ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,276 ผ่านทาง 15,300 (ของทั้งหมด 15,980)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องด้านซ้ายล่าง

เริ่มต้นโดย: กาล

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 7 months มาแล้ว
    • มีอาการปวดท้องด้านซ้ายมานานพอสมควร และปวดร้าวไปถึงหลัง เวลาปวด จะปวดไม่ถึง 10 นาที ก็จะหายไป ปวดๆหาย เคยไปหาหมอ ตรวจภายใน ก็ไม่พบความผิดปกติอะไร ก็ทนปวดแบบนี้มาเรื่อยๆ จนมันหนักขึ้นๆ ล่าสุดคือปวดจี๊ดๆ ปวดร้าวไปถึงหลัง หน้าจะมืด มึนๆหัว เกิดจากอะไรคะ และควรพบหมอเฉพาะทางไหนดี
    • เกี่ยวกับอาการไอ

เริ่มต้นโดย: Mickey

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ 15 ผมสูบบุหรี่ไฟฟ้ามาประมาณ เดือนสิงหาคม จน ถึง ตอนนี้ แต่ นานๆสูบทีอ่ะครับ แล้วผมมีอาการไอและเสมหะ แต่ว่า เป็นไข้หวัดใหญ่มาก่อนแล้ว ผมควรไป check เกี่ยวกับมะเร็งปอดดีมั๊ยครับ หรือ หายาแก้ไอ กับ ละลาย เสมหะไปกินดูอาการก่อนครับ?
    • สอบถามความสูง

เริ่มต้นโดย: สมชาติ มากดี

• ตอบกลับ 1
    • (ส่วนสูงไม่เพิ่มขึ้นมา2ปีเเล้ว) ตอนนี้อายุ19อยากทราบว่าหยุดสูงเเล้วรึยังครับ
    • เป็นลำไส้อักเสบ กินอะไรได้บ้าง

เริ่มต้นโดย: Nattaya

• ตอบกลับ 1
    • เป็นลำไส้อักเสบ มา 3 วันแล้ว กินยาตามหมอบอก แต่ก็ยังถ่ายตลอด กินอะไรไม่ได้เลย อาเจียนออกมาหมด แม้แต่น้ำเกลือก็ถ่ายออกมาตลอด และที่สงสัย ทำไมถึงถ่ายออกมาเป็นสีเขียวทั้งที่ไม่ได้กินอะไรเข้าไปเลย มีแค่ยากับน้ำเกลือแร่  และมีอะไรที่กินได้บ้างค่ะ
      เช่น ประเภทผลไม้ที่กินได้ และอาหารที่ทานได้

• ปวดท้องบ่อย

เริ่มต้นโดย: วรางคณา ยิ้มปรีดา

• ตอบกลับ 1
    • (1.)เครียดลงกระเพราะ ปวดท้องข้างซ้าย  ทำไงถึงจะรักษาหายขาดได้บ้างคะ??
      (2.) ภูมิแพ้ แพ้อากาศ อยากหายขาดคะ ทรมานเวลาเป้น
      ((แพ้ยาบางตัวค่ะ)) 
    • ปัญหาเรื่องทางเพศ

เริ่มต้นโดย: ชินราช

• ตอบกลับ 1
    • อยากถามว่า : เป็นหนองในโดยที่ไม่ได้มีเพศสัมพันธุ์ แต่อยู่ดีๆก็เป็น
      อยากรู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะหรครับ??
    • หลังล่นหนังหุ้มปลายองคชาต บริเวณช่วงหัวองคชาตมีคราบขาวและกลิ่นเหม็น

