ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,201 ผ่านทาง 14,225 (ของทั้งหมด 16,171)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ฝั่งยาคุมแล้วผอมไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: ออม

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 1 month มาแล้ว
    • คือว่าหนูอยากฝั่งยาคุมแต่แฟนหนูกลัวหนูอ้วนเลยไม่อยากให้ฝั่งแต่หนูก็อยากฝั่งอยู่ดีเลยอยากสอบถามว่าถ้าฝั่งยาคุมแล้วจะผอมไหมค่ะ
    • มีอากรเจ็บอก

เริ่มต้นโดย: Jjthai

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บหน้าอกแต่ไม่ถึงกับหายใจเหนื่อยหอบแต่มีอาการไอนิดหน่อย มีเสมหะในคอ ไม่มีน้ำมูกแต่รู้สึกเหมือนมีน้ำมูก มีอาการเสี่ยงมั้ยคะ
    • สุขภาพ

เริ่มต้นโดย: Sukapong

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ผมมีไข้ขึ้นประมาณ 37 องศา ไข้ขึ้นๆลงๆมาเป็นเวลา 3 วันแล้ว บวกมีอาการปวดหัวด้วย และ แขนขวาชาในบางครั้ง เจ็บคอนอดหน่อย แต่ไม่มีอาการไอเลย บางครั้งเวลาหายใจลึกๆจะเจ็บหน้าอก แต่หายใจได้เป็นปกติไม่มีการติดขัดใดๆ และออกกำลังกายหนักได้ปกติ ผมเสี่ยงจะเป็นอะไรไหมครับ
    • โรคซิฟิลิส

เริ่มต้นโดย: รัฐนันท์

• ตอบกลับ 1
    • ผมไปตรวจเลือดมาหมอบอกเป็นซิฟิลิส ผมออกมาอั้นหนึ่งเปนบวกอั่นหนึ่งเป็นลบอยากจะถามคุณหมอว่าซิฟิลิสรักษาได้ไหมคับแล้วใช้เวลารักษากี่ปีคับ
    • หายใจไม่ทั่วท้อง

เริ่มต้นโดย: ปพิชญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูมีอาการหายใจไม่ทั่วท้อง หาวบ่อย หนูเป็นภูมิแพ้อยู่แล้ว เคยมีอาการแบบนี้แต่ไม่เคยเป็นเกิน1-2วัน ตอนนี้เป็นมาจะอาทิตนึงแล้ว วันนี้ดีขึ้นกว่าวันก่อนๆนิดหน่อย อาจจะเพราะช่วงนี้หนูอาจจะกลัวหรือกังวลกับโควิด19มากๆ เวลาอ่าน # ในทวิตคือดาวน์นอนร้องไห้ไปเลย กลัวตายมากๆ เวลานอนๆ หรือ ออกกำลังก...
    • มีไข้

เริ่มต้นโดย: พีรวิชญ์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไข้,ปวดหัว,จุกที่ลิ้นปี่เหมือนจะอ้วก ตั้งแต่วันพุธที่18 เลยไปหาหมอพยาบาลวัดไข้ได้37.1(ผมเห็นจากเครื่องวัด) หมอให้ยาแก้กรดไหลย้อนกับยาแก้อาเจียนมา แต่อาการไข้ผมยังมีอยู่ ผมเลยกินยาพาราทุกๆ4ชม. จนวันนี้วันเสาร์แล้วอาการไข้ผมก็ยังมีอยู่(แต่อาการไข้ไม่ได้หนักจนต้องนอนอยู่บ้าน) อยากรู้ว่าผมเป็นไรห...
    • สายให้อาหารทางหน้าท้องหลุด

เริ่มต้นโดย: โอ

• ตอบกลับ 1
    • คุณแม่ต้องให้อาหารทางหน้าท้องตอนอยู่โรงบาลตอนนี้หมอให้กลับบ้านแล้วเพราะแม่ทานข้าวได้แต่หมอยังไม่ได้เอาสายให้อาหารออก หมอบอกยังไม่เอาสายออกกรณีฉุกเฉินแม่ทานข้าวไม่ได้
      แม่นอนทับสายหลุดต้องไปพบหมอมั้ยคับ

• ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ปัญญดา ศิริบูชา

• ตอบกลับ 1
    • มันจะปวดท้องด้านขวาอยู่ช่วงใต้ซีโครงถ้ากดตรงจุดจะเจ็บค้ะแต่ถ้านอนเฉยๆมันจะจี๊ดๆขึ้นมาบ้างช่วงตอนนี้รู้สคกเหเมื่อยล้าขาขวาด้วยค้ะเวลากำลังจะลุกมันจะเจ็บจี๊ดจนน้ำตาไหลถ้าลงได้แล้วมันจะเดินหลังตรงๆไม่ได้มันต้องเดอนหลังค้อมถึงจะไม่ค่อยรู้สึกเจ็บเป็บแบบนี้ตั้งแต่วันที่14จนตอนนี้21ไปนอนร.พให้น้ำเกลืองดน้ำ...
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติไหมคะ

เริ่มต้นโดย: NT

• ตอบกลับ 1
    • ปกติประจำเดือนจะมาวันที่18-20ของทุกเดือน แต่เดือนนี้วันที่18มีอะไรกับแฟน ประจำเดือนยังไม่มาเลยคะ อยากทราบว่าเสี่ยงไหมคะ เพราะประจำเดือนยังไม่มาเลยคะเดือนนี้ อ่อ หลังจากมีอะไรกับแฟนก็รู้สึกว่าปวดท้องน้อยมาโดยตลอด มีโอกาสเป็นอะไรค่ะ?
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: Pae

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูมีเสมหะตลอดเวลาเลยค่ะ บางครั้งก็สีใสๆ บางครั้งก็เป็นสีเขียว มีไอบ้างนิดหน่อยค่ะ เป็นมาหลายเดือนแล้วค่ะ เมื่อไม่นานมานี้เริ่มมีอาการเจ็บหน้าอก ช่วงแรกเจ็บแค่ด้านซ้าย พอหลังๆมาเริ่มมีเจ็บด้านขวาด้วย อยากทราบว่าอาการที่หนูเป็นเกิดจากอะไรคะ เป็นโรคอะไร อันตรายรึป่าวคะ ขอบคุณค่ะ
    • ไอ แสบหน้าอก

เริ่มต้นโดย: air

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีว่ามีความกังวลเกี่ยวกับอาการไอของตัวเองเนื่องจากตอนนี้โรคโควิด19กำลังระบาด คือมีอาการไอมา3วันแล้ว ทานยาแก้ไอที่ซื้อจากร้านขายยาแล้วยังไม่หาย แล้วยังมีอาการแสบร้อนกลางหน้าอกตลอดเวลา เลยกลัวว่าจะเกี่ยวกับระบบหายใจอะไรไหม บวกกับเวลาหายใจเข้าลึกๆจะเจ็บตรงกลางอกด้วยค่ะ
    • อาการที่เป็นจะเกี่ยวกับโควิคมั้ย

เริ่มต้นโดย: ธนวัน

• ตอบกลับ 1
    • เรียยคุณหมอ
      อาทิตย์ที่ผ่านมานี่ รู้สึกว่าร่างกายมีอาการอาการแปลกๆ 1.ช่วงเวลากลางคืนจะอาการแสบร้อนที่หน้าอก 2.มือและเท้าเย็น หนาว และมีมือชาด้วยค่ะ เป็นมา 2 วันแล้ว แต่ไม่มีไข้ หายใจยังปกติ มันเกี่ยวกับอะไรค่ะ
    • อาการ

เริ่มต้นโดย: PK

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการ คัดจมูก คอแห้ง คันคอ มีจามบ้าง แต่ก่อนหน้านี้ มีอาการ ปวดคอถึงหลัง แสบตา ปวดหัว และหายใจแปลกๆๆ จึงไปหาหมอที่คลีนิค คุณหมอบอกว่า พักผ่อนน้อย และความเครียด อยากทราบว่า อาการแบบนี้จะมีความเสี่ยงไหม หรือสาเหตุมาจากอะไรคะ ??
    • อยากรู้สาเหตุอ่ะครับ

เริ่มต้นโดย: ธีรพงศ์ ดวงตา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแน่นอก หายใจเหนื่อยหอบ ผม นน.138 สูง180 มีอาการไอ น้ำหมูกไหลใสๆ เจ็บคอมีเสมหะ คอแห้ง ปากแห้ง เหมือนหิวน้ำอ่ะครับ มีอาการเมื่อยแขนไหล่นิดน่อยครับเป็นมา1-2วัน มีอาการเสี่ยงมั้ยครับ
    • อาการโควิด

เริ่มต้นโดย: สาธิตา บัวศร

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการ ไอ เเละ จาม คะมีเสมหะในคอวันนี้ได้เดินทางไปรพ.มาคะเเต่ไม่ได้ไปตรวจนะคะไปธุระคนค่อนข้างมาก เมื้อกี้วองทำที่ห้ายใจเข้า-ออก5-7 นี่ทำไป10กว่าๆรู้สึกเจ็บเเถวทรวงอกเล็กน้อยเเต่หนูไม่มีไข้เป็นโควิดไหมคะ
    • อยากทราบอาการ

เริ่มต้นโดย: สุนิสา

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนแรกแสบจมูกละไอนิดหน่อยมีอาการ2วันค่ะละก็หายแต่ต่อมาคือมันแน่นหน้าอกหายใจไม่อิ่ม ละหนูท้องได้6เดือน อยากทราบว่ามีความเสียงเป็นโควิค19ไหมคะ
    • อาการสุ่มเสี่ยง​ไหม?

