ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,651 ผ่านทาง 5,675 (ของทั้งหมด 16,113)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • หัวใจเต้นเร็ว

เริ่มต้นโดย: ลีโม่

• ตอบกลับ 1
    • 2 years มาแล้ว

• อายุ17ปี เพศชาย มีอาการหัวใจเต้นเร็วเวลาที่จะนอน ทำให้ไม่กล้านอน เพราะเกิดความวิตกกังวลควรรักษายังไงดีครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ยาคุม

เริ่มต้นโดย: นุนุ

• ตอบกลับ 1

• มีอะไรกับแฟนแบบไ่ม่ได้สวมถุงยางหลังมีเพศสัมพันธ์กินยาคุมฉุกเฉิน1เม็ดถ้ากินหมดครบ2เม็ดยังต้องกินยาคุมแบบแผงอีกมั้ยค่ะ

• หนองในเทียม

เริ่มต้นโดย: Jem

• ตอบกลับ 1
    • สวัดดีคะคุณหมอ ขอสอบถามเรื่องหนองในเทียมคะ
      1.หลังจากติดเชื้อแล้ว เชื้อจะอยู่ในร่างกายเรานานเท่าไรคะ ก่อนตรวจเจอ
      2. เคยมีเพศสัมพันธกับคนอื่นโดยไม่ป้องกัน 2เดือนมาแล้ว1ครั้ง (คนนี้สามารถแพร่เชื้อให่เราได้มั๊ยคะ) หลังจาดคนนี้ด็มีเพศสัมพันกับแฟนอาทิตยละ1ครั้ง คุณหมอคิดว่า ใครเป็นคนมีเชื้อคะ
      ตอนนี้ยังไม่...
    • มีเลือดออกระหว่างกินยาคุม

เริ่มต้นโดย: รวิพร

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้มีประจำเดือนมาไม่ปกติ ประจำเดือนหมดแล้วแต่ยังมีเลือดออกเลยไปหาหมอ หมอให้ยาปรับมากิน ล่าสุดเมื่อวันที่ 17 หมอนัดไปถามอาการเพิ่มและให้ยาคุมมากินประมาณ 2 เดือนแล้วนัดใหม่ ตอนนี้เริ่มทานยาคุมแผงแรกไปได้ 8 เม็ด เป็นยาคุมแบบ 28 เม็ด ก็มีเลือดออกในช่องคลอด และมีก้อนคล้ายๆแป้งเปียกด้วยค่ะ อยากถาม...
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Rada

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนตอนเดือนมีนาคมไม่มาค่ะก่อนหน้านี้ไม่เคยมีอะไรกับแฟนค่ะ แต่วันที่25มีนาคมมีเพศสัมพันธ์กับแฟน(ไม่ใส่ถุง) กินยาคุมฉุกเฉิน2เม็ดพร้อมกันวันที่27มีนาคม และมีอะไรกันกับแฟนอีกวันที่30 (ไม่ใส่ถุง) มีโอกาสท้องมั้ยคะ
    • มวนท้องบ่อยๆ

เริ่มต้นโดย: Aom

• ตอบกลับ 5
    • 2 years, 1 month มาแล้ว
    • มีอาการมวนท้องบ่อยๆค่ะ บางวันก็ทั้งกลางคืนกลางวัน หรือกลางวันอย่างเดียว ที่สังเกตคือมักจะเป็นช่วงหลังกินข้าวเสร็จซักพัก จะรู้สึกมวท้องอยากเข้าห้องน้ำ แต่พอไปห้องน้ำกลับมีแต่ลมออกค่ะ ถ้ามีอุจจาระก็จะมาทีละนิดค่ะ โดยปกติไม่ใช่คนที่ถ่ายบ่อยขนาดนี้ แต่ช่วงนี้ใน 1 วันรู้สึกมวนท้องไปแล้วบ่อยมาก แต่ต้องไปล...
    • เจ็บท้องล่างซ้ายจี้ดๆ

เริ่มต้นโดย: ชุ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บท้องล่างซ้าย เจ็บๆหายๆ กดบริเวณที่เจ็บก็ไม่รู้สึกอะไร อยากทราบว่าเกี่ยวกับมีเพศสัมพันธ์แบบไม่ได้ป้องกันไหม คือ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วมีรอบเดือนวัน4 วัน วันที่ 5 รู้สึกว่ารอบเดือนหายแล้ว เลยมีเพศสัมพันธ์ หลังจากนั้น4 วัรก็เป็นวันตกไข่ เริ่มมีอาการเจ็บบริเวณดังกล่าว เจ็บไม่รุนแรงมาก ต้องไปพบแพ...
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Mrna

• ตอบกลับ 1
    • ผชเอามือช่วยตัวเองจนเสร็จเเล้วทำความสะอาดอวัยวะเพศล้างมือไม่รู้ว่าล้างอสุจิออกหมดไหมเเล้วไปเอานิ้วเเหย่วัยวะเพศ ญเข้าไปลึกๆ ปล.ผญทานยาคุมฉุกเฉินหลังจากนั้น1ชม
    • มีไข้สูง

