ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ฟอรั่มนี้ประกอบด้วย 6,415 กระทู้ และ 7,131 ข้อความตอบกลับ และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  TT 1 นาที มาแล้ว

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,776 ผ่านทาง 5,800 (ของทั้งหมด 6,415)

มีโอกาสท้องไหมคะ

โดย kanyarattttt02544444

หนูมีอะไรกับแฟนครั้งแรกวันที่ 16 ตค.แบบป้องกันบ้างไม่ป้องกันบ้างแต่แฟนหลั่งนอกทุกครั้งคะ และกินยาาคุมฉุกเฉินคะ เเละวันที่18ตค.มี พสพ.โดยที่ไม่ได้ป้องกันแต่กินยาคุมฉุกเฉินคะ จนตอนนี้ผ่านไป1สัปดาห์ หลังจากทานยาไป ไม่มีเลือดที่เป็นผลข้างเคียลจากยาคะ บางครั้งมีอาการคล้ายจะอาเจียนแต่ไม่ได้อ้วกคะเหมือนติดยุที่คอคะ  มีโอกาสที่จะท้องไหมคะ

1เซน

โดย นายจิรายุส ริยะตา

สวัสดีครับ ผมจะสอบถามครับ แฟนผมมีรอบเดือนของเดือนที่แล้ววันที่18 แต่พอมาถึงเดือนนี้ใกล้จะถึงวันของรอบเดือนผมแต่เรามีอะไรก่อนวันที่15ก่อนถึงรอบเดือน พอถึงวันที่รอบเดือนมาแต่ยังไม่มาจนถึงวันที่25ครับแต่ระยะเวลาที่ผ่านมาแฟนผมมีอาการหน่วงๆๆ2-3วันและตกขาว และตอนนี้หายแล้วครับ มันจะท้องไหมครับ

อยากทราบว่าจะท้องไหมคะ

โดย Supinya

มีอะไรกับแฟนแบบไม่ได้ป้องกันค่ะ แต่กินยาคุมตลอด แล้วพอปจด.มาช้าเวลาตรวจก็จะขึ้นขีดเดียว แต่ล่าสุดที่มีอะไรกัน หลังจากนั้นก็เป็นปจด.หรือเปล่าไม่แน่ใจค่ะ เพราะปกติที่เป็นจะมาไม่ต่ำกว่า3วัน แต่ล่าสุดแค่2วันเลยแปลกใจค่ะ แล้วหลังจากนั้นก็บางทีรู้สึกคลื่นไส้ แต่ไม่ได้อาเจียนออกมา แค่รู้สึกติดๆอยู่ที่คอ แล้วก็ปวดท้องหน่วงๆบ้าง ปวดคล้ายตอนเป็นปจด.บ้าง เลยอยากทราบว่าจะท้องไหมคะ

อยากทราบว่ามีโอกาสท้องมั้ยคะ

โดย วิภาพร

พึ่งกินยาคุมครั้งแรกแบบ22เม็ดในวันแรกของการมีประจำเดือน กินยาคุมได้5เม็ดแล้วมีเพศสัมพันกับแฟนหลั่งในมีโอกาสท้องไหมคะ

มีโอกาสท้องไหมคะ

โดย aassy

หลังหมดประจำเดือนประมาณวันที่5 ตค วันที่20ตค ก็มีเพศสัมพันธ์กับแฟนโดยที่เขาใช้นิ้วให้ค่ะ(กังวลว่านิ้วจะโดนน้ำหล่อลื่น)เพราะแฟนยังไม่มีการหลั่งน้ำอสุจิ ไม่มีการสอดใส่ หลังจากนั้นก็ทำให้แฟนเสร็จกับมือค่ะ แต่หากว่ามีน้ำหล่อลื่นเข้าไปในช่องคลอดมีโอกาสท้องไหมคะ? ช่วงนี้มีอาการปวดท้องบ่อยด้วยค่ะที่ปวดท้องเป็นไปได้มั้ยคะว่าแระจำเดือนจะมา

Roaccutane

โดย Adunkat

Roaccutane Isotretinoin 10mg ทานแล้วมีผลทำให้หน้าบวมหรือมีผลกระทบระยะยาวมั้ยคับ หากเลิกทานจะกลับมาสิวเห่อมั้ย