เริ่มต้นโดย: Panu Chira

• ตอบกลับ 1
    • บริเวณปลายองคชาตมีคราบขาวเหมือนติดเชื้อราหรืออะไรสักอย่างซึ่งมีกลิ่นเหม็นด้วยครับ เป็นมาสักพักประมาณ2สัปดาห์ ทีแรกคิดว่าคงคล้ายกับการฝันเปียก ผมทำความสะอาดอวัยวะเพศอยู่สม่ำเสมอ ซึ่งสองวันที่ผ่านมาผมไม่ได้สังเกต วันนี้เข้าห้องน้ำแล้วล่นหนังหุ้มปลายดูแล้วตกใจมากครับ คราบขาวเยอะมากๆและมีกลิ่นเหม็น ก่อน...
    • ความดันสูง

เริ่มต้นโดย: Candykids

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      ตอนท้องลูกคนแรกก็เป็นความดันสูงมาตลอดจนมาท้อง2คลอดมาความดันก็หายหมอให้หยุดยาความดันมา3ปีแล้วคะ  พอดีช่วงนี้พักผ่อนน้อยความดันเริ่มจะกลับมา ก็เลยจะใช้โภชนาบำบัดคือกินคลีน ลดโซเดียม ก็รุ้สึกดีขึ้นแต่ค่าตัวล่างไม่ค่อยลด ควรทำยังไงค่ะ  ยังไม่อยากกินยาก็เลยจะควบคุมอาหารดูก่อนคะ
    • ลูกเป็นแผลที่ปากมือลอก

เริ่มต้นโดย: พรพิมล

• ตอบกลับ 1
    • ลูกชาย7ขวบมีอาการเป็นแผลในปาก+มือลอกค่ะ.ลำดับแรกเป็นแผลที่ลิ้นก่อนแล้วก็หายหลังจากนั้นก็มาเป็นแผลที่กระพุ้งแก้มค่ะ.แต่อาการมือลอกยังเป็นอยู่ค่ะ อาการมือลอกเป็นมาประมาณ1อาทิตย์แล้วค่ะ ส่วนแผลในปากเป็นมาได้2-3วันค่ะ
    • ขับถ่ายเดือนละครั้ง

เริ่มต้นโดย: อุษณีย์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูอายุ 19-20 หนูขับถ่ายเดือนละครั้ง บางเดือนสองครั้งบ้างแตาส่วนมากจะขับถ่ายเดือนละครั้งเป็นแบบนี้มาตั้งแต่เด็กแล้วค่ะอยากทราบว่าการจับถ่ายแบบนี้จะมีผลต่อสุขภาพอย่างไรแล้วมีวิธีแก้ไหมค่ะ เพราะทานผลไม้ก็แล้ว อะไรก็แล้วไม่เป็นผลเลยค่ะบางครั้งถ่ายมีเลือดออก เบ่งนานมากกว่าจะออกด้วยค่ะ ขอ...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Sinsin

• ตอบกลับ 1
    • ตอนเดือนพฤศจิกายนประจำเดือนมาต้นเดือนวันที่6ค่ะ หลังจากนั้นประมาณวันที่16ได้ทานยาคุมฉุกเฉิน แล้ววันที่21มีประจำเดือนอีกรอบนึงค่ะ ตอนนี้14ธันวาคมประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ อยากทราบว่าควรตรวจครรภ์ดีมั้ยคะคุณหมอ
    • การทานยา กับ การผ่าตัด

เริ่มต้นโดย: ปอน

• ตอบกลับ 2
    • มีแพลนจะผ่าตัดศัลยกรรมที่ใช้ยาสลบ ซึ่งตอนนี้ทานยา 2 ตัว คือ ยาลดไขมัน Simvastatin 10 mg  และ Vitamin D 20,000 units
      ไม่ทราบว่าต้องหยุดทานยาทั้งสองอย่างก่อนที่จะผ่าตัดหรือไม่ หรือทานได้ปกติ
    • แผลฝีเย็บหลังคลอด

