• ผู้สร้าง
    GedGoodLife
    Keymaster

GedGoodLife เปิดโอกาสให้กับผู้ที่มีปัญหาสุขภาพ หรืออยากได้รับคำแนะนำด้านสุขภาพ ได้พบหมอ คุยกับหมอทางออนไลน์ สอบถามปัญหาสุขภาพ กับผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพของเรา ได้ตลอด 24 ชั่วโมง ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดใด ถามหมอ ได้เลย!

โดยผู้ที่ต้องการปรึกษาปัญหาสุขภาพ ถามคำถามด้านสุขภาพที่ตัวเองกังวลได้ทันที โดยไม่ต้องลงทะเบียน หรือ โหลดแอพพลิเคชั่น แต่อย่างใด สามารถ ถามหมอ ปรึกษาหมอ  ได้ทุกเรื่องเกี่ยวกับสุขภาพ เช่น ไข้หวัด อาการไอ ปวดท้อง กรดไหลย้อน ภูมิแพ้ โรคที่เกี่ยวกับเด็ก โรคทางเพศสัมพันธ์ เป็นต้น

คำแนะนำ : ก่อนกดปุ่มส่งข้อความถามหมอ ควรกดเช็คบ็อกซ์ที่ “ส่งเมลเตือนเมื่อมีคนตอบ” เพื่อจะได้ไม่พลาดคำตอบจากทางเรานั่นเอง

#ปรึกษาแพทย์ออนไลน์ #ถามหมอออนไลน์ #พบแพทย์ ถามหมอ #doctoronline #ถามหมอonline #คุยกับหมอonline #พบหมอออนไลน์ #รับปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ #ถามตอบปัญหาสุขภาพ #บอร์ดสอบถามปัญหาสุขภาพ #โรคภัยไข้เจ็บ #สุขภาพดีแค่ถามหมอ #ถามหมอฟรี #ปรึกษาปัญหาสุขภาพฟรี

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 76 ผ่านทาง 90 (ของทั้งหมด 94)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #50694 Reply
    นริตา
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะคุณหมอ ดิฉันเป็นคุณแม่มือใหม่ มีเรื่องอยากปรึกษาคุณหมอค่ะ พอดีว่าน้องกินนมแม่และขับถ่ายเป็นปกติทุกวัน น้องได้ 3 เดือนจะเข้า 4 เดือน ค่ะ แต่พอ2-3ที่ผ่านมา น้องไม่ถ่ายเลยค่ะ อาการแบบนี้ผิดปกติของเด็กไหมค่ะ แล้วต้องทำยังไงค่ะน้องถึงจะถ่ายเป็นปกติ คุณแม่เป็นกังวลมากๆเลยค่ะ

#52175 Reply
    อาลีฟา
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามหน่อยค่ะ มีตุ่มคันตามตัว ไม่ได้เป็นปื้น แต่เป็นตุ่มเล็กๆกระจาย มันคันมากๆเลยค่ะพอตุ่มหายมันจะเป็นแผลเป็น แล้วเกิดตุ่มใหม่อีก เป็นเกือบเดือนแล้ว ตอนคันบางทีทาคาลาไมน์ มีทาไมด้าบีด้วยค่ะ มันเกิดจากอะไรคะ

#54160 Reply
    Ploy
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ขับถ่ายมาเกือบอาทิตย์แล้ว ปกติก็ไม่ได้เป็นคนขับถ่ายทุกวัน ในหนึ่งสัปดาห์มากสุด3-4วัน เครียดมากเลยครับ รู้สึกปวดท้องแต่ไม่ได้ปวดแบบอยากเข้าห้องน้ำ เป็นบ่อยๆ จะเป็นไรไหมครับ

#59318 Reply
    ฐานุศักดิ์ ขันธเขต
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนนี้อายุ 18 ปีแล้วตอนนี้ปรับตัวทันอาหารควบคุมอาหารได้ตามปกติเมื่อก่อนแล้วทานของหวานและของทอดประจำตอนนี้ว่าจะให้คุณหมอช่วยช่วยวิธีการดูแลรักษาเพื่อที่จะไม่ให้เป็นโรคเบาหวานและความดันครับ ตอนนี้ปัจจุบันยังไม่เป็นโรคเบาหวานและความเสี่ยงครับ

#76611 Reply
    เฟส
    ผู้เยี่ยมชม

คุณหมอค่ะ หนูจะมีอาการแสบช่องคลอดตอนปัสสาวะอ่ะค่ะ จะแสบช่วงเช้าแล้วช่วงกลางคืนจะมีอาการปวดท้องน้อย เป็นมาประมาน10กว่าวันแล้วค่ะ ตอนนี้กังวลมากเรยค่ะ มีอะไรกับแฟนวันที่ 15 พ.ค ค่ะแล้วผ่านมาอีกวันก็มีอาการเริ่มแสบช่องคลอดค่ะ จะเป็นเฉพาะตอนปัสสาวะนะคะ

#76662 Reply
    kkjn
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามหน่อยค่ะ วันนี้ 04/05/2021