โดย

โดย wrphrnxyprapha

อยากมีลูกคะ แต่ก็ยังไม่มี ทั้งๆที่แฟนก็หลั่งในตลอดแต่ก็ยังไม่มี ต้องทำไงคะ

ท้องมั้ย

โดย Raksamee

มีเพศสัมพันแบบไม่สอดใส่แต่มีการหลั่งนอกจะท้องมั้ยคะ

เป็นตุ่มขึ้นบริเวณอวัยวะเพศทำยังไงดีคะ

โดย Ppchk

มีตุ่มขึ้นบริเวณอวัยวะเพศค่ะ เป็นเม็ดๆตอนแรกไม่เจ็บค่ะแต่ลองไปบีบมันแล้วตอนนี้เจ็บมากๆไม่ว่าจะทำอะไร เดินนั่งนอนถ้าไปโดนมันจะเจ็บมากเลยค่ะ อยากรู้ว่าทำยังไงให้หายคะแล้วจะหายเร็วไหมคะ มีวิธีที่ไม่ต้องไปหาหมอก็หายไหมคะ

ยาคุมฉุกเฉิน

โดย ยา

เป็นปจด.ช่วงต้นเดือนค่ะ ปกติเป็นกลางเดือน หลังเป็นปจด.ได้ประมานวันสองวันได้มีอะไรกับแฟน แล้วกินยาคุมชนิดเม็ดเดียวค่ะ ช่วงนั้นเป็นช่วงพักผ่อนน้อย พอหลังจากนั้นกลางเดือนก็ได้เป็นปจด.อีกรอบมาเยอะช่วงสองสามวันแรกเป็นไม่ถึงอาทิตค่ะ ช่วงนี้ก็เพลียๆนอนบ่อย แล้วก็เวียนหัวคลื่นไส้เล็กน้อย อารมแปรปรวนหงุดหงิดง่ายเป็นเพราะพักผ่อนน้อยรึว่ายาคุมคะ แล้วมีโอกาศท้องมั้ยคะ

กังวลมาก กินยาคุมแล้วประจำเดือนยังไม่มาสักที

โดย

สวัสดีค่ะ กินยาคุมฉุกเฉิกเมื่อวันที่ 6 ต.ค. ผ่านมาแล้วจะเกือบ3อาทิตย์แต่ประจำเดือนยังไม่มา มีตกขาวเยอะผิดปกติ และมีกลิ่นคาว แบบนี้เสี่ยงท้องมั้ยคะ?

ภูมิแพ้ตาแดง ลุกลามแดงทั้งตาเลยค่ะ

โดย รวิวรรณ

คือมีอาการตาแดงเป็นระยะเวลาประมาณ 1 เดือนแล้ว หาหมอตาบอกว่าเป็นภูมิแพ้ขึ้นตา มีเม็ดเล็กๆขึ้นในตา ตอนแรกแดงในดวงตาขวา ด้านขวา กินยาหยอดตาได้ประมาน 1 เดือนก้อลามมาแดงด้านซ้าย ตอนนี้แดงทั้งตาเลยค่ะ แบบนี้จะแพ้ยาหยอดตา หรือแพ้ยาด้วยมั้ยคะ ควรหยอดตาต่อไปมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

อาการเเบบนี้เป็นโรคเบาหวาน หรือน้ำตาลน้ำค่ะ

โดย นันทิกานต์

มือลอกเป็นเกล็ด กินข้าวไม่ค่อยได้ บางทีก็เหม็นอาหารค่ะ ไอออกมาเป็นเสล้ด บางทีก็อยากอ้วก พอตื่นเช้ามาก็หน้ามืดตามัวนอนไม่ค่อยหลับเลยค่ะ

เจาะตากุ้งยิงมาแล้วยังมีขี้ตาอยู่ น้ำตายังไหลอยู่

โดย tan za ba bo

เจาะมาได้2วันแล้วครับอาการน้ำตาไหลยังอยู่ขี้ตายังมีอยู่ละก็ยังเป็นก้อนอยู่ครับ ยังงี้พยาบาลเอาออกไม่หมดหรอครับ

อาการไอ

โดย นุช นุช

ทำไมเวลาไอแรงๆแระสั่งน้ำมูกถึงปวดกกหูทั้งสองข้างจ้า บางทีก็ชาไปเรยข้างเดียวเหมือนเส้นยึดจ้า

