ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,626 ผ่านทาง 5,650 (ของทั้งหมด 16,124)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดหัว เหมือนไฟช๊อด

เริ่มต้นโดย: ปภัสสร

• ตอบกลับ 1
    • 2 years มาแล้ว
    • ผมมีอการ ปวดหัว เหมือนไฟช๊อด ตรงกลางหัวด้านซ้าย ปวด1-2วินาทีก็หาย สักพักก็ปวดใหม่
      เหมือนไฟช้อด เวลาเอามือไปโดนผม จะเสียวหรือปวดขึ้นมา ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร
      มีวิธีรักษาหรือเปล่า เป็น1-2วันหาย ไป
      นานที ก็เป็นอีก
    • ต้องตรวจอีกไหม

เริ่มต้นโดย: ปาม

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 1 month มาแล้ว
    • ปกติเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ตรงค่ะ เดือนมกราประจำเดือนมาวันที่5 แล้วเดือนกุมภาประจำเดือนยังไม่มา แต่ได้มีเพศสัมพันธ์ไม่ป้องกันหลั่งนอกวันที่19  หลังจากนั้น4ชม ก็กินยาคุมฉุกเฉินไปแบบ1เม็ด  หลังจากกินได้3วัน  ประจำเดือนมาคือวันที่22  มีประมาณ4 วันแล้วไปฉีดวัคซีนเข็ม 3  หลังจากนั้นก็ตรวจครรภ์หลังมีเพศส...
    • ถ่ายออกมาเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: ชลธิชา

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงแรกตอนถ่ายรู้สึกเจ็บรูก้นแต่ยังไม่เกิดไรละก็หายไปสักสองสามวันกลับมาเป็นอีกแต่ครั้งนี้มีเลือดเยอะมากเลือดกระเด็นเต็มคอห่านเลยเวลาถ่ายจะเจ็บรูก้นมากๆมีเลือดมาแล้วประมาณ23วันตอนแรกลองเอากระจกส่องดูก็ไม่มีริดสีดวง
    • มีเสียงวิ้งในหู

เริ่มต้นโดย: earth

• ตอบกลับ 1
    • คือผมมีอาการตอนที่ไปฝึก รด เมื่อวันที่ 30 แล้วยิงปืน แล้วกระสุนในปืนมันระเบิดแล้วทำให้ผมหูวิ้งทั้งสองข้างเนื่องจากได้รับเสียงดังเกินไป แต่มันก็เป็นแค่แปบนึงครับแล้วพอกลับบ้านมาสักพักหูผมมันก็มีเสียงวิ้ง ข้างซ้ายเป็นบางช่วง ข้างขวา เป็นบางช่วงแบบไม่พร้อมกันนะครับเป็นแบบครั้งละข้าง เป็นมาจนถึงวันที่ 1...
    • รอบเดือน

เริ่มต้นโดย: พานิดา

• ตอบกลับ 6
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ ขออนุญาตสอบถาม และ ขอความช่วยเหลือจากคุณหมอค่ะ ดิฉันอายุ28 มีลูก1คนอายุ3ขวบ (ผ่าคลอด) ตอนนี้อยากได้ลูกคนที่2 แต่กลัวจะไม่ได้เพราะหลังจากที่ผ่าคลอดมาเเล้วเวลามีรอบเดือนมีอาการปวดท้องประจำเดือนมาก เลียได้ไปทำการอัลตร้าซาวด์กับคลีนิกหมอว่ามีถุงน้ำประมาณ1มิลที่ปลีกมดลูกช้าย แล้วหมอแนะนำ...
    • ประจำเดือนมา2ครั้ง

เริ่มต้นโดย: A

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีอะไรกับแฟนวันที่1กันยาคะไม่ได้ป้องกันแต่กินยาคุ้มฉุกเฉินแล้วพอวันที่5กันยาปจด.มาแล้ววันนี้วันที่25กันยาปจด.มาอีกแบบนี้เรียกว่าอะไรเลือดเข้มมากเหมือนไม่ใช้ปจด.เลยคะแบบนี้อันตรายป่าวคะแนะนำทีคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ปวดหัวก่อนเม็นส์มา

เริ่มต้นโดย: อ้อม

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากทำหมันมา 8ปีที่แล้ว เวลาก่อนเม็นส์มาจะปวดหัวมาก 2-3 วัน ถ้าเดือนไหนไม่ปวดหัวก็จะปวดท้องเม็นส์มากในวันแรก ปวดจนเป็นลมในบางครั้งแต่จะปวดแค่วันเดียวเท่านั้น คือถ้าไม่ปวดหัวก็จะปวดท้อง อย่างใดอย่างหนึ่ง เคยไปตรวจภายใน หมอบอกปกติ แต่เราทรมารมาก ใช้ชีวิตลำบากอีกด้วย เกิดจากสาเหตุอะไร พอจะมีวิธีบรรเ...
    • แมวมานอนทับเท้าอันตรายไหม

