจิกายนแล้ว
      ตรวจดูก็ไม่ได้ท้อง และไม่ได้กินยาคุมมา9ปีแล้ว
      หนูควรไปหาหมอดูก่อนไหมคะ หรือรอไปก่อนดี
      แล้วมีโอกาศจะป่วยเป็นโรคอะไรไหมคะ
    • ปจด.มาผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: Bow

• ตอบกลับ 1
    • คือมีปจด.ตอนในวันที่23/มค/2021 แล้วต่อมามีเลือดออกเหมือนเลือดปจด.มาวันที่11/กพ/2021 แล้วมีพสพ.กับแฟนในวันที่12/กพ/2021 โดยมีการสอดใส่โดยการไม่ป้องกันแปปเดียวแล้วมาใส่ถุงต่อจนเสร็จ อยากทราบว่าจะท้องมั้ยคะ ควรกินยาคุมฉุกเฉินมั้ย
    • ประจำเดือนมานาน

เริ่มต้นโดย: น.ส วราภรณ์ แสงภูติ

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้อายุ49ปีเป็นประจำเดือนติดต่อมาประมาณ 2เดือนแล้วมามากบ้างน้อยบ้างอย่างนี้คือใกล้วัยทองหรือเปล่าค่ะ
    • เสียวรูทวาร

เริ่มต้นโดย: มีมี่

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ดีๆเสียวรูทวาร ไม่ได้ทำอะไรกับรูทวารเลย ไม่เจ็บ ไม่มีเลือด ขับถ่ายปกติ
    • การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Ployyy

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มทานยาคุมไดแอน-35 เมื่อเดือนพฤศจิกายนมีอาการคลื่นไส้และอ้วกเลยเปลี่ยนยาคุม(แต่จำยี่ห้อไม่ได้ค่ะ)ประจำเดือนมาสองครั้งในเดือนธันวาคมวันที่7-11และ19-21จึงหยุดทานยาคุมและได้พบแพทย์ แพทย์ได้ให้ยาปรับฮอร์โมนมากิน10วันยาหมดตั้งแต่28ธันวาคมและไม่ได้ทานยาคุมใดๆต่อเดือนมกราคมประจำเดือนมา20-24และเดือนกุมภา...
    • เพศสัมพันธ์สุ่มเสี่ยง!

เริ่มต้นโดย: ต่อไปหนูจะใส่ถุง

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอะไรกับแฟนผ่านไปไม่กี่วันมีอาการเจ็บที่อวัยวะเพศทั้งคู่พอสำรวจดูพบแผลเล็กๆคล้ายๆร้อนในเกิดขึ้นค่ะ ตอนนี้รู้สึกเจ็บๆปวดๆทั้งคู่เลยค่ะแต่ไม่กล้าไปโรงพยาบาลเพราะอายมากๆเลย มีวิธีแนะนำการรักษามั้ยค่ะทุกวันนี่กินยาแก้อักเสบทีซีมัยซินอยู่ค่ะ (เริ่มเป็นได้3_4วันแล้วค่ะ)
    • อยากถามคุณหมอ

เริ่มต้นโดย: ข้าวเหนียว

• ตอบกลับ 1
    • เป็นผู้ชายนะคับ เวลายื่นปัสสาวะ จะปัสสาวะนานกว่าใครๆเพื่อที่จะปัสสาวะออกให้หมด แต่พอเก็บน้องใส่เกงปัสสาวะชอบไหลออกมาอีก แต่ไม่เยอะ เหมือนเหลือปลาย ทำยังไงดีคับ
    • มีอาการช้ำไม่ทราบสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: Marina

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตสอบถามค่ะ คือคุณยายหัวใจเต้นผิดจังหวะและคุณหมอให้ทานยา Carvedilol 12.5 Mg. และ Orfarin 3 Mg.  ทานทุกวันตามที่หมอสั่งตลอดค่ะ ช่วง2-3วันที่ผ่านมา มีอาการผิดปกติคือมีรอยช้ำตามตัวหลายแห่งสีเขียวๆเป็นจ้ำๆอยากทราบว่าควรไปหาหมอฉุกเฉินทันทีเลยไหมคะหรือรอหมอประจำที่ให้ยานี้มารอประมาณวันจันทร์ค่ะเพราะ...
    • มีเพศสัมพันก่อนมีประจำเดือน 5-6 วัน ท้องได้ไหม ?

