ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,601 ผ่านทาง 5,625 (ของทั้งหมด 16,074)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • Covid ยาฟาวิ

เริ่มต้นโดย: ภัณฑิรา โรจนธนาดุล

• ตอบกลับ 1
    • 2 years มาแล้ว
    • คุณหมอคะ พอดีหนูติดโควิดทานยาตามอาการมา5 วันแล้วค่ะ วันนี้ยาฟาวิเพิ่งมาหนูต้องทานไหมคะ หนูน้ำหนัก 89 แต่ตอนนี้อาการหนูเหลือแค่ไอค่ะ คุณหมอช่วยตอบหนูหน่อยนะคะ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻
      ขอบคุณค่ะ
    • เลือดออกทางช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: จี

• ตอบกลับ 1
    • มีเลือดออกทางช่องคลอด7วันแล้วค่ะ ไม่ใช่ประจำเดือน อีก9วันถึงจะมีประจำเดือน ตั้งแต่ฉีดวัคซีนประจำเดือนเคลื่อนไป 1 เดือนค่ะหลังจากนั้นก็ปกติ ทางยาคุมของมินิดอซมาปีกว่าๆแล้วค่ะเพิ่งจะมีอาการเดือนนี้ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ รักษาหายมั้ยคะ มีวิธีรักษายังไงบ้างคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years มาแ...
    • มีตุ่มขึ้น

เริ่มต้นโดย: พรรษชล จิ๋วใสแจ่ม

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามหน่อยค่ะมีตุ่มขึ้น1เม็ดที่บริเวณเเคมนอกด้านในค่ะมี1ตุ่มคล้ายสิวเวลาจับจะเจ็บค่ะแต่ถ้าไม่สัมผัสจะไม่เจ็บคล้ายสิวแต่ไม่มีหัวค่ะแบบนี้อันตรายไมค่ะควรไปหาหมอที่รพ.รึป่าวค่ะ
    • โควิด

เริ่มต้นโดย: น้ำ

• ตอบกลับ 1
    • ติดโควิดกินยาอะไรบ้างคะ รักษาตัวอยู่บ้านคะ
    • มีเลือปนตกขาว

เริ่มต้นโดย: Pukpik

• ตอบกลับ 1
    • อยากปรึกษาค่ะ เริ่มแรกมีอาการตกขาวสีเหลือง ปวดท้องน้อยหน่วงๆตอนกลางคืน ไปหาหมอได้ตรวจภายในและปัสสาวะ หมอวินิจฉัยว่าช่องคลอดติดเชื้อ เลยให้ยา metronidazole ขนาด 200 มิลลิกรัม กินครั้งละ 2 เม็ด 3 เวลาหลังอาหาร ใช้ยานี้ได้ประมาณ2-3วัน ตกขาวสีเหลืองหายไป แต่เวลากลางคืนมีตกขาวปนเลือด คันบริเวณช่องคลอดและ...
    • อยากปรึกษาค่ะ

เริ่มต้นโดย: Yenluedee

• ตอบกลับ 1
    • อยากปรึกษาค่ะเมื่อ2-3อาทิตย์ที่แล้วรู้สึกมีติ่งตรงรูทวารหนักไม่เจ็บ แล้วเป็นคนท้องผูกบ่อยมาก อยากทราบสาเหตุแล้วก็วิธีการรักษาค่ะ ขอบคุณค่ะ🙏
    • ใจสั่นตอนลุกขึ้นเร็ว

เริ่มต้นโดย: Tunaa

• ตอบกลับ 1

• สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูมีอาการใจสั่นตอนลุกขึ้นเร็วๆ เเต่ไม่มาก สักพักก็เป็นปกติ ตรงนี้ผิดปกติมั้ยคะ ต้องไปรักษาไหมคะ

