ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,226 ผ่านทาง 14,250 (ของทั้งหมด 16,135)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ขอคำตอบหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: Thanrada

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 1 month มาแล้ว
    • พอดีว่าตอนนี้อายุ16ค่ะ มีอาการเจ็บตรงหน้าอกด้านซ้ายค่ะ เจ็บแบบแปล๊บๆ บางครั้งเจ็บจนเดินไม่ได้ต้องทรุดไปนั่งกับพื้นก็มีค่ะ เป็นแบบนี้มาตั้งแต่อายุประมาณ12ค่ะ อยากทราบว่าอาการแบบนี้คืออะไรคะ แล้วมันอันตรายไหม
    • เป็นไข้2วัน มีตุ่มใส

เริ่มต้นโดย: อรอุมา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวานช่วงบ่ายมีอาการไข้ และมีตุ่มใสขึ้นที่หัวไหล่ 2ตุ่ม พอเอามือไปลูบก็แตก ตอนเช้ามีไข้เวียนหัว ร้อนวูปวาบเหงื่อแตก และ มีตุ่มใสขึ้น ประมาณ สองสามจุด พอเอามือไปลูบก็แตกและแสบ ไข้น่าจะประมาณ 36-37°  ไม่มีอาการไอ หรือเจ็บคอค่ะ
      อันนี้คืออาการไข้ปกติมั้ยคะ
    • ทำไมถึงรู้สึกพะอืดพะอม อยากจะอ้วก

เริ่มต้นโดย: Arfah

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลยค่ะ ทำไมรู้สึกพะอืดพะอม อยากจะอ้วกแบบทรมานมากๆเลย มักจะเป็นตอนหิวและหลังรับประทานเท่านั้น อยากรู้ว่าเกิดจากอะไร รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุนค่ะ
    • แสบร้อนที่ผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: Zong

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าแฟนผมเค้ามีอาการแสบร้อนที่ผิดหนังเหมือนแดดเผาเลยครับ เป็นมา 1 อาทิตย์แล้วครับ ไม่รู้ว่าเปนอะไรครับ ควรจะไปหาหมอเลยไหมครับ หนือควรตรวจดูอาการเลยดีครับ เพราะเค้ากังวลว่าเค้าจะเปน Covid-19 มากเลยครับ
    • จะเป็นโควิด19รึป่าวคะ

เริ่มต้นโดย: พิมพ์ธาดา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวานก่อนไปห้างสรรพสินค้ามาคะแล้วลืมพกผ้าปิดปากไป หลายวันถัดมามีอาการเจ็บคอ ตัวอุ่นๆคะ จะเป็นโควิดมั้ยคะ
    • หายใจแน่นหน้าอก

เริ่มต้นโดย: ิณัฐ

• ตอบกลับ 1
    • เป็นหวัดตั้งแต่เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว15 มีนาคม63  ไข้ 37 ไม่ไอ ทานยาไข้ก็ลด ไม่มีน้ำมูก ผ่านมา 5 วัน มีไข้ต่ำไม่เกิน37.2 แต่ไออยู่ 2 วัน มีเสมหะ วันที่ 6 คือวันนี้ เมื่อคืนนอนไม่ค่อยหลับ อาการไข้ และไอ หายไป แต่หายใจเหมือนติดที่หน้าอก ตั้งแต่ 8:00-now 14.00 นอนแล้วตื่นมาก็ยังมีอาการนี้อยู่ค่ะ หายใจไ...
    • อาการนี่อะไร. เสี่ยงโควิด-19 มั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: กาญสุดา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการ เหมือนเป็นหวัด เหมือนจะเจ็บคอแต่ไม่เจ็บ ไม่ปวดหัว ไม่มีไข้ ปวดแขนขา หายใจไม่อิ่ม(ไม่รู้ว่าเพราะกังวลรึปล่า) บางทีรู้สึกแน่นเหมือนมีอะไรอยู่ในคอด้วยค่ะ
    • เป็นไข้หวัดไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: Noon