เริ่มต้นโดย: Kittiya

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูพึ่งคลอดลูกได้ 2 อาทิตย์ เมื่อ2วันที่ผ่านมามีปมไหมหลุดออกมา เหมือนมีรอยแยกที่แผล และรู้สึกเจ็บแปล๊บๆที่บริเวรแผล อีกทั้งน้ำคาวปลาตอนแรกเริ่มจางลงเหมือนเป็นสีชม ใกล้จะมีสีน้ำตาล แต่กลับมีลิ่มเลือดสีแดงแทน เป็นตั้งแต่1อาทิตย์แรกจนวันนี้น้ำคาวปลายังมีสีแดงสดอยู่ อยากทราบว่าเป็นอันตรายไห...
    • ปวดท้องข้างซ้ายล่าง

เริ่มต้นโดย: ขวัใจ หนูเสย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะสอบถามหน่อยนะคะ พอดีว่าปวดท้องด้านซ้ายล่าง แต่ประจำเดือนไม่มาเดือนกว่าซื้อที่ตรวจมาแล้วขึ้น2ขีดแต่ตอนนี้ปวดท้องมากมีเลือดออกต้องทำไงคะ
    • ท้องรึป่าว

เริ่มต้นโดย: ….

• ตอบกลับ 1
    • เมนส์ไม่มา2เดือนแล้วค่ะ มาลาล่าสุดคือตุลา เดือนพฤศจิกา มีเลือดไหลออกมาเล็กน้อย1-2วัน หลังจากนั้นก็หายไป พอมาเดือนธันวา เมนส์ไม่มา  มีอาการปวดหัว ฉี่บ่อย แถมยังกินมากกว่าปกติ เมนส์กลิ่นไส้กรอกที่เคยชอบ
    • ฉีดยา เกร็งสะโพกได้ไหม

เริ่มต้นโดย: Ai

• ตอบกลับ 1
    • คือเคยไปฉีดยาตอนเด็ก แต่คุณหมอตอนนั้นบอกห้ามเกร็ง แต่ไม่เกร็งมันเจ็บมาก ตอนนี้โตแล้ว เวลาเป็นไข้ไม่สบาย คุณหมอถามว่าจะกินยาหรือฉีดยา หนูเลือกกินยาตลอด เพราะกลัวการฉีดยา ? แล้วตอนนี้คือเป็นก้อนเนื้อที่รังไข่ ปวดท้องมาก ได้ฉีดยา1เข็ม ตอนฉีดเจ็บมาก สับสนว่าควรเกร็งหรือปล่อยดี เลยทำทั้งคู่ แต่เจ็บเกือบ2...
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Bee Sandy

• ตอบกลับ 1
    • สหวัดดีครับ รบกวนคุณหมอช่วยตอบให้ด้วยนะครับ :
      1.ผมมีเพศสัมพันธ์กับเเฟนของผม3-5ครั้งได้ ไม่ต่อเนื่องน่ะ เว้นวัน เว้นอาทิตย์ บางครั้งใส่ถุง บางครั้งก็ไม่ใส่ใน3-5ครั้งนี้ เเละนี้คือครั้งเเรกของผมกับคนนี้ เเละผมไม่เคียมีอาไรกับใครมาก่อนด้วย เเฟนผมก็เหมือนกัน เธอก็ไม่เคียมีอาไรกับใครเหือนกัน นี้คือครั้งเ...
    • ช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: Krittiwat

• ตอบกลับ 1
    • คือเรื่องมีอยู่ว่า​ ภรรยาผม​ คลอดลูกเมื่อวันที่​ 9​ ตุลา​ ที่ผ่านมา​ และคุณหมอที่ทำคลอด​ ลืมผ้าก๊อตไว้ในช่องคลอด​ ทางเรามารู้ตัวอีกทีก็​ 29​ วันหลังจากคลอดภรรยาผมเกิดการติดเชื้อในช่องคลอด​ ต้องนอนให้ยาฆ่าเชื้อเป็นเวลา​ 5​ วัน​ และ​ ได้ยามาทานทีบ้านอีกจำนวนนึง
      ผมอยากทราบว่า​ เหตุการครั้งมี​ จะทำให้ภร...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,276 ผ่านทาง 15,300 (ของทั้งหมด 15,980)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close