ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,101 ผ่านทาง 13,125 (ของทั้งหมด 16,104)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปากบวมเป็นตุ่ม

เริ่มต้นโดย: NYN

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 10 months มาแล้ว
    • คือนอนเล่นเพลินๆเเล้วเผลอจับๆปากไปด้วย ซักพักเริ่มคันๆเเสบๆที่ปากเลยลุกดูกระจกเเล้วมีตุ่มขึ้นมาเเบบเป็นวงกลมๆเลย คือเป็นอะไรเหรอคะ ;—;
    • ปวดอดจนเจ็ลหลัง

เริ่มต้นโดย: ._.

• ตอบกลับ 1
    • คือหายใจเข้าหรือออกๆสุดๆแล้วจะมีอาการเจ็บหน้าอกบริเวณตรงหัวใจแล้วพอซักพักคือเจ็บจนรามไปปวดหลัง นี่เป็นอะไรหรอครับ
    • น้องหมากินยาเบื่อหนู

เริ่มต้นโดย: Nat

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูกำลังจะลงไปนาจับน้องขึ้ยหลังรถกระบะน้องก้วิ่งเล่นในนั้นปกติคะ เเล้วพอถึงนาน้องทีอาการอ้วก หนูก้ไม่ได้เอะใจว่าน้องไปกินยาเบื่อหนูมา คิดว่าเมารถ พอถึงนาย่าก้เลยเอายาชนิดนึงไห้กินกับมะกรูด ย่าบอกว่า มันช่วยได้เวลาหมาอ้วก น้องก้ไม่ได้เป้นอะไรนะคะ ก้วิ่งดล่นปดติ พอตกบ่ายน้องเริ่มนิ่งชัก หนูทำอะไรม่...
    • ปวดท้องน้อยด้านขวา

เริ่มต้นโดย: Putta

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ
      เมื่อคืนประมาณ 20:00 ผมทานข้าวแล้วปวดท้องถ่าย พอถ่ายเสร็จปวดบริเวณท้องน้อยด้านขวาปวดแบบเหมือนโดนบิด ปวดน้อยบ้างปวดมากบ้าง พอกดท้องดูรู้สึกเจ็บนิดๆ แล้วก็ถ่ายประมาณ 4 ครั้ง  เลยคิดว่าตัวเองน่าจะเป็นใส้ติ่งอักเสพ หลังตื่นนอนวันนี้ว่าจะไปหาหมอ แต่กลับไม่มีอาการแล้วครับ
    • ขี้หูอุดตัน

เริ่มต้นโดย: Arii

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีขี้หูอุดตัน แล้วหมอให้ยามาหยอดแล้วไปดูดขี้หูออก พอหนูไปแล้วหมอดูดออกมันเจ็บมากๆๆ เพราะหนูเป็นคนขี้หูแห้ง หมอเลยให้ยามาหยอดอีก1อาทิตย์ แต่หนูไม่อยากกลับไปแล้ว แล้วหูหนูจากที่อื้อๆตอนนี้ได้ยินปกติแล้ว อยากถามว่าถ้าหนูไม่ไปแล้ว จะเป็นอะไรไหมคะ เพราะตอนนี้ก็ได้ยินชัดปกติแล้ว ไม่อยากไปเพราะเจ็บมา...
    • อาการปวดท้องน้อย บริเวณมดลูก

เริ่มต้นโดย: วริษฐา อรุณเนตร

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดมดลูกเวลาอากาศหนาว หรือเวลาเครียดมากๆ จนเกิดตกขาวมากและมีกลิ่นอับค่ะ เคยทานยาคุม 4ปี แล้วหยุดไป2ปี
      พึ่งกลับมาทานยาคุมไป5แผงพึ่งหยุดทานไป1เดือน ประจำเดือน 2เดือนที่ผ่านมา มากระปิดกระปอย2วันแล้วหยุด
    • ประจำเดือนมาสองครั้ง

เริ่มต้นโดย: เบ้น

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้แฟนผมมีเมนมาแล้วและหลังจากนั้น ผมกับแฟนมีอะไรกันแล้วผมคิดว่าผมเสร็จในและผมให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉนแบบหนึ่งเม็ดแล้วผ่านไปสองสามวันเมนแฟนผมก็มาอีกครั้ง, และหมายความว่าไงครับ?
      จากนั้นขึ้นเดือนใหม่และแฟนผมกินยาคุมปกติหลังจากเมนครั้งนั้นมาก่อนสองอาทิตย์แล้วมีอะไรกับผมและผมเสร็จใน แล้วจะมีสิทธิท้อง...
    • การฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้า

