ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,251 ผ่านทาง 15,275 (ของทั้งหมด 15,873)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อาการไอ

เริ่มต้นโดย: นุช นุช

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 4 months มาแล้ว
    • ทำไมเวลาไอแรงๆแระสั่งน้ำมูกถึงปวดกกหูทั้งสองข้างจ้า บางทีก็ชาไปเรยข้างเดียวเหมือนเส้นยึดจ้า

• ยาคุมโดนน้ำเกลือล้างแผล

เริ่มต้นโดย: Monkey090539

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าหากเราเอายาคุมใส่ไว้ในปากแล้ว กระดกน้ำเข้าปาก แล้วพอน้ำโดนลิ้นเรารู้สึกทันทีว่ามันเค็มมาก เรารีบหยิบเม็ดยาคุมออกในทันที ยาคุมยี่ห้อไดแอน เราเห็นว่าสีเม็ดเคลือบมันละลายติดมือเป็นสีชมพู เรารีบไปบ้วนน้ำเกลือทิ้ง แล้วก็รีบกินยาโดนดื่มน้ำป่าวไปในทันที  อยากทราบว่ายาจะเสื่อมสภาพไหมคะ เรากินยาเม็ดนี้วัน...
    • หนูเป็นอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: PP

• ตอบกลับ 2
    • พอดีหนูมีอาการนอนไม่ค่อนหลับ พอหลับสักแปปก็ตื่นค่ะ เป็นแบบนี้ทั้งคืนเลยค่ะ แต่ก็ง่วงนะคะ ตอนกลางวันก็ไม่มีอาการง่วงเลยค่ะ เบื่ออาหารจากปกติเป็นคนที่กินจุมาก ปวดหัว ด้วยค่ะ
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: บีบี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหมอ หนูมีปัญหาเกี่ยวกับเพศสัมพันธ์ค่ะ คือหนูเป็นผู้หญิงแฟนเป็นทอมค่ะ เลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์ค่ะ ไม่ได้เจ้บนะค่ะไม่ได้เป้นประจำเดือาค่ะ ลองใส่ผ้าอันมัยดูก้ไม่เปือนเลือดเลยค่ะอยากรู้ว่ามันเกิดจากอะใรแล้วยังสามารถมีเพศสัมพันธ์ไก้อีกหรือป่าวค่ะ ต้องเว้นระยะประมาณใหนค่ะ
    • อาการที่เป็น ต้องไปพบแพทย์ไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: วรรพลอย เพ็ชรวิเศษ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ  หนูมีอาการ เหมือนเป็นร้อนใน  ในปาก  แต่มี2-3ที่  เลยทำให้ปากบวม แสบร้อนแล้วก็ปวด แสบจมูก ร้อนตาหายใจไม่ค่อยออก   เจ็บคอไอเสมหะและอาเจียนออกมา ทรมาณมากค่ะ  อาการที่เล่า จำเป็นต้องไปพบแพทย์ไหมค่ะ
    • คันในช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: ภัทร​์​ธ​ี​นันท์​

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดี​ค่ะ…ปรึกษาหน่อยค่ะ
      1-2ที่ผ่านมานี้รู้สึกคันในช่อง​คลอด​ละเวลาปัสสาวะ​ก็แสบค่ะ​ อาการแบบนี้เกิดจากอะไรคะ​ แล้วร้ายแรงมั้ยคะต้องรักษายังไงคะ
    • อาการนี้ร้ายแรงถึงขั้นต้องไปพบแพทย์ไหมคะ?

เริ่มต้นโดย: เอ็นยูที

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ดิฉันมีอาการปวดขาบ่อยๆ ปวดแบบแปลบๆ แล้วรู้สึกเมื่อยล้า จะเริ่มปวดตรงข้อเท้าก่อนทุกครั้ง แล้วก็ปวดตรงหน้าแข้ง และบริเวณหน้าขา จนปัจจุบัน บางจุดพบเป็นก้อนๆที่ขา จับแล้วรู้สึกเจ็บ เคยกินยาคลายกล้ามเนื้อ+ยาแก้อักเสบก็รู้สึกดีขึ้น แต่ส่วนตัวก็ไม่อยากกินเยอะค่ะ พอหมดฤทธิ์ยาก็กลับมาปวดอีก ด...
    • อาการท้อง

เริ่มต้นโดย: อนุรักษ์ เตชะรัง

• ตอบกลับ 1
    • พอดีแฟนมีอาการเจ็บหัวนม อยากทราบว่ามันเกี่ยวข้องกันไหมครับ
    • อาการปวดหัว หน้ามืด ใจสั่น

เริ่มต้นโดย: แป้ง

• ตอบกลับ 3
    • มันมีอาการตาพร่ามัว มึนหัว คล้ายจะอาเจียน ใจสั่นมากๆด้วยอ่ะค่ะ บางครั้งรู้สึกได้เลยว่า ไอร้อนออกจากตัวทำให้รู้สึกอึดอัดมากๆ เป็นทุกๆเวลา ตี1 ถึง ตี2 แทบทุกวันเลยค่ะ ควรจะหาหมอทันทีเลยไหมคะ
    • ณัฏฐณิชา

