• ผู้สร้าง
    GedGoodLife
    Keymaster

GedGoodLife เปิดโอกาสให้กับผู้ที่มีปัญหาสุขภาพ หรืออยากได้รับคำแนะนำด้านสุขภาพ ได้พบหมอ คุยกับหมอทางออนไลน์ สอบถามปัญหาสุขภาพ กับผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพของเรา ได้ตลอด 24 ชั่วโมง ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดใด ถามหมอ ได้เลย!

โดยผู้ที่ต้องการปรึกษาปัญหาสุขภาพ ถามคำถามด้านสุขภาพที่ตัวเองกังวลได้ทันที โดยไม่ต้องลงทะเบียน หรือ โหลดแอพพลิเคชั่น แต่อย่างใด สามารถ ถามหมอ ปรึกษาหมอ  ได้ทุกเรื่องเกี่ยวกับสุขภาพ เช่น ไข้หวัด อาการไอ ปวดท้อง กรดไหลย้อน ภูมิแพ้ โรคที่เกี่ยวกับเด็ก โรคทางเพศสัมพันธ์ เป็นต้น

คำแนะนำ : ก่อนกดปุ่มส่งข้อความถามหมอ ควรกดเช็คบ็อกซ์ที่ “ส่งเมลเตือนเมื่อมีคนตอบ” เพื่อจะได้ไม่พลาดคำตอบจากทางเรานั่นเอง

#ปรึกษาแพทย์ออนไลน์ #ถามหมอออนไลน์ #พบแพทย์ ถามหมอ #doctoronline #ถามหมอonline #คุยกับหมอonline #พบหมอออนไลน์ #รับปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ #ถามตอบปัญหาสุขภาพ #บอร์ดสอบถามปัญหาสุขภาพ #โรคภัยไข้เจ็บ #สุขภาพดีแค่ถามหมอ #ถามหมอฟรี #ปรึกษาปัญหาสุขภาพฟรี

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 46 ผ่านทาง 60 (ของทั้งหมด 94)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #36657 Reply
    Nonthapat
    ผู้เยี่ยมชม

แฟนปวดท้องมา 3 วันเค้า เค้าบอกว่าปวดแบบบิดๆ วันแรกยังไม่ได้ทานยา เมื่อวานทานยาลดกรดไป แต่เค้าบอกว่าเค้ารู้สึกเหมือนท้องอืด แต่ยังบ่นปวดท้องตลอดเวลา พอมาเช้าวันนี้ล่นปวดตั้งแต่เช้า เลยทานยาลดกรด ไปอีก 1 รอบ สักพักเค้าก็อาเจียนสลับกับถ่ายบ่อยครับ บอกให้ไปหาหมอก็ไม่ไป จากอาการเบื้องต้นคุณหมอพอทราบได้มั้ยครับว่า อาการแบบนี้เป็นอะไร

#37104 Reply
    ศุภาวรรณ
    ผู้เยี่ยมชม

มีอะไรกับเเฟนเเบบฝ่าไฟแดงเเล้วหลั่งใน

วันต่อมาประจำเดือนไม่มา เกิดเพราะอะไรคะ

ท้องมั้ยคะ

ต้องรับประทานยาคุมฉุกเฉินมั้ยคะ

#37196 Reply
    เชษฐ์สุดา บุญขุนยัง
    ผู้เยี่ยมชม

<p dir=”ltr”><span style=”font-size: 17px;”><span style=”font-size: 17px;”><span style=”color: #ffffff;”><span style=”color: #2d2d2d;”>มีอะไรกับแฟน ไม่ได้ป้องกัน คลั่งนอก ก่อนวันตกไข่3วัน ท้องไหมคะ</span></span></span></span>
    <span style=”font-size: 17px;”><span style=”font-size: 17px;”><span style=”color: #ffffff;”><span style=”color: #2d2d2d;”>และก็กินยาคุมแบบธรรมดาให้เป็นแบบฉุกเฉิน ท้องไหมคะ (ไม่เคยกินยาคุม)</span></span></span></span></p>

#37310 Reply
    แอน
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะคุณหมอ

ขอรบกวนปรึกษาหน่อยค่ะ พอดีมีอาการเจ็บจี๊ดๆ  ที่หัวใจ เวลาที่หายใจลึกๆจะยิ่งเจ็บค่ะ เป็นมา 2 วันแล้ว บางทีก็จี๊ดที่หัวใจจนตัวงอค่ะ  ก่อนหน้านี้มีอาการเหนื่อยง่ายร่วมด้วย เลยไม่แน่ใจว่าอันตรายมั้ยคะ

#38086 Reply
    Cookies
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ สอบถามหน่อยค่ะ เพิ่งสังเกตว่ามีตุ่มนูนที่ศีรษะข้างซ้าย พอกดแล้วเจ็บไปถึงฟัน มีอาการมา 1-2 วันแล้วค่ะ

