ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,201 ผ่านทาง 5,225 (ของทั้งหมด 16,101)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อาการปวดท้องและสีอุจจาระ

เริ่มต้นโดย: หมี

• ตอบกลับ 1
    • 1 year, 10 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ เมื่อ2วันก่อนก็คือ16พ.ค หนูกินยำกุ้งสดและกุ้งอบวุ้นเส้น ดื่มน้ำอัดลมเป็นมื้อเย็น พอตกดึกคืนนั้นก็ไปขับถ่ายครั้งแรก สีของอุจจาระปกติดี แต่พอครั้งที่2 กับ3 สีก็น้ำตาลเข้มขึ้นแล้วก็แข็งนิดหน่อย หลังจากนั้นก็มีอาการปวดท้องอย่างรุนแรงจนนอนไม่หลับ เหมือนจะปวดตรงกระเพาะอาหารอะค่ะช่วงเหนือสะดือ กิ...
    • อาการนี้คืออาการของโรคอะไร

เริ่มต้นโดย: นางสาว นารีรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะปรึกษา เรื่อง น้ำหนักลงโดยไม่ทราบสาเหตุ เรื่องมีอยู่ว่า ปกติน้ำหนักสูงสุด46 จากนั้นระยะเวลา2ปี น้ำหนักลงมา44 เเละปีนี้น้ำหนักลงเหลือ42 ไม่ได้ออกกำลังกาย อยู่เเต่บ้าน รับประทานอาหาร ไม่ตรงเวลาเเต่กินอิ่มทุกมื้อที่ได้กิน ชอบกินมาม่า ช่วงกลางคืน ปกติเป็นคนเครียด ช่วงหลังๆน้ำหนักลงไม่ทราบสาเหตุ ปก...
    • ประจำเดือนมาผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: ปัทมพร

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนรอบที่แล้วมาวันที่5-9ค่ะ  แต่รอบนี้ยังไม่มาเลยค่ะ มีอาการเจ็บท้องน้อยจี๊ดๆเป็นบางวันแล้วหาย เสียวๆท้องน้อยเหมือนประจำเดือนจะมาแต่ก็ไม่มา  ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์  ไม่ได้ใช้ยาคุมกำเนิดค่ะ มีสิวขึ้นทีาใบหน้า มีอาการปวดหลัง
    • อาการแสบตรงรูทวาร

เริ่มต้นโดย: อาการภายใน

• ตอบกลับ 1
    • คือ อยากจะสอบถามคุณหมอว่า ช่วงนี้ผมรู้สึกเจ็บๆแสบตรงรูทวารครับ แล้วบางครั้งก็ถ่ายปนเลือดเป็นแบบนี้มาได้ประมาณ 1 อาทิตย์เเล้วครับ อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรแล้วแลเวมีวิธีการรักษายังไงครับ แล้วถ้าได้ไปหาหมอจริงๆ ต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
    • พกยาต้านHIV ไปฟินแลนด์ได้ไหม

เริ่มต้นโดย: Alice

• ตอบกลับ 1
    • สวัดดีคะ คุณหมอ พอดีหนูกำลังจะเดินทางเข้าฟินแลนด์ และอาศัยอยู่ แค่3 เดือน หนูเป็นผู้ติดเชื้อhiv หนูสามารถพกยาต้านไวรัสไปฟินแลนด์ได้ไหม เพื่อทานยา และ หนูสามารถหยุดยา 3 เดือนได้ไหม หนูมีการรับยา มาแล้ว 8ปี คะ
    • ภาวะความร้อนในร่างกาย

เริ่มต้นโดย: สุพินดา

• ตอบกลับ 1
    • ขอถามค่ะ คือตัวเองคงเป็นวัยทองบวกกับกินยาเบาหวานความดัน ทำให้สภาพร่างกายมีความร้อนตลอดเวลา ถ้าอยู่ในที่ที่ไม่มีแอร์หรือพัดลมจะมีเหงื่อไหลตั้งแต่หัวลงมาแบบน้ำตกเช้ามาอาบน้ำยังไม่ทันออกจากบ้านดีเหงื่อเต็มหน้า กลางคืนตัองใช้ทั้งแอร์และพัดลมเพื่อให้เหงื่อแห้ง ไปอบรมห้องแอร์ก็เหงื่อออก เวลาออกทรมานมากมัน...
    • ปรึกษาการฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: ศศิธร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      พอดีหนูไปฉีดยาคุมมาละไม่แน่ใจว่า ปจด.ที่เป็น เป็นผลมาจากยาคุมฉุกเฉินหรือเป็น ปจด ที่มาจริงๆ  วันที่9ได้ไปฉีดยาคุมแบบ 3 เดือนมาและวันที่15มีอะไรกับแฟนและหลังใน อยากทราบว่ายาคุมฉุกเฉินนี้มีผลป้องกันหรือยังคะ แต่ว่าไม่มันใจเลยกินยาคุมฉุกเฉินไปด้วยนะค่ะถ้าเป็นแบบนี้ คือมีผลคุมกำเนิดเลยไหมคะ แต...
    • ตาขาวมีสีเหลือง