เริ่มต้นโดย: กังวลจังค่ะ

• ตอบกลับ 1
    • เพิ่งฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้ามาแบบ post exposure ครบเข็มที่5เมื่อวันที่ 28เดือนมิถุนายนค่ะ
      วันนี้ปล่อยหลอดไฟหน้าบ้านค่ะ จู่ๆก็มีแมวมาเอาตัวถูขาแล้วมันก็ไหลมานอนทับเท้าค่ะ ตกใจมากเลยเตะน้องออกไป แต่น้องก็ไม่ได้ทำร้ายเรากลับค่ะ ทีนี้เราตัดเล็บขบมาสามถึงสี่วันแล้วค่ะและแผลเล็บขบก็ปิดแล้วแต่กดแล้วมีปวดๆอยู่...
    • มีผื่นขึ้นที่มือ

เริ่มต้นโดย: พรผกา ตาจินะ

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีมีผื่นแดงขึ้นที่มือค่ะ เป็นมาประมาณ3วันค่ะ ในวันเเรกรู้สึกแสบๆบริเวณที่ผื่นสีแดงใหญ่ๆหลังจากนั้นอีก1วันก็มีผื่นสีแดงตามขึ้นมาเต็มหลังมือทั้ง2ข้างค่ะ
    • ยาปลวกโดยผิว

เริ่มต้นโดย: สุเทพ มูลยพิทักษ์พล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ ยาฉีดปลวกหกใส่กางเกง โดนผิวในร่มผ้า ล้างด้วยน้ำสบู่แล้ว ยังมีอาการ แสบ แบบเย็นๆ ไม่หาย มีความกังวลครับ แก้ไขอย่างไร ครับ

• การเข้าการรักษา

เริ่มต้นโดย: นุชจรี

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่ามีคนป่วยที่ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้เขาไม่ยอมเข้ารักษาแต่ญาติกับลูกอยากให้เข้ารับการรักษาแบบนี้ทางหมอจะรับการรักษาไหมค่ะ
    • ฉีดวัคซีนได้ไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: ติ๊ด

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ…พอดีพ่อจะมีฉีดวัคซีนเข็มที่2เป็นแอสต้าอีก2วันข้างหน้า…แต่ร่างกายพ่อตอนนี้เหนื่อยง่ายถ้าออกแรง..พ่อเป็นโรคเบาหวานแต่น้ำตาลอยู่ในระดับสูงควบคุมได้…พ่อเป็นโรคหัวใจทำบายพาสมาแล้ว15ปีแล้วและตอนนี้มีลักษณะน้ำท่วมปอดอยู่นิดหน่อยค่ะและเค้านอนง่ายไม่ค่อยได้จะหายใจไม่ค่อยได้ไปหาหมอมาแล้ว1อ...
    • ไม่มีมดลูก แต่ทำไมมีตกขาว

เริ่มต้นโดย: อุษา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ  ดิฉันตัดมดลูกแล้วประมาณ 2 ปี ไม่มีประจำเดือน แต่ทำไมมีตกขาว ดิฉันมีปัญหา หรือเป็นโรคอะไรหรืเปล่าคะ
      ลักษณะตกขาว จะเป็นเหมือนแป้งเปียก สีขาว ไม่มีกลิ่น ติดกาเกงใน

• ทำไมอยู่ๆถึงอยากร้องไห้?

เริ่มต้นโดย: Lydia

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนช่วงดึกๆ หรือช่วงที่อยู่คนเดียวจะรู้สึกอยากร้องไห้ อยู่ก็ร้องสึกท้อ รู้สึกหมดหวัง รู้สึกเศร้าทั้งๆที่ตอนอยู่กับคนอื่นๆก็ไม่มีอาการอะไรออกมา คิดในเเง่ลบ ทั้งๆที่เเต่ก่อนเป็นคนที่คิดในเเง่บวก อารมณ์ขึ้นลงง่าย ทั้งๆที่เเต่ก่อนเป็นคนที่ไม่ใช้อารมณ์นำเหตุผล รู้สึกท้อ,หมดหวัง,เศร้า,อยากร้องไห้มา 3 ว...
    • ฉีดวัคซีน

เริ่มต้นโดย: อรพิณ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอหนูขอปรึกษาได้ไหมคะ ฉีดวัคซีนชิโนฟาร์มมาค่ะ 2-3วันแล้วค่ะแน่หายใจไม่ค่อยอิ่มเลยค่ะหมอ ปล. หนูเป็นกรดไหลย้อนด้วยค่ะเกี่ยวกะนไหมคะ
    • อวัยวะเพศหญิง