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีอาการ เจ็บคอ คอแดง เสียงเปลี่ยน ไม่มีไข้ มีน้ำมูก มีเสหาะเยอะมาก จะมีน้ำมูกกับเสหาะช่วงเช้ากับตอนเย็นค่ะแล้วก็หายใจลำบากช่วงจะนอนเพราะเหมือนเสหาะเยอะมากเลยหายใจไม่ออก พอตื่นเช้าช่วงสายๆก็หายค่ะ ตกลงเป็นไข้หรือเป็นโควิด19ค่ะ
    • แค่แพนิคหรือติดเชื้อ covid 19

เริ่มต้นโดย: SR

• ตอบกลับ 1
    • คือวันนี้ออกไปข้างนอกพร้อมกับใส่แมสก์ แล้วก็พกเจลล้างมือไปด้วย บังเอิญไปเจอเพื่อน เพื่อนชวนสูบบูหรี่ก็สูบด้วย แล้วก็มีดื่มสังสรรค์กันนิดหน่อยค่ะ ในสถานที่ก็มีชาวต่างชาติอยู่บ้าง แต่นอกจากตอนสูบบุหรี่เราก็ใส่แมสก์ พอกลับบ้านมามันเจ็บคอ คันคอมาก ไอตลอดเลยค่ะ อาจจะเป็นเพราะที่เราสูบบุหรี่รึป่าว แต่บังเ...
    • ประจำเดือนผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: อนัญญา

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนดิฉันมาวันที่25กุมภาพันธ์2563จนถึงวันที่11มีนาคมดิฉันจึงไปหาหมอที่คลีนิคหมอบอกว่าดิฉันฮอร์โมนผิดปกติเพราะกินยาสตีรมากเกินหลังจากนั้นผ่านมา8วันดิฉันคิดว่าคงไม่เป็นอะไรแล้วจึงกินยาสตีต่อผ่านมา2วันประจำเดือนมาอยากว่าเป็นเพราะอะไร
    • ประจำเดือนมาสองรอบ

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 1
    • มีพสพ.ครั้งแรกไม่ได้ใส่ถุงหลั่งนอก หลังจากนั้น12ชมกินยาคุมฉุกเฉินไปค่ะ ผ่านมาจะอาทิตย์ประจำเดือนมารอบสองก่อนมีภาพ.อาทิตย์นึงเป็นประจำเดือนแล้ว ละมาเป็นอีกคืออะไรคะ จะท้องไหมคะ
    • ปรึกษาอาการค่ะ

เริ่มต้นโดย: Saa

• ตอบกลับ 1
    • ไอแบบมีเสมหะมา1เดือนแล้วค่ะ จามหลายครั้งติดกัน มีน้ำมูก สีขาวใส รู้สึกคันเพดานปากเป็นบางครั้ง เจ็บคอนิดหน่อยค่ะ
    • เป็นผื่นๆเหมือนใต้ผิวหนังตรงแขนค่ะ ไม่คัน

เริ่มต้นโดย: TT

• ตอบกลับ 1
    • กังวลค่ะ อยู่ๆก็มีผื่น ใต้ผิวหนังนะคะ ลูบแล้วแขนไม่เรียบ สีเดียวกับผิวหนังค่ะ แต่มันลูบเเขนแล้วไม่เรียบ บางที่สีเหมือนผื่นแพ้ แต่คล้ำแล้วอยู่ใต้ผิวหนัง เป็นโรคอะไรได้บ้างคะ กังวลมาก เป็นหลายเดือนแล้ว ตอนแรกสังเกตยังไม่ผื่นมากค่ะ แต่ตอนนี้ลูบแล้วมี ไม่สบายใจเลย
    • คันจิมิแล้วมีน้ำขุ่นๆไหลออกมา