เริ่มต้นโดย: หวานเจี๊ยบ​

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีการเดินทางในตอนกลางวัน พอตกกลางคืน​อีกวัน รู้สึก​ครั่นเนื้อครั่นตัว​อุณหภูมิ​ 37.5 วัดด้วยปรอท​ที่รักแร้​​   และมีอาการหายใจลำบากร่วมด้วย พอเช้ามาอุณหภูมิ​อยู่36.7-37 มา2 วันแล้วค่ะ ไม่มีการไอ  ไม่เจ็บเนื้อตัว ไม่เพลีย​
      ที่รู้สึก​คือ อยู่ๆก็มีอาการ​ไขขึ้นใน 1 คืน และเหมือนเซาๆลง แต่มีอาการหายใจ...
    • ก้อนเนื้อแข็ง

เริ่มต้นโดย: ปลาโลมา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขอปรึกษาหน่อยนะคะ พอดีวันที่20 มีก้อนเนื้อแข็งขึ้นบริเวณตรงคอข้างซายอยู่กับที่  ถ้าไม่หันคอจะรู้สึกนูนนิดหน่อย ถ้าหันคอจะรู้สึกนูนกว่าปกติ( เวลาหันคอจะอยู่ตรงบริเวณที่เป็นสันกระดูกขึ้นมาพอดีตรงข่วงบนสุดกรามพอดีค่ะ) จับดูรู้สึกไม่เจ็บ วันที่ 21 ก็มีลักษณะนูนเหมือนเดิม ลูบๆไม่เจ็บ แต่กดดูรู้...
    • อยากจะรู้ว่าเป็นโรคหอบหืดหรอป่าว

เริ่มต้นโดย: พิมพ์ลัดดา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ. พอดีมีอาการหายใจไม่ค่อยสะดวกค่ะ. เป็นๆหายๆค่ะ เคยเป็นแบบนี้ตอนอยู่ประถมค่ะ แต่ไปตรวจก็ไม่พบว่าเป็นไรค่ะ
      อยากรุ้ว่าโรคหอบหืบเป็นทางพันธุกรรมไหมค่ะ เรากลัวจะเป็นค่ะ เพราะพ่อกับย่าเป็นค่ะ
    • เรื่องภูมิคุ้มกัน

เริ่มต้นโดย: Darawadee

• ตอบกลับ 1
    • สวัดดีค่ะ คุณหมอ อยากถามเรื่องการฉีดวัคซีนเพิ่มภูมิคุ้มกันค่ะ  คือปีที่เเล้ว ไม่สบายเเล้วไปหาหมอ หมอก้อบอกจะฉีดภูมิเพิ่มให้ เเล้วก้อไม่ได้ไปฉีดอ้ะคะ อยากกจะถามว่า การฉีดเพิ่มภูมิ ต้องรอให้เราไม่สบายก่อน ถึงจะฉีดได้หรอคะ หรือ ปกติ สามารถเข้าไปบอกหมอเเล้วฉีดได้เลย
      …ขอบคุณค่ะ
    • อาการนอนหลับยากของผู้สูงอายุ

เริ่มต้นโดย: Serina

• ตอบกลับ 1
    • คุณพ่ออายุ54 ปี มีอาการนอนไม่ค่อยหลับตอนกลางคืน ช่วงหลังๆมามีอาการขี้หลงขี้ลืมด้วยค่ะ มีวิธีแก้ไขหรือมีวิตามินตัวไหนยี่ห้อไหนแนะนำให้ทานเพื่อบำรุงบ้างไหมคะ
    • หายใจแน่นหน้าอก

เริ่มต้นโดย: ิณัฐ

• ตอบกลับ 1
    • เป็นหวัดตั้งแต่เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว15 มีนาคม63  ไข้ 37 ไม่ไอ ทานยาไข้ก็ลด ไม่มีน้ำมูก ผ่านมา 5 วัน มีไข้ต่ำไม่เกิน37.2 แต่ไออยู่ 2 วัน มีเสมหะ วันที่ 6 คือวันนี้ เมื่อคืนนอนไม่ค่อยหลับ อาการไข้ และไอ หายไป แต่หายใจเหมือนติดที่หน้าอก ตั้งแต่ 8:00-now 14.00 นอนแล้วตื่นมาก็ยังมีอาการนี้อยู่ค่ะ หายใจไ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,201 ผ่านทาง 14,225 (ของทั้งหมด 16,171)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close