ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,176 ผ่านทาง 5,200 (ของทั้งหมด 16,135)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ท้อง2เดือนเลือดออก

เริ่มต้นโดย: จิดาภา

• ตอบกลับ 1
    • 1 year, 10 months มาแล้ว
    • ท้องได้2เดือนเเล้วเริ่มเจ็บท้องมีเลือดออกเลยไปรพ.หมอซาวด์ให้เเล้วบอกว่าไม่เจอเด็กในท้องค่ะพอมาถึงบ้านก็มีก้อนเลือดออกมาพอวันต่อมาเจ็บท้องน้อยมากเลยค่ะกินยาเเก้ปวดก็ไม่หายเลือดก็ไหลไม่หยุดเลยคะ น้องยังอยู่ไหมคะรึกลุดไปเเล้วตอนนี้ปวดมากเลยคาะทำไงดีคะ
    • คลำเจอก้อนที่ท้องน้อยซ้าย

เริ่มต้นโดย: Gg

• ตอบกลับ 1
    • คลำเจอก้อนที่ท้องน้อยด้านซ้าย ถ้าไม่เกร็งก็คลำไม่เจอ คลำแล้วเจอหลายก้อน ก้อนไม่ใหญ่มาก ไม่เจ็บ ไม่แสดงอาการอะไรเลย จะมีโอกาสเป็นเนื้องอกอะไรได้บ้างคะ
    • ยาคุมสิว

เริ่มต้นโดย: Awnida

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะพอดีเป็นสิวฮอร์โมนคือมีสิวอยู่แล้ว เลยกินยาคุมเพื่อปรับสมดุลฮอร์โมนพึ่งทานได้2สัปดาห์ของยามสินค่ะ แต่รู้สึกว่าสิวขึ้น แบบนี้ควรทานต่อหรือว่าเปลี่ยนยี่ห้อดีคะ สอบถามผู้ที่เคยกินมีอาการอบ่างไรบ้างในช่วงแรกคะ (กินเพื่อรักษาสิว ไม่มีอาการอื่นร่วม)
    • เสี่ยงท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: Supawan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูมีอะไรกับแฟนวันที่23 24 หลั่งในค่ะ ประจำเดือนมาวันที่25 วันที่26หนูมีอะไรกับแฟนตอนเป็นประจำเดือนค่ะหลั่งใน มีโอกาสท้องมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
    • ถ่ายเหลวเป็นน้ำ

เริ่มต้นโดย: พรเพ็ญ

• ตอบกลับ 1
    • วันแรกมีอาการถ่ายเหลวเป็น10กว่าครั้ง เหนื่อยเพลีมากคะ กินors วันที่3 ถ่ายลดลง เหลือ5-6ครั้ง แต่ทานอะไรเข้าไปก็ถ่ายเป็นน้ำ ออกหมดคะ มีไข้สูงตอนกลางคืน  ต้องทำอย่างไรต่อคะ ไปหาหมอ ให้orsกลับมาทาน ระยะเวลากี่วันหายคะ
    • เม็ดเลือดขาวสูง

เริ่มต้นโดย: ภูมิ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ
      ผมอายุ 50 ปี ได้ตรวจร่างกายประจำปี ตรวจพบว่า เม็ดเลือดขาวชนิด Lymphocyte สูง ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
    • ปวดท้องบริเวณมดลูก

เริ่มต้นโดย: เกศมณี

• ตอบกลับ 1
    • พอดีหนูปวดท้องบริเวณมดลูกค่ะ คือหนูฉีดยาคุมเเต่เดือนนี้เลิกฉีด ไม่รู้ว่าเป็นเพราะหยุดฉีดหรือเปล่า ก่อนหน้าหนูก็เคยหยุดฉีดแต่ไม่เป็นอะไรนะคะ นอกจากจะปวดแล้วยังมีอาการเพลีย ครั่นเนื้อครั่นตัว รู้สึกไม่ค่อยมีเเรงค่ะ
    • กังวลว่าปลอดภัยไหม

เริ่มต้นโดย: Pare

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ครั้งแรกเมื่อวันที่29 พ.ค.65 ใส่ถุงยางตั้งแต่เริ่มกิจกรรมค่ะ (อ่านคู่มือการใส่ถุงยางด้วยค่ะ แน่ใจว่าใส่ถูกต้อง) พอเสร็จอีกฝ่ายดึงของตัวเองออกมาหลั่่งนอก ซึ่งหลั่งนอกก็หลั่งในถุงยางนะคะ ขณะทำถุงยางไม่หลุด หรือเคลื่อนค่ะ แล้วก็เช็คถุงยางแล้วค่ะ โดยการกรอกใส่น้ำ และสังเกต เอาทิชชู่ซับ และบ...
    • ลูกสาว 9ขวบ มีตกขาว

