ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,876 ผ่านทาง 6,900 (ของทั้งหมด 16,109)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • การฉีดวัคซีน

เริ่มต้นโดย: มนต์ระวี เกตุแก้ว

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 6 months มาแล้ว
    • เคยติดโควิคมาแล้วค่ะครบ1เดือน และไปฉีด วัคซีน ซิโนฟามร์ แล้วค่ะ อยากทราบว่า จะเป็นอะไรมัย อยากทราบคำแนะนำค่ะ
    • #ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: Wantanee

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่ามีอาการ ตัวร้อนเหมือนจะเป็นไข้ เบื่ออาหาร ปวดหัว ปวดเบ้าตาค่ะ เป็นมา 2วันแล้วค่ะ
    • ฝ่าไฟแดง

เริ่มต้นโดย: PP

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนตอนเป็นเมนส์วันเเรก แล้วเมนส์ไม่มาเลย เป็นเพราะอะไรคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 6 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• สอบถามทานยา

เริ่มต้นโดย: เพรส

• ตอบกลับ 1
    • สามารถทาน maxxlife iron ร่วมกับเฮโมวิตโกลด์ได้หรือไม่จะเป็นอันตรายหรือป่าวคเพอดีร้ายขายยาแนะนำให้ทานคู่กันได้ และหากทานสามารถทานกาแฟร่วมได้หรือไม่
    • selling real kidneys

เริ่มต้นโดย: Thongdee

• ตอบกลับ 0
    • I want to sell kidney seriously and urgently, the buyer must be a doctor who works in this area or is the hospital that really buys the kidney. Fraudulent scammers to send money first are not welcome. Welcome Dr. Dee only good hospital Please contact me urgently. Thank you.
    • อาการ

เริ่มต้นโดย: นุ๊ก วายุณี

• ตอบกลับ 1

• เวียนหัว คลื่นไส้ มึนงง บ้างทีบ้านหมุน มือสั่น เหนื่อยง่าย เกิดจากอะไรค่ะ

• ฉีดวัคซีนแอสตราเซเนกา

เริ่มต้นโดย: เอก

• ตอบกลับ 0
    • คุณหมอครับลบกวนหน่อยครับพอดีแม่ผมไปฉีดวัคซีนแอสตราเซเนกาเข็มสองมาครับฉีดมาแล้ว 18 วัน มันมีอาการหนาวเป็นบางเวลาครับแต่ไม่มีไขนะครับเป็นไม่ทุกวันบางวันก็ไม่เป็นครับและเป็นไม่นานบางครั้งก็เป็น 1-2 ช.ม.บ้างครั้งก็ครึ่งชั่วโมงก็หายครับ..
    • Booster Dose

เริ่มต้นโดย: waritta

• ตอบกลับ 0
    • รบกวนสอบถามค่ะ
      มีการฉีดวัคซีน Sinopharm ครบ 2 โดสไปเมื่อ 28/7/64
      ตอนนี้มีการเปิดลงทะเบียนเข็ม 3 booster dose Astrazeneca ค่ะ
      ตอนนี้สามารถลงทะเบียนได้ คิว 30/10
      รบกวนสอบถามคุณหมอคะ
      1. ถ้าฉีด Astrazeneca ต้องต่อ mRNA อีกมั้ยคะ
      2. หรือควรรอ mRNA ทีเดียวเลยค่ะ
      ขอบคุณค่ะ
    • ฉีดวัคซีนโควิด-19 ได้ไหม ?

