• ผู้สร้าง
    GedGoodLife
    Keymaster

GedGoodLife เปิดโอกาสให้กับผู้ที่มีปัญหาสุขภาพ หรืออยากได้รับคำแนะนำด้านสุขภาพ ได้พบหมอ คุยกับหมอทางออนไลน์ สอบถามปัญหาสุขภาพ กับผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพของเรา ได้ตลอด 24 ชั่วโมง ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดใด ถามหมอ ได้เลย!

โดยผู้ที่ต้องการปรึกษาปัญหาสุขภาพ ถามคำถามด้านสุขภาพที่ตัวเองกังวลได้ทันที โดยไม่ต้องลงทะเบียน หรือ โหลดแอพพลิเคชั่น แต่อย่างใด สามารถ ถามหมอ ปรึกษาหมอ  ได้ทุกเรื่องเกี่ยวกับสุขภาพ เช่น ไข้หวัด อาการไอ ปวดท้อง กรดไหลย้อน ภูมิแพ้ โรคที่เกี่ยวกับเด็ก โรคทางเพศสัมพันธ์ เป็นต้น

คำแนะนำ : ก่อนกดปุ่มส่งข้อความถามหมอ ควรกดเช็คบ็อกซ์ที่ “ส่งเมลเตือนเมื่อมีคนตอบ” เพื่อจะได้ไม่พลาดคำตอบจากทางเรานั่นเอง

#ปรึกษาแพทย์ออนไลน์ #ถามหมอออนไลน์ #พบแพทย์ ถามหมอ #doctoronline #ถามหมอonline #คุยกับหมอonline #พบหมอออนไลน์ #รับปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ #ถามตอบปัญหาสุขภาพ #บอร์ดสอบถามปัญหาสุขภาพ #โรคภัยไข้เจ็บ #สุขภาพดีแค่ถามหมอ #ถามหมอฟรี #ปรึกษาปัญหาสุขภาพฟรี

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 61 ผ่านทาง 75 (ของทั้งหมด 94)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #40105 Reply
    Champ
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามหน่อยครับ พอดีเป็น hiv สามารถรับเลือดเทียมได้มั้ยครับ

#40126 Reply
    ดลสิริน สุนทรสุข
    ผู้เยี่ยมชม

ขอปรึกษาหน่อยค่ะ พอดีมีเพศสัมพันธ์กับแฟนตอนหลังประจำเดือนมาวันที่มีเพศสัมพันธ์เมนยังไม่หมดดียังมีกระปิดประปอยนิดหน่อยทานยาคุมฉุกเฉินไปมีเลือดไหนออกมาเยอะกว่าก่อนกินยา ตอนประจำเดือนมาก่อนมีเพศสัมพันธ์วันที่18 วันอาทิตย์  พอถึงเดือนถัดมาเมนจะต้องมากลับไม่มา เลยกำหนดเมนมาหลายวันซื้อที่ตรวจมาตรวจ5อันขึ้นขีดเดียวทั้ง5อัน ไม่มีอาการเหมือนคนตั่งครรถ์ใดๆ มันเป็นเพราะยาคุมฉุกเฉิดหรือเปล่าคะ

#40278 Reply
    บัวบาน
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามหน่อยคะ

พอดีคันๆที่ก้นเวลาเข้าห้องเสร็จมันจะคันมากๆเลยต้องทำยังงัยคะ

#40507 Reply
    เเอม
    ผู้เยี่ยมชม

หมอค่ะ  หนูจาม  จามบ่อยๆจะมีน้ำมูกไหลออกมาค่ะ  ยังไม่หายเลย  มีคนบอกหนูว่าเป่นภูมิเเพ้  เเต่หนูไม่เคยเป่นภูมิเเพ้เลย  มันมีโอกาสหายไหมค่ะ