เริ่มต้นโดย: แม่ทิพย์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีลูกสาวตอนนี้ 9ขวบ 4เดือนจะเข้า 5เดือน มีตกขาวค่ะ ไม่ทราบแบบนี้เข้าสู่ภาวะเป็นหนุ่มเป็นสาวก่อนวัยไหมค่ะ ถ้าใช่ต้องรับการรักษาอย่างไรค่ะ เพราะคุณแม่ยังไม่อยากให้น้องเป็นประจำเดือนค่ะ ตอนนี้น้องเริ่มมีไรขนอ่อนๆที่อวัยวะเพศและรักแร้ค่ะ
    • โอการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: ดิว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือเรามีเพศสัมพันธ์กับแฟน แล้วรู้สึกเหมือนน้ำอสุจิของแฟนหลั่งเข้าไปอ่ะ แต่เหมือนไหลเข้าไปนิดเดียว เราไม่โอกาสท้องมั้ยคะ แล้ววันที่มีเพศสัมพันธ์ไม่ใช่วันไข่ตกค่ะ แต่ประจำเดือนใกล้จะมา พอเราเสร็ตกิจเรานอนพักสักแปปนึงแล้วลุกไปล้างค่ะ เรามีโอกาสท้องมั้ยคะ
    • เด็กทารก

เริ่มต้นโดย: เจน

• ตอบกลับ 1
    • เด็กอายุ1เดือน อึสีเหลืองปนเขียว จะเป็นอันตรายไหม และเป็นจากสาเหตุอะไร แล้วมีวิธีให้หายไหมคะ
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: วงค์ศักดา ชาขุนทด

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมอยากสอบถามว่ามีวิธีรักษาฝีที่ขาได้อย่างไร แล้วห้ามกินอะไรบ้างครับ ผมอายุ11ปีคับ
    • ภูมิแพ้ หรือ ไซนัส

เริ่มต้นโดย: อมมราช

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ พอดีผมมีอาการคัดจมูกมาตั้งเเต่เด็ก เเต่ส่วนมากเป็นช่วงอากาศเย็น เเต่ปีนี้ค่อนข้างเป็นหนักครับ มีอาการคัดจมูกตลอดเวลา หายใจเเรงขึ้น นอนกรนดังขึ้นครับ เเล้วตอนนี้ล้างจมูกน้ำเกลือไม่สามารถออกมาอีกข้างได้ เเล้วเวลาทำฟันผมต้องอ้าปาก ผมไม่สามารถหายใจทางจมูกได้เหมือนเเต่ก่อน เเต่ตอนนี้ผมยังไม่มี...
    • เรื่องทั่วไป

เริ่มต้นโดย: ชฎาพร พรานเจริญ

• ตอบกลับ 1
    • 1.ขอปรึกษาว่า เวลากินยาก่อนอาหารกับหลังอาหารเเล้วเกิดการอาเจียนละก็แน่นหน้าอกอ่ะค่ะ เกิดจากสาเหตุอะไร มีวิธีแก้ไหมคะ ต้องกินยาตัวไหน คือไปหาหมอแล้วก็ไม่มีอาการดีขึ้นเลยค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ไอเวลานอนเหมือนจะอ้วก

เริ่มต้นโดย: ปริทัศน์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอมากเวลานอนจนอ้วกออกมาเป็นน้ำต้องอมยาอมถึงจะนอนได้เป็นมาจะ1อาทิตย์แล้วไปหาหมกินยาฆ่าเชื้อก็ไม่หาย
    • เป็นโรคอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: นัชชา

• ตอบกลับ 1
    • ไอมีเสมหะ เป็นมาสักเดือนนึงได้แล้วค่ะ  ส่วนมากเสมหะจะเยอะต้องค่อยหายาละลายเสมหะมา เกิดจากอะไรคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ฟิสเนสมีอาการปวด

เริ่มต้นโดย: แมว

• ตอบกลับ 1
    • ปกติแขนผมยืดตรงได้ แต่พอผมเข้าฟิสเนสแล้วมีอาการปวดแขน แขนมีลักษณะงอ และ ยืดตรงไม่ได้ ทำไงดีครับ
    • ตุ่มน้ำใสขึ้นตามตัว