เริ่มต้นโดย: Tigus

• ตอบกลับ 0
    • เนื่องจาก เป็นนักเรียนช่วงวัย 16 ปี จะได้รับวัคซีน แล้วหนูมีภาวะหัวใจเต้นผิดจังหวะ เต้นช้าผิดปกติ จึงจะสอบถามว่า สามารถฉีดวัคซีนได้หรือไม่คะ
    • มีเลือดออก

เริ่มต้นโดย: ลักขณา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อประมาณช่วงเวลา 6.30 น. ดิฉันมีเลือดออกเหมือนประจำเดือน ขณะนั้นดิฉันกำลังนอนอยูและรู้สึกแปลกๆ คิดว่าเป็นระดูขาวไหลออกมา รู้สึกว่าไหลแรงเลยรีบลุกจากที่นอน ก็มีเลือดไหลพรวดออกมาเยอะมาก สีเลือดเป็นสีเข้ม เป็นสีนำตาลเข้มคล้ายน้ำคาวปลาแต่ไม่มีกลิ่นเหม็น

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 6 months ม...
    • โรคภูมิแพ้กับวัคซีน

เริ่มต้นโดย: เคลียร์

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้หนูอายุ 18 ปีเป็นภูมิแพ้เคยไปเทสสาร16อย่างที่โรงพยาบาลแพ้หมดเลย ขนสุนัขขนแมว เกสรดอกไม้ ฝุ่นฯ และก็แพ้อาหารทะเล พอดีที่หนูทำงานอยู่เขาให้ไปฉีดวัคซีนของแอสตร้าเซเนก้า หนูกังวลว่าจะฉีดได้ไหมหรือหนูต้องเตรียมพร้อมยังไงคะ หนูขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
    • กลืนพลาสติก

เริ่มต้นโดย: สอน

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามครับ ลูกผมกลืนพลาสติก ฝาปิด ปีโป้  ทั้งแผ่น  ลงท้อง ไปหาหมอแถวบ้าน หมอบอก รอให้ถ่ายออก มา
      ขอถามพลาสติกจะออกมา ใช่ไหมครับ
      เด็กไม่มีอาการอะไร ปกติครับ ไม่มีหายใจลำบาก ไม่ปวดท้อง ปกติครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 6 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• มีตุ่มใต้อัณฑะสีเหลืองอ่อน

เริ่มต้นโดย: เพชร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับอายุ17 ไม่เคยมีSex คือเมื่อก่อนผมชอบเกาบริเวณอันฑะแต่หายแล้วครับเมื่อต้นปี แต่เมื่อเดือนก่อนผมเห็นว่าอันฑะผมส่วนล่างมันผิวหนังนูนออกมาเป็นตุ่มครับสีเหลืองอ่อนๆผสมกับสีเนื้อ แล้วพอผมเอามือไปบีบมันมันจะเห็นขัดเลยว่าสีเหลืองอ่อนครับแล้วเหมือนมันจะอยู่บริเวณใต้ผิวหนังไม่ได้อยู่ข้างในลึกๆเลย ไม...
    • ก้อนเนื้อในเต้านมข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: Gift

• ตอบกลับ 1
    • คือ อาบน้ำอยู่ดีๆแล้วมือไปโดนเต้านมตัวเอง แล้วพอจับไปจับมา เหมือนรู้สึกว่ามีก้อนเนื้ออะไรไม่รู้ อยู่ข้างๆเต้านมด้านซ้าย แล้วกลิ้งได้ด้วย แต่ไม่มีอาการเจ็บนะคะ (หนูกลัวเป็นมะเร็ง) เลยอยากทราบว่าต้องไปผ่าออกไหมคะ แล้วอันตรายต่อเราไหมคะ หรือสาเหตุเกิดจากอะไรคะ
    • เหมือนมีอะไรในคอ

เริ่มต้นโดย: Sawichaya

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเหมือนมีอะไรในคอค่ะเวลากลืนน้ำลายหรือรับประทานอาหารไม่รู้สึกเจ็บ ไม่มีไข้ แต่เวลาเปิดแอร์หรือพัดลมรู้สึกหายใจไม่สะดวกเมื่อก่อนไม่เคยเป็นพึ่งเป็น2-3วันค่ะ อยากทราบว่าเป็นอาการของอะไร
    • ฉีดวัคซีน

