ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,726 ผ่านทาง 5,750 (ของทั้งหมด 16,128)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • วัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: Thanrada

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 1 month มาแล้ว
    • ในวันที่27 ลุงหนูต้องไปฉีดวัคซีนโควิดของแอตต้าแล้วตรงกับวันที่ต้องไปฉีดยาพิษสุนัขบ้าพอดี อยากสอบถามว่า สามารถฉีดพร้อมกันวันเดียวได้ไหมคะ?
    • ฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: หฤทัย

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคะ หนูฉีดยาคุมได้หลายเข็มแล้วคะ เข็มล่าสุดพึ้งฉีดมา อยากทราบว่า ฉีดยาคุมได้2วันแล้วมีไรกับแฟนหลั่งในจะท้องไหนคะ
    • โควิด

เริ่มต้นโดย: ธันยพร เหมือนตรุษ

• ตอบกลับ 1

• แฟนตรวจเจอเชื้อเมื่อวันที่24ก.ย.2564 แล้วหนูพึ่งอยู่ใกล้ชิดกับเขาเมื่อวันที่18ก.ย.2564 แบบนี้หนูเสี่ยงใช่มั้ยคะ ต้องไปตรวจใช่มั้ยคะ

• ปวดกระดูกสันหลัง

เริ่มต้นโดย: จินตนา วรรณขจร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ
      อายุ  53 ปี  มีอาการปวดหลังปวดชาๆ แสบ ๆปวดมานานแต่ไม่ปวดบ่อย  มาพักหลังปวดบ่อยและถี่ เวลาปวดจะชามาก
      ขอเรียนถามคุณหมอมีคำแนะนำอย่างไรบ้างควรทานวิตามินหรือาหารเสริมชนิดใดไม่อยากทานยาชุดค่ะ
      เอ็นข้อมืออักเสบทุกนิ้วถ้าไม่ผ่าจะมีวิตามินทานช่วยบรรเทาหรือไม่คะ
      รบกวนคุณหมอด้วยค่ะ
      ขอบคุณค่ะ
       ...
    • ต้องฉีดวัคซีนบาดทะยักไหมคะ

เริ่มต้นโดย: สโรชา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อเช้านี้หนูโดนเหล็กตรงขอบบ่อปลาบาดกลัวตรงเหล็กเป็นสนิม บาดตรงนิ้วนางค่ะแต่ลึกนิดนึง เลือดออกค่ะ ล้างแผลด้วยน้ำ น้ำเกลือ แอลกอฮอล์แล้วค่ะ หนูจะสอบถามว่า หนูฉีดวัคซันกันบาดทะยักล่าสุดตอนอายุ 12 ปี ตอนนี้อายุ 18 ปี ต้องไปฉีดวัคซีนบาดทะยักอีกไหมคะ
    • เลือดออกหลังมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Me u

• ตอบกลับ 1
    • ตาม หัวข้อ  คือมีอะไรกับแฟนแล้วเช้ามาพบว่ามีเลือดออก  เหมือนเป็น ประจำเดือน แต่ เราเป็นไปแล้วก่อนหน้านั้นประมาณ1อาทิตย์  เกิดจากอะไร คะ  ลักษณะเลือดคือ ออกมาผสมกับมาดขาวสีใส่ปนเลือดออกมา ตั้งแต่เช้า ยัง ไม่หยุด
    • ท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: ชิตวิภา จ้อยร่อย

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูอายุ13ปีค่ะ มีอาการท้องเสียเฉียบพลัน แต่ทานยาไปแล้วนะคะ ตอนนี้หนูหยุดถ่ายแล้ว แต่หนูยังไม่มั่นใจค่ะ ว่าจะถ่ายอีกมั้ย
    • มีก้อนอะไรติดในอก

เริ่มต้นโดย: ปั๊บ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการคล้ายกรดไหลย้อน แก๊สมากในกระเพาะ เรอบ่อยมากๆๆ จนต้องพยายามเบ่งเรอ นานแล้วแต่หลังๆมาพร้อม จุกแน่นลิ้นปี่ ทานอีโนไปบ้างแล้วอาการแก๊สดึขึ้นค่ะ แต่จุกแน่นลิ้นปี่ยังไม่ดีขึ้น จุกขึ้นมาเป็นพักๆเหมือนมีแรงดันอยู่ตรงอกดันขึ้นมาทั้งกลางวันกลางคืน ตอนนี้พอกลืนน้ำลายแล้วรู้สึกเหมือนมีก้อนอะไรติดตรง อก ค...
    • เรื่องฉีดวัคซีนในเด็ก12-18ปี