เริ่มต้นโดย: 158409378556818

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ ดิฉันได้ทานยาแก้แพ้จากร้ายขายยา เนื่องจากแพ้ครีมทาผิว ดิฉันอยากทราบว่าดิฉันสามารถทานอาหารเสริมร่วมด้วยได้มั้ยคะ เป็น แอลกลูตาไธโอน ยี่ห้อ กลูตาแมกซ์ ขอบคุณค่ะ
    • จะท้องไหมครับ

เริ่มต้นโดย: สุทริวัจน์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีวันที่19ตุลาคม2562 เวลาบ่าย3โมง ผมมีเพศสัมพันธ์กับเเฟน หลังมีเพศสัมพันธ์ไม่รู้ว่าพลาดไหมนะครับ เเต่ผมไปซื้อยาคุมฉุกเฉินให้เเฟนกินหลังมีเพศสัมพันธ์ในทันที เเล้วกินทีเดียว2เม็ด ผมอยากถามว่าเดือนนี้ควรซื้อยาคุมรายเเอนมากินต่อยาคุมฉุกเฉินไหมครับกังวล คือตอนถอดถุงยางผมถอดไม่ดีทำให้มืเปื้อนอสุจิเเล้วก...
    • ขออนุญาต ผู้รู้เกี่ยวกับอาการ ภูมิแพ้ไซนัสค่ะ

เริ่มต้นโดย: นันทนา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถาม หนูน่าจะเป็นภูมิแพ้ เรื้อรัง หรือเปล่า เพราะว่า มีอาการ ปวดตาข้างหนึ่ง น้ำตาจะไหลตลอดแล้วก็แสบและปวด จมูก ข้างเดียวกันกับตา แล้วจะมีน้ำมูก ไหลออกมาเป็นสีเขียวเข้ม มีกลิ่นเหม็น ออกมาค่ะ
      เลยอยากจะทราบว่ามันเป็นอาการของโรคอะไรคะขอบคุณค่ะ
    • จุกท้อง

เริ่มต้นโดย: นายวรรณรัตน์ เผือกสวัสดิ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับเวลาผมกดท้องมันรู้สึกเจ็บๆมีอาการอยากอาเจียนเมาหัวครับ
    • อาการไอก้องๆ

เริ่มต้นโดย: นิโลบล

• ตอบกลับ 1
    • น้องเป็นหอบค่ะ
      แล้วมีอาการไอก้องๆเปนเวลานานมากแล้วมีวิธีรักษายังไงให้หายจากอาการไอบ้างค่ะ
    • กล้ามเนื้อกระตุก

เริ่มต้นโดย: อภิสิทธิ์ นามแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมมีอาการกล้ามเนื้อกระตุกเอง ทั้งตัวเลยครับ และปวดเมื่อยบ้าง และกลืนน้ำลายยากมาก แต่กลืนอาหารปกติ กลัวเป็นโรคกล้ามเนื้ออ่อนแรง als ครับ เพราะ คุณแม่ของคุณย่าป่วยเป็นโรคนี้แล้วเสียชีวิตครับ แต่ไม่ทีอาการอ่อนแรงนะครับ ไปหาหมอ หมอบอกว่า ไม่เป็นอะไร ให้ยาคลายเครียดมา ตอนนี้เป็นมาได้  1 เดือนค...
    • การคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: Tan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูสงสัยว่า เรามีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันเสาร์ หลั่งใน1นอก1 แล้วเมื่อวานหนูไปซื้อยาคุมของไมโคไกนอนค่ะ
      ทุกที่กินแอนนา แต่เภสัชแนะนำอยากทราบว่าคุมได้ไหมค่ะ เริ่มกินวันจันทร์พอดี …….
      ขอบคุณค่ะ
    • เป็นไข้ตัวร้อน กินยาแล้วอ้วกควรกินต่อไหม

เริ่มต้นโดย: น้ำหวาน

• ตอบกลับ 4
    • เป็นไข้มา2วันแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้กินทิฟฟี่ดีขึ้น2ชม ไข้ก็กลับมาอีก 2วันกินไป10เม็ดแล้วปากบวมเลยหยุดกิน คุณแม่เลยซื้อยามาให้จากคลินิก บอกว่าเป็นไข้ตัวร้อน มียาฆ่าเชื้อ ที่ให้ทานให้หมด ยาแก้ไอมี2สี สีแดงกับเหลือง กินอย่างละเม็ด ยาลดไข้ เม็ดสีชมพู แล้วก็ยาระคายคอ กินไปตอน1ทุ่ม อ้วกตอนตี2
      กินชั่วโมงแรกเห...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,251 ผ่านทาง 15,275 (ของทั้งหมด 15,873)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close