ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 16,076 ผ่านทาง 16,100 (ของทั้งหมด 16,126)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องหน่วงๆ

เริ่มต้นโดย: Anny

• ตอบกลับ 1
    • 5 years, 1 month มาแล้ว
    • รู้สึกปวดท้องหน่วงๆ เหมือนอยากถ่ายหนัก แต่พอเข้าห้องน้ำก็ไม่ถ่าย อาการอย่างนี้คือเป็นอะไรคะ
    • ปวดท้องแบบนี้เป็นอะไรหรอคะ?

เริ่มต้นโดย: เมย์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีอาการปวดท้องราว ๆ 2 สัปดาห์แล้วค่ะ ถ่ายไม่เหมือนปกติ เดี๋ยวปวดเดี๋ยวหาย บางทีก็มีมูกบ้าง มีเลือดปนมาบ้างบางครั้ง และช่วงนี้ก็ค่อนข้างเบื่ออาหารค่ะ เลยอยากทราบว่าเปนอะไร ขอบคุณค่ะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: นฤมล

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องด้านซ้าย แต่ยังพอขยับตัวได้บางทีปวดมากขึ้นมาเฉยๆ บางทีปวดตรงสะดือ กินยาไม่ดีขึ้น ก่อนหน้านี้ถ่ายท้อง แต่วันนี้ไม่ถ่าย เบื่ออาหาร  อยากรู้ว่าเป็นอะไรแน่ ควรหาหมอไหม รุนแรงไหม เวลานอนต้องนอนตะแครง นอนฟงายจะปวดท้อง
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: tam-juy2011

• ตอบกลับ 1
    • 5 years, 2 months มาแล้ว
    • ปวดท้องน้อยมาก เวลาเดิน ปวดบริเวณตรงกลางท้องน้อย แถวๆท่อปัสสาวะ มีอากาศท้องแข็งร่วมด้วย เวลาเดินปวดมากจนง้อตัว เป็นคนปัสาสาวะบ่อยปกติ แต่ไม่มีอาการปัสสาวะแสบขัด ไม่ทราบว่าเป็นอะไรค่ะ
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: กวิน

• ตอบกลับ 3
    • อยากจะปรึกษาคะพอดีเจ็บคอกลืนน้ำลายไม่ได้ไอจนไม่มีเสียงแล้วคะมันคืออาการอะไรคะ
    • ยาsolmaxcapsule

เริ่มต้นโดย: อนันต์ จินะ

• ตอบกลับ 1
    • การทานยา Solmax Capsule เมื่ออาการหายแล้วควรหยุดยาได้หรือต้องทานยาให้หมดทั้งแผงครับ
    • ก้มหัวแล้วปวดเบ้าตา

เริ่มต้นโดย: อรรัตน์ แซ่เฮ้ง

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้มีอาการ มีเสมหะเวลาจะไอเอาเสมหะออกแสบคอ เจ็บคอ มีน้ำมูก ตอนนี้กินยาฆ่าเชื้อกับยาลดน้ำมูก แต่เพิ่งสังเกตว่าเวลาก้มหน้าอย่างตอนก้มเก็บของปวดแถวหัวคิ้ว เบ้าตา น้ำมูกใสนะค่ะ การปวดเบ้าตาเป็นเพราะอะไรดีค่ะ
    • ขับถ่ายไม่เป็นเวลา

เริ่มต้นโดย: yui

• ตอบกลับ 1
    • เช้าๆไม่ค่อยถ่าย บางทีไม่ถ่ายเกือบอาทิตย์ก็มีค่ะ แต่เวลาถ่ายก็ไม่ได้นั่งนาน หรือว่าถ่ายยากนะคะ ถือว่าปกติไหมค่ะ
      แล้วมีหน้าท้อง คือเป็นเพราะไม่ค่อยถ่ายไหมค่ะ
    • ต้อเนื้อ

เริ่มต้นโดย: Areerat

• ตอบกลับ 1
    • คุณพ่อ มีต้อเนื้อที่ตาขวา ไปหาหมอมาหลายที่ บ้างที่ก็บอกให้รีบเอาออก บ้างที่ก็บอกรอให้มันแก่ก่อน แต่พ่อเป็นคนกลัวหมอมาก ก็ปล่อยไว้ไม่ยอมรักษา อยากทราบว่าจะเป็นอันตรายมั้ย สังเกตุดูมันลามเข้าใกล้เรติน่ามากแล้ว
    • เจ็บท้อง

เริ่มต้นโดย: เอกชัย

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บท้องคลำที่ท้องด้านขวาแล้วเป็นก้อนกดลงไปแล้วรู้สึกเจ็บเกิดจากสาเหตุอะไรคับ
    • ปวดท้องจนร้าวไปถึงหลัง

เริ่มต้นโดย: Pemika

• ตอบกลับ 1
    • 5 years, 3 months มาแล้ว
    • มีอาการปวดท้องมากๆค่ะ กลางวันจะปวดพอทนได้แต่พอกลางคืนจะกินไม่ค่อยได้ แล้วจะปวดระบมท้องร้าวไปถึงหลังนอนทรมานทุกคืนค่ะ ยิ่งถ้าได้กินข้าวเข้าไปจะมีอาการแน่นท้องจะอาเจียนอึดอัดทรมานมากค่ะ แต่ก่อนหน้ามีปัญหามดลูกอักเสบเรื้อรังอยู่ค่ะเลยไม่รู้จะทำยังไ
    • อาการไอ

เริ่มต้นโดย: Pattamawan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะมีอาการไอเรื้อรังมาหลายเดือนแล้วค่ะแล้วมีนำ้มูกร่วมด้วยค่ะชอบเป็นตอนกลางคืนค่ะมีอาการคันคอแล้วก็ไอค่ะเกิดจากอะไรค่ะ
    • ปวดหัวเข่า ข้อมือ ข้อนิ้วมือ ข้อนิ้วเท้า

เริ่มต้นโดย: เอ

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวเข่าได้ประมาณ 1 เดือนค่ะ แล้วก็เริ่มปวดข้อมือและข้อนิ้วมือ นื้วเท้า ทีหลัง หลังจากตื่นนอนจะปวดข้อมือปวดนิ้วมือไม่สามารถงอได้ แต่พอขยับทำงานไปเรื่อยๆ ก็จะค่อยๆ งอได้ค่ะ ส่วนเท้าก็จะปวดทั้งฝ่าเท้าและข้อนิ้วเท้าทำให้เดินลำบากมาก ส่วนหัวเข่าจะปวดมากเวลาลุกนั่ง ส่วนการเดินนั้นรู้สึกปวดเล็กน้อย
      อยาก...
    • ใช่อาการหวัดลงคอรึเปล่า

เริ่มต้นโดย: Watcharathat

• ตอบกลับ 1
    • อาการ เเรกๆเริ่มมีการเจ็บคอในตอนบ่ายๆตกเย็นมาก็เจ็บคอ พอรุ้งเช้าอีกวันเริ่มเป็นหวัดเเละมีไข้ตามมาตัวอุ่นสลับร้อนตลอดวัน ะออีกวันเริ่มมีการเจ็บคอไอ น้ำมูก ปวกเมื่อยตามตัวเพียงเล็กน้อย เป็นมาประมาณ 4 วันเเล้วครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 16,076 ผ่านทาง 16,100 (ของทั้งหมด 16,126)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close