• มีจุดดำที่คอครับ ขัดไม่ออก

เริ่มต้นโดย: Mark

• ตอบกลับ 1
    • เป็นรอยสีดำๆจุดๆครับ ส่วนตัวเป็นคนสะอาด ไม่น่าใช่ขี้ไคลเพราะขัดไม่ออก ตอนแรกสังเกตุว่าเป็นจางๆ บริเวณไม่กว้าง แต่พอขัดแล้วเหมือนจะแย่ลง ดำขึ้น เป็นจุดๆ บรเวณคอ
    • เรื่องการท้อง

เริ่มต้นโดย: เด็กชายื่อายุกำลังจะ16

• ตอบกลับ 1
    • สอดน้องชายเข้าไปในช่องคลอดแต่ไม่ลึก แล้วเอาออกมาเช็ดน้ำหล่อลื่นที่เปื้อนตรงหัวน้อง แล้วสอดเข้าไปใหม่ทำแบบนี้อยู่5-6ครั้ง  จากนั้นให้แฟนใช้มือทำให้(ช่วยตัวเองให้ผม)      หลั่งข้างนอกนะครับไม่ได้หลั่งในและไม่ได้เอาไปสอดใส่ช่องคลอดแล้ว
      จะท้องไหมครับ
    • กักตัวร่วมกับน้อง

เริ่มต้นโดย: Ta

• ตอบกลับ 1
    • หนูพบเชื้อโควิดเมื่อวันที่22 หนูกักตัวอยู่ในห้อง      ปกติเเล้วนอนห้องเดียวกัน เเต่หลังจากพบเชื้อก็เเยกกัน เเล้ววันนี้วันที่24น้องของหนูพบเชื้อ หากกลับมากักตัวห้องเดียวกันมีผลอะไรไหมคะ อย่างเช่นถ้าหนูใกล้จะหายเเล้ว เเต่ยังไม่รับเชื้อจากน้องอยู่ จะทำให้เชื้อหนูกลับมาเพิ่มขึ้นหรือกลับมาเป็นอีกไหมคะ หร...
    • ประจำเดือนไม่ยอมไหล

เริ่มต้นโดย: รันย์

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ประมาณ2เดือนกว่า ได้ผ่าไฟแดงใส่ถุงป้องกันแต่ทำไปได้แปปเดียวถุงดันแตก เลยรีบเอาออกแล้วเปลี่ยนอันใหม่ หลังจากนั้นประจำเดือนก็ไม่มาประมาณเดือนเศษๆ ตรวจครรภ์มาแล้ว4ครั้ง แต่ไม่ตั้งครรภ์ แล้วประจำเดือนก็มาแต่ไม่ยอมไหลเลยค่ะ สีแดงเลือดปกติ แต่มันค้างอยู่ถ้าลูบๆก็ติดมือออกมาค่ะแต่ไม่ไหล เป็นเพรา...
    • หัวใจเต้นเร็ว

เริ่มต้นโดย: ลีโม่

• ตอบกลับ 1

• อายุ17ปี เพศชาย มีอาการหัวใจเต้นเร็วเวลาที่จะนอน ทำให้ไม่กล้านอน เพราะเกิดความวิตกกังวลควรรักษายังไงดีครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ยาคุม

เริ่มต้นโดย: นุนุ

• ตอบกลับ 1

• มีอะไรกับแฟนแบบไ่ม่ได้สวมถุงยางหลังมีเพศสัมพันธ์กินยาคุมฉุกเฉิน1เม็ดถ้ากินหมดครบ2เม็ดยังต้องกินยาคุมแบบแผงอีกมั้ยค่ะ

