ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,101 ผ่านทาง 10,125 (ของทั้งหมด 15,955)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อาการผิดปกติที่อวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: สุเมธ

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 3 months มาแล้ว
    • ผมมีอาการแปลกๆ หลังจากอวัยวะเพศโดนกระแทกแล้วพับอย่างแรงจากการที่เพศสัมพันธ์ จากการกระแทกนั้นไม่มีบากแผลภายนอก แต่มีอาการแปลกๆดังนี้ 1. ปัสสาวะสีเข้มมีฟองขึ้นเป็นแพ 2.อวัยวะเพศรู้สึกน้อยลง อันนี้ผมไม่แน่ในว่าคิดไปเองหรือเปล่า 3.ฉี่ยาก รู้สึกว่าฉี่ไม่สุด 4.มีอาการอ่อนเพลียมากกว่าปกติจากที่เคยเป็น จากอ...
    • ปวดหัวข้างเดียว (ข้างซ้าย)

เริ่มต้นโดย: ton

• ตอบกลับ 1
    • ผมปวดหัวข้างเดียว (ข้างซ้าย) มาหลายวันแล้วครับแต่ไม่ได้ปวดมาก เป็นๆหายๆ ปวดจี๊ดๆ
      อยากทราบว่า
      1.สาเหตุมาจากอะไรได้บ้างครับ 2. ต้องรักษาอย่างไร 3. ควรไปพบแพทย์เฉพาะทางไหม
      ขอบคุณครับ
    • ปวดหลัง/ปวดก้นกบ

เริ่มต้นโดย: Revadee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอดิฉันมีเรื่องอยากถามตอนนี้ปวดหลังมากค่ะและปวดตรงก้นกบมากๆค่ะเดิ เดินก็ยากค่ะเดินเดิ เดินได้แป๊บเดียวก็รู้สึกถึงความปวดค่ะนั่ นั่งก็นั่งได้ไม่นานค่ะจ้ จะเจ็บแบบแป๊บแป๊บที่หลังและก็ร้าวมาถึงขาส่ ส่วนมากจะเจ็บช่วงก้นกบทำให้ ทำให้การใช้ชีวิตยากขึ้นมากค่ะไปหาหมอกระดูก ไปหาหมอกระดูกแล้วคุณห...
    • เหนื่อยหอบ ไอ หายใจไม่ค่อยสะดวก

เริ่มต้นโดย: Tinnakan

• ตอบกลับ 1
    • แฟนมีอาการเหนื่อยง่าย หายใจไม่ค่อยสะดวก เวลานอนหงายราบจะไอ นอนได้แค่ตะแคง พอไอก็เหนื่อยหอบ ไม่ค่อยมีแรง ลุกขึ้นทำอะไรแทบไม่ค่อยได้เพราะจะเหนื่อยและหายใจลำบากมาก และปวดตรงบริเวณหัวไหล่ขวามาก ปวดมาประมาณ 1-2 เดือน แต่ยกแขนได้ปกติ แต่แขนจะไม่ค่อยมีแรง ปวดจนนอนไม่ค่อยหลับ
      *(ไอและเหนื่อยหอบมาประมาณ 2 อาท...
    • เป็นโรคอะไรแน่คะ?

เริ่มต้นโดย: Monnie1997

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเหมือนจะอ้วก มึนหัว หายใจถี่ บางทีก็มีมือสั่นมีเหงื่ออกร่วมด้วย ในช่วง 3-4 วันที่ผ่านมาเป็นทุกวันเป็นประมาณ 5-15 นาทีได้ค่ะ อยากทราบว่าเกิดจากอะไรคะ
    • หายใจครืดคราด

เริ่มต้นโดย: อรวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • หมอค่ะ คือว่า ลูก2เดือนมีอาการไอหายใจครือคราด บางวันก็มีอาเจียนออกมา  อยากทราบว่าน้องเป็นไรหรอกค่ะ แล้วมันอันตรายไหม มีวิธีรักษาไหมค่ะ เป็นมาจะ1อาทิตแล้วค่ะ แต่ไม่มีไข้คะ
    • แผลผ่าคลอด