เริ่มต้นโดย: nneeraa

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือคันจิมิมา3-4วันแล้วค่ะ คันแค่ตอนกลางคืนนอนไม่ได้เลยค่ะ แล้วมันก็มีน้ำขุ่นๆไหลออกจากช่องคลอด ไหลออกมาเลย บางครั้งก็เป็นก้อนๆ พอวันที่3 มันคันแล้วก็มีน้ำขุ่นๆไหลออกมาเหมือนเดิมค่ะ แต่น้ำขุ่นๆหยุดไหล มันก็มีเลือดออกมาค่ะ เสี่ยงเป็นโรคอะไรได้บ้างคะ
    • อยากจะปรึกษาหมอเรื่อที่แขนผมมีก้อนอะไรไม่รู้ปูดขึ้นมาครับ

เริ่มต้นโดย: พระธนาวุธ

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคุณหมอหน่อยครับว่าที่แขนผมมันมีก้อนเหมือนก้อนซีดขึ้นมาหรือต่อมไขมันขึ้นมา2ก้อนครับก้อง1ก้อนใหญ่และอีกก้อนเป็นก้อนเล็กครับ มันทําให้ผมลําคาญและมันปวดมากๆครับถ้าผมอยู่เฉยๆก็ปวดสุดๆครับ!!!! แล้วผมต้องทําอะไรกับเจ้าก้อนซีดต่อมไขมันไหมครับหรือทายาแก้ปวดไหมครับ?มันปวดมากๆครับ!!!!
    • ร่างกายข้างในร้อนมากๆ

เริ่มต้นโดย: ศราวุฒิ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไม่สบายตัว ข้างในร่างกายร้อน ทรมานมากๆ แต่วัดอุณหภูมิร่างกาย 36.5 องศา ปกติไม่มีไข้ เป็นหลายวันแล้วครับ ดื่มน้ำเยอะทุกวัน เคยไปพบคุณหมอ ได้ยาแก้ไข้มากิน แต่ก็ยังไม่หาย รู้สึกหนาวๆร้อนๆ ปัสสาวะร้อนมาก ไม่รู้จะต้องรักษายังไงแล้ว เพราะไข้ก็ไม่มี แต่ข้างในร่างกายร้อนเหมือนจะประทุเลยครับ…ขอคำแนะนำ...
    • ปัสสาวะเป็นก้อนเลือก

เริ่มต้นโดย: พัชรวดี ลีลาถาวรกุล

• ตอบกลับ 1
    • เพศชาย อายุ 62 ปี ปัสสาวะปนเลือดตั้งแต่เดือนมกราคม ไม่มีอาการอื่น. แล้วหายกลับมาปัสสาวะเป็นปกติ แล้ววันนี้ปัสสาวะเป็นก้อนเลือดออกมา
    • รบกวนสอบถามครับ

เริ่มต้นโดย: Suspect

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมเป็นร้อนในบ่อยมากครับ เป็นอย่างต่ำ 1 อาทิตย์ขึ้นไป บางครั้งเป็น จุดสองจุด แผลใหญ่บ้างไม่ใหญ่บ้าง บางครั้งเป็นหลายจุดเลยครับ เกือบ 10 จุด ทั้งริมฝีปาก บริเวณเหงือ กระพุ้งแก้ม ลิ้น ใต้ลิ้น อยากทราบว่ามีปัจจัยเสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมครับ แล้วอย่าง Hiv มีปัจจัยเสี่ยงที่จะเป็นไหมครับ
    • ปวดหลัง

เริ่มต้นโดย: ชา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดหลังส่วนล่างค่ะ ปวดมาประมาณ3อาทิตย์แล้วค่ะ จะมีอาการเด่นชัดเลยคือตอนนั่งขัดสมาธิอะ อยากทราบว่าเป็นอะไรคะ ตอนนี้อายุ 20 ค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,226 ผ่านทาง 14,250 (ของทั้งหมด 16,135)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close