ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,951 ผ่านทาง 15,975 (ของทั้งหมด 16,107)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เจ็บแปลบที่อุ้งเชิงกราน

เริ่มต้นโดย: ณะปาภา

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 12 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ หลังจากที่เก็บไข่ไป20ฟอง แล้วหลังจากนั้นมีอาการท้องบวมไม่ยุบถึง ณ ตอนนี้ เก็บไขไปวันนที่ 05 เมษายน 2562 จากนั้นมามีอาการ เจ็บแปลบ เป็นระยะๆ ไม่ทราบว่าเกิดการอักเสบภายในหรือเปล่าค่ะ
    • อากาศร้อน

เริ่มต้นโดย: แพร

• ตอบกลับ 1
    • อากาศร้อนจัดแล้วรู้สึกเวียนหัวเบื่ออาหารคลื่นไส้เพลียร่างกายไม่มีเหงื่อออกอยากรู้ว่าเป็นโรคอะไรหรือป่าวคะ
    • เจ็บท้องไม่หาย

เริ่มต้นโดย: Sarocha

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือมีอาการเจ็บท้องตั้งแต่วันที่27ตอนกลางคืน วันนั้นเจ็บช่วงท้องน้อย นึกว่ามีประจำเดือนแต่ไม่มี พอคืนวันที่28 ตัวร้อนมากๆ อาการร้อนๆหนาวๆ พลิกตัวทีไรก็จะเจ็บท้องตลอดเลยค่ะ วันนี้อาการเจ็บท้องมันมาเจ็บตรงช่วงกลางๆท้องอ่าค่ะ ประมาณรอบสะดือเลยค่ะ แต่ที่ตัวร้อนเมื่อคืนเช้ามาไม่เป็นอะไรแล้วค่ะ เ...
    • ไอมีเสลดร่วมกับเป็นไซนัส

เริ่มต้นโดย: ปุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • ไอมีเสลดและกลายเป็นไซนัสอักเสบจนมีน้ำมูกสีเขียวเเล้วเบาแต่ตอนนี้ก้อไอเป็นเสลดข้นเหมือนเดิม เกิดจากอะไรค่ะแล้วทำยังไงถึงหาย ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • แน่นท้อง ปวดท้อง รู้สึกปวดตรงกระเพราะอาหารค่ะ

เริ่มต้นโดย: กระถิน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีหนูปวดท้อง แน่นท้อง ทางด้านซ้ายค่ะ กดแล้วมันจะมีเหมือนเส้นเอ็นเต้นตุบๆ แล้วก็เจ็บ แล้วลุกเดินไปไหนมาไหนมันจะปวด หนูกินยาแก้กระเพราะอาหาร กินทั้งยาน้ำยาเม็ดแบบเภสัชแนะนำแล้ว 1 วัน แต่ไม่ดีขึ้น ต้องไปหาหมอไหมคะ รึมันจะดีขึ้นอยู่แค่รอไปอีกวัน
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: bowe2691

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าผมมีอาการไอเจ็บคอเสมหะเป็นสีเหลืองเกิดจากสาเหตุใดครับ
    • จามน้ำมูลใสๆไหลประจำ

เริ่มต้นโดย: วิรัช

• ตอบกลับ 1
    • ผมจามมากติดๆกันบางที10-20ครั่งมีน้ำมูกไหลส่วนมากจะใสๆบางทีมีคล้ายผงดำๆกระจายเต็มน้ำมูก จามมากๆจะเจ็บคอ เป็นๆหายมานาน บางทีก็3-7หายแต่บางทีร่วมเดือน เป็นแบบนี้หลายปีแล้ว ส่วนมากจะจามตอนดึกๆหรือเช้ามืด และทุกที่ที่มีอากาศเย็นๆแต่หลายๆครั้งอากาศร้อนก็เป็น ทำไงดีครับ ขอบคุณครับ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: อรนีย์

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องน้อย ทั่วท้อง (ไม่รู้ตำแหน่งว่าปวดท้องต้องไหนแน่ ) ปวดคล้ายมีประจำเดือน “แต่ประจำเดือนยังไม่มา1เดือน”  เวลาปวดเกร็จมากจะราวลงขา เท้าเย็น ช่วงนี้ท้องอืดเป็นประจำ ท้องอืดตั้งแต่ตื่นนอน มีอาการเบื่ออาหารร่วมด้วย อ่อนเพลีย
    • อายุเท่าไหร่ถึงเป็นเบาหวานได้ครับ