เริ่มต้นโดย: อ้อยทิพย์

• ตอบกลับ 1

• สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีลูกชายอายุ14 ปีจะได้รับการฉีดวัคซีนไฟเซอร์  แต่น้องมีภาวะเลือดบกพร่องเม็ดเลือดแดงแตก ( G6PD ) ตั้งแต่เกิดคำถามคือน้องสามารถฉีดวัคซีนป้องกันโควิดได้ไหมคะ แม่เป็นกังวลมากเป็นห่วงน้อง แม่พยายามหาคำตอบเกี่ยวกับเรื่องนี้มากค่ะ

• อายุ 23 ปี

เริ่มต้นโดย: เสาวลักษณ์ ไทรสังขฉัตรธิติ

• ตอบกลับ 1
    • อาการไอต่อเนื่องบางครั้งมีเสมหะแล้วหายลำบากใจมึนหัวแน่นหน้าอก

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: fucking life

• ตอบกลับ 1
    • อ่าา สวัสดีค่ะหมอ ฉันไม่รู้ว่าหมอที่ให้คำปรึกษาเป็นผู้หญิงหรือผู้ชายนะคะ แต่ว่าฉันจะบอกทุกอย่างที่ฉันสงสัยเลยแล้วกัน คือว่าตอนนี้ฉันมีอายุ20ปีแล้วค่ะ แต่ว่าเท่าที่จำความได้เมนส์ฉันมันมาไม่ปกติ 3-4-5เดือนมันจะมาที ฉันก็พอใจอยู่นะคะแต่พอไปหาข้อมูลก็พบโรคบ้าบออะไรไม่รู้เยอะแยะที่แฝงมากับประจำเดือนที่มา...
    • การฉีดวัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: Sun

• ตอบกลับ 1
    • ได้รับวัคซีนแอสตร้าเป็นเข็มแรกที่ไทย หลังจากฉีดเข็มแรกไป2เดือน มีเหตุจำเป็นต้องเดินทางไปต่างประเทศ ทำให้ไม่ทันเข็มสองที่ไทย และมหาลัยบังคับให้ฉีดสองเข็มถึงจะเรียนได้ แบบนี้จะสามารถฉีดไฟเซอร์อีกสองเข็มได้หรือไม่ เพราะเข็มแรกต่างประเทศจะไม่นับเข็มแรกที่ฉีดที่ไทยมา

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, ...
    • แม่มีอาการมือสั่น

เริ่มต้นโดย: รัตนาภรณ์ วงค์คม

• ตอบกลับ 2
    • ตอนแรกพอเขียนหนังสือได้ตอนนี้เขียนไม่ได้สั่นมากเมื่อมีหน่วยแพทย์ พอ.ส.ว มาแม่ไปพบได้ยามากินแล้วรู้สึกดีขึ้นและได้ใบส่งตัวไป นะ. จังหวัด คุณหมอให้ยาตัวอื่นมาซึ่งแม่เคยทานแล้วมีอาการข้างเคียงบอกคุณหมอให้ทราบแล้วแต่คุณหมอยังให้มากินอีกพอแม่กินมีอาการคล้ายคนเมาเดินเซเหมือนคนไม่มีแรง รบกวนปรึกษาหน่อยค่ะ
      ...
    • ปวดท้องข้างขวาช่วงบน

เริ่มต้นโดย: ปวดท้องข้างขวา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องใต้ซี่โครงขวาปวดร้าวลงมาอีกนิดเลยไปถึงด้านหลัง ปวดแบบจุกๆจะปวดมากเวลากินและหลังจากอิ่ม อาการปวดจะคลายหลังจากอาหารย่อยหมดแล้วหรือท้องว่าง ตอนนี้ไม่กล้ากินอะไรเลย กลัวปวดท้อง นั่งก็ปวดนอนก็ปวดเหมือนกัน กินน้อยปวดน้อย กินมากปวดนาน
      ไปหาหมอหาอาการไม่เจอ สรุปคือให้ยาโรคกระเพาะมากิน ไม่ได้ช่ว...
    • Melatonin ยี่ห้อปริมาณไหนดี

เริ่มต้นโดย: นิด

• ตอบกลับ 1
    • ญ วัย 57 โรคประจำตัวคือ ต้อหินมุมเปิด + ต้อกระจก2ข้างผ่าแล้ว
      มีอาการนอนไม่หลับต่อเนื่อง 7-10 วัน กลางวันก็นอนไม่ได้ แค่ง่วงแต่ไม่หลับ ทานกาแฟ1ถ้วยตอนเช้าเท่านั้น ไม่สูบไม่กินเหล้า วิ่งออกกำลัง 5 กม ทุกวัน
      สูง 163 cm นน 55 kgs
      ไม่แพ้ยาแต่ปัจจุบันทานยานอนหลับแผงเหลือง 0.1mg นอนไม่ได้ค่ะ เห็นเพื่อนแนะ ...
    • ขอสอบถามอาการ

