ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,151 ผ่านทาง 5,175 (ของทั้งหมด 16,171)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เยื้อแก้วหูอักเสบเฉียบพลัน

เริ่มต้นโดย: จารุวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • 1 year, 11 months มาแล้ว
    • วันนี้เข้าสู่วันที่ 3 ไป ร.พ. มาแล้วค่ะหมอให้ยาปฏิชีวนะมาทานแต่เราปวดมากกก  มากจนนอนไม่หลับ มีวิธีบรรเทาอาการหรือรักษายังไงดีคะ😭😭😭
    • ตอบปัญหาสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: mook

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ดิฉันอายุ33ปี ก่อนมีประจำเดือนทุกครั้งจะมีอาการเจ็บหน้าอก กล่องเสียงอักเสบมีตุ่มขึ้น อยากทราบสาเหตุว่าเกิดจากอะไร เป็นมาได้2ปีแระค่ะ ถ้าไม่ไปหาหมอเอายาแก้อักเสบมาทานก็จะรื้อรังไม่สามารถหายเองได้ รู้สึกเป็นปัญหาในการดำรงชีวิตมากค่ะ ขอบคุณทีมคุณหมอทุกท่านค่ะ
    • อาการปวดหัว

เริ่มต้นโดย: แมว

• ตอบกลับ 1
    • อาการผมคือปวดหัวบริเวณหน้าผากลามมาถึงหัวตา(ปวดตาด้วย) คือเวลาผม “พูดมากๆ” หรือผม “ฟังเพลงโดยใส่หูฟังเปิดเพลงดังระดับนึง” ผมรู้สึกมึนๆเหมือนง่วงอยากหลับมากครับ มันเกิดเพราะอะไรครับ

• น้ำคาวปลา

เริ่มต้นโดย: Khanittha

• ตอบกลับ 1
    • คลอดน้องมาจะได้3 เดือนแล้วแต่น้ำคาวปลายังเป็นสีแดงสดอยู่เลยคะ ผิดปกติหรือป่าวคะ
    • มีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: ครับ

• ตอบกลับ 1
    • เดือนที่แล้วแฟนเป็นประจำเดือนวันที่15 ครับ แล้วเดือนนี้มีเพศสัมพันธ์กัน คืนวันที่15 2ครั้งแบบหลั่งนอก พอเช้าวันที่16 มีประจำเดือนมา แบบนี้มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมครับต้องกินยาคุมฉุกเฉินหรือป่าวครับ🙏.

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 11 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ถ่ายมีเลือดปน

เริ่มต้นโดย: ภูริพัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • คือช่วงนี้ท้องผูก+ถ่ายเป็นเลือดครับ เคยเป็นเมื่อ2ปีที่แล้ว แล้วก็กลับมาเป็นอีก ที่สังเกตยังไม่มีติ่งอะไรออกมานะครับ แต่ตรงหูรูดทวารหนักมีจุดที่บวมขึ้นมาครับ มันกลับเข้าไปได้เองครับ มันคือริดสีดวงใช่มั้ยครับ อยากให้คุณหมอช่วยแนะนำการรักษาด้วยตนเองก่อนครับ
    • เรื่องของผิวหน้าค่ะ

เริ่มต้นโดย: นลินี

• ตอบกลับ 1
    • 3วันที่ผ่านมาได้ไปใช้คลีนซิ่งที่เปิดฝาใช้เเล้วตั้งเก็บไว้ของเมื่อปีที่เเล้ว เเต่ยังไม่หมดอายุค่ะ พอวันต่อมาล้างหน้าเเละเเสบหน้ามากๆ สิวขึ้นเป็นผื่น เเละลบอายไลเนอร์ที่ขอบตาด้วย เเสบตรงที่ขอบตามากๆ  ทำยังไงได้บ้างคะต้องไปคลีนิคมั้ย เครียดมากๆ😭
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: Onanong

• ตอบกลับ 1
    • ปวดฉี่ตลอดเวลา แต่ฉี่ออกนิดเดียว เวลาฉี่มีอาการแสบ เป็นตอนมีประจำเดือนค่ะ
    • หัวเข่าบวม

เริ่มต้นโดย: จีรพงษ์

• ตอบกลับ 1
    • ส่วนตัวผมเกิดอุบัติเหตุทางถนน แล้วไปหาหมอเอ็กซเรย์ดูกระดูกตรงขาและหัวเข่าหมอบอกว่าไม่เป็นอะไรครับ แต่ตอนนี้เข่าผมบวม และงอไม่ได้ครับ สุดๆแค่45องศา ลองหาข้อมูลในกูเกิ้ลแนะนำว่าให้ประคบเย็นหลังจากเกิดอุบัติเหตุ24-48ชั่วโมง แต่ผมไม่ได้ประคบเย็นเลยตั้งแต่เกิดอุบัติเหตุอยากทราบว่าถ้าประคบตอนนี้ยังทันมั้ย...
    • พ่อไม่ยอมตื่นครับ

เริ่มต้นโดย: ธันวา

• ตอบกลับ 1
    • พ่อผมป่วยเป็นอัมพาตครับ คือรู้สึกตัวปกติแต่แขนขาใช้ไม่ได้ แล้วเมื่อคืนพ่อนอนกรนมากๆครับ แล้วตอนเช้าปลุกไม่ตื่นไม่ตอบสนองอะไรเลยครับปแต่ยังกรนอยู่ควรทำยังไงครับ โรคประจำตัวคือความกันครับ
    • อายุ21รู้สึกเจ็บเต้านมอยู่

