ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,901 ผ่านทาง 6,925 (ของทั้งหมด 16,146)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ผื่นคันที่หลัง

เริ่มต้นโดย: ณฤกฤษ ปานพรม

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 7 months มาแล้ว
    • ผมไปสักที่หลังมาคับ  แต่สักแค่เส็น ผ่านไปประมาน3วัน    ที่หลังรู้สึกคันพอดูอีกทีข้างหลังที่ผมไปสักมามีผื่นเม็ดเล็กๆขึ้นเต็มหลังเลยคับ  แต่รอยสักไม่เป็นอ่ะไร  พอผ่านไป2วันอาการเริ่มแย่ลง  มีผื่นเยอะขึ้น   และรู้สึกร้อนที่หลัง     มันเกิดจากอ่ะไรคับ
    • กลัวติด hiv

เริ่มต้นโดย: mini

• ตอบกลับ 2
    • คือผมออรัลเซ็กให้กับคนที่นัดผ่านเน็ต(ผู้ชาย)มา ตอนออรัลเซ็กไม่มีแผลในปากและไม่ได้แปรงฟันก่อนออรัล แล้วพอสามวันผ่านมา มีตุ่มสีแดงบริเวณเยื่อบุแก้มทั้งสองข้าง และมีตุ่มเล็กๆใสๆที่แทบจะมองไม่เห็นท่บริเวณเยื่อบุคอ(ไม่มีอารการเจ็บหรือแสบ) แบบนี้มีโอกาสติด HIV สูงไหมครับ
    • การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: จินดา

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะเมื่อเดือนที่เเล้วประจำเดือนมาวันที่18-23-24เเล้วหลังจากนั้นมีเพศสัมพันธ์กันแฟนไม่ได้ป้องกัน เเต่หลังนอกจนถึงวันที่29เเล้วไม่ได้มีอะไรกันเลย จนมาเมื่อวันที่19กรกฎาคมมีเพศสัมพันธ์แบบป้องกัน วันที่22มีอาการเจ็บหัวนม จะท้องมั้ยคะ
    • ก้อนในท้องเหนือสะดือ

เริ่มต้นโดย: Ngamkhana

• ตอบกลับ 1
    • อาการก้อนในท้องเหนือสะดือคลำดูแล้วเป็นก้อนยาวๆเต้นได้ด้วยคะเป็นแถวด้านซ้ายเหลือสะดือกดแล้วไม่เจ็บไม่ปวดแต่พอกดแล้วเหมือนจะอยากอุจาระออกมาคะบางทีก้อนก้อนยาวๆก้ปูดขึ้นมาคะอยกทราบว่าเป้นโรคอะไรร้ายแรงมั้ยคะเครียดมากคะ
      ปล.พึ่งคลองลูกคนที่2ได้3เดือนแล้วคะ
    • คันบวมแดงบริเวณนิ้ว

เริ่มต้นโดย: ธนาภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อเช้ามีอาการคันที่นิ้วมือ ตรงที่เป็นแผลเป็นจากการโดนกระต่ายกัด มีอาการบวมแดงบริเวณนิ้วที่คัน แสบร้อนที่ผิวหนังบริเวณรอยแดง และมีตุ่มน้ำเล็กๆ ทานแก้แพ้แล้วก็ยังไม่หาย หลังจากอาบน้ำทำความสะอาดก็ยังไม่หาย ทานยาแก้แพ้ก็ยังไม่ดีขึ้น ควรทำอย่างไรคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 9 months มาแล้ว ...
    • แปรงสีฟันสกปรกมาถูฟัน

เริ่มต้นโดย: Pen

• ตอบกลับ 1
    • เรียนสอบถามค่ะ น้องอายุ2ปี คือจะมีแปรงสีฟันเก่าค่อนข้างสกปรกค่ะใส่ไว้ในตระกล้าฝาผนัง ปกติน้องจะหยิบมาถูพนังเล่นค่ะไม่ทันได้มองค่ะน้องหยิบมาถูฟันเล่นค่ะ เลยพยายามใช้น้ำต้มสุกให้น้องบ้วน    ออกมาน้องไม่บ้วนค่ะดื่มน้ำเข้าไปค่ะ      เรียนถามค่ะ เชื้อโรคบนแปรงสีฟันจะเป็นอันตรายหรือไม่ค่ะ น้องจะมีโอกาสติด...
    • อาการแบบนี้คืออะไร?