เริ่มต้นโดย: ธาริณี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ มีเรื่องจะปรึกษาค่ะ ขอท้าวความก่อนนะค่ะเคยมีประวัติฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้าครั้งเเรก4เข็มเมื่อวันที่29\8\2561หลังจากนั้นก็ถูกข่วนซ้ำเเละไปฉีดกระตุ้น2เข็มวันที่6\4\63แล้วก็ถูกข่วนซ้ำอีกจึงไปฉีดกระตุ้นอีก2เข็มวันที่28\5\63 วันนี้โดนข่วนเป็นแผลจุดเล็กๆที่นิ้วไม่มีเลือดออกคะ ต้องไปฉีดกระตุ้น...
    • หนังหุ้มปลายบวม

เริ่มต้นโดย: บอย

• ตอบกลับ 1
    • บริเวณหนีงหุ้มปลายบวม และมีอาการคัน แต่ไม่เจ็บ ไม่แดง ครับ
      เหมือน มันตุ่ยๆ เลยงงว่าเป็นอะไรครับ
      เพราะ ล้าง ทำความสะอาดบ่อยนะครับ
      ก่อนหน้านี้รู้สึกคันๆเลยล้างบ่อยกว่าเดิม
      ตอนแรกไม่บวมครับ  ตอนนี้ตรงหนังอยู่ก็บวม
      พอมียาทา หรือ กินที่สามารถรักษาได้มั้ยครับ

• มีเพศสัมพันแล้วหลั่งนอกเสี่ยงการท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ดา

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันหลั่งนอกมีโอกาสท้องไหมคะ แล้วมีคนบอกกันว่า คนที่เคยมีลูกมาก่อนสามารถมีอะไรแล้วติดลูกง่ายจริงไหมคะ หาแต่หนูเคยมีอะไรกับแฟนเก่ามานานแล้ว เราก็เลิกกันมานานหลายปีแล้วแต่ถ้าเกิดสมมุติไปมีอะไรกับแฟนเงี้ย แล้วก็เคยมีลูกแล้วลูกเสียอย่างนี้มีสิทธิ์ มีสิทธิ์ท้องอีกได้ไหมคะ หลั่งนอกด้วยอ่ะค่ะมีสิทธิ...
    • ผอมมากเกินไป กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน

เริ่มต้นโดย: นัชชา รัตนวิจิตร

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากทราบค่ะ ว่าเกิดจากอะไร แล้วควรทำยังไงดี หนู อายุ 16ปีค่ะ นน.34-35 ส่วนสูง 156 คือน้ำหนักต่ำกว่าเกณฑ์ แล้วตัวเล็กมากค่ะ มีแต่คนทัก ใส่อะไรก็ไม่สวย ไม่โอเคเลย ต้องทำยังไงดีคะ ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ เห็นคนอื่นหุ่นสวยแล้วไม่ชอบตัวเองเลยค่ะ อาหารเสริมก็ลองมาแล้ว ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ ต้องทำไงดีคะ ????
    • ตาซ้ายมองเห็นเงาดำลางๆ

เริ่มต้นโดย: นงพะงา สุระมีน

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะ
      หนูเกิดอุบัติเหตุได้1ปีแล้ว
      กลับมาจากบ้านก็เห็นเงาดำค่ะ
      ไม่ได้คิดไรมาก  ผ่านไปหลายวันมันก็หายพอผ่านมาได้10-12 เดือน ก็มีอาการที่มองเห็นเงาบ้าง ไม่เห็นเงาบ้าง
      มองจอสีขาวนานๆก็ปวด และมองเห็นเงาดำคือ มันคืออะไรคะ
      ต้องรักษาแบบไหน
      ผ่าตัดไหม?
      รักษายังไง
      รักษาด้วยตัวเองได้ไหม
      ถ้ารักษาต้องใช้เวลากี่เด...
    • สาเหตุเลีอดเกาเดาใหล