#38342 Reply
    เจน
    ผู้เยี่ยมชม

<span style=”caret-color: #666666; color: #666666; font-family: sans-serif; -webkit-tap-highlight-color: rgba(0, 0, 0, 0); -webkit-text-size-adjust: 100%;”>มีอะไรกับแฟนแบบใส่ถุงยางอนามัยแต่แฟนอยากแค่ลองแบบไม่มีถุงเลยถอดออก ตอนใส่เข้าไปเรารู้สึกเจ็บมาก เพราะไม่มีน้ำหล่อลื่นทั้งของเราและแฟน ของแฟนเราไม่มีทั้งน้ำเมือกและน้ำอสุจิเลยค่ะ เพราะเราไม่รู้สึกเลย เสียบเค้าไปแปปเดียวแล้วเอาออก เรามีอะไรกับแฟนวันที่ 31 ตุลาค่ะ ประจำเดือนรอบล่าสุดวันแรกคือวันที่ 17 ตุลา ซึ่งวันที่31จะเป็นวันตกไขพอดี แบบนี้มีโอกาสท้องมั้ยคะ ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ แต่ปกติประจำเดือนไม่ปกติอยู่แล้วค่ะ และคิดว่ามาช้าเพราะเครียดด้วย</span>

#38371 Reply
    Gam
    ผู้เยี่ยมชม

<p dir=”ltr”><span style=”font-size: 17px;”><span style=”color: #2d2d2d;”>สวัสดีค่ะหมอ</span></span>
    <span style=”font-size: 17px;”><span style=”color: #2d2d2d;”>อายุ16</span></span>
    <span style=”font-size: 17px;”><span style=”color: #2d2d2d;”>ความดัน59นี้ปกติไหมคะ</span></span>
    <span style=”font-size: 17px;”><span style=”color: #2d2d2d;”>มีอาการ เวียนหัว จะเป็นลม ตามัว เรียนไม่รู้เรื่องมึนงง เวลามีอาการพวกนี้มือนะสั่น</span></span>
    <span style=”font-size: 17px;”><span style=”color: #2d2d2d;”>เสี่ยงเป็นโรคอะไรคะ และถ้ามีอาการดังกล่าวร่วมด้วยอันตรายไหม</span></span></p>

#39102 Reply
    น.ส.วงเดือน พลเยี่ยม
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะคุณหมอ

#39189 Reply
    Saow
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนหน่อยค่ะ ต้นเดือนไปหาหมอเพราะเจ็บคอและปวดหัวหนักหัวมากหมอบอกเป็นไข้ติดเชื้อทางเดินหายใจให้ยามากินประมาณสามวันดีขึ้นแต่อาการปวดหัวยังเจ็บมาเกือบเดือนแล้วยังไม่หายเลยเป็นพราะอะไรค่ะ

#39289 Reply
    โซญา
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ พอดีเมื่อวานตกจากขอบสระ ความสูงประมาณเอว ตอนล้มหันข้าง แล้วเอามือกับ สะโพกรับไว้ พอจะลุกเดิน กลับปวดบริเวณสะโพกกับเอว แปลปๆ ทำให้เดินลำบาก จะนอนพลิกตัวก็ลำบาก นั่งได้อย่างเดียวค่ะ ไม่มีแผลหรือรอยฟกช้ำใดๆที่บริเวณสะพกและเอว แต่ถ้าลองกดดู จะเจ็บค่ะ เลยอยากสอบถามว่า ควรไปพบแพทย์เพื่อ แอกซ์เรย์รึเปล่าคะ หรือควรปีะคบเย็นไปก่อน

#39574 Reply
    Nana
    ผู้เยี่ยมชม

หนูมีจุดสีเเดงขึ้นบริเวณร่างกายเป็นเหมือนจุดเเดงช้ำๆพอผ่านไปจุดแดงจะกายเป็นรอยช้ำสีเขียวม่วงกดไม่เจ็บ หนูอยากทราบอาการอะคะว่าเป็นเพราะอะไรหนูไม่เดินไปชนโต๊ะหรืออะไรเลยคะเป็นมาจะเดือนหนึ่งละคะ

#39632 Reply
    หนามเตย
    ผู้เยี่ยมชม

ตรวจฉี่ไม่ท้อง แต่ประจําเดือนไม่มาได้3เดือนแล้วค่ะ  แบบนี้หนูจะท้องไหมหรือจะเปนไรไหมค่ะ

#39781 Reply
    Pika123
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีครับ

ผมไปนวดกษัยเมื่อวันอาทิตย์ 29 พ.ย. ที่ผ่านมา โดยตอนนวด หมอนวดก็ใส่ถุงมือนวดให้เรา แต่หลังนวดเสร็จ ก็มีการอาบน้ำล้างตัวไปนิดหน่อยและหมอนวด (ผู้ชาย) ก็พาผมไปช่วยให้ผมหลั่งที่เตียง โดยการที่ผมเป็นฝ่ายนอนหงาย และหมอนวดนอนอยู่ด้านบน ใช้บอดี้ และอวัยวะเพศมาถูกันกับของผม จนผมเสร็จ แต่หมอนวดไม่เสร็จนะครับ หมอนวดไม่มีการหลั่ง