เริ่มต้นโดย: อาทิตย์

• ตอบกลับ 1
    • คือเรามีอาการที่เวลาอยู่เฉยๆแล้วมีเสียงจากที่ไหนซักที่ดังขึ้นมาดังๆ กับอีกเหตุการณ์คือเวลาเราใส่หูฟังแล้วเสียงโฆษณาหรืออะไรก็แล้วแต่ดังขึ้นมาโพล่งๆดังแบบมากๆ หรือแม้กระทั่งตอนที่มีคนมาพูดอะไรใกล้ๆกูหรือทำเสียงแปลกๆมากวนตรงหูเรา เราจะพยายามเอาตัวออกมาจากตรงนั้นให้เร็วที่สุดค่ะ เวลามีเหตุกาณ์แบบที่กล่...
    • อาการข้างเคียงจากยา

เริ่มต้นโดย: นิชกานต์

• ตอบกลับ 1
    • ไปหาหมอได้ยาฆ่าเชื้อมาทาน ทานตอนประมาณ 10 โมง ตอนเย็นประมาณ 6 โมงมีอาการมึนงง คัดจมูก ไม่มีน้ำมูก วัดอุณหภูมิแล้วปกติ 36.5 ไม่มีไข้ เป็นผลข้างเคียงของยามั๊ยคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 7 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• มีก้อนที่บริเวณรักแร้

เริ่มต้นโดย: อั้น

• ตอบกลับ 1
    • คือเคยเป็นมะเร็งเต้านมเมื่อ 4 ปีที่แล้วค่ะ แล้วได้ทำการผ่าตัด และให้คีโมแล้ว แต่พอมาหลังๆเริ่มมีก้อนบริเวณรักแร้ ก้อนไม่ใหญ่มาก จึงได้ไปพบแพทย์ แต่แพทย์กลับบอกว่าเป็นก้อนเนื้อธรรมดา ไม่ใช่เนื้อร้าย แต่เมื่อสองวันมานี้เริ่มปวดมาก และเริ่มมีตุ่ม คล้ายๆผื่นขึ้นบริเวณรักแร้ค่ะ แบบนี้คาดว่าเป็นอะไรเหรอคะ...
    • หูอื้อ เวียนหัว

เริ่มต้นโดย: นวลจุฑา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการหูอื้อ และเวียนศรีษะค่ะ ไปหาหมอส่องกล้องหมอบอกหูอับเสบให้ยาหยอดหูมา แต่อาการยังไม่ดีขึ้น ตอนแรกแอบกังวลว่าคือผลข้างเคียงจากฉีดวัคซีนโควิด แต่หูอื่อมีอาการก่อนจะฉีดไม่น่าจะเกี่ยวกัน เลยอยากทราบว่า หูอื้อทำให้เสียนศรีษะใช่ป่าวคะ มันเกี่ยวกับระบบประสาทใช่ป่าว แล้วจะหายเองได้หรือเปล่า มีวิธีบรรเท...
    • ประจําเดือน

เริ่มต้นโดย: แป้ง

• ตอบกลับ 2
    • มีประจำเดือนล่าสุดวันที่ 29 เมษายน หลังจากนั้นวันที่ 6 พฤษภาคมมีเพศสัมพันธ์ แล้วกินยาคุมฉุกเฉิน ปกติทุกเดือนจะกินแบบ28 เม็ด ตอนนี้ 3 เดือนแล้วที่ประจำเดือนยังไม่มา วันที่22 กรกฎาคม มีเพศสัมพันธ์ต้องกินยาหรือไม่(วันที่ 4 กรกฎาคมเหมือนมีประจำเดือนแต่มาแค่นิดเดียวคือมาแล้วก็หยุดแล้ววันต่อไปก็มาแล้วก็หย...
    • ปวดท้อง หนาวตัวมาก

เริ่มต้นโดย: ดา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คุณพ่อหนูปวดท้องมากๆมาจะหนึ่งอาทิตย์แล้วค่ะ แต่ไม่มีเงินเพื่อไปพบแพทย์ ปวดท้องลักษณะเหมือนโดนมีดกรีดตรงกลาง จากท้องกลางขาวผ่านสะดือถึงฝั่งซ้ายค่ะ รู้สึกหน่วงๆตอนยืน พอนอนลงก้จะปวดไม่มากเท่าลุกขึ้นยืนหรือเดินค่ะ ลองกินยาพาราก้ช่วยบ้าง กินยาถ่ายก้แค่ถ่ายเป็นนำ้ค่ะ พอกินยากระต่ายบินก้ร...
    • การฉีดวัคซีน

เริ่มต้นโดย: มนต์ระวี เกตุแก้ว

• ตอบกลับ 0
    • เคยติดโควิคมาแล้วค่ะครบ1เดือน และไปฉีด วัคซีน ซิโนฟามร์ แล้วค่ะ อยากทราบว่า จะเป็นอะไรมัย อยากทราบคำแนะนำค่ะ
    • #ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: Wantanee