เริ่มต้นโดย: แฝง

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บเหมือนตอนที่นมกำลังตั้งเต้าเลยค่ะ แต่จะเจ็บแค่เวลาโดนอะไรแรงๆ โดนบีบ โดนอะไรทับที่น้ำหนักไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ หรือนอนคว่ำค่ะ และตรงเต้านมยังมีไตแข็งๆอยู่ทั้ง2ข้างเลย ผิดปกติมั้ยคะ (เป็นคนนมเล็กมาก รอบอก28 นน.50 สูง159)
    • ติดโควิดแล้ววิ่ง

เริ่มต้นโดย: นาวกิส

• ตอบกลับ 1
    • ติดโควิดแล้ววิ่งแล้ววิ่งจ็อกกิ้งไปเป็นอะไรไหมครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 11 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• สอบถามเรื่องการตกไข่คะ

เริ่มต้นโดย: Juta

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟน วันที่ 9 มิ.ย. หลั่งใน แล้ววันที่ 10 มิ.ย. ประจำเดือนมา แบบนี่ จะสามารถท้องไหมคะ  อยากมีลูกคะ แบบนี้พอจะมีโอกาสไหมคะ

• การกินยาคุม

เริ่มต้นโดย: กู๊ดดี้

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะขออนุญาตปรึกษาค่ะ
      คือมีเพศสัมพันธ์โดยไม่ได้สวมถุง แต่ผู้ชายดึงออกมาก่อนที่จะหลังด้านนอกพักนึ่งค่ะ เลยกินยาคุมฉุกเฉินชนิดเม็ดเดียวตามหลังประมาณ1ชั่วโมงถึง1ชั่วโมงครึ่งค่ะ เลยอยากทราบว่า
      1.ถ้ามีเลือดออก และประจำเดือนมาใกล้เคียงรอบต้องกินยาคุมแบบแผงธรรมดาภายใน1-5วันหลังมีประจำเดือนอีกไหมคะ
      2.ใ...
    • เรื่องการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: ทิพยเนตร ทายา

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกันวันที่ 27 เมษาประจำเดือนมาวันที่ 29 เมษาจนถึงวันที่ 4 พฤษภาคมแล้ แล้วหลังจากนั้นประจำเดือนก็ไม่มาจนถึงวันที่ 10 มิถุนายนอยากทราบทราบว่า อยากทราบว่ามีโอกาสท้องไหมคะ
    • มดลูก

เริ่มต้นโดย: สุชานรี

• ตอบกลับ 1
    • ถ้ามดลูกต่ำควรแก้ปัญหา หรือรักษายังไงคะ

• สีหัวอวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: Tanakorn

• ตอบกลับ 1
    • คือผมมีปัญหาสีหัวอวัยวะเพศเป็นสีม่วงบ้างครั้งก็ชมพูแต่ไม่ชมพูเสมอไปมีม่วงบ้างชมพูบ้างอยากทราบว่าจะทำยังไงให้สีหัวอวัยวะเพศเป็นสีชมพูแบบรักษาจากม่วงไปชมพู ปัจจุบันบางครั้งสีม่วงผสมกับเทานิดๆอยากรักษาให้เป็นสีชมพูขอทราบวิธีรักษาเบื้องตนหน่อยครับสั่งยาจากไหนอะไรยังไงรบกวนหมอด้วยครับ
    • กินยาฆ่าเชื้อน้อย

เริ่มต้นโดย: Yariooo

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ คือตอนนี้รักษาวัณโรคอยู่ รักษาสูตร1ปีครึ่ง คุณหมอให้ทานยา levofloxacin500mg ซึ่งต้องทาน750mgต่อวัน แต่เข้าใจปริมาณยาผิดค่ะ ทานไปครึ่งเม็ดทุกวันมา15วัน แต่มาทานครบ4ตัว ยาฉีดแทนได้10วัน อยากทราบว่าทานยาน้อยกว่ากำหนดจะทำให้ดื้อยามั้ยคะ และจะต้องนับวันทานยารักษาใหม่หมดทุกตัวมั้ยคะ หรือเฉพาะ

...
    • ลืมกินยาคุม

เริ่มต้นโดย: น้ำหวาน

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะว่าถ้าลืมกินยาคุม วันนี้ เเล้วเเผงยาคุมอยู่ที่หอตัวอยู่ที่บ้านลืมเอายาคุมกลับบ้านค่ะต้องเริ่มกินใหม่แบบไหนคะ

• หน้าท้อง

เริ่มต้นโดย: Fou

• ตอบกลับ 1
    • โรคหลอดเลือดช่องท้องโป่งพองเกิดขี้นได้กับคนที่มีอายุ14ปีไหม
    • ขายอวัยวะ

เริ่มต้นโดย: อินทุภา

• ตอบกลับ 0
    • อยากขายอวัยวะใช่หนี้คะ ไตหรือ เอ็นกระดูก เพราะไม่มีหนทางแล้วค่ะ ต้องขายได้ที่ไหน
    • กินยาผสมสเตียรอยด์เยอะ

เริ่มต้นโดย: ไวท์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ แฟนเคยกินยาสมุนไพรที่เคยออกข่าวเรื่องใส่สเตอรอยด์หลายสิบเม็ด เมื่อหลายเดือนก่อนแฟนพึ่งมาเห็นข่าวค่ะเลยอยากสอบถามว่า ควรกินยาหรือรักษาอย่างไงคะ แฟนกินไปขวดเดียวค่ะ แล้วไม่ได้กินต่อ ตอนนี้ก็ยังไม่มีอาการอะไรผิดปกตินะคะ แต่ก็กลัวค่ะ เลยอยากปรึกษาคุณหมอเบื้องต้นค่ะ นี่ก็หยุดกินมาได้สาม-สี่เดือ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 5,151 ผ่านทาง 5,175 (ของทั้งหมด 16,171)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close