ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,851 ผ่านทาง 6,875 (ของทั้งหมด 16,002)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: พีน

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 6 months มาแล้ว
    • มีเลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์ ไปตรวจภายใน หมอบอกว่าอาจเกิดจากปากช่องคลอดเเห้ง ทำให้ถลอกเเละมีเเผล ทำให้มีเลือดออก จากการตรวจภายในไม่มีอะไรผิดปกติ
      มาเดือนนี้เป็นอีกค่ะ เลือดสีขุ่นๆน้ำตาลๆไม่ใช่สีเเดงสด ออกมาจากช่องคลอดขณะมีเพศสัมพันธ์ ไม่เจ็บนะค่ะ

• วัคซีน & อาการลองโควิด

เริ่มต้นโดย: ออมสิน

• ตอบกลับ 0
    • หนูมี2คำถามนะคะ
      คำถามที่1)หนูฉีดวัคซีนAZ จะครบเดือนแล้ว แต่อาการปวดแขนยังไม่หาย ไปหาหมอมา2คลินิก ก็ยังไม่หายปวดแขน หมอบอกมาว่า แพ้ไวรัส และกล้ามเนื้ออักเสบ  แล้วก็มาติดโควิดค่ะ หนูสามารถฉีดวัคซีนเข็ม2ได้รึเปล่าคะ(โรคประจำตัวเป็นภูมิแพ้ค่ะ)
      คำถามที่2) หลังหายจากเป็นโควิดแล้ว หลักๆหนูมีอาการเหนื่อยง่า...
    • ถุงยางแตก

เริ่มต้นโดย: Roy.pk

• ตอบกลับ 0
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันนี้แล้วถุงยางแตกเดือนนี้กินยาคุมฉุกเฉินไป2ครั้งแล้วควรทำยังไงครับต้องกินยาคุมฉุกเฉินอีกไหม
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: prim

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ17 ประจำเดือนไม่มา67วันแล้วค่ะ แต่ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ พื้นฐานเป็นคนประจำเดือนมาปกติทุกเดือน มีเลทบ้าง แต่ไม่เคยนานขนาดนี้ เนื่องจากช่วงเดือนสิงหาที่ผ่านมา อยากลดหุ่น จึงควบคุมอาหารและออกกำลังกาย แต่ทำได้เพียง 1 สัปดาห์เท่านั้น แล้วหลุด กลับไปกินหนักกว่าเดิม และนอนดึกกว่าเดิม มันเกี่...
    • สามารถฉีดวัคซีนได้ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ไอซ์

• ตอบกลับ 1

• มีอาการปวดกรามข้างซ้ายมาเกือบอาทิตย์แล้วค่ะ ไม่ทราบสาเหตุ ตื่นมาก็ปวด แล้วหายไป1วัน แล้วก็กลับมาปวดทุกวัน ส่วนใหญ่ปวดเวลากลางคืนกับตื่นนอนค่ะ

วันที่7สิงหาคมนี้ มีการไปฉีดวัคซีน AZ เข็ม 1 สามารถไปฉีดได้ไหมคะ? (ไม่ได้กินยาแก้อาการปวดใดๆ)
      ปล. ขอวิธีรักษาอาการปวดกรามเบื้องต้นหน่อยด้วยนะคะ
    • หลั่งนอก

เริ่มต้นโดย: PAM

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามว่าแฟนช่วยตัวเองเมื่อคืนวันอาทิตย์ แล้วผ่านมาจนวันพุธเรามี พสพ.แบบปล่อยนอกคือใส่แค่ไม่นาน แล้วเอาออกมาใช้มือช่วยจนเสร็จปล่อยข้างนอก แบบนี้เสี่ยงต้องทานยาคุมฉุกเฉินมั้ยคะ
    • ปวดหลังช่วงล่าง

เริ่มต้นโดย: สุธาทิพย์

• ตอบกลับ 1
    • พึ่งได้กลับมาออกกำลังกายในรอบ2เดือนค่ะ แล้วรู้สึกว่าหลังจากออกกำลังกายวันแรกรู้สึกปวดหลังช่วงล่างและมีอาการเหมือนไฟช็อต เป็นอยู่บ่อยครั้งเวลาจะยืน ช็อตจนขาอ่อน บางทีก็เจ็บมายันสีข้างด้านขวา อยากทราบว่าเป็นอะไรคะ แล้วพอมีวิธีรักษายังไงบ้างคะ
    • ไอมีเสมหะ