เริ่มต้นโดย: กานต์พิชชา โรมศรี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหนูอายุ16ปีเพศหญิง พอดีหนูเป็นตุ่มใสใสขึ้นตามขา ตามแขน ตามตัว เป็นตุ่มน้ำใสๆบริเวณรอบๆตุ่มน้ำจะแดงมากๆ อาการก่อนขึ้นจะแดงและคันตุ่มค่อยขึ้นค่ะ เป็นมาจะเดือนแล้ว ไปคลินิกมา3-4ที่ ได้ยากินยาทามา หมอที่แรกบอกเริมให้ยามาท่นทุก4ชั่วโมงก็ทานค่ะ หมออีกที่บอกว่าเห็บ,หมัดหมากัดแพ้ง่ายก็ได้ยามาทาแล้ว...
    • ลูกอึมีฟอง

เริ่มต้นโดย: เสาวลักษณ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ อยากสอบถามเกี่ยวกับอึของลูกวัย 4 ขวบค่ะ คือน้องอึออกมาก้อนแรกมีสัน้ำตาลออกเข้มออกมาค่ะ แต่พออึอีกก้อนมีสีขาวๆติดออกด้วย ไม่แน่ใจว่ามันคืออะไร แล้วพอน้องเบ่งอีกทีคราวนี้เป็นฟองออกมาเลยค่ะ แบบนี้ผิดปรกติ ต้องพาน้องไปพบหมอไหมคะ ขอบคุณค่ะ

• ก้อนอะไรไม่รู้แข็งๆ

เริ่มต้นโดย: อัญชลี

• ตอบกลับ 1
    • ชื่อ อัญชลี อายุ 20ปี
      จะมาปรึษากับคุณหมอขอด่วนเลยนะคะ รู้สึกกังวลใจมากๆ  YY  ตามหัวขอเลยค่ะ
      เมื่อวานวันจันทร์ตื่นขึ้นมารู้สึกเจ็บๆที่หลังหัวแปลกๆ เลยลองๆจับดู พอจับไปจับมาคลำมาเจอก้อนแข็งๆอะไรสักอย่างนิแหล่ะค่ะ มันแข็งๆเจ็บเวลาแตะๆกดมัน กังวลว่ากลัวจะเป็นเนื้องอกทั้งๆที่ ที่ผ่านมาไม่ได้ลูบเจอเลยสักค...
    • เด็กสมาธิสั้น

เริ่มต้นโดย: กชพร โลราช

• ตอบกลับ 1
    • อยากรบกวนสอบถามหน่อยค่ะ  เด็กเคยชักสมัยเด็กๆ ตอนที่ป่วย  เด็กมีโรคประจำตัวเป็น G6PD
      ตอนนี้ไปโรงเรียน ครูบอกว่าน้องเป็นเด็กสมาธิสั้นค่ะ  ไม่อยู่เฉยเลยค่ะ
    • ปรึกษาเรื่องเพศ

เริ่มต้นโดย: พิชาพร

• ตอบกลับ 1
    • อยากปรึกษาคะ พอดีพึ่งกินยาคุมหมดไปวันที่21 ละประจำเดือนมาวันที่24 ละวันที่25 หลังกลับจากไปงานวันเกิดคะประมาณตี2-3 มีอะไรกับแฟนละเผลอหลั่งใน ตอนมีประจำเดือน คือจะมีสิทธิ์ท้องไหมคะคุณหมอ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: วิภาดา

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตนะคะ พอดีผ่าคลอดน้องคนที่3+ทำหมันแร้ว จนตอนนี้น้องได้1ขวบ ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ แต่ตรวจแร้วก้อไม่ท้องนะคะ.. เครียดมากเรยค่ะกลัวหมันหลุด ไม่ได้กินยาคุมเพราะว่าน้องกินนมแม่ตลอด ทำยังไงประจำเดือนถึงจะมาคะ ท้อง3คนผ่าทุกคนเรยมีความกลัวค่ะ
    • เสี่ยงท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Viwa sa

• ตอบกลับ 1
    • กินยาคุมไป1เม็ดแล้วไม่ได้กิน หลังจากนั้นประมาณ 1 สัปดาห์รอบเดือนมา หลังจากรอบเดือนมา 4 วัน มีเพศสัมพันธ์แบบไม่ได้ป้องกัน แบบนี้เสี่ยงท้องไหมคะ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,176 ผ่านทาง 5,200 (ของทั้งหมด 16,135)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close