เริ่มต้นโดย: ชนวีร์

• ตอบกลับ 1
    • คือผมอายุ 17 ปี สูง 174 หนัก 60 แต่คือช่วงนี้สังเกตุว่าตัวเองกินเยอะมากแต่น้ำหนักไม่ค่อยขึ้น กินทั้งกุ้ง ชาบู ติดๆกันเลย แต่น้ำหนักขึ้นมา 4-5ขีด แต่พอไม่ได้กินอะไรก็ลดไว ครับ ผมเลยสงสัยว่าผมเป็นเบาหวานรึเปล่า
    • ปวดท้องน้อยแบบปวดบิดๆ

เริ่มต้นโดย: กนกวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • หนูปวดท้องน้อยก่อนประจำเดือนจะมาประมาณ1อาทิตได้ค่ะอาการปวดๆหายๆค่ะแล้วประจำเดือนของหนูมาวันแรกมันมาน้อยค่ะหนูอยากทราบว่าหนูเป็นอะไรค่ะ
    • ปวดท้อง เหนือสะดือถึงลิ้ปี่

เริ่มต้นโดย: กฤติ

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการปวดท้องเหนือสะดือ จนถึงลิ้นปี่ และบ้างครั้งก็ปวด หน้าอกด้านซ้าย จะปวดตอนเหนื่อ หรือ นอนหมอนต่ำ หรือ นอนตะแคงเอาด้านซ้ายลง แล้วจะหายใจลำบากตอนนอนตะแคง คับ
    • มีอาการเกือบครบทุกข้อครับ

เริ่มต้นโดย: กิตติพงษ์ อนุพันธ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับผมเป็นผู้ชายอายุ 26 ปี สถาณะเเต่งานได้ประมาณ 1 ปีกับ 4เดือนครับทำอาชีพค้าขายกับภรรยากิจการเป็นไปได้ด้วยดีครับไม่ปัญหาอะไรให้คิดมากกับเรื่องกิจการเเต่ชอบมีความคิดหรือทำหลายอย่างเกี่ยวกับการค้าขายครับ..จุดเริ่มต้นของผมคือการนอนไม่หลับครับพอระยะเวลาผ่านไปอาการของผมหนักขึ้นเรื่อยๆครับหมายถึงใช...
    • ปวดหัวแบบมึนไปๆ จี๊ดๆ

เริ่มต้นโดย: Siriluk

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าอาการปวดหัวแบบมึนๆ จี๊ดๆ ร่วมกับอาการเวียนหัว พอมีวิธีบรรเทาอาการไมคะ ยากหายเพราะมันกระทบกับชีวิตประจำวันเรามากเลยคะ…
    • ง่วงแต่นอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: ณิชา

• ตอบกลับ 1
    • ปกติเป็นคนหลับง่ายมาก แต่พักหลังๆเริ่มมีอาการเบื่ออาหาร นอนไม่หลับ ทำไห้ไมเกรนขึ้นเพราะนอนไม่พอ พยายามนอนแล้วแต่ไม่ดีขึ้นเลย รู้ตัวอีกทีคือนอนตอน6โมงเช้าตื่นไปทำงานตอน8โมง
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: Fuji

• ตอบกลับ 1
    • 5 years มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ…มีอาการท้องบวมเหมือนคนท้องประมาณสามเดือนซึ่งตอนเเรกคิดว่ากินเยอะอ้วน เลยออกกำลังกายหลังจากนั้นปวดท้องน้อยก้ยังคิดว่าผลของการออกกำลัง เเต่สามวันเเล้วยังไม่หาย ซึ่งทั้งนี้ไม่ค่อยขับถ่ายมันจะเกี่ยวข้องอะไรบ้างค่ะ
    • ทัอง

เริ่มต้นโดย: โอ๋

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องขณะตรวจว่าตั่งครรภ์ค่ะทำไงค่ะ
    • ต่อมทอนซิลอักเสบ

เริ่มต้นโดย: Sasivimol

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นต่อมทอนซิล อักเสบ อยากจะถามว่าถ้าไม่ไปหาหมอหนู สามารถซื้อยามาทานได้ไหม แล้วต้องใช้ยาอะไร
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,951 ผ่านทาง 15,975 (ของทั้งหมด 16,107)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close