เริ่มต้นโดย: แอ้ม

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามค่ะ สามีมีอาการมีไข้สูง เริ่มจากไอแห้งๆ ไม่มีเสมหะ ไม่มีน้ำมูก ตกดึกเข้านอนจู่ๆ บริเวณท่องตัวส่วนหน้าอกก็ร้อน มีอุณหภูมิสูงขึ้นมาค่ะ แขน-ขา ปกติค่ะ ศีรษะไม่มีไข้ แต่เป็นบ่อยมาก ก่อนหน้านี้ที่เป็นจะอาเจียน ปวดเนีื้อตัว ปวดหัว ไข้สูงมาก กินพาราก็ไม่ลง ต้องเช็ดตัวบ่อยๆถึงจะลงค่ะ เพิ่งหายไปปร...
    • ทานยาคุมเกือบ 10 ปี

เริ่มต้นโดย: ไก่

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      ไก่ อายุ 34 ปี ทานยาคุมมาเกือบ 10 ปี เป็นยี่ห้อ Melodia (เมโลเดีย) 21 เม็ด และหลายปีก่อนทานยี่ห้อ Yusmin 21 เม็ด อยากทราบว่าการทานยาคุมกำเนิดเป็นเวลานาน ๆ จะส่งผลกระทบต่อรางกายอย่างไรบ้างค่ะ
    • …..

เริ่มต้นโดย: P

• ตอบกลับ 2
    • คือ ทุกวันนี้หนูเป็นไรไม่รู้อะค่ะ น้ำตามันชอบไหลเองแบบไม่มีเหตุผล นอนอยู่ดีๆน้ำตามันก็ไหลเองทั้งๆที่ไม่ได้เป็นอะไร แต่มันรู้สึกเหนื่อยมากๆ มันเป็นแบบนี้ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว แล้วอะค่ะ มันเกิดมาจากอะไรหรอคะ.
    • หูน้ำหนวก

เริ่มต้นโดย: Papermint

• ตอบกลับ 1
    • พึ่งไปพบแพทย์มาเมื่อวันที่ 22 มีนาคม ที่ผ่านมา แพทย์วินิจฉัยว่าเป็นหูน้ำหนวก มีอาการหูอื้อ ซึ่งก็ได้ยามากิน แต่วันนี้ได้ทำความสะอาดหูปรากฎว่ามีเลือดออกในหูอะค่ะ หนูอยากทราบว่ามันจะอันตรายไหมค่ะ เพราะทางแพทย์จะนัดอีกทีอาทิตย์หน้า ตอนนี้เครียดมาก วิตกกังวลและกลัวไปหมดเลยค่ะ เหมือนอาการจะไม่ดีขึ้นเลยค่...
    • การรับวัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: Mon

• ตอบกลับ 1
    • ผมรับวัคซีนเข็มแรกเป็น Sinovac หลังจากนั้นก็ติดโควิด กักตัวและรับการรักษาจนหายเมื่อสิ้นปีที่แล้ว และวันที่ 26 มีนา ที่ผ่านมาผมได้รับ Moderna เป็นเข็มที่2
      ที่สงสัยคือผมสามารถรับวัคซีน Moderna อีกเข็มได้ไหม ถ้าได้ สามารถฉีดเมื่อไหร่
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: อรณิชา สร้อยสนธิ์

• ตอบกลับ 1
    • คือรู้สึกเหมือนไหล่บุบข้างขวาอ่ะค่ะ ตอนช่วงม.3นั่งรถบัสกลับบ้านเเล้วเหมือนไหล่ข้างขวาไปชนกับเสา ช่วงนั้นก็เจ็บไหล่ค่ะ สักพักก็หาย เเล้วพอมาสังเกตอาการตอนนี้คือตรงหัวไหล่ข้างขวามันจะบุบ เเต่ข้างซ้ายก็ปกติ มันเกี่ยวกับการที่เราชนเสามั้ยคะ ควรไปหาหมอมั้ย
    • การมีประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: มาริษา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือมีอะไรกับแฟนวันที่3เดือนกุมภาพันธ์แบบป้องกันเเละไม่ป้องกันผ่านไป3 ชม.ถึงกินยาคุมฉุกเฉิน แบบ1เม็ดค่ะและวันที่4 กุมภาพันธ์แบบป้องกันแต่ถุงยางหลุดแต่ไม่มีใครเสร็จภารกิจค่ะ ผ่านไป11วัน หลังกินยาคุมฉุกเฉิน วันที่ประจำเดือนมาทุกเดือนมีเลือดออกเยอะเหมือนเลือดประจำเดือนในช่วง2วันแรกและมีเลือดเป...
    • ไอมาตั้งแต่ต้นเดือน ก.พ. 65

เริ่มต้นโดย: วงศธร

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอมาตั้งแต่ต้นเดือน ก.พ. 65 ครับ เป็นไอแห้ง ไม่ได้เจ็บคอ แต่อยู่ดี ๆ ก็ไอ สังเกตว่าตอนพูดบางทีจะไอบ่อย ๆ  แต่ตอนนอนไม่มีอาการไอ ตื่นมาก็ยังไม่ค่อยไอ หรือไม่ไอเลย  แต่พอกินข้าวตอนกลางวัน (ผมกินข้าวช่วงเที่ยง กับตอนเย็นไม่ได้กินข้าวเช้า) ก็จะเริ่มมีอาการไอ แล้วก็ไอไปตลอดจนถึงช่วงก่อนนอนก็ไม่ค่อ...
    • 29 วันประจำเดือนยังไม่มา

