ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,126 ผ่านทาง 13,150 (ของทั้งหมด 16,073)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีอาการชาตรงปลายประสาทที่เท้า

เริ่มต้นโดย: นัฐพล ถึงจอหอ

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 10 months มาแล้ว
    • ขอสอบถามหน่อยนะครับผมมีอาการตรงปลายประสาทที่เท้าขณะเดินและมีอาการปวดตามข้อและกล้ามเนื้อที่น่องเวลาขยับจะมีอาการชาที่มือและที่เท้าเหมือนอาการไฟช็อตสาเหตุเกิดจากอะไรครับและมีทางแก้อย่างไรบ้างครับวินิจฉัยจะเป็นโรคอะไรครับ
    • มีเม็ดที่แคมใหญ่ค่ะ

เริ่มต้นโดย: Namcha

• ตอบกลับ 1
    • มีเม็ดขึ้นที่แคมใหญ่ช่วงบนของอวัยวะเพศมาประมาน3-4วันแล้วค่ะ เม็ดไม่ใหญ่ค่ะ จับและกดก็ไม่มีอาการเจ็บ หน่วง หรือมีอาการผิดปกติอื่นใดๆ แต่มีอาการคันร่วมเล็กน้อยแต่บางครั้งก็คันมาก(คันบริเวณแคมนอกค่ะ)ในช่วงกลางคืนค่ะ ตัวเม็ดไม่มีสี ไม่มีหัวเหมือนจะอยู่ใต้ผิวหนังค่ะเพราะต้องจับถึงจะรู้ว่ามีเม็ดค่ะ ไม่มีเ...
    • เจ็บท้องน้อยตอนไปปัจสาวะ

เริ่มต้นโดย: วรนุช บุญกล้า

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ 15ปี คือเวลาไปปัจสาวะจะเจ็บท้องน้อยมากค่ะ เบ่งก็เจ็บ อยากจะสอบถามว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคะ และมีวิธีรักษามั้ยคะ
    • ฟันแท้โยก

เริ่มต้นโดย: Vava

• ตอบกลับ 1
    • ฟันแท้ซี้หน้ามันขยับได้ค่ะ เป็นมาได้ซัก2 ปีแล้ว ตอนนั้นก็อายุ 14-15 แต่ก็เข้าใจว่าช่วงอายุนี้ฟันเรามันขยับเคลื่อนได้ แต่ก็เป็นมาจนถึงตอนนี้ บางทีก็มีช่วงที่เหงือกบวมบ้าง แล้วก็มีเลือดออกตามไรฟัน ถ้าเป็นแบบนี้เรื่อยๆ จะมีโอกาสที่ฟันจะหลุดไหมคะ แล้วควรทำไงคะ
    • นี้คืออาการอะไรค่ะ

เริ่มต้นโดย: D_D

• ตอบกลับ 1
    • แค่อยากรู้เพื่อความรู้ของตัวเอง ถ้าอายุ12๑ปีเป็นหวัดเป็นเวลา 1 สัปดาห์.จากนั้นก็จะรู้สึกเจ็บหน้าอกหรือความดัน(ตอนหายใจ) อีกหนึ่งสัปดาห์ หลังจากนั้นอาการก็จะหยุด ต่อไปจะมีอาการคัดจมูกอีก 3 เดือน แต่ยังไม่หาย. ไม่มีไข้ ไม่เหนื่อย ไม่ไอ
    • อาการหลงลืมที่ไม่ได้เป็นแต่กำเนิด

เริ่มต้นโดย: ปาริชาติ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะอยากสอบถามด้านสมองหน่อยคะ คือเป็นคนที่ความจำค่อนข้างดีมาตั้งแต่เด็กจนกระทั่งเคยป่วยเป็นโรคซึมเศร้าเคยกินยาเกินขนาดไปหลายครั้งจนสมองเบลอ ลืมช่วงเวลาก่อนหน้าไม่ได้บางส่วน อาจเพราะผลข้างเคียงของการกินยาเกินขนาด แต่ก็เป็นไม่มาก จนผ่านไปนานหลายปีอยู่ก็ใช้ชีวิตปกติอาจจะจำอะไรได้ไม่ดีเหมือนก่อนแต่ไ...
    • โรคภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: ซอลีฮะห์ อามะ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูอายุ23 ปีค่ะ ขอทราบถามเกี่ยวกับอาการป่วยค่ะ คือหนูมีอาการคันตามร่างกายนานเกือบ2 เดือนละค่ะ มีรอยแดง นูน ตามตัว และคันมากๆๆ ตลอดเวลา 2อาทิตย์ก่อนหนูมรฝีอาการคันมากยิ่งขึ้นที่เท้า และมีตุ่มน้ำใสเต็มไปหมด และคันตลอดเวลา 3, วันก่อนนขึ้นมาที่เเขนเต็มแขนเลยค่ะมีตุ่มน้ำใสเล็กๆๆ และแดงไม่...
    • อาการเหมือนคนท้องแต่ตรวจแล้วขึ้นแค่1ขีด

