ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,701 ผ่านทาง 5,725 (ของทั้งหมด 16,116)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อยากร้องไห้แบบไม่มีเหตุผล

เริ่มต้นโดย: ขอไม่บอกนะคะ

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 1 month มาแล้ว

• คืออยู่ๆอยากร้องไห้มากๆเลยไม่มีเหตุผลที่อยากร้องพอร้องออกมากลับหยุดร้องไม่ได้มีวิธีแก้ไหมคะตอนนี้15ค่ะอยู่ช่วงเครียงานด้วยพอทำไมไม่ได้ก็ร้องออกมาอย่างหนักเลยค่ะเป็นเพราะอะไรคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ปล่อยนอก 4รอบ

เริ่มต้นโดย: ฮายา

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าเมื่อวันที่ 21/02 ถุงยางแตกจึงกินยาคุมฉุกเฉิน แล้ววันนี้มีอะไรกับอฟนหลั่งนอก4รอบ ควรจะกินยาคุมฉุกเฉินอีกไหมคะ
    • มีsexแบบนี้จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: User4485

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์แบบถูอวัยวะเพศไปมา และได้สอดใส่เข้าไปแค่ปลายหัว แต่ฝ่ายชายไม่เสร็จ ฝ่ายหญิงเสร็จ จะมีโอกาศท้องมากน้อยแค่ไหนครับ ขณะมีเพศสัมพันธ์ใส่ถุงยางตลอด

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ฝีมะม่วง

เริ่มต้นโดย: เชอร์รี่

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าระหว่างที่กำลังทานยารักษาฝีมะม่วงสามารถดื่มแอลกอฮอล์ได้ไหมคะ จำเป็นต้องไปตรวจเลือดเพิ่มเพื่อดูว่าเป็นโรคHIVไหมคะ และถ้ากินยาหมดแล้วคือหายแล้วใช่ไหมคะหรือว่าต้องไปติดตามอาการเพิ่มและถ้าควรติดตามอาการเพิ่มให้บอกหมอว่าอย่างไรดีคะ
    • อารมณ์ทางเพศผู้สูงอายุ

เริ่มต้นโดย: นุ่น

• ตอบกลับ 1
    • คุณตาอายุ 84 แล้วเดินไม่ไหวมีอาการหลงลืมบ้างอยู่ๆคุณยายเล่าให้ฟังว่าจะมาขอหลับนอนด้วยทั้งที่ไม่ได้นอนด้วยกว่ามา 30 กว่าปีแล้วและมาบอกกับยายว่ามีอารมณ์ทางเพศ แบบนี้ปกติไหมคะตอนนี้หนูเครียดมาก หรือเป็นเรื่องปกติ ตลอดที่หนูโตมาตากับยายไม่เคยนอนด้วยกันเลย ตอนนี้หนูอายุ 29 แล้ว คุณยายอายุ 77 แล้ว  ขอบอกก...
    • ลืมฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: Bumbim

• ตอบกลับ 1
    • อยากปรึกษาค่ะว่า ได้ฉีดยาคุมแบบ3เดือนเข็มที่1ไป แล้วไม่ได้ไปฉีดเข็มที่2ตามกำหนด วันที่ 29/1/65 แล้วแฟนหลั่งข้างใน วันที่ 12/2/65 มีโอกาสจะท้องไหมคะ เพราะตั้งแต่ฉีดยามาไม่สามารถรู้ได้เลยว่าประจำเดือนมาวันไหนเพราะมีเลือดออกทุกวันตลอดเลยค่ะ แต่พอมีวันที่12ที่มีอะไรกับแฟน เลือดที่เคยมีมาตลอดก็หายไปเลยค่...
    • ใจสั่น ใจเต้นแรง

เริ่มต้นโดย: Karan

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการใจสั่นค่ะ ใจเต้นแรงออกมาตุ้บๆเลย เพียงแค่ขึ้นบันไดที่บ้าน ปกติก็ขึ้นนะคะ แต่มันจะมีอาการแค่บางวันค่ะ บางวันก็ไม่เป็น
      อาการ: ใจสั่น ใจเต้นแรงรู้สึกได้ เหนื่อย แต่ไม่ถึงขั้นหอบค่ะ สักประมาน 10นาทีก็เริ่มดีขึ้นค่ะ เป็นแบบนี้มา 2-3ครั้งแล้ว
      ปล. เมื่อวานไปหาหมอเพราะเป็นโรคกรดไหลย้อนค่ะแน่นหน้าอก ห...
    • โควิด

