• ผู้สร้าง
  • #114827 Reply
    ศศิธร ไพรสิงห์
    ผู้เยี่ยมชม

ประจำเดือนรอบล่าสุด1/01/65 และมีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่30/01/65 ใส่ถุงยางไม่มีการหลั่งทั้งในถุงยางและนอกถุงยาง พอถอดถุงยางเสร็จแฟนขอลองสอดใส่แบบไม่ใส่ถุงยาง แต่ไม่นานและไม่มีการหลั่งเหมือนเดิมไม่มั่นใจเลยกินยาคุมฉุกเฉิน ช่วง19.00ของวันที่30/01/65 ค่ะ พอผ่านมาประมาณ4-5วัน วันที่4มีเลือดไหลคล้ายประจำเดือนระยะเวลาเท่าประจำเดือน ปกติประจำเดือนจะมาช่วงต้นเดือนตลอดค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นผลข้างเคียงจากยาคุมฉุกเฉินหรือเปล่าค่ะ หลังจากครั้งนั้นก็ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์อีกค่ะ อยากทราบว่าทำไมประจำเดือนยังไม่มาอีกคะ และควรจะมาไม่เกินวันที่เท่าไหร่คะเพราะถ้านับจากวันที่5ก็40วันแล้วค่ะ ลองตรวจครรภ์ดูแล้วนะคะ วันที่15/03/65 ขึ้น1ขีดค่ะ และควรไปหาหมอหรือไม่คะอย่างไร ขอบคุณค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #115053 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณศศิธร ไพรสิงห์

อาจจะเป็นผลข้างเคียงจากการใช้ยาคุมฉุกเฉินได้ค่ะ

ผลข้างเคียงที่มักพบได้เมื่อใช้ยาคุมฉุกเฉินคือ อาจจะมีปวดท้องประจำเดือน ประจำเดือนมาผิดปกติ ขาดประจำเดือน ปวดเชิงกราน เจ็บตึงเต้านม ปวดท้อง คลื่นไส้ อาเจียน อ่อนเพลีย ปวดศีรษะ มึน งง เป็นต้น

หากกังวลใจสามารถตรวจการตั้งครรภ์ซ้ำได้หรือเข้ารับการตรวจที่โรงพยาบาลค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: ประจำเดือนไม่มา
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close