• หนองในเทียม

เริ่มต้นโดย: Jem

• ตอบกลับ 1
    • สวัดดีคะคุณหมอ ขอสอบถามเรื่องหนองในเทียมคะ
      1.หลังจากติดเชื้อแล้ว เชื้อจะอยู่ในร่างกายเรานานเท่าไรคะ ก่อนตรวจเจอ
      2. เคยมีเพศสัมพันธกับคนอื่นโดยไม่ป้องกัน 2เดือนมาแล้ว1ครั้ง (คนนี้สามารถแพร่เชื้อให่เราได้มั๊ยคะ) หลังจาดคนนี้ด็มีเพศสัมพันกับแฟนอาทิตยละ1ครั้ง คุณหมอคิดว่า ใครเป็นคนมีเชื้อคะ
      ตอนนี้ยังไม่...
    • มีเลือดออกระหว่างกินยาคุม

เริ่มต้นโดย: รวิพร

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้มีประจำเดือนมาไม่ปกติ ประจำเดือนหมดแล้วแต่ยังมีเลือดออกเลยไปหาหมอ หมอให้ยาปรับมากิน ล่าสุดเมื่อวันที่ 17 หมอนัดไปถามอาการเพิ่มและให้ยาคุมมากินประมาณ 2 เดือนแล้วนัดใหม่ ตอนนี้เริ่มทานยาคุมแผงแรกไปได้ 8 เม็ด เป็นยาคุมแบบ 28 เม็ด ก็มีเลือดออกในช่องคลอด และมีก้อนคล้ายๆแป้งเปียกด้วยค่ะ อยากถาม...
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Rada

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนตอนเดือนมีนาคมไม่มาค่ะก่อนหน้านี้ไม่เคยมีอะไรกับแฟนค่ะ แต่วันที่25มีนาคมมีเพศสัมพันธ์กับแฟน(ไม่ใส่ถุง) กินยาคุมฉุกเฉิน2เม็ดพร้อมกันวันที่27มีนาคม และมีอะไรกันกับแฟนอีกวันที่30 (ไม่ใส่ถุง) มีโอกาสท้องมั้ยคะ
    • มวนท้องบ่อยๆ

เริ่มต้นโดย: Aom

• ตอบกลับ 5
    • มีอาการมวนท้องบ่อยๆค่ะ บางวันก็ทั้งกลางคืนกลางวัน หรือกลางวันอย่างเดียว ที่สังเกตคือมักจะเป็นช่วงหลังกินข้าวเสร็จซักพัก จะรู้สึกมวท้องอยากเข้าห้องน้ำ แต่พอไปห้องน้ำกลับมีแต่ลมออกค่ะ ถ้ามีอุจจาระก็จะมาทีละนิดค่ะ โดยปกติไม่ใช่คนที่ถ่ายบ่อยขนาดนี้ แต่ช่วงนี้ใน 1 วันรู้สึกมวนท้องไปแล้วบ่อยมาก แต่ต้องไปล...
    • เจ็บท้องล่างซ้ายจี้ดๆ

เริ่มต้นโดย: ชุ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บท้องล่างซ้าย เจ็บๆหายๆ กดบริเวณที่เจ็บก็ไม่รู้สึกอะไร อยากทราบว่าเกี่ยวกับมีเพศสัมพันธ์แบบไม่ได้ป้องกันไหม คือ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วมีรอบเดือนวัน4 วัน วันที่ 5 รู้สึกว่ารอบเดือนหายแล้ว เลยมีเพศสัมพันธ์ หลังจากนั้น4 วัรก็เป็นวันตกไข่ เริ่มมีอาการเจ็บบริเวณดังกล่าว เจ็บไม่รุนแรงมาก ต้องไปพบแพ...
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Mrna

• ตอบกลับ 1
    • ผชเอามือช่วยตัวเองจนเสร็จเเล้วทำความสะอาดอวัยวะเพศล้างมือไม่รู้ว่าล้างอสุจิออกหมดไหมเเล้วไปเอานิ้วเเหย่วัยวะเพศ ญเข้าไปลึกๆ ปล.ผญทานยาคุมฉุกเฉินหลังจากนั้น1ชม
    • มีไข้สูง