เริ่มต้นโดย: หนูนี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ  ประจำเดือนมา 22 ก.พ.แล้วมีอะไรกันกับแฟน วันที่ 24 หรือ 25 ประมานนั้น  หลั่งใน  แล้วนี้วันที่ 23 มี.ค. แล้ว ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ  มีสิทธิ์จะท้องไหม
    • แพ้ไส้กรอกอิสาน

เริ่มต้นโดย: Mali

• ตอบกลับ 1
    • กินไส้กรอกอิสาน แล้วคัน ตามใบหน้า ตา หู จมูก ตามแขน ขา มียา cetirizine กินได้มั้ยคะ หรือลดอาการคันได้อย่างไรบ้างค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    • ปรึเรื่องประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นุ่น

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหนูมีเรื่องอยากปรึกษาเกี่ยวกับประจำเดือนค่ะ ประจำเดือนหนูมาวันที่06/03/65 หมดวันที่ 10/03/65 แล้วประจำเดือนก็มีอีกทีคือ 22/03/65 ค่ะแบบนี้คือผิดปกติมั้ยคะหรือว่าเป็นเพราะประจำเดือนมาไม่คงที่
    • ปวดขา

เริ่มต้นโดย: K

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บจากการออกกำลังกายเจ็บมาประมาณ3-4วันแล้วค่ะ1-2วันแรกให้คนในครอบครัวกดนวดในจุดที่เจ็บคือตรงน่องค่ะนวดแล้วรู้สึกจ็บแต่สบายค่ะไม่มีอาการปวดพอเข้าวันที่3-4เจ็บกล้ามเนื้อน่องมากค่ะแบบเดินกะเผลกเดินตรงๆสองด้านไม่ได้ยืดขาตามคลิปในยูทูปไม่ได้ด้วยค่ะเจ็บมาก
    • ปวดท้องแสบหน้าอก

เริ่มต้นโดย: ม่อน

• ตอบกลับ 1
    • แสบหน้าอกแสบท้องมีอาการแน่แสบช่วงเหนทอสะดือทานอาหารแล้วมีอาการง่วงนอนเพลียง่าย ง่วงนอน
    • มีเพศสัมพันธ์ระหว่างมีปจด

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • วันนั้นเป็นวันที่มีประจำเดือนเป็นวันที่2-3 เเละมีเพศสัมพันธ์กับเเฟนค่ะ ก่อนมีได้ล้างทำความสะอาด เเต่ระหว่างที่มีไม่ได้สวมถุงยางอนามัยค่ะ หลังจากนั้นไม่กี่วัน เริ่มมีอาการคันบริเวณช่องคลิด เเละพึ่งมาสังเกตุว่ามีคราบขาวๆรอบๆช่องคลอดค่ะ ไม่เคยเป็นเเบบนี้เลยค่ะ อยากทราบว่าเเบบนี้เรียกว่าอะไร เเละต้องเเก...
    • ไตผมปกติไหม

เริ่มต้นโดย: เพชร

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ 14 เกือบ 15 สูง 171 นํ้าหนัก 68-70 ออกกําลังกายมาตลอด เล่นบาสกับวิ่ง หุ่นข้อนข้างจะดี ไปตรวจค่า creatinine ได้ 0.81 แต่ค่า eGFR ได้แค่ 86.05 ทําไมค่า eGFR ถึงตํ่าจังค่าcreatinineก็ไม่ได้สูงมากอันนี้ไตผมปกติไหมครับ
    • เลือดออกช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: ณัฎฐกิตติ์ เรือนยุรีย์มณีแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • คือประจำเดือนไม่มาเลยประมาณ2ปีคะ มาตอนนี้จู่ๆก็มีเลือดออกช่องคลอดคล้ายประจำเดือนมา เเต่มานานกว่าปกติ มาประมาณอาทิตย์กว่าเเล้ว…อยากทราบว่าร่างกายปกติมั้ยหรือเสี่ยงเป็นโรคอะไรมั้ยคะ(อายุ20)
    • มีเลือดออกช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: น้ำหวาน

• ตอบกลับ 1
    • เป็นครั้งแรกที่มันเพศสัมพันธ์ค่ะได้กินยาคุมฉุกเฉินไปในครั้งแรกเพราะกลัว แต่ครั้งแรกจริงๆใช้เพียงแค่นิ้วครั้งที่2หลังจากครั้งแรก2วันสอดใส่ได้และได้ใส่ถุงยางแล้วและไม่ได้ทานยาคุมแต่หลังจากนั้น2วันเรามีเลือดออกเล็กน้อยและปวดท้องน้อยร่วมด้วยคล้ายมีประจำเดือน

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 5,651 ผ่านทาง 5,675 (ของทั้งหมด 16,113)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close