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่ามีอาการ ตัวร้อนเหมือนจะเป็นไข้ เบื่ออาหาร ปวดหัว ปวดเบ้าตาค่ะ เป็นมา 2วันแล้วค่ะ
    • ฝ่าไฟแดง

เริ่มต้นโดย: PP

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนตอนเป็นเมนส์วันเเรก แล้วเมนส์ไม่มาเลย เป็นเพราะอะไรคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 7 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• สอบถามทานยา

เริ่มต้นโดย: เพรส

• ตอบกลับ 1
    • สามารถทาน maxxlife iron ร่วมกับเฮโมวิตโกลด์ได้หรือไม่จะเป็นอันตรายหรือป่าวคเพอดีร้ายขายยาแนะนำให้ทานคู่กันได้ และหากทานสามารถทานกาแฟร่วมได้หรือไม่
    • selling real kidneys

เริ่มต้นโดย: Thongdee

• ตอบกลับ 0
    • I want to sell kidney seriously and urgently, the buyer must be a doctor who works in this area or is the hospital that really buys the kidney. Fraudulent scammers to send money first are not welcome. Welcome Dr. Dee only good hospital Please contact me urgently. Thank you.
    • อาการ

เริ่มต้นโดย: นุ๊ก วายุณี

• ตอบกลับ 1

• เวียนหัว คลื่นไส้ มึนงง บ้างทีบ้านหมุน มือสั่น เหนื่อยง่าย เกิดจากอะไรค่ะ

• ฉีดวัคซีนแอสตราเซเนกา

เริ่มต้นโดย: เอก

• ตอบกลับ 0
    • คุณหมอครับลบกวนหน่อยครับพอดีแม่ผมไปฉีดวัคซีนแอสตราเซเนกาเข็มสองมาครับฉีดมาแล้ว 18 วัน มันมีอาการหนาวเป็นบางเวลาครับแต่ไม่มีไขนะครับเป็นไม่ทุกวันบางวันก็ไม่เป็นครับและเป็นไม่นานบางครั้งก็เป็น 1-2 ช.ม.บ้างครั้งก็ครึ่งชั่วโมงก็หายครับ..
    • Booster Dose

เริ่มต้นโดย: waritta

• ตอบกลับ 0
    • รบกวนสอบถามค่ะ
      มีการฉีดวัคซีน Sinopharm ครบ 2 โดสไปเมื่อ 28/7/64
      ตอนนี้มีการเปิดลงทะเบียนเข็ม 3 booster dose Astrazeneca ค่ะ
      ตอนนี้สามารถลงทะเบียนได้ คิว 30/10
      รบกวนสอบถามคุณหมอคะ
      1. ถ้าฉีด Astrazeneca ต้องต่อ mRNA อีกมั้ยคะ
      2. หรือควรรอ mRNA ทีเดียวเลยค่ะ
      ขอบคุณค่ะ
    • ฉีดวัคซีนโควิด-19 ได้ไหม ?

เริ่มต้นโดย: Tigus

• ตอบกลับ 0
    • เนื่องจาก เป็นนักเรียนช่วงวัย 16 ปี จะได้รับวัคซีน แล้วหนูมีภาวะหัวใจเต้นผิดจังหวะ เต้นช้าผิดปกติ จึงจะสอบถามว่า สามารถฉีดวัคซีนได้หรือไม่คะ
    • มีเลือดออก

เริ่มต้นโดย: ลักขณา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อประมาณช่วงเวลา 6.30 น. ดิฉันมีเลือดออกเหมือนประจำเดือน ขณะนั้นดิฉันกำลังนอนอยูและรู้สึกแปลกๆ คิดว่าเป็นระดูขาวไหลออกมา รู้สึกว่าไหลแรงเลยรีบลุกจากที่นอน ก็มีเลือดไหลพรวดออกมาเยอะมาก สีเลือดเป็นสีเข้ม เป็นสีนำตาลเข้มคล้ายน้ำคาวปลาแต่ไม่มีกลิ่นเหม็น

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 7 months ม...
    • โรคภูมิแพ้กับวัคซีน

เริ่มต้นโดย: เคลียร์

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้หนูอายุ 18 ปีเป็นภูมิแพ้เคยไปเทสสาร16อย่างที่โรงพยาบาลแพ้หมดเลย ขนสุนัขขนแมว เกสรดอกไม้ ฝุ่นฯ และก็แพ้อาหารทะเล พอดีที่หนูทำงานอยู่เขาให้ไปฉีดวัคซีนของแอสตร้าเซเนก้า หนูกังวลว่าจะฉีดได้ไหมหรือหนูต้องเตรียมพร้อมยังไงคะ หนูขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,901 ผ่านทาง 6,925 (ของทั้งหมด 16,146)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close