เริ่มต้นโดย: Rin

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอแห้งๆช่วงเช้า  ไม่ทุกวัน  ใน1วัน ไอประมาณ ไม่เกิน6 ครั้ง  แต่มีเสมหะอยู่ในคอตลอด
    • นอนไม่ค่อยหลับ

เริ่มต้นโดย: Yuphinhs

• ตอบกลับ 1
    • อยากปรึกษาคุณหมอเรื่องการนอนค่ะ ต้องเล่าก่อนว่าก่อนมาทำงานการนอนปกติค่ะ แต่พอมาเริ่มทำงานซึ่งการทำงานมีการเปลี่ยนกะสัปดาห์ละ1ครั้ง ซึ่งตรงนี้เป็นปัญหามากค่ะเรื่องการนอน นอนยากมาก บางครั้งใช้เวลาเป็นชั่วโมงถึงหลับลง เคยนอนไม่หลับ3วัน หลังจากนั้นได้ไปหาเภสัชซื้อยามากิน ต้องบอกว่ากินแทบทุกครั้งที่เปลี่...
    • ตรวจโควิด

เริ่มต้นโดย: ภาณุวิชญ์ พันธุวร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ ผมมีเรื่องสอบถามครับ ผมได้ดูหมอท่านหนึ่งสาธิตวิธีการใช้ชุดตรวจเชื้อโควิดผ่านทางช่องไทยรัฐ ผมสงสัยว่าชุดตรวจ1ชุดตรวจได้ครั้งเดียวใช่หรือเปล่าครับ
      ขอบคุณครับ

• แบบนี้ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Bell Bell

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะประจำเดือนไม่มาหลายเดือนแล้วค่ะ มีเพศสัมพันธ์ล่าสุดเมื่อวันที่ 27กุมภาพันธ์2564 ใส่ถุงยางค่ะ แต่ตัวเราไม่ได้เช็คว่าถุงรั่วมั้ย แล้ววันที่ 3มีนาคม มีเลือดออกมานิดหน่อยค่ะ แล้วประจำเดือนมาในวันที่5-12มีนาคม แต่หลังจากนั้นจนถึงปัจจุบันนี้ ประจำเดือนยังไม่มาอีกเลยค่ะ เลยเค...
    • มีเลือดปนน้ำลาย

เริ่มต้นโดย: N

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันมีเลือกออกปนน้ำลาย ซื่งไม่ทราบว่ามาจากไหน แต่หลังจากที่นำน้ำกลั้วปากเลือกก็ไม่มีค่ะ เบื้องต้นมีอาการเจ็บคอ กลืนน้ำลายเหมือนมีอะไรอยู่ในคอ อยากทราบว่าเป็นอาการของอะไรคะ?
    • ประจำเดือนมามากกว่าปกติ

เริ่มต้นโดย: ใบไผ่ พลยานนท์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีหนูมีเรื่องจะปรึกษา คือหนูท้องตอนอายุ15หลังคลอดประมาณ4-5เดือนแม่ก็พาไปอยู่กทม.หนูทำใบนัดตรวจหลังคลอดหายเลยไม่มีโอกาสไปพบหมอหลังจากคลอดได้1ปีหนูเริ่มสังเกตมีเนื้องอกออกมาบริเวณอวัยวะเพศหนูลองค้นหาเหมือนเป็นหูดงอนไก่หนูก็ยังไม่กล้าไปหาหมอพอนานไปเริ่มหายแต่มีเลือดออกจากช่องคลอดไหลทุกวัน จน...
    • ขึ้นเป็นจัมๆ ตามแขน ขา ตัว

เริ่มต้นโดย: กุ้ง

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการขึ้นเป็นจัมๆ คล้ายเลือดคลั่ง ตามแขน ขา ฝาเท้า นิ้วเท้า นิ้วมือ  ตัว มีหน้าบ้าง คับ มันเป็นเกี่ยวกับอะไรคับ เกี่ยวกับหลอดเลือดฝอยหรือป่าว แนวทางรักษาต้องยังไงต้องหาหมอผิวหนังใช่ไหมคับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 6 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• กระดูกโหนกแก้มแตก

เริ่มต้นโดย: วีรวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • ผมประสบอุบัติเหตุ มอไซค์ ล้ม ใส่หมวกกันน็อคด้วย แต่เอกซเรย์ หมอบอกว่า กระดุกเป้าตา และ กระดูกตรงแก้มแตก ช่วงแรกก็รู้สึกตึงๆ ผ่านมา1อาทิตย์ ทำไมมันไม่รู้สึกปวดอะไรเลย พอหมอนัดเขาบอกว่าแตกเยอะ *หมอประจำตัวที่รักษาวันแรก แต่ตอนนี้ผ่านมา2อาทิย์ เขาให้ไปพบหมอ กระดูก แปลกใจคือ มันไม่บวม ไม่ปวดเลย แต่มีอาก...
    • แน่นหน้าอก

