ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,251 ผ่านทาง 14,275 (ของทั้งหมด 16,093)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดขา ขาไม่มีแรงทุกครั้งเวลาประจำเดือนมา

เริ่มต้นโดย: มีน

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 1 month มาแล้ว
    • ประจำเดือนมาจะปวดท้องหน่วงๆแล้วสักพักจะลามไปที่ขาเจ็บท้องนิดหน่อยแต่เจ็บขามากปวดแสบร้อนไปหมด จับที่ขาจะร้อนไปทั้งขา ปวดขาจนไม่มีแรงลุกเดิน ยืนก็ปวดไปหมดอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ อันตรายมากมั้ย ทำยังไงถึงหายทรมานมากค่ะ
    • คันบริเวรรูทวาร

เริ่มต้นโดย: มีนา

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อประมาณอาทิตย์ที่แล้ว หลังถ่ายทำความสะอาดเรียบร้อยใช้ทิชชู่ซับให้แห้งแต่มีเลือดติดทูชชู่มา วันแรกเยอะหน่อย วันที่สองน้อยลง วันที่สามไม่มีเลือดแล้ว แต่2วันต่อมามีอาการคันบริเวณรูทวาร ไม่มีอาการเจ็บ อยากทราบว่าจะเป็นอันตรายอะไรไหมครับ
    • การถ่ายของลูก

เริ่มต้นโดย: Baitoei

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยค่ะน้องอายุได้ 20 วันกินนมแม่สลับกับกินนมผงกินนมผงเอส 26 กล่องสีม่วง น้องเวลาถ่ายเบ่งหน้าดำหน้าแดงแล้วงอแงนิดหน่อยแบบนี้เรียกว่าน้องกินนมถูกไหมคะ หรือควรเปลี่ยนนมดีเพราะนมแม่มาน้อยมากค่ะ
    • ยาครุม

เริ่มต้นโดย: Phatcharasuda

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ  พอดีทานยาคุม พรีม แบบ28 เม็ดอยู่อะคะ แล้วลืมทานไป3ครั้ง ในเดือนมีนาคม63 ที่ผ่านมากินไม่ตรงเวลา มากินตรงเวลาก็ช่วง13-14 ถ้าจำไม่ผิด จะเกิดอาการตั้งครรภ์ไหมค่ะ
    • ท้องหรือป่าว

เริ่มต้นโดย: น้องนิ่ม

• ตอบกลับ 1
    • คือจะถามว่า วันที่29กุมพา หนูกับแฟนมีอสรมทางเพศเเต่ไม่มีการสอดใส่แล้วที่นี้เขาขอแตกใส่หน้าอกเราก็ยอมจากนั้นหนูก็ล้างออกแล้วที่นี้ถ้ามันไหลลงน้องเราเราจะมีสิทท้องไหม หนูมีเลือดออกจากช่องคลอดเเต่ไม่รู้ว่าใช่หรือป่าวเพราะมันเป็นสีน้ำตาลอ่อนๆออกมาหลายวันเเล้ว
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Gg

• ตอบกลับ 1
    • เพื่อนมีอะไรกับเเฟนเเต่ไม่ได้ใส่ถุงเพียงเเค่ไม่กี่นาทีนอกนั้นใส่ถุงตลอดกินยาคุมฉุกเฉินเเทนซีวันหลังมีอะไรกัน1 ชั่วโมงมีโอกาสมีน้องมั้ยคะ
    • ใช่อาการโควิช 19 ไหม

เริ่มต้นโดย: เบส

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการ หายใจไม่อิ่ม เหมือนมีเสมหะในคอ ไม่เจ็บคอ วัดอุณหภูมิ 36.5 เป็นมาประมาณ 12 วัน อาการแบบนี้ เสี่ยงติดเชื้อมาไหมครับ
    • คันในอก ติดเชื้อโควิดไหม

เริ่มต้นโดย: แมรี่

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการคันในอก ไอบ้างเวลารู้สึกคันมากๆ แต่ไม่บ่อย ส่วนใหญ่จะเป็นตอนกลางคืน เป็นอาการของโควิด 19 รึป่าว?? อยู่ในกลุ่มเสี่ยงกักตัวเป็นวันที่10 แล้ว แต่ไม่มีอาการอื่นเลย ไม่ไข้ ไม่ปวดหัว กินได้ตามปรกติ
    • ผมสงสัยว่าผมจะติดเชื้อโควิด19

เริ่มต้นโดย: มานพ

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการดีงนี้ครับ  ไอ  เจ็บคอ   เหมือนจะมีไข้แต่ตัวเย็น   น้ำมูกไหล  ปวดตรงหน้าอกหายใจไม่ถนัด ตาแดง แสบหูแสบตา  ปวดเมื่อวไปหมดเจ็บคอเสมอแต่ผมไม่กล้าไปตรวจครับแต่ผมอยู่ห้องตลอด  งง ว่าติดได้ใง
    • สอบถามว่าอาการเข้าข่ายติดเชื่อโควิด19มั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: จิราภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนปรึกษาค่ะ
      เบื้องต้นตั้งแต่อากาศเปลี่ยนเหมือนจะปวดเนื้อตัวหน่อย และไอมีเสมหะมาประมาณ 2 สัปดาห์แล้ว ตอนนี้กินฟ้าทะลายโจรได้ 2 วันแล้วค่ะแต่อาการไอไม่ดีขึ้น และวันนี้รู้สึกเหมือนจะมีไข้ และแน่นหน้าอก (ปกติเวลาเครียดๆจะมีอาการแน่นหน้าอกอยู่แล้วค่ะ) ไม่ทราบว่าอาการเข้าข่ายโควิด 19 มั้ยคะ
      ขอบพระคุณค่...
    • เสี่ยงเป็นโควิดหรือป่าวคะ?

