ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,076 ผ่านทาง 6,100 (ของทั้งหมด 15,955)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • สอบถามเรื่องสูตินารีค่ะ

เริ่มต้นโดย: โบว์

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 3 months มาแล้ว
    • มีปัญหาเรื่องแคมซ้ายบวมเป็นก้อน เจ็บมาก นั่ง ยืน เดินลำบากมาก มีอาการไข้ตัวร้อน ประกอบกับมีการปัสสวะที่มีสีเข้ม แสบนิดๆและมีกลิ่นแรงมากค่ะ ควรทำอย่างไรดีคะ มีวิธีบรรเทาอย่างไรบ้างคะ
    • ประจำเดือนไม่มา ตรวจ3รอบ

เริ่มต้นโดย: บีบีม

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ หนูมีประจำเดือนครั้งล่าสุดวันที่ 9/10 แล้วหนูมีอะไรกับแฟนไม่ได้ป้องกันวันที่ 27/10 แล้วพอถึงวันที่9/11 ประจำเดือนหนูไม่มา หนูมีอะไรกับแฟนอีกครั้ง12/11  หนูเลยตรวจครั้งแรกวันที่16/11 แบบจุ่มขึ้น1 ขีด ตรวจครั้งที่2 แบบหยดวันที่ 22/11 ขึ้น1 ขีดและตรวจครั้งที่ 3 แบบจุ่มวันที่5/12 ตอนนี้จะ2เดือ...
    • กังวลเป็นโรคอะไรกันแน่

เริ่มต้นโดย: Kittikorn

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อคืนวันพฤหัสผมรู้สึกร่างกายอ่อนล้าจากการเล่นเกมมาก แล้วกินทาโกะยากิ10ลูกแล้วนอนเลย ตื่นมารู้สึกไม่สบาย แต่ตัวไม่ร้อน ท้องปั่นป่วนนิดหน่อย ครอบครัวก็ให้กินอีโน พอถึง5-6โมงเย็น ก็มีอาการใหม่เพิ่มมา ไม่ว่าจะนอนราบหรือนั่งหรือยืนก็รู้สึกว่า (ผมเรียกอาการไม่ถูก มันแน่นมันจุก ตรงหัวใจครับ โดยเฉพาะตอนห...
    • กระเพาะปัสสาวะ

เริ่มต้นโดย: ณัฐชา พุ่มกล่ำ

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอาการปวดหัวหน่าวเวลาปัสสาวะเสร็จค่ะ 

สามารถซื้อยาจากเภสัชได้มั้ยคะ

• ฉันเป็นอะไร?

เริ่มต้นโดย: เบสท์

• ตอบกลับ 1
    • สวัดดีทุกคนฉันมีเรื่องมาปรึกษาคือฉันมีอาการร้องไห้แบบไม่มีสาเหตุฉันเป็นอย่างงี้มาเกือบ1ปีแล้วตัังแต่ฉันมีอาการนี้ฉันก็รู้สึกว่าฉันค่อนค้างจะเบื่อชีวิตตัวเองทุกอย่างที่ฉันเคยชอบก็ไม่ชอบแล้วฉันเริ่มเป็นคนที่มีโรคส่วนตัวสูงเริ่มที่จะไม่ยิ้มและบางทีที่ฉันเศร้ามากฉันก็คิดว่าพ่อกับแม่อยากให้ฉันเกิดมาจริงจ...
    • ไออย่างเดียว

เริ่มต้นโดย: กุลวดี

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าไอแห้งเมื่อไหร่จะหายค้าไม่มีไข้ไม่อะไรเลยอยากทราบว่าเป็นอะไรค้า
    • ใจสั่นเวลานอนหงาย

เริ่มต้นโดย: ที

• ตอบกลับ 2
    • เวลานอนหงายจะมีอาการใจสั่น ตื่นมาปัสสวะกลางดึกบ่อย 3-4ครั้ง/คืน ตื่นจะมีอาการมือเท้าตัวชาจะรู้แปลกช่วงท้องด้านซ้าย ปวดหลังช่วงเหนือเอวบ่อยๆ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ไม่เข้าใจตัวเอง

เริ่มต้นโดย: กัลยากรนาคสมภพ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูอยู่ๆหนูชอบก็ร้องไห้ออกมาแบบไม่รู้สาเหตุ หนูรู้สึกเบื่อ เหงา เคว้ง ไม่อยากทำอะไร ไม่อยากยุ่งกับใคร จนบางครั้งหนูมีความคิดที่อยากจะเลิกเป็นเพื่อนกับเพื่อนที่สนิทและรักกันมากๆ หนูไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรแต่เป็นบ่อยมากๆเลยค่ะ รู้สึกแย่มากเลย หนูนอนร้องไห้เหมือนคนบ้าเลยค่ะ หนูเหนื่อยมากเลย...
    • กินยาคุมเกินไป 2 เม็ด