เริ่มต้นโดย: เนย

• ตอบกลับ 1

• รู้สึกแน่นหน้าอกค่ะ เป็นมา 3 วันแล้ว เหมือนมีอะไรติดอยู่ตรงอก เจ็บมีบ้าง แต่ไม่มากนะคะ เป็นคนหายใจไม่เต็มปอดบ่อยค่ะ มีวิธีแก้มั้ยคะ แล้วตรงเงือกมีตุ่มสีขาวค่ะ เจ็บ ไม่แน่ใจว่าเป็นร้อนในรึเปล่า เกิดจากอะไรหรอคะ

• เจ็บและปวดช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: วราภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • คือปวดช่องคลอดค่ะ และแสบขัดเวลาปัสสาวะเป็นบางครั้ง. สองวันแรกคือลองเอานิ้วแตะที่ช่องคลอดไม่แน่ใจว่าใช้ตกขาวหรืป่าวมันเป็นเมือกสีเขียวๆ แต่ตอนนี้เป็นสีเหลืองๆแล้วค่ะ จะมีปวดท้องน้อยหน่อยๆแต่ไม่มากเท่าไหร่ค่ะ เลยไปร้านยามา ร้านแรกบอกว่าเป็นเชื้อราในช่องคลอด หมอเลยให้ยาฆ่าเชื้อและยาฆ่าเชื้อในช่องคลอดแล...
    • ไอมีเสมหะ

เริ่มต้นโดย: F

• ตอบกลับ 1
    • อาการ
      ไอมีเสมหะประมาณ 1 เดือนกว่าแล้ว(ไม่แน่ใจว่าเป็นตั้งแต่ ตอนทานอาหารแล้วมี อาหารบาดที่ลำคอหรือป่าว)
      อาทิตย์แรกแค่ไอมีเสมหะ ตอนนี้เหมือนมีก้อนที่ลำคอ ทำให้หายใจลำบาก แน่นหน้าอกเล็กน้อยเวลานอน
      ถ่ายอุจจาระเวลาล้างจะลื่นๆ เหมือนเสมหะ ไปหาหมอ 2 รอบได้ยา ละลายเสมหะมาทานก็ไม่ดีขึ้น
      จมูกยังได้กลิ่น รับร...
    • เลือดออกทางทวารหนักมาก

เริ่มต้นโดย: สายสุนีย์

• ตอบกลับ 1
    • มีเลือดออกทางก้นมาสามอาทิตย์แล้ว ทำยังไงดี เจ็บก้นมากๆ เพราะอึมันแข็งและใหญ่ เราปรับการกินมาเป็นปีๆ เพราะปีที่มีปัญหาท้องผูก เดือนกว่ายังไม่อึ หมอให้ปรับพฤติกรรม เราปรับแล้วค่ะ ดื่มน้ำ ไฟเบอร์ กินผัก ออกกำลังกาย  อุตส่าลุกมาออกกำลังกายเป็นสิ่งที่ทำยากที่สุด แล้วแบบอาการดีขึ้นเริ่มอึทุกอาทิตย์ ปัจจุบ...
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: หอม

• ตอบกลับ 1
    • นูปวดท้องข้างช้ายค่ะใกล้กับเอวไม่รู้สาเหตุเกิดจากอะไร
    • ยาคุมแผงสอง

เริ่มต้นโดย: Zom

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะ กินยาคุมแบบ28เม็ดไป 1 แผง พอหมด ปจด. มา พอหายแล้วเริ่มกินแผง 2 ได้ 4 เม็ด แล้วมีพสพ หลั่งใน จะท้องมั้ยคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 6 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เป็นรูที่หูค่ะ

เริ่มต้นโดย: โปรดปราน สีวิรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • เป็นรูที่หูมีน้ำเหม็นๆไหลออกมาค่ะ ถ้าเราไม่บีบก็จะคันค่ะ เป็นรูแบบนี้ตั้งแต่เกิดค่ะ น้ำที่ไหลมาบางทีก็ออกมาเองถ้าเราไม่บีบจะคันค่ะ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,851 ผ่านทาง 6,875 (ของทั้งหมด 16,002)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close