เริ่มต้นโดย: แอ้ม

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามค่ะ สามีมีอาการมีไข้สูง เริ่มจากไอแห้งๆ ไม่มีเสมหะ ไม่มีน้ำมูก ตกดึกเข้านอนจู่ๆ บริเวณท่องตัวส่วนหน้าอกก็ร้อน มีอุณหภูมิสูงขึ้นมาค่ะ แขน-ขา ปกติค่ะ ศีรษะไม่มีไข้ แต่เป็นบ่อยมาก ก่อนหน้านี้ที่เป็นจะอาเจียน ปวดเนีื้อตัว ปวดหัว ไข้สูงมาก กินพาราก็ไม่ลง ต้องเช็ดตัวบ่อยๆถึงจะลงค่ะ เพิ่งหายไปปร...
    • ทานยาคุมเกือบ 10 ปี

เริ่มต้นโดย: ไก่

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      ไก่ อายุ 34 ปี ทานยาคุมมาเกือบ 10 ปี เป็นยี่ห้อ Melodia (เมโลเดีย) 21 เม็ด และหลายปีก่อนทานยี่ห้อ Yusmin 21 เม็ด อยากทราบว่าการทานยาคุมกำเนิดเป็นเวลานาน ๆ จะส่งผลกระทบต่อรางกายอย่างไรบ้างค่ะ
    • …..

เริ่มต้นโดย: P

• ตอบกลับ 2
    • คือ ทุกวันนี้หนูเป็นไรไม่รู้อะค่ะ น้ำตามันชอบไหลเองแบบไม่มีเหตุผล นอนอยู่ดีๆน้ำตามันก็ไหลเองทั้งๆที่ไม่ได้เป็นอะไร แต่มันรู้สึกเหนื่อยมากๆ มันเป็นแบบนี้ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว แล้วอะค่ะ มันเกิดมาจากอะไรหรอคะ.
    • หูน้ำหนวก

เริ่มต้นโดย: Papermint

• ตอบกลับ 1
    • พึ่งไปพบแพทย์มาเมื่อวันที่ 22 มีนาคม ที่ผ่านมา แพทย์วินิจฉัยว่าเป็นหูน้ำหนวก มีอาการหูอื้อ ซึ่งก็ได้ยามากิน แต่วันนี้ได้ทำความสะอาดหูปรากฎว่ามีเลือดออกในหูอะค่ะ หนูอยากทราบว่ามันจะอันตรายไหมค่ะ เพราะทางแพทย์จะนัดอีกทีอาทิตย์หน้า ตอนนี้เครียดมาก วิตกกังวลและกลัวไปหมดเลยค่ะ เหมือนอาการจะไม่ดีขึ้นเลยค่...
    • การรับวัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: Mon

• ตอบกลับ 1
    • ผมรับวัคซีนเข็มแรกเป็น Sinovac หลังจากนั้นก็ติดโควิด กักตัวและรับการรักษาจนหายเมื่อสิ้นปีที่แล้ว และวันที่ 26 มีนา ที่ผ่านมาผมได้รับ Moderna เป็นเข็มที่2
      ที่สงสัยคือผมสามารถรับวัคซีน Moderna อีกเข็มได้ไหม ถ้าได้ สามารถฉีดเมื่อไหร่
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: อรณิชา สร้อยสนธิ์

• ตอบกลับ 1
    • คือรู้สึกเหมือนไหล่บุบข้างขวาอ่ะค่ะ ตอนช่วงม.3นั่งรถบัสกลับบ้านเเล้วเหมือนไหล่ข้างขวาไปชนกับเสา ช่วงนั้นก็เจ็บไหล่ค่ะ สักพักก็หาย เเล้วพอมาสังเกตอาการตอนนี้คือตรงหัวไหล่ข้างขวามันจะบุบ เเต่ข้างซ้ายก็ปกติ มันเกี่ยวกับการที่เราชนเสามั้ยคะ ควรไปหาหมอมั้ย
กำลังดู 25 กระทู้ - 5,601 ผ่านทาง 5,625 (ของทั้งหมด 16,074)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close