ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,801 ผ่านทาง 5,825 (ของทั้งหมด 16,106)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: เพศสัมพันธ์

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 1 month มาแล้ว
    • ไม่ได้กินยาคุม มีอะไรกับเเฟนเเล้วถุงยางหลุดเข้าไปเเต่เอาออกมาได้ เเล้วเเฟนยังไม่เสร็จ มีโอกาศที่จะท้องไหมค่ะ
    • น้ำมันกระเด็นเข้าตา

เริ่มต้นโดย: มนัสนัน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอยากปรึกษาคุณหมอค่ะ คุณพ่อทำกลับข้าวแล้วโดนน้ำมันกระเด็นใส่ตรงหัวตาขาวมีอาการเคืองและแดงบริเวณตา(ใช้น้ำเปล่าล้างแล้ว) คุณพ่อบอกเวลามองจะเห็นเป็นฝ้าๆเหมือนมีก้อนบัง อยากทราบว่าคุณพ่อจะตาบอดไหมคะ
    • เจ็บคอเหมือนมีอะไรติดในคอ

เริ่มต้นโดย: ลัดดาวัลย์

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อ 12/03/65 หนูสอบ pat1 อยู่ค่ะ แล้วอยู่ๆก็เจ็บท้องถึงอก เจ็บช่วงเอวด้วยนิดหน่อยค่ะ เจ็บแบบเจ็บจี๊ดๆแปล๊บๆค่ะ แล้วพอหายเจ็บ สักพักหนูก็มีอาการเจ็บคอเหมือนมีอะไรติดอยู่ในคอ แบบนี้คือหนูเป็นอะไรหรอคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: เมย?

• ตอบกลับ 1
    • ไม่ได้มีอะไรกับเเฟนมา2เดือนแล้ว ทุกเดือนเมนส์มาปกติ แต่เดือนนี้ปวดท้องมา4-5วันวันนี่เข้าวันที่6กับนี่มีมูกเลือดออกมานิดนึง

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Ying

• ตอบกลับ 1
    • กินยารักษาสิวแล้วตั้งครรภ์ มีผลกระทบอย่างไรบ้าง อายุครรภ์ยังไม่ถึงเดือน พึ่งกินยารักษาสิวได้ประมาณ วันที่ 1-17 กุมภาพันธ์ แล้วมาตรวจเจอการตั้งครรภ์วันที่ 15 มีนาคม อยากทราบผลข้างเคียงว่ามีผลรุนแรงอย่างไรกับเด็กในครรภ์ครับ
    • 23

เริ่มต้นโดย: นิวีอาท มุกาวี

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บหน้าอกอยู่บอกๆถ้าเริ่มมีอาการแบบนี้ขี้นมาจะทำให้เราลุกขึ้นไม่ไหวรึไม่ก็เดินไม่ไหว อาการแบบนี้เกิดจากาสเหตุผลอะไรค่ะ แล้วส่งผลให้เกิดโรคอะไรมั้ยค่ะ
    • กระดูกผิดรูป

เริ่มต้นโดย: อาท

• ตอบกลับ 1
    • ผมเคย รถล้มใช่มั้ยครับ เเล้วตอนล้ม หมอที่โรงบาลเขาบอกว่ากระดูกร้าว เเล้วก็ผิดรูด   เขาเลยจะไส่เฝือก  เเต่ก่อนไส่เฝือก ก็มี ดัดดึง ข้อมือ  ตอนทำก็เจ็บ อยู่นะครับ  ส่วนวิธีทำก็คือ เขา เอามือตรงนี้ผมมัดไว้   เเล้วมือตั้งตรง ส่วนข้อศอก ใช้เหล็ก ที่มีน้ำหนัก มามัดไว้ เเล้วหมอเขาก็กระตุก เเรงมาก กระดูก มี...
    • ปวดหัวไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: ภัทรดา ดวงสุวรรณ์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดหัวมาสองสามวันแล้วค่ะแต่จะเริ่มเป็นหนักช่วงๆบ่ายๆหลังทานมื้อเที่ยงจะมีอาการพะอืดพะอม คลื่นไส้ร่วมด้วย ไม่มีอาการไข้ ใจสั่น บ้านหมุน หรืออาการที่จะบ่งว่าเป็นลมค่ะ
    • การฉีดวัคซีนต่างๆ