เริ่มต้นโดย: Angkana

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ! พอดีหนูมีอาการเวียนหัว คลื่นไส้อาเจียน แต่ตอนนี้ไม่ได้อาเจียนแล้วค่ะ จมูกได้กลิ่นไวกว่าปกติ เหม็นอาหารเป็นบางครั้ง  ประจำเดือนขาด4วัน ปวดท้องหน่วงๆคล้ายปวดประจำเดือนแต่น้อยกว่าปวดประจำเดือน บางครั้งก็นึกอยากกินของเปรี้ยวๆ แต่ไม่บ่อย คัดเต้านม
    • รบกวนตอบทีนะคะขอบคุณค่ะ

เริ่มต้นโดย: อิสรีนา

• ตอบกลับ 3
    • หนูอายุ 18 ปีค่ะ หนูมี2อาการที่อยากจะถามค่ะ
      1.)หนูได้ยินเสียงในหูข้างขวาค่ะ ได้ยินมาประมาณ 4-5 เดือนแล้วเป็นเสียงเหมือนลมแต่เสียงดังตามชีพจร เสียงดังมากในเวลากลางคืน(ตอนนอน)
      2.)เวลาหนูมีประจำเดือน หนูจะปวดหน่วงๆจี๊ดๆที่ช่องคลอดค่ะ ลักษณะการปวดเหมือนกำลังแช่น้ำที่เย็นมากๆ เป็นช่วงก่อนมีประจำเดือน 1-2...
    • ขอปรึกคุณหมอหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: Icee

• ตอบกลับ 4
    • มีตุ่มขึ้นที่อวัยวะเพศค่ะ บริเวณแคมใหญ่ข้างขวาค่ะอยู่ช่วงบนของอวัยวะเพศจับแล้วรู้สึกเหมือนมีเม็ดๆไตๆค่ะเล็กๆค่ะไม่ใหญ่ ไม่มีหัวไม่มีอาการเจ็บเลย แต่มีอาการคันเล็กน้อยบริเวณช่วงบนของอวัยวะเพศด้านอก(ไม่ใช่ในช่องคลอดนะคะ) แบบนี้อันตรายมั้ยคะ
    • โดย กาญกิจ

เริ่มต้นโดย: กาญกิจ

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากประจำเดือนก็มีเพศสัมพันธ์กับแฟนเลยค่ะ ต่อมาอีกวันนึงมีเลือดคล้ายๆประจำเดือนค่ะ แต่มาปริปรอย อาการแบบนี้จะเป็นอะไรไหมค่ะคุณหมอ กังวลมากค่ะ
    • ช่วยด้วยค่ะ

เริ่มต้นโดย: สงสาร

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีอาการเจ็บอวัยวะเพศค่ะจึงไปหาหมอที่โรงพยาบาลรัฐบาล หมอบอกว่าหนูเป็นฝีระยะต้นๆ แล้วหมอถามว่าหนูเคยมีเพศสัมพันธ์ไหม ตอนนั้นมีผู้ปกครองด้วยหนูจึงตอบว่าไม่ เพราะกลัวผู้ปกครองรู้ แต่จริงๆแล้วหนูเคยมีเพศสัมพันธ์ค่ะแต่ไม่ได้บอกหมอ หลังจากนั้นหมอก็พาไปฉีดยาแล้วก็จัดยาให้ค่ะ แบบนี้จะเป็นไรไหมคะที่ตอบไ...
    • รยกวนคุณหมอหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: Tak

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่า  ถ้าตั้งครรภ์สามเดือนนี่
      มีเปอร์เซนต์ก่อนหน้านั่นที่จะเป็นเมนส์ไหมค่ะ  คือ ถ้าถามตรงๆเลยก็คนท้องจะเป็นเมนส์ไหมค่ะ ท้องแรกค่ะ …
    • ตอบด้วยนะคะ