เริ่มต้นโดย: พิม ศรีสังบุญ

• ตอบกลับ 1
    • น้องอายุ7ขวบเป็นโควิด มีเลือดกำดาวไหลแบบนี้ปกติมั้ยคะ
    • โควิด

เริ่มต้นโดย: พิม

• ตอบกลับ 1
    • น้องอายุ 7 ขวบเป็น covid ได้ประมาณ 3 ถึง 4 วันแต่พอมาวันนี้น้องมีเลือดกำเดาไหล 2 ครั้งจะเป็นอะไรไหมคะ

• ประจำเดือนไม่มี ท้องได้มั้ย

เริ่มต้นโดย: Nut

• ตอบกลับ 0
    • ก่อนหน้านี้ตั้งครรภ์ได้ 7-8 สัปดาห์แต่เป็นท้องลม แหละมีเลือดออกหลุดไปเมื่อวันที่ 28 กุมภา มีเลือดเหมือนประจำเดือนอยู่ประมาณ 2 วัน  จนวันที่11 มีนาเรานัดไป follow up กับหมอ เล่าอาการให้หมอฟัง หมอก็ อัลตร้าซาวด์ดู ปรากฏว่า เด็กไม่อยู่แล้วตามที่คาดไว้ หมอบอกว่าเคสของเราไม่ถือว่าแท้ง เพราะตัวอ่อนไม่สมบู...
    • มีโอกาสที่จะตั้งครรภ์มั้ย

เริ่มต้นโดย: นัท

• ตอบกลับ 0
    • ก่อนหน้านี้ตั้งครรภ์ได้ 7-8 สัปดาห์แต่เป็นท้องลม แหละมีเลือดออกหลุดไปเมื่อวันที่ 28 กุมภา มีเลือดเหมือนประจำเดือนอยู่ประมาณ 2 วัน  จนวันที่11 มีนาเรานัดไป follow up กับหมอ เล่าอาการให้หมอฟัง หมอก็ อัลตร้าซาวด์ดู ปรากฏว่า เด็กไม่อยู่แล้วตามที่คาดไว้ หมอบอกว่าเคสของเราไม่ถือว่าแท้ง เพราะตัวอ่อนไม่สมบู...
    • มีโอกาสที่จะตั้งครรภ์มั้ย

เริ่มต้นโดย: นัท

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: พรทิพย์

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากสอบถามค่ะ เมื่อเดือนที่แล้วประจำเดือนมาประมาณวันที่21 แต่เดือนนี้ยังไม่มาจนวันนี้วันที่24แล้วค่ะ แต่ก่อนวันที่21 3-4ก่อนมีอะไรกับแฟนไม่ได้ป้องกันแต่หลั่งข้าางนอกค่ะ และตั้งแต่วันที่21ก็มีอาการปวดท้อง ปวดหลัง เจ็บหัวนมมากๆเลยค่ะ แล้วพึ่งมามีอาการวดหัวค่ะ และภายใน4วันนี้มีอาการพวกนั้นเกิดขึ้น แ...
    • วัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: Thanrada

• ตอบกลับ 1
    • ในวันที่27 ลุงหนูต้องไปฉีดวัคซีนโควิดของแอตต้าแล้วตรงกับวันที่ต้องไปฉีดยาพิษสุนัขบ้าพอดี อยากสอบถามว่า สามารถฉีดพร้อมกันวันเดียวได้ไหมคะ?
    • ฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: หฤทัย

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคะ หนูฉีดยาคุมได้หลายเข็มแล้วคะ เข็มล่าสุดพึ้งฉีดมา อยากทราบว่า ฉีดยาคุมได้2วันแล้วมีไรกับแฟนหลั่งในจะท้องไหนคะ
    • โควิด

เริ่มต้นโดย: ธันยพร เหมือนตรุษ

• ตอบกลับ 1

• แฟนตรวจเจอเชื้อเมื่อวันที่24ก.ย.2564 แล้วหนูพึ่งอยู่ใกล้ชิดกับเขาเมื่อวันที่18ก.ย.2564 แบบนี้หนูเสี่ยงใช่มั้ยคะ ต้องไปตรวจใช่มั้ยคะ

• ปวดกระดูกสันหลัง

เริ่มต้นโดย: จินตนา วรรณขจร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ
      อายุ  53 ปี  มีอาการปวดหลังปวดชาๆ แสบ ๆปวดมานานแต่ไม่ปวดบ่อย  มาพักหลังปวดบ่อยและถี่ เวลาปวดจะชามาก
      ขอเรียนถามคุณหมอมีคำแนะนำอย่างไรบ้างควรทานวิตามินหรือาหารเสริมชนิดใดไม่อยากทานยาชุดค่ะ
      เอ็นข้อมืออักเสบทุกนิ้วถ้าไม่ผ่าจะมีวิตามินทานช่วยบรรเทาหรือไม่คะ
      รบกวนคุณหมอด้วยค่ะ
      ขอบคุณค่ะ
       ...
    • ต้องฉีดวัคซีนบาดทะยักไหมคะ