เริ่มต้นโดย: You

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีค่ะ คืออยากจะถามว่าพอดีดวงตาของหนูสีขาวมันมีสีเหลืองอ่ะค่ะ แล้วหนูไปหาในกูเกิ้ลเป็นวิธีรักษา เขาบอกให้ใช้น้ำตาเทียมหยอด หนูเลยจะมาถามว่ามันจะหายจริงไหมคะ ถ้าเราเอาน้ำตาเทียมหยอด ??         แล้วมันเกิดจากอะไรบ้างคะ??

• ปวดซีส

เริ่มต้นโดย: ชาลิสา สุขต้อง

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามคุนหมอค่ะ พอดีได้รับการรักษาซีสที่ รพ.มาแล้ว 1 ปีค่ะ โดยการฉีดยาคุม 7 เดือน แต่ประจำเดือนหนูพึ่งมาได้ 3 เดือน เดือนที่3 ปวดบริเวรที่เป็นซีสค่ะ อยากสอบถามหมอว่าเกิดจากอะไร
    • ค่าไตเตอร์ VDRLไม่ลด

เริ่มต้นโดย: Buny

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เคยรักษา ซิฟิลิสไปเมื่อประมาณ1ปีที่แล้วแต่จำไม่ได้ว่าค่าไตเตอร์ที่ตรวจครั้งแรกได้เท่าไหร่และได้รับการฉีดยาครบ3เข็มแล้วค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์อยู่ ตรวจเลือดครั้งแรกเมื่อปลายปีที่แล้วได้1:16 แต่คุณหมอไม่ได้ให้ฉีดยาเพิ่มเนื่องจากเราแจ้งว่าเรารักษาไปแล้ว และตรวจเลือดอีกครั้งเมื่อต้นเดือนนี้ก็ยังได...
    • มีอาการเจ็บแสบทวารหนัก

เริ่มต้นโดย: sakultip

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีอาการเจ็บแสบทวารหนักค่ะเวลาขับถ่ายมีเลือดออกมาด้วยเล็กน้อยค่ะ แต่หลังจากขับถ่ายเรียบร้อยแล้วบริเวณทวารหนักมีเลือดออกจำนวนค่อนข้างเยอะด้วยค่ะ ไม่มีติ่งหรืออะไรยื่นออกมาค่ะ มีอาการปวดท้องนิดหน่อยด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นริดสีดวงทวารหนักระยะแรกหรือเปล่าค่ะ แล้วควรรักษายังไงดีค่ะ ปกติเป็นคนเข้า...
    • ช็อกโกแลตซีสต์

เริ่มต้นโดย: Tan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อายุ 47 ปี อัลตราซาวด์ เจอถุงน้ำช็อกโกแลตซีสต์ Small fluid in Cul-de-sac
      ไม่มีอาการปวดท้องใดๆ ประจำเดือนน้อยลง มีสีเข้มๆ ไม่มีอาการอื่นๆ
      ปล่อยให้หายไปเองได้ไหมคะ?
      ขอบคุณค่ะ
    • ปวดใต้ราวนมซ้าย

เริ่มต้นโดย: ปาริมา

• ตอบกลับ 1
    • หายใจเข้า ดื่มน้ำ กลืน จะเจ็บใต้ราวนมซ้าย ก่อนหน้ามีอาหารไม่ย่อย อาเจียนออก ปวดท้อง แน่นท้อง

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ฝังยาคุม

เริ่มต้นโดย: New

• ตอบกลับ 1
    • หนูพึ่งไปฝังยาคุมกำเนิดมาได้4วันค่ะเป็นแบบ3ปี หนูมีอาการคันมากเกาจนมีตุ่มเล็กๆขึ้นเป็นผื่นแดง หนูจะเป็นอะไรมั้ยคะ เกิดจากอะไรคะ
    • เจอตุ่มในอวัยเพศ

เริ่มต้นโดย: ปานวาด

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ16 ปี ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์เเต่มีการช่วยตัวเองบ่อยครั้ง เมื่อวันที่7 หนูได้พบกับตุ่มสีเเดงๆ หลายๆตุ่มบริเวณปากช่องคลอด มีอาการคันนิดหน่อย  เเละเจ็บเวลาปัสสาวะนิดหน่อย ลักษณะตุ่มคล้ายๆหูดหงอนไก่ เเต่หนูไปหาตามเว็บไซต์อาการหูดหงอนไก่เกิดจาดการติดต่อทางเพศสัมพันธ์ เเต่หนูไม่เคยมีเพศสัมพั...
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: Kamonlak