เริ่มต้นโดย: วรนันรัชต์ บุญคุ้นนำทรัพย์

• ตอบกลับ 1
    • วรนันรัชต์ บุญคุ้นนำทรัพย์ อายุ41
      ปกติปรจำเดือน3-5วันค่ะแต่เดือนที่แล้วมา10วัน เดือนนี้มาแล้ว13วันยังไม่หยุดเลยค่ะอยากรู้ค่ะว่าสาเหตุมาจากอะไร? สามารถไปโรงพยาบาลได้ไหมค่ะคือตอนนี้กลัวมากค่ะ
    • กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน

เริ่มต้นโดย: Notr

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอปรึกษาปัญหาสุขภาพค่ะกินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนอายุก็มากแล้วแถมตัวเล็กอีก จะทำยังใงดีค่ะกลุ้มใจมากเดินไปไหนคนก็มองผอมมาก
    • รบกวนคุณหมอด้วยครับ

เริ่มต้นโดย: เอ็ม

• ตอบกลับ 1
    • มีติ่งเนื้อเล็กๆ บริเวณรอบปากทวาร 2 ติ่ง ไม่เจ็บ แต่รู้สึกคันหลังจากอาบน้ำเสร็จ เกิดจากอะไรครับ แล้วสามารถหายเป็นปกติได้ไหมครับ หรือต้องจี้ออก
    • ปวดเอวลามมาปวดขา

เริ่มต้นโดย: Aommm.

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีว่าทราบอาการเหล่านี้ค่ะ เป็นอาการของคุณพ่อค่ะ ปัจจุบันอายุ 61 ปีแล้วค่ะ ครั้งนึงคุณพ่อได้ยกหนักค่ะ ทำให้ปวดเอวเป็นอาทิตย์แล้วอยู่ๆก็มีอาการปวดขาด้วยค่ะ ณ ตอนนี้อาการปวดเอวหายแล้วค่ะ แต่มีอาการปวดขาแทน จึงอยากสอบถามค่ะ ว่าอาการเหล่านี้เป็นอะไร ขอบคุณค่ะ.
    • ไส้ติ่ง

เริ่มต้นโดย: Chicha

• ตอบกลับ 1
    • *โปรดตอบกลับด้วยนะคะ
      เมื่อวานนี้ 13:26 นอนอยู่ดีๆ ก็ปวดเอวข้างขวาจี๊ดขึ้นมา ตอนแรกเข้าใจว่าปวดเพราะเป็นประจำเดือน เพราะเพิ่งมาเมื่อวันก่อน แต่มันไม่ใช่เวลาจามหรือหัวเราะจะเจ็บขึ้นมาทันทีแต่ไม่มาก เมื่อคืนก่อนนอนลองอ่านข้อมูลในเว็บต่างๆ ดู ฉันมีอาการเกี่ยวกับไส้ติ่งประมาณ 3อย่าง เริ่มวิตกกังวลอย่างมา...
    • แค่เดินไม่กี่ก้าวจากหน้าบ้านไปหลังบ้าน

เริ่มต้นโดย: นายโจ โยธาวุธ

• ตอบกลับ 1
    • ใจสั่นคับเป็นไทรอย์เป็นพิษกินยามาสีเดือนแล้วคับแต่ยังมีอาการใจเต้นเร็วพอดีแฟนชื้อสมาทวอร์เริ่มเดินหัวใจแฝเต้นขึ้นมา80/95/123จนต้องนั้งพักอย่ากทราบว่าเกิดจากตัวโรคหรืออาจจะเป็นภาวะโรคหัวใจร่วมคับเพราะประวัติคนในครอบครัวมีคนเป็นไทรอย์และเป็นโรคหัวใจคับปัจุบันอายุ37ปีคับ
    • เรื่องมีเพศสัมพันธุ์

เริ่มต้นโดย: ณัฐกานต์

• ตอบกลับ 1
    • หมอค่ะคือหนูมีเพศสัมพันธุ์กันเเฟนวันที่19เดือนพฤษภาคม2563ไม่ได้ป้องกัน เเล้วหนูพึ่งมากินยาคุมวันที่20พฤษภาคม2563 (ชนิดยาคุม:แผง28เม็ด) กินจนจะหมดแผงแล้วเมนส์ยังไม่มาเลยค่ะ หนูมีโอกาสท้องไหมค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,126 ผ่านทาง 13,150 (ของทั้งหมด 16,073)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close