เริ่มต้นโดย: วิชญาพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูขอสอบถามว่า ถ้าวันที่17 มีนาคม 2565 หนูไปฉีดวัคซีนโควิด-19 แล้วในวันที่20เมษายน 2565 หนูสามารถฉีดวัคซีนป้องกันไวรัสตับอักเสบBได้ไหมคะ

• ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ศศิธร ไพรสิงห์

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนรอบล่าสุด1/01/65 และมีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่30/01/65 ใส่ถุงยางไม่มีการหลั่งทั้งในถุงยางและนอกถุงยาง พอถอดถุงยางเสร็จแฟนขอลองสอดใส่แบบไม่ใส่ถุงยาง แต่ไม่นานและไม่มีการหลั่งเหมือนเดิมไม่มั่นใจเลยกินยาคุมฉุกเฉิน ช่วง19.00ของวันที่30/01/65 ค่ะ พอผ่านมาประมาณ4-5วัน วันที่4มีเลือดไหลคล้ายประจำเ...
    • เบื่อหน่าย อยากอยู่คนเดียว

เริ่มต้นโดย: แตงโม

• ตอบกลับ 1
    • มีวันหนึ่งเพื่อนแฟนให้สุนัขมาฟรีแล้วเราก้อรับไว้ค่ะ เรามีความสุขกับสุนัขมากอาจจะเป็นสุนัขตัวแรกที่ได้เลี้ยงรักแล้วรู้สึกผูกพัน ปกติเราจะคอยเก็บเงินไว้ไม่ค่อยใช้จ่ายพอมีสุนัขมาเราก้อใช้จ่ายเยอะมาก แต่ไม่ได้เครียดเรื่องเงิน แต่พอเจ้าของจะมาเอาคืนแต่เราไม่ให้ความเครียด ความวิตกกังวล ความที่กลัวว่าเขาจะ...
    • เนื้องอกที่อัณฑะ

เริ่มต้นโดย: ฟิวส์

• ตอบกลับ 1
    • มีเหมือนก้อนๆ เหมือนเนื้องอกในอัณฑะครับ พอจับดูก็ไม่เจ็บ แต่ถ้าบีบก็เจ็บนิดนึง อยู่เฉยๆก็ไม่มีอาการปวดบวมหรืออะไรครับ ก็ปกติ แต่ผมไม่สบายใจมากตอนนี้ กลัวจะเป็นมะเร็ง ยิ่งอายุประมาณ10+

• อยากรู้วิธีแก้ไข

เริ่มต้นโดย: บีม

• ตอบกลับ 1
    • อาการมีอยู่ว่า เวียนหัวปวดขมับรู้สึกพะอืดพะอมจะอาเจียน มีอาการหน้ามืดเหมือนจะวูบ ปวดสายตายาวขึ้นขมับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะพักผ่อนน้อยบวกกับความเครียดหรือเปล่า แต่เป็นบ่อยครั้ง เดือนละ ครั้ง2ครั้งได้ รู้สึกหายใจได้ไม่เต็มปอดค่ะ
    • ยาถ่ายพยาธิ

เริ่มต้นโดย: ฝน

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูผอมตั้งแต่เด็กกินเยอะแค่ไหนก็ไม่อ้วน หนูอายุ17ปีค่ะ โรคประจำตัวไม่มี ไม่เคยป่วยร้ายแรง ไม่ป่วยบ่อยด้วย ไม่ค่อยหิวเลยช่วงนี้ เคยลองทานยาเพิ่มน้ำหนักหลายตัวก็ไม่เห็นผล คืออยากทราบวิธีทานยาถ่ายพยาธิควรทานตัวไหน ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ส่วนตัวไม่เคยทานยาถ่ายพยาธิค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, ...
    • ฉีดยาคุมประจำเดือนยังไม่มา