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนรอบ มีนาคมมาวันที่29 ถึงวันที่ 2 เมษายน ในรอบเดือนของเมษายนรอบเดือนไม่มา จนถึง วันที่9 พฤษภาคม รอบเดือนยังไม่มาเลยค่ะ แต่ตรวจขึ้น1ขีด  สาเหตุเกิดจากอะไรค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ยาคุม

เริ่มต้นโดย: ปริม

• ตอบกลับ 1
    • พอดีไม่เคยกินยาคุมมาเลย แต่อยากสอบถามว่าส่วนตัวต้องเลือกกินยาคุมแบบไหนดี
    • กานมีบุตร

เริ่มต้นโดย: พานิดา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีค่ะ อยากจะปรึกษาคุณหมอเรื่องกานมีบุตร ดิฉันอายุ28ปี มีบุตร1คน ตอนนี้น้องได้อายุ4ขวบ ชึ่งตอนนี้อยากได้อีกคนเเต่ไม่มีสักที่ค่ะ 3เดือนเเล้วที่พยายามแต่ก็ไม่ติดสักที ก่อนหน้ามีคนเเรก ปจด คือมาปกติทุกรอบคือ28วัน แต่พอหลังผ่าคลอดน้อง ปจด มาไม่ปกติรอบเดือนสูงสุดบางเดือนเกือบ40วันก็มีค่ะ เเถมมีอากาน...
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: Mmkdjjdjs

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีค่ะ คุณหมอ คือหนูมีเรื่องอยากจะสอบถามนะค่ะ พอดีหนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนเมื่อวันที่ 3ของเดือน (ซึ่งหนูได้มาดูแอพดูวันประจำเดือนมาย้อนหลังแล้วมันคือวันที่หลังไข่ตกมาแล้ว3วันพอดีซึ่งหนูได้มาเปิดดูย้อนหลังนะคะ) แล้วขณะมีอะไรกันผ่านไปได้สักพักแล้วเเฟนรู้สึกว่าเจ็บตรงหัวน้องชายเลยเอาออกมาดู แล้วถุงเ...
    • มีตุ่มขึ้นที่อวัยวะเพศค่ะ

เริ่มต้นโดย: pammm18

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เมื่อ2-3 อาทิตย์ก่อนอยู่ๆก็มีตุ่มขึ้นที่อวัยวะเพศ มีลักษณะคล้ายติ่งเนื้อ เเล้วก็มีแบบเป็นตุ่มเรียบๆ สีคล้ำๆ ตอนแรกก็หาข้อมูลคิดว่าอาจจะเป็นโรคผิวหนังแต่วันนี้ไปอ่านโรคทางเพศสัมพันธ์ คิดว่ามันแอบคล้ายๆกับโรคหูดหงอนไก่ เลยอยากถามว่าถ้าหากเป็นหูดหงอนไก่รักษานานไหมคะเเล้วค่ารักษาแพงรึป่าวเเล้ว...
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: ณพัส

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนพึ่งหายเมื่อวันที่ 2 ที่ผ่านมา แล้วกินยาคุมฉุกเฉินไปวันที่5 ค่ะ ประจำเดือนจะมาหลังกินยาคุมกี่วันคะ หรือว่าดูตามรอบเดือนปกติได้เลย
    • โลหิตจาง

เริ่มต้นโดย: Doublepp

• ตอบกลับ 1
    • 1 year, 11 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ คือหนูกำลังจะไปตรวจร่างกายเพื่อขอใบรับรองแพทย์ไปยื่นที่มหาลัย คือก่อนหน้านี้หนูคิดว่าตัวเองมีภาวะโลหิตจาง อยากทราบว่าถ้าไปตรวจเเล้วเป็นโลหิตจาง จะสามารถขอใบรับรองแพทย์ไปยื่นที่มหาลัยได้มั้ยคะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: NX

• ตอบกลับ 1
    • 1 year, 11 months มาแล้ว
    • คือหนูมีเพศสัมพันธ์กะแฟนต้นเดือนเมษาแต่ไม่ได้ใส่ถุงแต่หลังเสร็จหนูก็กินยาคุมฉุกเฉินทันที พอผ่านไปวันที่10เมษาประจำเดือนหนูก็มา ละหนูก็ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนอีกเลยตั้งแต่ประจำเดือนมา พอมาถึงเดือนพฤษภาประจำเดือนหนูมันไม่มาตามวันค่ะ ตอนนี้มาไม่ตรงง หนูมีโอกาศท้องไหมคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 y...
กำลังดู 25 กระทู้ - 5,201 ผ่านทาง 5,225 (ของทั้งหมด 16,101)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close