• ผู้สร้าง
    GedGoodLife
    Keymaster

GedGoodLife เปิดโอกาสให้กับผู้ที่มีปัญหาสุขภาพ หรืออยากได้รับคำแนะนำด้านสุขภาพ ได้พบหมอ คุยกับหมอทางออนไลน์ สอบถามปัญหาสุขภาพ กับผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพของเรา ได้ตลอด 24 ชั่วโมง ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดใด ถามหมอ ได้เลย!

โดยผู้ที่ต้องการปรึกษาปัญหาสุขภาพ ถามคำถามด้านสุขภาพที่ตัวเองกังวลได้ทันที โดยไม่ต้องลงทะเบียน หรือ โหลดแอพพลิเคชั่น แต่อย่างใด สามารถ ถามหมอ ปรึกษาหมอ  ได้ทุกเรื่องเกี่ยวกับสุขภาพ เช่น ไข้หวัด อาการไอ ปวดท้อง กรดไหลย้อน ภูมิแพ้ โรคที่เกี่ยวกับเด็ก โรคทางเพศสัมพันธ์ เป็นต้น

คำแนะนำ : ก่อนกดปุ่มส่งข้อความถามหมอ ควรกดเช็คบ็อกซ์ที่ “ส่งเมลเตือนเมื่อมีคนตอบ” เพื่อจะได้ไม่พลาดคำตอบจากทางเรานั่นเอง

#ปรึกษาแพทย์ออนไลน์ #ถามหมอออนไลน์ #พบแพทย์ ถามหมอ #doctoronline #ถามหมอonline #คุยกับหมอonline #พบหมอออนไลน์ #รับปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ #ถามตอบปัญหาสุขภาพ #บอร์ดสอบถามปัญหาสุขภาพ #โรคภัยไข้เจ็บ #สุขภาพดีแค่ถามหมอ #ถามหมอฟรี #ปรึกษาปัญหาสุขภาพฟรี

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 31 ผ่านทาง 45 (ของทั้งหมด 94)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #34774 Reply

สวัสดีครับ คุณKesinee

อาการเหมือนกล้ามเนื้ออักเสบ หรือกรดในกระเพาะอาหารเกินครับ แต่ถ้ากินยาแล้วไม่ดีขึ้นต้องไปรพ.ครับ

#34951 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณMinny

ความเครียดและความกังวลส่งผลทำให้ประจำเดือนมาผิดปกติได้ค่ะ แต่ในเคสคนไข้แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพิ่มเติมด้วย เพื่อความแน่นอนจะดีกว่าค่ะ

#34952 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณอารยา

แนะนำให้คนไข้ปรึกษาแพทย์เพื่อทำการตรวจเพิ่มเติมจะดีกว่าค่ะ

#35019 Reply
    Ratti
    ผู้เยี่ยมชม

ใส่ยาสอดเเล้ววันต่อมาเผลอมีอะไรกันกับเเฟนเเล้วเลือดระหว่างมีเพศสัมพันธ์ออกอยากทราบว่าควรที่จะสอดยาต่อมั้ยคะ กลัวมันอักเสบ

#35266 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณRatti

แนะนำว่าควรสอดยาต่อค่ะ เพราะว่าอาจจะเกิดการติดเชื้อจากการมีเพศสัมพันธ์ได้นะคะ ควรสอดให้ครบกำหนดค่ะ ส่วนการมีเพศสัมพันธ์แนะนำให้ใช้ถุงยางอนามัย เพื่อป้องกันการติดเชื้อซ้ำจากคู่นอนค่ะ

#35367 Reply
    Akkaradech
    ผู้เยี่ยมชม

หมอครับ พอดีผมมี พสพ กับแฟนแบบไม่ได้ป้องกันเเละหลังใน หลังจากนั้น12ชม.ได้ซื้อยาคุมฉุกเฉินมาทาน ผ่านไปประมาน12วันมีอาการเหมือนคนท้องหิวของแปลกๆ ปวดเมื่อย เพลีย ซึ่งปกติไม่เคยเปน หลังจากนั้นอิก3วัน เป็น ปจด. แบบนี้มีโอกาสท้องไหมครับ สับสนมากครับ

#35414 Reply
    Tk
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นเริมนานเเล้วไม่หายสักทีค่ะ เป็นมาเดือนเเล้วเครียดมากเลยอายมากต้องใส่เเมสตลอดเวลา ไม่รู้ว่าเป็นได้อย่างไง?ควรทำไงดีคะ

#35532 Reply
    Bee
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ

แฟนหนู จู่ๆตื่นเช้ามาหูข้างขวาดับไม่ได้ยินค่ะ แล้วเวลาลุกขึ้นจะยืน หน้ามืด เวียนหัว มีเจียนด้วย ทานอะไรไม่ได้เลย ไปหาหมอมาแล้ว หมอบอกประสาทหูอักเสบ มีความดันขึ้นสูงเนื่องจากน้ำหนักตัว 133 ก.ก.ค่ะ นอนพักมาทั้งวัน ตื่นมาจะลุกไปเข้าห้องน้ำก็เวียนหัว เหมือนจะวูบอยู่ตลอด อาเจียนอีก ตอนนี้อาการก็ยังไม่ดีขึ้นเลยค่ะ จะทำได้บ้างคะ