เริ่มต้นโดย: ชราภร สังศรีแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บแผลผ่าคลอดค่ะผ่าคลอดเมื่อ3/ก.พ/64แล้วน้ำคาวปลาตอนนี้กลับมามีสีแดงค่ะและเจ็บแผลผ่าคลอดมากมันจี๊ดๆที่แผลปกติดีมั้ยคะ
    • ไม่มีไข้แต่ร้อนข้างใน

เริ่มต้นโดย: Malinee

• ตอบกลับ 1
    • เป็นมา3วันแล้วค่ะ อาการคล้ายเป็นไข้ แต่วัดอุณหภูมิได้ 36.5 ร้อนข้างในร่างกาย  ร้อนเหมือนเป็นไข้เลยค่ะ ปวดหัวบ้าง อ่อนเพลียบ้าง บางวันก็ใช้ชีวิตได้ปกติเลยค่ะ เพียวแต่มีอาการร้อนมาจากข้างใน  ทานยาแก้ปวดแล้วแต่ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ3วัน เป็นแบบนี้คือเป็นโรคหรืออาการอะไรคะ
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: เกตุศิยากรณ์

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉัน ไปไร่ และเห็นลูกหนูนาในกอหญ้า เลยจับมาดู และโดนกัดที่นิ้วมือ มีรอยฟันเล็กๆิและมีเลือดไหล ฉันรีบล้างแผลด้วยน้ำสะอาดฟอกสบู่ ฆ่าเชื้อด้วยแอลกอฮอล์ ล้างด้วยน้ำเกลือ ใส่ไอโปนดีน ผ่านไป 1 เดือน แผลหายแล้วแต่ยังรู้สึกเจ็บนิ้วและ เหมือนจะบวมๆ ข้างใน ดูภายนอกเหมือนปกติ คะ แต่รู้สึกเจ็บนิดคะ  ควรทำอย่าง...
    • ถูไถกัน จะมีโอกาสท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: พีพี

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอะไรกับแฟนแบบถูไถ ( แฟนผมใส่ กกน ผมไม่ใส่ ) แล้วผมได้หลั่ง แถวๆสะดือของแฟน แต่ไม่ได้หลั่งตรงนั้นตรงๆ ( ถ้ามันไหลไปตรงนั้นของผู้หญิง มีโอกาสของท้องมั้ยครับ) ประจำเดือนที่แล้วมา 20 แต่ตอนนี้ยังไม่มาเลยครับ ล่าสุดที่ทำ 15-16 ( ไม่มีการสอดใส่ เข้าไปเลยครับ
    • สอบถามการตรวจตั้งครรภ์ค่ะ

เริ่มต้นโดย: มนัสนันท์

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามการตรวจตั้งครรภ์ค่ะ
      มีอะไรกับแฟนวันที่ 13 ก.พ. ค่ะ หลังจากนั้น 2 ชม. ทานขาคุมฉุกเฉินแบบ 1 เม็ด
      หลังจากนั้นมีตกขาวมาเยอะกว่าปกติค่ะ อยากทราบว่ามีโอกาสตั้งครรภ์มั้ยคะ
      แล้วจะสามารถตรวจตั้งครรภ์ได้ตั้งแต่วันไหนคะ
    • ตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Nuttta

• ตอบกลับ 1
    • อยากขอสอบถามค่ะ ตั้งครรภ์​ได้ 31 สัปดาห์แล้ว
      มีตกขาวสีน้ำตาลออกมา ไม่มาก อันตรายมากไหมค่ะ
    • ฝังยาคุมกำเนิดประจำเดือนมาแล้วหยุดไป