หัวใจเต้นแรงมากใจสั่นบ่อยๆเกือบทุกวันเลยค่ะเวลาคิดอะไร

โดย อรอนงค์

รุ้สึกว่าหัวใจเต้นแรงบ่อยมากใจสั่นบ่อยมากไม่รุ่เป้นเพราะอะไรค่ะ

ภุมิแพ้

โดย Kob

หายใจลำบากตอนดึกๆทำไงดีคะ

ยาคุมโดนน้ำเกลือล้างแผล

โดย Monkey090539

ถ้าหากเราเอายาคุมใส่ไว้ในปากแล้ว กระดกน้ำเข้าปาก แล้วพอน้ำโดนลิ้นเรารู้สึกทันทีว่ามันเค็มมาก เรารีบหยิบเม็ดยาคุมออกในทันที ยาคุมยี่ห้อไดแอน เราเห็นว่าสีเม็ดเคลือบมันละลายติดมือเป็นสีชมพู เรารีบไปบ้วนน้ำเกลือทิ้ง แล้วก็รีบกินยาโดนดื่มน้ำป่าวไปในทันที  อยากทราบว่ายาจะเสื่อมสภาพไหมคะ เรากินยาเม็ดนี้วันที่ 6 ของแผงค่ะ กินยาคุมมาแล้ว 1 ปี กินต่อเนื่องทุกเดือนค่ะ คือเราก็กินยาคุมมาปกติค่ะ ยาคุมที่โดนน้ำเกลือคือยาคุมในวันที่ 16 หลังจากนั้นเราก็กินยาคุมตามปกติ จนวันที่ 21 เรามีอะไรกับแฟน อยากทราบว่าจะมีโอกาสเสี่ยงที่จะท้องไหมคะ

ปล.คือเราไม่รู้ว่าขวดน้ำดื่มที่บ้านมีคนเอาไปกรอกน้ำเกลือล้างแผลมาค่ะ ต่อไปจะไม่สะเพร่าหยิบมากินแบบนี้อีกแล้ว

หนูเป็นอะไรคะ

โดย PP

พอดีหนูมีอาการนอนไม่ค่อนหลับ พอหลับสักแปปก็ตื่นค่ะ เป็นแบบนี้ทั้งคืนเลยค่ะ แต่ก็ง่วงนะคะ ตอนกลางวันก็ไม่มีอาการง่วงเลยค่ะ เบื่ออาหารจากปกติเป็นคนที่กินจุมาก ปวดหัว ด้วยค่ะ

เพศสัมพันธ์

โดย บีบี

สวัสดีค่ะหมอ หนูมีปัญหาเกี่ยวกับเพศสัมพันธ์ค่ะ คือหนูเป็นผู้หญิงแฟนเป็นทอมค่ะ เลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์ค่ะ ไม่ได้เจ้บนะค่ะไม่ได้เป้นประจำเดือาค่ะ ลองใส่ผ้าอันมัยดูก้ไม่เปือนเลือดเลยค่ะอยากรู้ว่ามันเกิดจากอะใรแล้วยังสามารถมีเพศสัมพันธ์ไก้อีกหรือป่าวค่ะ ต้องเว้นระยะประมาณใหนค่ะ

อาการที่เป็น ต้องไปพบแพทย์ไหมค่ะ

โดย วรรพลอย เพ็ชรวิเศษ

สวัสดีค่ะคุณหมอ  หนูมีอาการ เหมือนเป็นร้อนใน  ในปาก  แต่มี2-3ที่  เลยทำให้ปากบวม แสบร้อนแล้วก็ปวด แสบจมูก ร้อนตาหายใจไม่ค่อยออก   เจ็บคอไอเสมหะและอาเจียนออกมา ทรมาณมากค่ะ  อาการที่เล่า จำเป็นต้องไปพบแพทย์ไหมค่ะ

คันในช่องคลอด

โดย ภัทร​์​ธ​ี​นันท์​

สวัสดี​ค่ะ…ปรึกษาหน่อยค่ะ

1-2ที่ผ่านมานี้รู้สึกคันในช่อง​คลอด​ละเวลาปัสสาวะ​ก็แสบค่ะ​ อาการแบบนี้เกิดจากอะไรคะ​ แล้วร้ายแรงมั้ยคะต้องรักษายังไงคะ

อาการนี้ร้ายแรงถึงขั้นต้องไปพบแพทย์ไหมคะ?

โดย เอ็นยูที

สวัสดีค่ะคุณหมอ ดิฉันมีอาการปวดขาบ่อยๆ ปวดแบบแปลบๆ แล้วรู้สึกเมื่อยล้า จะเริ่มปวดตรงข้อเท้าก่อนทุกครั้ง แล้วก็ปวดตรงหน้าแข้ง และบริเวณหน้าขา จนปัจจุบัน บางจุดพบเป็นก้อนๆที่ขา จับแล้วรู้สึกเจ็บ เคยกินยาคลายกล้ามเนื้อ+ยาแก้อักเสบก็รู้สึกดีขึ้น แต่ส่วนตัวก็ไม่อยากกินเยอะค่ะ พอหมดฤทธิ์ยาก็กลับมาปวดอีก ดิฉันต้องทำยังไงคะ?

อาการท้อง

โดย อนุรักษ์ เตชะรัง

พอดีแฟนมีอาการเจ็บหัวนม อยากทราบว่ามันเกี่ยวข้องกันไหมครับ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,776 ผ่านทาง 5,800 (ของทั้งหมด 6,415)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้”
ข้อมูลของคุณ:

ถาม-ตอบ
ปัญหาสุขภาพ