ตืนตอนเช้า แล้วปากขวาล่างมีอาการชา จนตอนนี้ 14.30 ยังไม่หายชา

แล้วตอน14.00 น. มีอาการปวดหัวด้านขวาด้วยค่ะ จะเป็นไรไหมคะ กังวล

#79754 Reply
    Sarunya
    ผู้เยี่ยมชม

ขอปรึกษาหน่อย ที่บริษัทมีการให้ฉีดวัคซีน Covid 19 ในวันพรุ่งนี้ และตัวดิฉันมีความกังวลในเรื่องของโรคประจำตัวที่เป็น คือเป็นโรคหัวใจเต้นผิดจังหวะ หัวใจเต้นช้า และไม่ได้ไปพบแพทย์เป็นระยะเวลานานแล้วค่ะ ควรจะฉีดวัคซีนเลยมั้ยค่ะ หรือควรเลื่อนการฉีดออกไปก่อน ตัววัคซีนที่จะได้ฉีดเป็น AZ ค่ะ

#80025 Reply
    กฤษกร สุแพง
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเป็นโรคลมชักครับ กินยากันชักทุกวันมาหลายปีแล้ว

ถามว่า กินยากันชักนี้ ไปนานๆแล้ว มันจะมีผลข้างเคียงอะไรไหมครับ ผมรู้สึกปวดหลัง

คิดว่าเป็นโรคไต ก็รู้อยู่ว่าโรคนี้มันไม่ได้เป็นง่ายเลยมาถามหมอครับ กรุณาตอบผมให้หายข่องใจที ขอบคุณครับ

#80026 Reply
    กฤษกร สุแพง
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเป็นโรคลมชักครับ กินยากันชักทุกวัน มาหลายปีแล้ว

ถามว่า กินยากันชักนี้ ไปนานๆแล้ว มันจะมีผลข้างเคียงอะไรไหมครับ ผมรู้สึกปวดหลัง

คิดว่าเป็นโรคไต ก็รู้อยู่ว่าโรคนี้มันไม่ได้เป็นง่าย เลยมาถามหมอครับ กรุณาตอบผมให้หายข่องใจที ขอบคุณครับ

#80028 Reply
    กฤษกร สุแพง
    ผู้เยี่ยมชม

<p style=”text-align: left;”>ผมเป็นโรคลมชักครับ กินยากันชักทุกวันมาหลายปีแล้ว</p>

คิดว่าเป็นโรคไต ก็รู้อยู่ว่าโรคนี้มันไม่ได้เป็นง่ายเลยมาถามหมอครับ กรุณาตอบผมให้หายข่องใจที ขอบคุณครับ

#80052 Reply
    จรัญญา
    ผู้เยี่ยมชม

หลังจากกินยาคุมฉุกเฉินไปแล้ว1สัปดาห์ มีเลือดออก เป็นมาได้8วันแล้วค่ะ อยากทราบว่าอันตรายและผิดปกติไหมคะ

#80448 Reply
    กฤษกร สุแพง
    ผู้เยี่ยมชม
    1. ถามว่า  ยากันชัก กินไปนานๆ มันมีผลข้างเคียงไหม? ประทานโทษถ้าถามแล้วถามอีก เพราะ ยังไม่ได้รับคำตอบ
    #80453 Reply
    กฤษกร สุแพง
    ผู้เยี่ยมชม
    1. ถามว่า  ยากันชัก กินไปนานๆ มันมีผลข้างเคียงไหม? ประทานโทษถ้าถามแล้วถามอีก เพราะ ยังไม่ได้รับคำตอบ เพราะว่า..เล่นโทรศัพท์ไม่ค่อยเป็น
    #80567 Reply
    กฤษกร
    ผู้เยี่ยมชม

ถามหมอครับ  ผมกินยากันชักมาเป็นเวลานานถามว่ายากันชักนี้ มันมีผล ข้างเคียงไหมครับ

#99935 Reply
    Hunn
    ผู้เยี่ยมชม

ตามหัวข้อเลยค่ะมีอาการหายใจไม่อิ่ม แน่นหน้าอกแล้วก็มีอกการจุกที่คอ บางทีก็จะมีอาการเจ็บหลังบนๆบ้างค่ะ เป็นมาประมาณ6-7วันเเล้วค่ะก็ไม่หาย เริ่มเป็นตอนนั้นเผลอไปดมห้องที่ฉีดยาฆ่าแมลงไว้แล้วก็เริ่มมีอาการแน่นหน้าอกค่ะ(ไม่ทราบว่าเกี่ยวไหม) แล้วก็กินเม็ดวิตามินฟู่ด้วยช่วงนั้น(เช้า-เย็น) แต่วันนี้ไม่ได้กินแล้ว ครอบครัวไม่ได้มีคนติดโควิดด้วยค่ะ อยากทราบว่าอาการอะไรหรอคะ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 76 ผ่านทาง 90 (ของทั้งหมด 94)
ตอบกลับไปยัง: ถามหมอ ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ พบแพทย์ พบหมอออนไลน์ ฟรี
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close