#35614 Reply
    ปวันรัตน์.
    ผู้เยี่ยมชม

คุณหมอคะ คือหนูมีอาการแน่นท้อง(อาจเพราะใสกางเกงแน่นด้วยนิดหนึ่งคะ ?)  เหมือนอาหารไม่ย่อยคะ. อยากจะอวก มีอาการตั้งแต่กินข้าวเช้าคะกินข้าวเช้าเยอะพอสมควรคะ. มันรู้สึกไม่ค่อยสบายตัว พอตกบ่ายหนูก็เลยไปล้วงคออวกค่ะ. หลังจากนั้นกินอะไรเข้าไปก็อยากเอาออกตลอดเลยค่ะ แม้แต่น้ำเปล่า. ก็เลยไปล้วงอีกคะ ก็ออกมาหมดเลย. ตอนแรกไม่มีอาการเวียนหัวอะไรนะคะ. พอค่ำมารู้สึกมีอาการเวียนหัวมาด้วยคะ ข้าวก็ไม่กล้ากินกลัวอวกอีกค่ะ. คือปนในความคิดไม่น่าใช้อาการแพ้ท้องใช่มั้ยคะก่อนหน้านี้สักต้นๆเดือนมีเพสสัมพันไม่ไส่ถุงไปคะแต่พอเช้ามาได้กินยาคุ้มไปแล้วค่ะ

#35645 Reply
    ซาร่า
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ หนูอายุ15 ครั้งนี้เป็นประจำเดือนครั้งที่2ค่ะ ประจำเดือนมาล่าสุดวันที่ 18 ตุลาค่ะมีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่ 1 พฤษจิกา ใส่ถุงยางไม่มีขาดมีรั่ว เมนส์ตามปกติจะมาวันที่ 9 นี้ค่ะ แต่มันเลทมีอาการปวดท้องน้อย เหมือนเมนส์จะมา ปวดแปปๆก็หาย มีตกขาวสีเหลืองขุ่นค่ะ แห้งง่ายกลัวจะท้องแต่ไม่มีอาการเเพ้ท้องหรือคัดเต้านมเลยค่ะ ลุ้นให้เมนส์มามากๆ แฟนเคยมีอาการอยากอ้วกตอนเช้ากับเหม็นค่ะแค่วัน 2 วัน ตอนนี้ปกติดีค่ะ ตอนนี้เลทมาจนแพนิคแล้วค่ะ เสี่ยงท้องไหมคะ

#35802 Reply

สวัสดีครับ คุณTk

เริมจะหายถ้าภูมิต้านทานดีขึ้นครับ เพราะฉะนั้นต้องพักผ่อนให้เพียงพอไม่นอนดึกและไม่เครียด

#35803 Reply

สวัสดีครับ คุณBee

ตอนนี้ต้องรีบไปตรวจเลยครับ ประสาทหูดับฉับพลันถ้ารีบไปแก้ที่สาเหตุแล้วจะรักษาหายได้ครับ

#35908 Reply
    Korraphat
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นประจำเดือนอยู่ค่ะ มีอาการปวดท้อง แน่นท้อง ช่วงก่อนเป็นประจำเดือน มีอาการท้องอืดท้องเฟ้อ เรอบ่อย ละปวดท้องแน่นท้องบ่อยๆ พอมาเป็นประจำเดือนวันเดียว อาการปวดท้องหนักกว่าเดิมค่ะ ปวดจนขนลุก หน้าซีด กินข้าวได้น้อยลง บางทีจะเป็นลมค่ะ มีอาการไอ เจ็บคอ มีเสลดด้วยค่ะ

#35952 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณปวันรัตน์.

คนไข้น่าจะเป็นลักษณะของทางเดินอาหารอักเสบร่วมกับกรดไหลย้อนค่ะ แนะนำให้ปรึกษากับร้านยาเพื่อทำการซื้อยาลดกรด กับเพิ่มการเคลื่อนไหวของทางเดินอาหารได้เลยนะคะ

#36563 Reply
    Supassorn
    ผู้เยี่ยมชม

เมื่อช่วงเดือนตุลาคมทั้งเดือนปจด. ไม่มาทั้งเดือนเลยค่ะ แล้วมาเดือนพฤศจิกา ปจด.มาช่วง8-12 เมื่อวันที่16 มีเพศสัมพันธ์โดยไม่ได้ป้องกันและมีการหลั่งใน ได้กินยาเมื่อวันที่18 อยากทราบว่ามีโอกาสเสี่ยงจะตั้งครรภ์มั้ยคะ แล้วสาเหตุที่ปจด.มาไม่ปกติเป็นไรมั้ยคะ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 31 ผ่านทาง 45 (ของทั้งหมด 94)
ตอบกลับไปยัง: ถามหมอ ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ พบแพทย์ พบหมอออนไลน์ ฟรี
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close