#41974 Reply
    ปรึกษาเรื่องคุมกำเนิด
    ผู้เยี่ยมชม

อยากปรึกษาคะ พอดีกินยาคุมรายเดือนมาตลอด แล้ววันที่ 24 พ.ย. 63 ประจำเดือนมาวันแรก เลยหยุดทาน แล้วมีอะไรกับแฟนทุกวันจนถึงวันที่ 10 พ.ย. 63 เลยกินยาคุมฉุกเฉินไปคะ ส่วนวันที่11-13 ก็มีอะไรกันอีก มีโอกาสตั้งท้องครรภ์ไหมคะ

#42028 Reply
    หนึ่ง
    ผู้เยี่ยมชม

ปวดท้องด้านซ้ายล่างครับมาประมานอาทิตย์นึงไม่หายสักทีและอยากเข้าห้องน้ำด้วยครับแต่ออกไม่สุดเวลาที่ปวดจะปวดตอนท้องว่างแต่กินข้าวก็จะหายครับอันตรายไหมครับผมอาการแบบนี้

#42077 Reply
    เเอม
    ผู้เยี่ยมชม

หมอค่ะ  อาการจาม  เเล้วมีน้ำมูก  ตอนหน้่หนาว  มันเป็นอาการหวัดหรืออาการภูมิเเพ้อากาศค่ะ  สงสัยค่ะหมอ

#42233 Reply
    พรสวรรค์
    ผู้เยี่ยมชม

อยากถามค่ะว่ารู้สึกเวียนหัวหายใจไม่คล่องรู้สึกเหนื่อยกินอะไรไม่ค่อยได้เวลามองจะดูมัวๆค่ะเกิดจากอะไรคะ

#43481 Reply
    Nitthawan
    ผู้เยี่ยมชม

ขอสอบถามคุณหมอหน่อยค่ะ ตอนนี้อายุ21มีอาการปวดท้องตอนเป็นประจำเดือนทุกๆเดือนเลยค่ะ ทุกเดือนที่เป็นประจำเดือนวันเเรกจะต้องนอนขดตัวอย่างเดียวลุกไปไหนไม่ได้เลย บางเดือนปวดมากจนอาเจียน หน้ามืด เป็นลมเลยค่ะ(เป็นเเบบนี้ครั้งเเรกตอนอายุ19) เคยทานพอนสเเตนช่วงเเรกๆก็หายปวดค่ะ เเต่พอใช้ไปหลายๆเดือนกินพอนสเเตนเเล้วไม่ได้ช่วยบรรเทาอาการปวดเเล้วค่ะ เลยเปลี่ยนมาทานGOFEN400เเทน เมื่อต้นเดือนตัดสินใจไปหาหมอเเละอัลตราซาวด์ ผลคือทุกอย่างปกติไม่ได้เป็นซีสต์ไม่มีก้อนเนื้ออะไรเลย เเล้วเเบบนี้อยากทราบว่าต้องทำยังไงคะ เพราะตอนเป็นประจำเดือนมีผลต่อการใช้ชีวิตมากๆเลยค่ะ บางครั้งก็ต้องหยุดเรียนไปเลยเพราะไปเรียนไม่ไหว

#45524 Reply
    กฤษฎา
    ผู้เยี่ยมชม

<span style=”color: #5e6e82; font-family: ‘Bai Jamjuree’, -apple-system, BlinkMacSystemFont, ‘Segoe UI’, Roboto, ‘Helvetica Neue’, Arial, sans-serif, ‘Apple Color Emoji’, ‘Segoe UI Emoji’, ‘Segoe UI Symbol’; font-size: 13.3333px; white-space: pre-wrap; background-color: #d4f2ff;”>ขอถาม แฟนประจำเดือนมาวันที่10ธันวาหมด13ธันวา วันที่15มีการหลั่งในแต่แฟนกินยาคุมแบบ21เม็ดครับ กำหนดต้องกินหลังจากหยุดไป7วันคืวันที่14ครบกำหนดแต่แฟนกินช้าไป1วันคือเมื่อวานกินไป2เม็ด จะมีโอกาสท้องหรือป่าวครับ แผงที่ช้าคือแผงที่3ครับ</span>