เริ่มต้นโดย: สโรชา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อเช้านี้หนูโดนเหล็กตรงขอบบ่อปลาบาดกลัวตรงเหล็กเป็นสนิม บาดตรงนิ้วนางค่ะแต่ลึกนิดนึง เลือดออกค่ะ ล้างแผลด้วยน้ำ น้ำเกลือ แอลกอฮอล์แล้วค่ะ หนูจะสอบถามว่า หนูฉีดวัคซันกันบาดทะยักล่าสุดตอนอายุ 12 ปี ตอนนี้อายุ 18 ปี ต้องไปฉีดวัคซีนบาดทะยักอีกไหมคะ
    • เลือดออกหลังมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Me u

• ตอบกลับ 1
    • ตาม หัวข้อ  คือมีอะไรกับแฟนแล้วเช้ามาพบว่ามีเลือดออก  เหมือนเป็น ประจำเดือน แต่ เราเป็นไปแล้วก่อนหน้านั้นประมาณ1อาทิตย์  เกิดจากอะไร คะ  ลักษณะเลือดคือ ออกมาผสมกับมาดขาวสีใส่ปนเลือดออกมา ตั้งแต่เช้า ยัง ไม่หยุด
    • ท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: ชิตวิภา จ้อยร่อย

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูอายุ13ปีค่ะ มีอาการท้องเสียเฉียบพลัน แต่ทานยาไปแล้วนะคะ ตอนนี้หนูหยุดถ่ายแล้ว แต่หนูยังไม่มั่นใจค่ะ ว่าจะถ่ายอีกมั้ย
    • มีก้อนอะไรติดในอก

เริ่มต้นโดย: ปั๊บ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการคล้ายกรดไหลย้อน แก๊สมากในกระเพาะ เรอบ่อยมากๆๆ จนต้องพยายามเบ่งเรอ นานแล้วแต่หลังๆมาพร้อม จุกแน่นลิ้นปี่ ทานอีโนไปบ้างแล้วอาการแก๊สดึขึ้นค่ะ แต่จุกแน่นลิ้นปี่ยังไม่ดีขึ้น จุกขึ้นมาเป็นพักๆเหมือนมีแรงดันอยู่ตรงอกดันขึ้นมาทั้งกลางวันกลางคืน ตอนนี้พอกลืนน้ำลายแล้วรู้สึกเหมือนมีก้อนอะไรติดตรง อก ค...
    • เรื่องฉีดวัคซีนในเด็ก12-18ปี

เริ่มต้นโดย: อ้อยทิพย์

• ตอบกลับ 1

• สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีลูกชายอายุ14 ปีจะได้รับการฉีดวัคซีนไฟเซอร์  แต่น้องมีภาวะเลือดบกพร่องเม็ดเลือดแดงแตก ( G6PD ) ตั้งแต่เกิดคำถามคือน้องสามารถฉีดวัคซีนป้องกันโควิดได้ไหมคะ แม่เป็นกังวลมากเป็นห่วงน้อง แม่พยายามหาคำตอบเกี่ยวกับเรื่องนี้มากค่ะ

• อายุ 23 ปี

เริ่มต้นโดย: เสาวลักษณ์ ไทรสังขฉัตรธิติ

• ตอบกลับ 1
    • อาการไอต่อเนื่องบางครั้งมีเสมหะแล้วหายลำบากใจมึนหัวแน่นหน้าอก

• ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: fucking life

• ตอบกลับ 1
    • อ่าา สวัสดีค่ะหมอ ฉันไม่รู้ว่าหมอที่ให้คำปรึกษาเป็นผู้หญิงหรือผู้ชายนะคะ แต่ว่าฉันจะบอกทุกอย่างที่ฉันสงสัยเลยแล้วกัน คือว่าตอนนี้ฉันมีอายุ20ปีแล้วค่ะ แต่ว่าเท่าที่จำความได้เมนส์ฉันมันมาไม่ปกติ 3-4-5เดือนมันจะมาที ฉันก็พอใจอยู่นะคะแต่พอไปหาข้อมูลก็พบโรคบ้าบออะไรไม่รู้เยอะแยะที่แฝงมากับประจำเดือนที่มา...
กำลังดู 25 กระทู้ - 5,701 ผ่านทาง 5,725 (ของทั้งหมด 16,116)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close