เริ่มต้นโดย: นริศรา

• ตอบกลับ 1
    • คือไอ จาม มีน้ำมูกมา2อาทิตย์แล้วอะค่ะ แต่ลองกินยาแก้ไข้ก็ไม่หายสักที เมื่อวันนี้มีอาการปวดหัวมาก อ่อนเพลีย ต้องนอนตลอดเวลาเลนค่ะ เวลาลุกไปดื่มน้ำไปทำอะไร ก็จะมึนมาก เสี่ยงเป็นค่ายโควิดมั้ยคะ?
    • อาการแบบนี้เข้าข่ายเป็น covid-19 ไหม

เริ่มต้นโดย: Buddy Khwan

• ตอบกลับ 1
    • มีไข้ 37.1-37.6 มา 2 วันแล้ว ไอนิดหน่อย รู้สึกหอบหายใจถี่ๆ(เป็นไซนัสปกติหายใจไม่ค่อยออก) ไม่เคยเดินทางจากประเทศกลุ่มเสี่ยง มีโอกาสเป็นโควิดไหม ตอนนี้กังวล ตื่นตัวไปหมดแล้ว
    • เหมือนจะติดไวรัสโควิด-19

เริ่มต้นโดย: Au

• ตอบกลับ 1
    • ฉันรู้สึกเจ็บคอมาหลายวันแล้วค่ะ วันนี้(21/3/63)มีอาการไอแห้งๆ ไม่มีไข้ ไม่อ่อนเพลียนะคะ แต่มีปวดหัวเล็กน้อย กังวลใจมากเลยค่ะ ไม่กล้าไปตรวจเพราะกลัวว่าผลออกมาแล้วไม่ได้เป็นอะไร แต่กลัวว่าจะไปเป็นพาหะให้คนอื่นๆมากค่ะ
    • สงสัยเป็นโควิดไหม

เริ่มต้นโดย: แมรี่

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการ เหมือนคันในอก ไม่ค่อยไอ เวลาคันมากๆจะไอออกมา แต่น้อยมาก เป็นอาการของโควิด 19 ไหม? อยู่ในกลุ่มเสี่ยงด้วย กักตัวมาอาทิตย์กว่าๆแล้ว แต่ไม่มีอาการอื่นร่วมด้วยยเลย ไม่ไข้ ไม่มีน้ำมูก ปกติดีทุกอย่างยกเว้นอาการข้างต้นนน!!!!
    • หายใจไม่ค่อยสะดวก เจ็บคอแต่ไม่ค่อยไอ

เริ่มต้นโดย: สุระเชษฐ์ ชัยชนะ

• ตอบกลับ 1
    • ผมหายใจไม่ค่อยสะดวกมาเป็นอาทิตย์แล้วแต่วัดไข้ ผมก็ไม่เคยถึง37องศาเลยผมทำงานเช่เวนครับ เจอคนมากมายอยู่ครับล้างมือประจำครับ แต่อาการเจ็บคอมา3วันแล้วครับ แต่ไม่มีการไอเลย แต่ก่อนมีน้ำมูกเมื่อ2วันที่แล้วแต่หายแล้วครับ เหลือแต่เจ็บคอไม่มีเสมหะ และหายใจไม่ค่อยสะดวก  ผมมีโอกาสเป็นโควิด19ไหมครับ ผมอยากไปตรว...
    • ประจำเดือนขาด2เดือน

เริ่มต้นโดย: ก้อย

• ตอบกลับ 2
    • ประจำเดือนไม่มา2เดือนแล้ว มีครั้งสุดท้ายวันที่11มค.63 เพศสัมพันธ์ครั้งสุดท้ายวันที่14มค.63 ค่ะ เคยไปตรวจที่รพ.1ครั้งวันที่11กพ.63ผลคือไม่ท้อง ตรวจด้วยอุปกรณ์ชนิดจุ่ม 2 ครั้ง ครั้งแรก วันที่18กพ.63 ผลเป็นลบ ครั้งที่2 วันที่22มีค.63 ผลเป็นลบ ตรวจ2ครั้งใช้ปัสสวะแรกของวัน(ตอนเช้า) สรุปผลให้หน่อยค่ะ ร่าง...
    • โดนหมากัด

เริ่มต้นโดย: พงศ์กร

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าโดนสุนัขกัดครับ แต่กัดไม่เข้าครับ ตอนนั้นใส่กางเกงวอร์มด้วยครับ ไม่ถลอกครับ ไม่เป็นแผลครับ แต่เป็นตุ่ม2ตุ่มขึ้นครับ (น่าจะขึ้นตามเขี้ยวที่กัดครับ)เหมือนตุ่มยุงกัดครับ ไม่มีเลือดครับ คันนิดๆ พอตื่นเช้ามาตุ่มยุบครับแต่ลองกดที่รอยเดิมมันเจ็บนิดหน่อยครับ ไม่บวมไม่อะไรครับ แค่แดงนิดๆครับแถมตุ่มยุบ...
    • …..

เริ่มต้นโดย: ……..

• ตอบกลับ 1
    • คือมีเพศสัมพันธ์ ใช้ถุงยางค่ะ แต่ว่ามีน้ำสีขาวขุ่นติดที่ถุงยาง แฟนบอกว่าเป็นของเรา เพราะเขามั่นใจว่าถุงยางไม่รั่วแน่นอน แต่เรารู้สึกไม่มั่นใจ จะท้องไหมค่ะ? ช่วยหน่อยคะ!
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,251 ผ่านทาง 14,275 (ของทั้งหมด 16,093)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close