#45692 Reply
    thipra
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ พอดีมีอะไรกับแฟนพอเสร็จก็ไปล้างอวัยเพศที่ห้องน้ำ พออกจากห้องน้ำก็คิดว่าจับอะไรไปบ้าง  ปกติประจำเดือนจะมาวันที่23 แต่ตอนนี้ยังไม่มีวี่แววมาเลยค่ะ  โอกาสแบบนี้ท้องได้ไหมคะ กังวลมากๆค่ะ

#45915 Reply
    ธนเปรมชัย
    ผู้เยี่ยมชม

ผมอายุ14ครับ ผมเคยมีอาการอัณฑะอักเสบที่ข้างซ้าย และประมาณ2-3เดือนหลังจากมันหายแต่ยังไม่ดีเพราะมันมีความแข็งมากขึ้น หลังจากนั้นไม่นานมันก็เล็กลงเลื่อยๆอัณฑะข้างซ้ายอะครับ ผมไปค้นหาในเน็ตต่างๆเขาบอกว่าผมเป็นหลอดเลือดอัณฑะขอดอะครับ ต่อมามันเล็กลงเลื่อยๆจนเหลือแค่หยิบมือ ผมควรทำยังไงให้ดีขึ้นครับหรือทำไงให้หายดีครับ ถ้ารักษาอยู่บ้านแบบปกติพอทำได้ไหมครับ และ มันเกี่ยวกับการช่วยตัวเองไหมครับ และอันตรายไหมครับผมจะเป็นหมันมั้ยครับ

#47163 Reply
    ดวงใจ
    ผู้เยี่ยมชม

คุณหมอค่ะ หนูมีอาการแสบจมูกตลอดเลย แต่ไม่มีไอ หรือจาม พึ่งเป็น 2-3 วัน ตอนเริ่มอากาศเปลี่ยน นอนดึกด้วยค่ะ หนูควรทานยาอะไรค่ะ หรือควรไป รพ. ไป รพ.หนูก็กลัว

#49509 Reply
    mike bbk
    ผู้เยี่ยมชม

ผมได้ช่วยตัวเอง 3 ครั้ง/1วัน เป็นเวลา 3 วัน เเล้วหลังจากนั้นผมก็มีอาการท้องเสีย รู้สึกตัวร้อน เเต่ไม่มีไข้ เจ็บเนื้อเจ็บตัว จี๊ดตามร่างกายเเละกล้ามเนื้อ เเละอัณฆะผมก็ยานตลอด ผ่านไป 1 สัปดาห์ อาการต่าง ๆ ก็เริ่มเบาลง เเต่อัณฆะผมก็ยังยานอยู่ ผมอยากรู้ว่าผมเป็นอะไร ขอบคุณหมอนะครับ

#50693 Reply
    นริตา
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะคุณหมอ ดิฉันเป็นคุณแม่มือใหม่ มีเรื่องอยากปรึกษาคุณหมอค่ะ พอดีว่าน้องกินนมแม่และขับถ่ายเป็นปกติทุกวัน น้องได้ 3 เดือนจะเข้า 4 เดือน ค่ะ แต่พอ2-3ที่ผ่านมา น้องไม่ถ่ายเลยค่ะ อาการแบบนี้ผิดปกติของเด็กไหมค่ะ แล้วต้องทำยังไงค่ะน้องถึงจะถ่ายเป็นปกติ คุณแม่เป็นกังวลมากๆเลยค่ะ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 61 ผ่านทาง 75 (ของทั้งหมด 94)
ตอบกลับไปยัง: ถามหมอ ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ พบแพทย์ พบหมอออนไลน์ ฟรี
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close