เริ่มต้นโดย: R’ma

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าทำไม เวลามีความสัมพันธ์กับแฟนที่ไร
      เวลาปัสสาวะ มันต้องเสียวหน่วงอยู่ตลอด และทำให้ฉี่บ่อย อารมณ์เหมือนฉี่กะปริบกะปรอย แต่เวลาได้ฉี่มันไม่กะปริบกะปรอยน่ะค่ะ ฉี่เยอะมากคือ ครึ่งชั่วโมงต้องฉี่อีกแล้วทั้งๆที่พึ่งไปฉี่มา และเวลาฉี่ออกมาทีเสียววูบวาบเลย และอั้นฉี่ไม่ได้ด้วยค่ะ คือปวดแล้วต้องไปเล...
    • กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน

เริ่มต้นโดย: NB

• ตอบกลับ 1
    • ปัจจุบันอายุ16ครับตอนนี้น้ำหนัก40กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน เคยไปหาหมอตอนอายุประมาณ11-12หมอให้ยา(จำไม่ได้ว่าเป็นยาอะไร) แม่เคยซื้อวิตามินให้กินแล้วแต่ก็ยังไม่อ้วน ก็เลยอยากมาปรึกษาครับ
    • กลิ่นเลือด

เริ่มต้นโดย: Loveyou

• ตอบกลับ 1
    • ได้กลิ่นในโพรงจมูก แคะจมูกก็ได้กลิ่น ตอนแหย่ที่ตรวจATK ก็ได้กลิ่น บีบจมูกแรงๆก็ได้กลิ่น เป็นมา 3เดือนแล้วครับ จะตายไหมครับ
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: M12345

• ตอบกลับ 1
    • มี พสพ.กับแฟนวันที่4เดือนมกราไม่ได้ป้องกันหลั่งนอกแต่กินยาคุมฉุกเฉินแล้วหลังจากนั้น7วันรอบเดือนก็มาปกติแล้วมีล่าสุดวันที่22แต่หลั่งนอกแบบไม่ได้สอดแต่ชักเอานี่ก็เดือนกุมภาแล้วแต่รอบเดือนยังไม่มานี่ก็ขาดมาแล้ว5วันพอตรวจก็ขึ้นแค่ขีดเดียวอาการแบบนี้พอเป็นอะไรได้บ้างคะ
    • ทำอย่างไงดี

เริ่มต้นโดย: ฝ้าย

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอะไรกับแฟนหลังประจําเดือนหมด1วันจะท้องมั้ย แล้วแฟนหลั่งในด้วยหนูกินยาคุมฉุกเฉินไปแล้วต้องกินซ้ำอีกมั้ย

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: บลาๆๆๆๆ

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาเดือนมกราคมวันที่12-17ค่ะตามที่บันทึกไว้ในแอพประจำเดือนต้องมาวันที่15 กุมภาแต่วันนี้ถุงยางขาดแล้วเสร็จในกินยาคุมฉุกเฉินแล้วมีโอกาสจะท้องไหมคะ

• ตกขาว

เริ่มต้นโดย: benjawan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ พอดีว่าหนูเป็นตกขาวมานานแล้ว ไม่ได้ไปหาหมอด้วยค่ะ มีแค่ซื้อยามากินแต่ก็ไม่หาย ลักษณะที่เป็นก็จะเป็นสีเหลืองอ่อนๆ บางครั้งก็ออกไปทางเขียวบ้าง มีมากในบางช่วง แต่จะมีทุกวัน ไม่มีอาการคันหรือระคายเคืองใดๆ ไม่มีกลิ่น อยากทราบว่าอาการแบบนี้ควรไปพบแพทย์หรือป่าวคะ หรือว่าควรทำยังไง และเกิดจ...
    • คันบริเวณแผลฝังยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: อุมาพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ  ขอรบกวนปรึกษาหน่อยค่ะ  พอดีได้ฝังยาคุมกำเนิดบริเวณท้องแขน(ครั้งที่3แล้ว) แต่ครั้งนี้รู้สึกว่ายาที่ฝังจะตื้นจนเห็นชัดและคันตรงรอยแผล แผลหายแล้วฝังมาได้3สัปดาห์แล้วค่ะ แต่คันมากยิ่งถ้าโดนแขนเสื้อยิ่งคัน  ถ้าเกาจะมีโอกาสอักเสบมั้ยคะ  **ขอถามอีกนิดนะคะ  หลังๆเริ่มเป็นไมเกรนและปวดหนักขึ้นบ่อยข...
กำลังดู 25 กระทู้ - 5,726 ผ่านทาง 5,750 (ของทั้งหมด 16,128)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close