เริ่มต้นโดย: Dun

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันก่อนมีประจำเดือน 5-6 วัน โดยสวมถุงยางมีโอกาสท้องมากน้อยเเค่ไหน ขยายความนะครับ แฟนเป็นคนประจำเดือนมาตรงบ้างไม่ตรงบ้าง ส่วนมากมาวันที่ 21-25 ของเเต่ละเดือน อยากทราบว่าการมีเพศสัมพันธ์เเบบนี้มีโอกาสท้องมากน้อยเเค่ไหน  หรือการกินยาคุมฉุกเฉิน + การสวมถุงยางอนามัย จะช่วยลดโอกาสท้องไหมครับ
    • ผลข้างเคียงยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: รัตน์

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือน ต.ค.มาวันที่ 24-27 เดือน พย.63 มาวันที่ 19-22 วันที่ 22 ธ.ค. 63 มีเพศ สัมพันธ์ไปตอน 6โมงเย็นค่ะและกินยาคุมฉุกเฉิน ในเช้าวันที่ 23 ธ.ค.ตอน6โมงเช้า เม็ดาสองภายใน 12 ชม.
      วันที่ 29 ธ.ค.มีเพศสัมพันธ์ สอน2 ทุ่มค่ะ และกินยาคุมฉุกเฉินไป 8 โมงเช้า เช้าวันที่ 30 ธ.ค. ค่ะ  เม็ดที่ 2 ภายใน 12 ชม. ก่อ...
    • โดย นิรากร

เริ่มต้นโดย: นิรากร รุ่งเรื่องรัตนภักดี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ  คุณหมอ   เมื่อวันที่ 11 ผมมีอาการ ปวดศรีษะ มีไข้เล็กน้อย คัดจมูก จาม  เจ็บที่ใบหน้า มีน้ำมูกใส น้ำมูกใหลลงคอ  วันนี้ 12 น้ำมูก  เริ่มเขียวข้น เเละ  จาม  หูอื้อข้างซ้าย มีเสียงเหมือนงจิ้งหรีดร้อง ก่อนหน้าที่จะป่วยเป็นไข้ ไอเเห้งๆ เเละมีอาการคันหูเเละมี น้ำไหลออกมา มีกลิ่นเหม็นด้วยครับ เเล...
    • แผลตกสะเก็ดมีอาการอยากกินมาม่ากับไข่

เริ่มต้นโดย: Pp

• ตอบกลับ 1
    • ถามที่บ้านค่ะว่าสามารถกินไข่กับมาม่าได้ไหมเพราะเกิดอยากกินขึ้นมาแต่แผลแห้งตกสะเก็ดแล้วค่ะไม่มีแผลเย็บ มาม่ามีรสเผ็ดเปรี้ยวแต่ไม่มากสามารถกินได้ไหมคะ จะเป็นแผลนูนหายช้าเป็นหนองรึเปล่า
    • โดนแมลงกัด

เริ่มต้นโดย: เหมียว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหมอ เมื่อวันที่ 11 ก.พ. โดนแมลงตัวเล็กๆกัดที่บริเวณแขนมือและคอค่ะลักษณแมลงตัวเล็กๆมีปีกสีดำคล้ายแมลงหวี่แต่ตัวเล็กกว่ามากกัดเจ็บตอนแรกมันก็คันๆค่ะมีตุ่มเล็กๆผ่านไปสักพักมันเริ่มใหญ่ขึ้นเรื่อยๆเลยหายามาทาแล้วก็คิดว่าพรุ่งนี้น่าจะหายแต่พอวันที่ 12 ก.พ. ตอนตื่นนอนรู้สึกตึงๆที่โดนกัดมันใหญ่ขึ้น...
    • มีอะไรกับแฟนประจำเดือนไม่มา1เดือน

เริ่มต้นโดย: อภิญญา

• ตอบกลับ 0
    • เดือน ม.ค มีเะไรกับแฟนไม่ได้ใส่ถุงแต่ไม่เสร็จกินยาคุมฉุกเฉินไป2เม็ดแล้วประจำเดือนก็มาวันที่ 24 ม.ค หมดวันที่ 29 ม.ค ต่อมาเดือน ก.พ.มีอะไรกันวันที่12ใส่ถุงทุกครั้ง แต่ประจำเดือนไม่มาเลยค่ะ จนตอนนี้เดือน มี.ค แล้ว กังวลมาก ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจขึ้น1ขีด ทำไงดีคะ กลัวท้อง
    • มีเพศสัมพันธ์แล้วทานยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: มาร์กี้

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีมีประจำเดือนตั้งแต่วันที่ 21 มค. มีพสพ.กับแฟนวันที่ 25 มค. ตอนเย็น 1 ครั้ง แฟนหลั่งใน แต่ได้ทานยาคุมฉุกเฉินไปแล้ว ต่อมาก็มีพสพ.กับแฟนอีกในเวลาช่วงเที่ยงคืน แฟนก็หลั่งในอีก แต่ไม่ได้ทานยาคุมฉุกเฉิน จนกระทั่งวันที่ 26 มค. เวลาประมาณ 1 ทุ่มก็มีพสพ.กับแฟนอีก จึงได้ทานยาคุมฉุกเฉินไป หลังจาก...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,176 ผ่านทาง 10,200 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close