เริ่มต้นโดย: Wi

• ตอบกลับ 1
    • ฝังยาคุมกำเนิดมาได้7เดือนแล้วค่ะ ประจำเดือนมาตลอดหยุด4-5วันมาอีกแล้วก็เริ่มห่างเรื่อยๆจนหยุดไป จะเป็นอะไรไหมคะหลั่งในทุกวันมีโอกาสท้องไหมคะในกรณีที่ประจำเดือนหยุดไปเกี่ยวกันไหมคะ
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: เกษราภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • ตั้งแต่เดือนกันยายนมาหนูได้มีอะไรกันกับแฟนแต่ไม่เคยป้องกันเลยเพราะเป็นคนท้องยากพอมาถึงเดือนตุลาประจำเดือนเคลื่อนมาเป็นวันที่11 12 13 14 ตกมาเดือนนี้มีอะไรกันกับแฟนน้อยมากค่ะ แล้วประจำเดือนก็ยังไม่มาเลยจนตอนนี้วันที่23แล้วหนูอยากรู้อ่ะค่ะว่าแบบนี้ประจำเดือนจะเลื่อนมั้ยเพราะเพื่อนหนูก็เป็น แล้วช่วงนี้...
    • รู้สึกเหมือนอยู่ๆก็หัวใจเต้นเร็ว

เริ่มต้นโดย: Chattreeya

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ๆก็รู้สึกเหมือนหัวใจเต้นเร็วขึ้น หายใจยากขึ้นคล้ายๆจะหายใจไม่ออก แต่ประมาณครึ่งนาทีก็จะค่อยๆหายไป เป็นมาหลายครั้ง(ประมาณ3-4ปี)แล้วแต่เกิดขึ้นห่างกันอาจจะเป็นเดือนหรือหลายสัปดาห์ที ไม่ได้ทานชาหรือกาแฟบ่อย และตอนที่เป็นก็ไม่ได้ดื่มชาหรือกาแฟเลยค่ะ
      อยากทราบว่าอันตรายหรือเข้าข่ายเป็นโรคอะไรไหมคะ (ถ้...
    • สอบถามไทรอยไฮเปอร์ตับ

เริ่มต้นโดย: วีรนันท์ ใจกล้า

• ตอบกลับ 1
    • น่องแฟนเป็นไฮเปอร์ไทรอยตับ มีฮาการเท้าบวม หมอให้หยุดกินยา แต่น้องแฟนกับพ่อแฟนไปหายาทานเอง ตอนนี้เท้าบวม หายใจลำบาก ไข้ขึ้นสูง ไม่ยอมไปหาหมอควรทำอย่างไรคะ
    • กินยาเเล้วสิวขึ้นตามหน้าอกเเละหลัง

เริ่มต้นโดย: นพกร โคตรสม

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมหูอื้อ เเล้วเข้ารักษากับคลินิกเเห่งหนึ่งเเล้วได้ยามาทาน รู้สึกส่าสิวขึ้นตรงหน้าอกเเละหลังแบบไม่เคยเป็นมาก่อน อยากรู้ว่าเกี่ยวกับยาหรือไม่ หรือเป็นเพราะสาเหตุอื่น
    • เป็นตุ่ม

เริ่มต้นโดย: สุดาพร

• ตอบกลับ 1
    • เป็นตุ่มที่ อวัยวะเพศค่ะ  ตอนแรกคันค่ะ พอวันต่อมาเป็นตุ่มสีขาวเจ็บ แสบ คัน พอวันต่อมา เป็นเพิ่มค่ะ ไม่รู้เป็นอะไรเกินจากสาเหตุไหน เป็นตุ่มแข็งๆสีขาวค่ะ อยากรู้จะเป็นโรคร้ายอะไรหรือป่าวค่ะ  ค้องรักษายังไงค่ะ
    • ท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: Baitoey

• ตอบกลับ 1
    • หนูถ่ายเป็นน้ำมา5วันแล้วค่ะ  ไปซื้อยามากินหมอให้ยาผงถ่ายมาทานครั้งละ2เม็ด หนูทานจนหมดแผงแล้วยังไม่หายเลยค่ะ ถ่ายเป็นน้ำ
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Ping

• ตอบกลับ 1
    • คือวันนี้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วเอาเข้าแบบไม่ได้ป้องกันแค่1รอลแล้วก็เอาออกมามีโอกาสท้องมั้ยครับ
    • เจ็บที่หลังหู

เริ่มต้นโดย: Baifern

• ตอบกลับ 1
    • จะชอบมีอาการเจ็บๆปวดๆที่หลังหู มาเป็นระยะๆ เดี๋ยวก็หาย เดี๋ยวก็เป็นค่ะ
      อยากทราบว่าเป็นอะไรคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,101 ผ่านทาง 10,125 (ของทั้งหมด 15,955)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close