เริ่มต้นโดย: 3 เม็ด

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะ เราเข้าใจผิด คิดว่าลืมกินมาตั้งแต่ 2 วันที่แล้ว รวมวันนี้เป็น 3 เลย แกะกินไป 3 เม็ดทีเดียว แต่มานึกขึ้นได้ หลังจากกลืนยาไปแล้ว ว่าเราก็ทานมาปกติ ไม่ได้ลืมนี่น่า แบบนี้ พรุ่งนี้ ต้องไม่ทาน หรือ ทานต่อไปเลยคะ
    • ฮอร์โมนเพศชาย ในผู้หญิง

เริ่มต้นโดย: วันนา

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกว่าตัวเองมีฮอร์โมนเพศชายในร่างกายเยอะมากเลยค่ะ ทั้งประจำเดือนไม่มาหลายเดือน มีเครา หนวด และขนตามร่างกายเยอะ และมีเสียงทุ้มด้วยค่ะ คือพึ่งอายุ16เองอ่ะค่ะ หนูกลัวเรื่องโรคแทรกซ้อนมากเลยค่ะ คือหนูต้องรับมือยังไงบ้างหรอคะ
    • ช่วยทีนะคะตอนนี้เครียดมาก

เริ่มต้นโดย: Ddy..

• ตอบกลับ 1
    • หลังมีเพศสัมพันธ์เสร็จประมาณ1วัน *ปล หนูพึ่งเคยมีเพศสัมพันธ์ครั้งแรกตอนต้นเดือนที่แล้วแต่ครั้งนี้ไม่ใช่ครั้งแรกค่ะแต่รู้สึกเจ็บตลอดตอนทำเจ็บแค่ช่วงแรกนะคะ* รู้สึกว่าเจ็บที่อวัยวะเพศตอนที่ปัสสาวะค่ะ อาการเจ็บคือตอนที่จะปัสสาวะจะเสร็จเจ็บๆแสบๆปวดๆ
      พอตอนที่ปัสสาวะเสร็จแล้วก็รู้สึกเจ็บๆเสียวๆแบบบอกไม่ถู...
    • คัน ตุ่มน้ำใส

เริ่มต้นโดย: ปนัดดา เกตุแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • รุ้สึกว่าคันมากค่ะ มันเป็นเหมือนผื่นค่ะเเต่เป็นตุ่มน้ำใสเยอะเเละคันมากๆ สาเหตุเกิดจากอะไรคะ? รักษาได้อย่างไร? อะนตรายไหมคะ?
    • สำลักอาหารบ่อย

เริ่มต้นโดย: พระวีระจิตร คเนจร ณ อยุธยา

• ตอบกลับ 1
    • อาตมาอายุ65  สำลักอาหารบ่อย ได้ยินว่ามีสารเพิ่มความข้นให้อาหารป้องกันการสำลัก ใช้ได้ไหมจร้า อันตรายไหม ซื้อที่ไหน เรียกว่าอะไรจร้า

• มีเพศสัมพันธ์ช่วง ปจด.

เริ่มต้นโดย: ธิดารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • ถ้ามีเพศสัมพันธ์แบบไม่ได้ใส่ถุงยางในช่วงที่มีประจำเดือนแต่ไม่ได้หลั่งในจะเป็นอะไรมั้ยคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ช่องคลอดมีกลิ่น

เริ่มต้นโดย: Jirapohon

• ตอบกลับ 1
    • ช่องคลอดมีกลิ่นเหม็นแรงมากและมีน้ำสีขุ่นๆเทาๆหรือปนเลือดหรือป่าวไม่แน่ในเพราะริบเดือนพึ่งหมดไปวันสองวันไม่มีอาการแสบคันบวมแดงอะไรระหว่างมีรอบเดือนก็มีกลิ่นช่องคลอดมีกลิ่นคือมีหลังเป็นรอบเดือนก่อนหน้านี้ไม่มีกลิ่นอะไรระหว่างมีรอบเดือนไม่ได้มีเพศสัมพันธ์อยากทราบว่าเกิดจาดอะไรคะเป็นเชื้อราหรือติดเชื้ออ...
    • ตัวร้อนกินยาไม่หาย

เริ่มต้นโดย: Sai

• ตอบกลับ 1
    • ตัวร้อนเหมือนมีไข้อ่อนๆ ไปคลินิกแถวบ้าน ได้ยาลดไข้ แก้ไอ ลดน้ำมูก คลายกล้ามเนื้อ ยาฆ่าเชื้อ กินยามา 2 วัน ยังไม่หายเลยค่ะ อาการก็ หนาวเวลาอยู่ในแอร์ ปวดเมื่อยเนื้อตัว ไม่ไอ ไม่จาม ไม่มีน้ำมูก บางทีก็เจ็บลำคอข้างขวา ลงไปถึงกลางอก ตาข้างขวาแดง แสบ แต่ลืมตาได้อยู่นะคะ เมื่อ 2 วันก่อน ใส่คอนแทคแล้วเคือง...
    • มีปัญหาเรื่องความจำ