เริ่มต้นโดย: ฉัตรพร

• ตอบกลับ 1
    • หมอค่ะหนูฉีดยาคุมมา แต่ หนูรอฉีดได้ 2เดือน กับอีก 18วันแล้วค่ะ ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ พอตรวจครรภ์ไป เมื่อ2อาทิตย์ที่แล้ว ก็ไม่ตั้งครรภ์นะคะ  อยากทราบว่า อาการแบบนี้คืออะไรคะ กังวลว่าจะตั้งครรภ์มากเลยค่ะประจำเดือนยังไม่มาสักที
    • มันคืออาการอะไร

เริ่มต้นโดย: พิมพ์ชนก

• ตอบกลับ 1
    • ยใจไม่ค่อยออกแน่นหน้าอกปวดหัวบ่อยมากหน้ามืดเป็นบางครั้งและตัวร้อนคอแห้งตลอดเวลาถึงจะกินน้ำไปแล้ว

• ภาพหมุน

เริ่มต้นโดย: Yanisa

• ตอบกลับ 1
    • ค่ะหนูมีอาการเวียนหัวตลอดตัวสั่น ใจสั่น ภาพหมุนตลอด เหมือนไม่มีเเรงมือชาค่ะ เป็นเพราะอะไรหรอคะ
    • ผ่าตัดตาเหล่

เริ่มต้นโดย: ศิริพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ตาข้างซ้ายได้รับการผ่าตัดตาเหล่มาประมาน10 วัน แต่มีอาการเขออกเนื่องจากกล้ามเนื้อตาถูกดึง อยากทราบว่าอนาคตตาจะตรงเป็นปกติมั้ย หรือมีอาการเขออกด้านนอกไปตลอด ขอบคุณมากค่ะ
    • ประจำเดือนมานาน ไม่หยุด

เริ่มต้นโดย: อฐิชา พูนพาณิชน์

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามเรื่องประจำเดือนมานานไม่หยุด เบื้องต้นได้เคยไปหาหมอมาแล้ว ได้ทำการอัลตราซาวน์ และวินิจฉัยว่า น่าจะเกิดจากฮอร์โมนไม่ปกติ อยากจะถามเรื่องการซื้อฮอร์โทนมาทานเอง ว่าควรจะเป็นตัวไหนค่ะ หรือมีคำแนะนำอย่างอื่นไหม
      อาการคือ ประจำเดือนมาน้อย แต่มานาน ไม่มีอาการปวดท้อง เป็นมาประมาณ 2 เดือนแล้วที่มาหยุดๆ ...
    • หวัดธรรมาดหรือโควิดคะ

เริ่มต้นโดย: อนันตญา

• ตอบกลับ 1
    • พบเพื่อนวันที่ 11 เพื่อนปกติ วันที่ 14 เย็นปวดหัวเล็กน้อย วันที่ 15-16 เช้ามีอาการมึน คัดจมูกเล็กน้อย กลางวันปกติ ตอนเย็นตัวอุ่น คัดจมูก หลังจากผ่านไปพักใหญ่ตัวก็กลับเย็นอีกครั้ง วันที่ 17 เช้าไอเล็กน้อยมีเสมหะ ตัวอุ่นๆ หลังช่วงสายถึงเย็นไม่มีอาการอะไรเลย หลังจากเย็นไปตัวกลับมาอุ่นอีกครั้งคัดจมูก ปว...
    • มือกระตุก

เริ่มต้นโดย: ปิญาพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือตาของหนูเมื่อวานมีอาการนิ้วล้อคและชาไปทั้งแขนค่ะ แต่วันนี้มีอาการมือกระตุกตลอดเวลาค่ะ บังคับได้ปกติกินข้าวมองเห็นปกติค่ะ แบบนี้เกิดจากอะไรแล้วอันตรายไหมคะ ขอวิธีรักษาด้วยค่ะ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,801 ผ่านทาง 5,825 (ของทั้งหมด 16,106)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close