เริ่มต้นโดย: พัชรา

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามนะคะ  คือว่า วันที่ 8 ส.ค 64 ที่ผ่านมาไปฉีดวัคซีน ซิโนแวค เข็มแรกไป และวันที่ 31ส.ค. นัดฉีดแอสตร้าเข็มที่ 2 แต่วันที่ 29 ส.ค มีนัดฉีดวัคซีนบาดทะยักเข็มสุดท้ายซึ่งฉีดห่างกันวันเดียวจะไปฉีดบาดทะยักตามนัดได้ไหมค่ะหรือว่าต้องเลื่อนฉีดบาดทะยักออกไปค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 6 mon...
    • ตั้งครรภ์ไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: Jane nisa

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนไม่มาค่ะ เดือนที่แล้วประจำเดือนมาวันที่ 12-15 กรกฎาคม แล้วมีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่ 16 กรกฎาคม แต่แบบป้องกันใส่ถุงนะคะ แล้วตอนนี้เดือนสิงหาคมถึงวันครบรอบประจำเดือนจะมายังไม่มาเลยค่ะ ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจก็ขึ้นว่าไม่ท้อง แล้วตอนนี้ประจำเดือนมาช้า4วันแล้วค่ะ เกินจากสาเหตุอะไรค่ะ
    • มีก้อนเลือดไหลจากช่องคลอ

เริ่มต้นโดย: Tara

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวานนี้มีเลือดออกจากช่องคลอดตอนตั้งครรภ์ค่ะ ไปพบแพทย์ แพทย์บอกแท้งคุกคามให้กลับมานอนพักไม่ได้ให้ยา ซาวด์ช่องคลอดยังไม่พบตัวอ่อน พบเพียงถุงตั้งครรภ์กับไข่แดง กลับมาถึงบ้านเวลาตอนประมาณเที่ยงคืนกว่ามีอาการปวดท้องมาก มีเลือดมากขึ้น มีลิ่มเลือด หลังจากนั้นไม่นานมีก้อนเลือดขนาดใหญ่ไหลออกมา และอาการปว...
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Kerio

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนไม่มาประมาณสีเดือนแล้ว ก่อนหน้าประจำเดือนก็มาไม่ปกติอยู่แล้ว มีอะไรกับแฟนก็ใส่ถุงตลอด ในแต่ละเดือนจะมีเลือดมากระปริบปรอยแปปเดียววันเดียว  และนอนดึกทุกวัน มีอาการปวดหลัง แต่ว่าก็ไม่เคยขาดนานขนาดนี้

• เป็นผื่น

เริ่มต้นโดย: ชลธิชา

• ตอบกลับ 1
    • พอดีอยากจะถามคุณหมอว่าหนูมีผื่นขึ้นที่หน้า,แขน2ข้าง,ต้นขา,ฝ่ามือ,เท้า,ลักษณะเป็นตุ่มแดงๆแสบๆคันๆอยากทราบว่าหนูเป็นผื่นอะไรคะแพ้อะไรรึป่าวค่ะ

• ฝีที่จั้กเเร้ เเดง เเสบ ปวด

เริ่มต้นโดย: ฝีที่จั้กแร้

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูมีตุ่มเเดงๆที่จั้กเเร้ค่ะ มันเเสบ ร้อน เเดง ปวดมากเลยค่ะ หนูไม่เเน่ใจว่ามันคือฝีหรือปล่าว เเต่มันปวดมากเลยค่ะคุณหมอ คุณหมอช่วยเเนะนำหน่อยได้ไหมคะ ว่าควรทำยังไง ก่อนจะเป็นตรงจั้กเเร้ หนูก็เป็นฝีที่เเก้มก้นเเล้วค่ะเเต่ก็หายเเล้ว พอหายที่ก้นก็มาเป็นที่จั้กเเร้ค่ะ
    • วัคซีนPfizer

เริ่มต้นโดย: Ngg610

• ตอบกลับ 0
    • อยากสอบถามค่ะว่า ถ้าเรากินคอลลาเจนก่อไปฉีดวัคซีนและกินหลังจากฉีดแล้ว จะมีผลอะไรต่อร่างกายมั้ยหรือต้องหยุดกินและรอกี่วันถึงจะกินได้คะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,876 ผ่านทาง 6,900 (ของทั้งหมด 16,109)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close