เริ่มต้นโดย: ณัฐชา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ปีนี้อายุ 23 ย่างเข้า 24 แล้วคือช่วงนี้รู้สึกว่าตัวเองมีปัญหาเรื่องการทำงานในที่ทำงาน รู้สึกเครียดกับงานที่ทำมากๆ และบางครั้งก็หลง ๆ ลืม ๆ ว่าตัวเองกำลังทำอะไร หรือบางครั้งยังไม่ทันเกิน 5-10 นาทีก็ลืมไปแล้วว่าเมื่อกี้เจ้านายพูดว่าให้ทำอะไรยังไงคะ บางทีก็พยายามช่วยตัวเองในเรื่องของการจดบันท...
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: W

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บคอเหมือนมีอะไรติดในคอ กลืนน้ำลายก็เจ็บ ก่อนหน้านี้นอนตี2-3 แล้วก็กินน้ำเย็นติดกันประมาณอาทิตย์นึง ใช่โควิดมั้ย
    • มีเพศสัมพัน

เริ่มต้นโดย: บูม

• ตอบกลับ 1
    • แฟนมีประจำเดือนวันที่17 ประจำเดือนของแฟนหยุดวันที่20 แล้วผมมีอะไรกับแฟนวันที่23เวลาตี3 แล้วหลั่งในโดนไม่ได้ตั้งใจ ตื่นเช้ามาผมให้กินยาคุมฉุกเฉินช่วงประมาณ 9 โมงเช้า หลังจากนั้นวันที่28 มีอะไรกับแฟนตอนเที่ยงแล้วมีเลือดออกเยอะเหมือนมีประจำเดือน แต่ไม่ใช่ประจำเดือน แฟนไม่มีอาการเจ็บหรือแสบตรงอวัยเพศเลย...
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: นางสาวสุภาพร เงางาม

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บหน้าอกตรงกลางบริเวณข้างล่างไหปลาร้านิดนึง ร่วมกับอาการแน่นหน้าอก หายใจลำบาก ทุกครั้งที่เจ็บหน้าอกก็จะเจ็บลามไปด้านขวา ทุกครั้งเลยค่ะ อาการแบบนี้เป็นไรหรอคะ เป็นมา2ครั้งแล้วค่ะ
    • เป็นไข้ ช่วงเย็น

เริ่มต้นโดย: เอ็ม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมจะมีไข้ประมาณ 37.4 ทุกวัน ช่วงเย็นๆ ประมาณ 18:00น ถึง ประมาณ 22:00 น. เพลีย ปวดเมื่อย จะมีปวดหัวขวา และ กระบอกตาขวา หน้าผาก ซีกขวา ปวดมากๆทั้งวัน ผมเป็นอะไรครับ
    • ปัญหาเกี่ยวกับการนอนค่ะ

เริ่มต้นโดย: เอมี่

• ตอบกลับ 1
    • คือเรานอนไม่หลับมาเป็นเดือนแล้วค่ะคือมันนานมาก นานจนเราคิดว่ามันไม่ปกติแล้วใช่มั้ย! คือปกติเมื่อก่อนเราจะนอนประมาณ3-4ทุ่มค่ะ.แต่ทุกวันนี้นอนประมาณตี3-4ได้เลยค่ะ.เรารู้สึกว่ามันทรมานมากเลยค่ะ เราอยากนอนแต่มันไม่หลับ เคยลองนอนตอน2-3ทุ่มแล้วแต่ก็ไม่หลับเหมือนเดิมค่ะ กว่าจะหลับได้นานมากๆ ปกติจะเปิดเพลงก...
    • จู่ๆก็ปวดรูทวารจี๊ดๆ

เริ่มต้นโดย: Feiya

• ตอบกลับ 1
    • หนูปวดรูทวารจี๊ดๆเลยค่ะวันนี้ ตอนแรกคิดว่าท้องผูก เพราะเหมือนจะอยากถ่าย แต่พอผ่านไปสักพัก หนูก็รู้สึกไม่ปวดแล้ว ปวดรูทวารอย่างเดียว ปกติหนูเป็นริดสีดวงอยู่แล้วนะคะ แต่ไม่เคยปวดเลยค่ะ แต่อาจจะมีเจ็บบ้างตอนถ่ายแข็ง หนูอยากรู้ว่าปวดเพราะริดสีดวงหรือว่าถ่ายไม่ออกหรือยังไงอะค่ะ
    • ไม่รู้ว่าเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: ธนัชพร

• ตอบกลับ 1
    • เวียนหัว ปวดหัว หนักหัว ตัวร้อน จุกหน้าอก,ลิ้นปี่  ท้องรู้สึกแปลกๆบอกไม่ถูก กินยาแก้ปวดหัวเเต่ไม่หาย กินอีโนก็ไม่หาย กินบาแอนตาซินก็ไม่หาย
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,076 ผ่านทาง 6,100 (ของทั้งหมด 15,955)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close