1.ถึงตรงนี้ ผมกังวลว่า แม้ว่าหมอนวดจะไม่ได้หลั่ง แต่จังหวะที่เค้าเอาอวัยเพศมาโดนกันกับของผม เค้ามีน้ำสารคัดหลั่งออกมาบ้างไหม ถ้ามีออกมาแล้วมาโดนกับปลายอวัยเพศผม หรือจังหวะนั้นผมไม่มั่นใจว่าที่อวัยวะเพศผม จะมีแผลถลอกจากการนวดมาก่อนหน้าหรือป่าว แต่ตอนอาบน้ำผมไม่รู้สึกแสบอะไรนะคับ เค้าใช้เวลาไม่เกิน 10 นาทีในการทำให้ผมหลั่งแบบใช้ตัวและอวัยวะเพศมาโดน มีความเสี่ยงมากน้อยขนาดไหนคับที่จะติด HIV และโรคอื่นๆ

จากนั้นผมก็รีบไปอาบน้ำและมานั่งพัก แล้วก็มีกานนวดบริเวณนั้นให้ผมใหม่อีกรอบ นวดกษัย โดยตอนนวดก็ใส่ถึงมือ และใช้น้ำมันนวดเหมือนเดิม

2.นวดเสร็จก็เหมือนเดืมครับ ไปอาบน้ำ และหมอมาทำให้ผมหลั่ง เป็นรอบที่2 แต่คราวนี้เค้าใช้มือเปล่าสำเร็จความใคร่ให้ และมีการใช้นิ้วเเหย่เข้าไปทางด้านหลัง ทางทวารหนักผม ก็ทำให้ผมจนเสร็จเหมือนเดิม แล้วเค้าก็ไปสำเร็จความใคร่ของเค้าเอง

ถึงตรงนี้การใช้มือป่าวมาสำเร็จความใคร่ให้ผม และใช้นิ้วแหย่เข้าทางด้านหลัง โอกาสเสี่ยงติด HIV และโรคอื่นๆมีมากน้อยขนาดไหนคับ ผมกลัวว่ามือเค้าอาจจะเปื้อนสารคัดหลั่งมา

ตอนนี้ค่อนข้างเป็นกังวลครับ กลับมาที่บ้านวันสำรวจอวัยเพศตัวเองก็ไม่พบร่องรอยแผลที่เห็นเป็นเลือดออกมานะคับ จะมีความรู้สึกว่าอวัยวะแห้งตึง เหงี่ยวย่น เข้าใจว่าใช้งานหนัก แต่ก็มีแสบนิดๆเวลาโดนน้ำ

พอเข้าวันที่2 อวัยเพศยังแห้งเหมือนเดิม ผมล้างสบู่ปกติ แต่คราวนี้สังเกตุเห็นรอยแดง และมีเลือดซึมออกมาหน่อยๆ ค่อนข้างตกใจครับ ว่าแผลเกิดก่อนหรือหลังจากที่เสี่ยงมา แผลจะเป็นคอหยักตรงรอยต่อที่หนังหุ้มอวัยเวลารูดมาสุดจะมากองรวมกันตรงนั้นครับ ตรงเส้นแดงๆในรูป 

ช่วยประเมินความเสี่ยงและแนะนำหน่อยครับ เป็นกังวลมาก กาอนหน้านี้ไม่เคยไปทำอะไรแบบนี้มาเลย จะไปตรวจก็ยังไม่ครบ 7 วัน หรือเห็นในเว็บบอกรอหลังเสี่ยงมา 3-4 อาทิตย์ ผลถึงจะแน่นอน

ตอนแรกคิดเองว่าความเสี่ยงต่ำ เพราะแค่ภายนอก และเราก็ไม่มีแผล แต่พอเวลาผ่านมา 2 วันเริ่มเห็นแผลก็เริ่มกลัวว่าจะติดโรค

#39836 Reply
    ณัฐนรี
    ผู้เยี่ยมชม

<span style=”color: #666666; font-family: sans-serif;”>สวัสดีค่ะ </span>

<span style=”color: #666666; font-family: sans-serif;”>อาการมือสั่นเจ็บที่หน้าอกเวลาที่เครียดหรือคิดมาก อาการเจ็บหน้าอกเป็นมาประมาณ4-5เดือนเจ็บขึ้นมากกว่าเดิมทุกๆครั้ง อาการมือสั่นพึ่งมีอาการเป็นประมาณ3-4ชม.ถึงหาย</span>

#39839 Reply
    ชญานิษฐ์ โมกไธสง
    ผู้เยี่ยมชม

มีอาการปวดหลังข้างซ้ายคะเเล้วปวดฉี่บ่อยๆอุจจาระทุกวันเลยคะเกิดจากอะไรคะ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 46 ผ่านทาง 60 (ของทั้งหมด 94)
ตอบกลับไปยัง: ถามหมอ ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ พบแพทย์ พบหมอออนไลน์ ฟรี
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close