เริ่มต้นโดย: บรรหาร ยงยืน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับอยากถามว่าลูกชายเลือดกำเดาใหลบ่อยๆเป็นอะไรใหมครับลูกชายเป็นคนอ้วนครับใหลแต่ละทีมากเลยครับเป็นเพระอะไรครับ
    • เป็นไทลอยด์รึเปล่า

เริ่มต้นโดย: เก้า

• ตอบกลับ 1
    • เรามีอาการคล้ายๆไทลอยด์เลยเพิ่งสังเกตุตนเอง มีอาการหิวบ่อยทานเยอะกว่าปกติ ปกติเรากินน้อยทานน้อยวันนึงกินเเค่มื้อเดียวก็ได้ เเต่นี้จากข้าวมื้อละหนึ่งอย่าง กินไม่อิ่ม ต้องกินข้าวเพิ่ม หาขนมกินตลอด
      ง่วงเเต่มีอาการนอนไม่ค่อยหลับ ตอนกลางคืนเเผ่นหลังร้อนมากมีเหงื่อไหล เเต่พอลองปรับความเย็นขึ้นนิดเดียวถึงก...
    • การฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้า

เริ่มต้นโดย: ธาริณี

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ มีเรื่องจะปรึกษาค่ะ ขอท้าวความก่อนนะค่ะเคยมีประวัติฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้าครั้งเเรก4เข็มเมื่อวันที่29\8\2561หลังจากนั้นก็ถูกข่วนซ้ำเเละไปฉีดกระตุ้น2เข็มวันที่6\4\63แล้วก็ถูกข่วนซ้ำอีกจึงไปฉีดกระตุ้นอีก2เข็มวันที่28\5\63 วันนี้โดนข่วนเป็นแผลจุดเล็กๆที่นิ้วไม่มีเลือดออกคะ ต้องไปฉีดกระตุ้น...
    • ตั้งครรถ์หรือไม่

เริ่มต้นโดย: สุดารัตน์ อินทร์สว่าง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูขอปรึกสาไรหน่อยค่ะ หนูมีอะไรกับเเฟนวันที่28เมษา เเล้วก็ไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินตามเวลาที่กำหนดเลยคะ พอวันที่5พ.ค. หนูก็ไปซื้อยาสตรีเบนโลมากิน พอวันที่6 ก็มีเลือดไหลออกมา3วันค่ะ ไหลมาเยอะมากเหมือนประจำเดือนหนูก็เลยลองดมๆดูว่าใช่กลิ่นคาวเลือดประจำเดือนหนูไหม เเล้วพอดมมันก็กลิ่นประจำเ...
    • สายยางซิลิโคนหักติดคาในรูปัสสาวะ

เริ่มต้นโดย: เอก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ ผมมีเรื่องกังวลใจ และไม่รํตะทำอย่าไรเมื่อของเล่นที่ทำจากยางซิลิโคนหักค้างอยู่ในรูท่อปัสสาวะมาเป็นนานนับสัปดาห์ ไม่รู่จะทำอย่างไรดีจะไปห่หมอก้ออาย พอจะมีแนะแนวทางเพื่อเอกออกโดยไม่ต่อวำอรฝงบ
    • โอกาสตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: choun

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วหลั่งนอกทานยาคุมแบบรายเดือนเม็ดแรก (แบบ 21 วัน) หลังจากมีเพศสัมพันธ์เสร็จ จะมีโอกาสตั้งครรภ์ไหมครับ
    • อย่ากทราบคับอาการ

เริ่มต้นโดย: Jojo

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเบื่ออาหารคับเป็นไทรอยด์เป็นพิษแปลกไหมคับมีอาเจียนท้องปันปวนรับประทารยาเมทไทมาโซ/ลอราซีแพม/โพพลาโนลอนแต่โพพลาโนลอนจะรับประทารแค่ตอนมีใจสั่นมีอาการนอนไม่หลับร่วคับกินยาสามเวลาครั้งละ1เม็ดเมทไทมาโซน้ำหนักตัวเพิ่มการอาเจียนอาจเป็นผลจากอะไรคับคือเป็นบอยมากบางครั้งถึงกับรับประทารอะไรไม่ได้เลยคับสุ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,101 ผ่านทาง 13,125 (ของทั้งหมด 16,104)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close