เริ่มต้นโดย: วิสันศินี

• ตอบกลับ 1
    • คือแฟนฉันบอกว่าอวัยวะเพศเปลี่ยนไปมันรูกว้างขึ้นแต่ฉันไม่ได้ไปมีอะไรกับใคร อยากรู้ว่าอวัยวะเพศเราร้องเหมือนเดิมตลอดเวลาหรอคะ
    • นิ้วโป้งมือขวา ชา

เริ่มต้นโดย: ฟูจิ

• ตอบกลับ 1
    • คือมันชาตั้งแต่ ตี3 ตอนนี้ 5 ทุ่มครึ่งแล้วยังไม่หายเลย มันชาอยู่นิ้วเดียวคือนิ้วโป้ง อยากรู้วิธีรักษาครับแล้ว สาเหตุอีนนี้เดานะ น่าจะมาจากการนั่งทำงานนาน ไม่รู้เกี่ยวไหม เพราะ ช่วงนี้ก็นั่งทำงานอยู่ทั้งวันไม่ได้ไปไหน // ผมอายุ 16 ปีครับ
    • โรคภูมิแพ้ตัวเอง

เริ่มต้นโดย: Gee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ขออนุญาตสอบถามค่ะ ‘โรคภูมิแพ้ตัวเอง’ เป็นโรคติดต่อหรือโรคติดเชื้อไหมคะ เนื่องจากต้องไปอาศัยอยู่กับคนที่เป็นโรคนี้จึงรู้สึกกังวลค่ะ กลัวจะติดด้วยค่ะ
    • ต่อมน้ำเหลือง

เริ่มต้นโดย: ธีรัช ศรีสุวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับพอดีผมมีโรคต่อมน้ำเหลืองเป็นมาประมาณ2_3ปีไม่เคยมีอาการใดเลยครับพอมาประมาณ2_3เดือนมีอาการฉี่บ่อยเบ่งฉี่ไม่ได้กระปิปกระปอยมีส่วนที่ต่อมน้ำเกล่องไปบีบท่อทางเดินปัสสาวะทำให้ฉี่บ่อยมีสิทธิ์ไหมครับ(ลูกต่อหมากเท่าเดิมไม่ใหญ่ขึ้นเป็นตรงแคมข้างขวาใต้ท้องน้อยอะครับบ)
    • แผลอวัยวะเพศชาย

เริ่มต้นโดย: ตะวัน แดงมาก

• ตอบกลับ 1
    • มีแผลบริเวรด้านในของเยื่อหุ้มปลายด้านในของอวัยวะเพศชาย เป็นแผลใหญ่ ไม่คัน ไม่เจ็บ เพิ่งเห็นตอนอาบน้ำวันนี้ (26/3/65) ซึ่งเมื่อวาน (25 /6/65) ไปเล่นน้ำทะเลซึ่งใส่กางเกงเปียกน้ำ 2-3 ชั่วโมง และมีความเสี่ยงมีเพศสัมพันธ์แบบสอดใส่ใส่ถุงยางอนามัย เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างและเป็นอาการของโรคอะไรได้บ้างครับ

...
    • เลเซอร์ Diode

เริ่มต้นโดย: Dora

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ วันนี้ไปเลเซอร์ด้วยเครื่อง Diode บริเวณน้องสาว กลับมาบ้านพบว่าผิวบริเวณที่เลเซอร์คล้ำขึ้นมาก (เรียกว่าเกือบดำได้เลย) ซึ่งดิฉันเป็นคนผิวขาว ตอนนี้เครียดมาก
      หาอ่านข้อมูล เค้าบอกว่ารอยไหม้ รอยแดงจากการเลเซอร์จะหายเองใน 2-3เดือน แต่อันนี้รู้สึกว่ามันไม่ได้ไหม้ เพราะไม่มีอาการระคายเคืองหรือ แสบ...
    • ถ่ายกึ่งเหลว

เริ่มต้นโดย: อ้อม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ก่อนหน้านี้หนูมีอาการท้องเสีย ไปหาหมอมาแล้วหมอจ่ายยาให้ตามอาการ ตอนนี้อาการท้องเสียหายแล้ว แต่อุจจาระยังเป็นกึ่งเหลว(แต่จะเป็นเนื้อมากกว่าน้ำ) หนูควรไปซื้อยาอะไรมากินดีคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ตะคริวที่น่อง

เริ่มต้นโดย: ฟาติน

• ตอบกลับ 1
    • ปวดเมื่อยที่น่องตลอด เป็นเฉพาะกลางคืนส่วนมาก
      ดึงๆ ไม่สบายตัวมาก จิ๊ดมาก ควรทำยังไงบ้างคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 5,626 ผ่านทาง 5,650 (ของทั้งหมด 16,124)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close