ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,801 ผ่านทาง 12,825 (ของทั้งหมด 16,128)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • หนูเป็นอะไรกันแน่

เริ่มต้นโดย: เมธินี เปียดำรงค์

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 9 months มาแล้ว
    • คือก่่่่่อนอื่นเลย เมื่อคืนวันที่22/07/63 เวลาประมาณ 21:30+ หนูปวดท้องกระทันหัน แน่นหน้าอกด้วยค่ะ ไม่รู้ทำไม ปวดตรงสะดือ รอบๆสะดือและปวดบริเวณท้องน้อย หนูไปหาหมอที่โรงพยาบาลแล้ว ตอน 22:00+ หนูไม่มีไข้ หนูยังไม่เบื่ออาหาร  มีคลื่นไส้หน่อยๆค่ะ แล้วหมอเขาน่าจะยังไม่แน่ใจมั้งคะ  แล้วหนูกินข้าวเย็นล่าสุด...
    • ไอเรื้อรังหลายเดือน

เริ่มต้นโดย: Nicha

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอเรื้อรังมาหลายเดือนแล้ว ไปหาหมอมาหลายรอบแล้วแต่ยังไม่หาย แรกๆอาการไอเริ่มเบาลง พอยาหมดก็กลับมาไออีก หมอบอกว่าเป็นภูมิแพ้ ตอนนี้ในช่วงกลางวันไม่ค่อยไอจะมาไอช่วงนอนเหมือนมีเสมหะพันคออยุ่ พยายามไอแต่ไม่ออก ต้องทำยังไงดีคะ
    • ตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Bow

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันตั้งครรภ์ได้38+6มีมูกเลือดออกตอน18.00 เลยไปโรงพยาบาลตอนนี้ตั้งครรภ์ท้อง4ค่ะ พอไปถึงหมอก็ซักประวัติตรวจปากมดลูก หมอบอกปากมดลูกเปิด2เซน25 แต่เป็นปากมดลูกอันเก่านอนรอดูอาการ2ชั่วโมง มีอาการเจ็บท้องแต่ไม่ถี่หมอเลยให้กลับ อย่างนี้ต้องรออีกนานไหมค่ะกว่าจะคลอด แม่อยากคลอดมากเลยค่ะ แล้วทำไมหมอไม่เร่งคล...
    • แบบนี้มีโอกาศตั้งครรภ์ไหม

เริ่มต้นโดย: Lopi8234

• ตอบกลับ 1
    • อยากถามว่า เมื่อวันที่ 22 กค มีอะไรกับแฟน แต่เข้าได้ไม่สุด เข้าได้แค่ส่วนหัวของอวัยวะเพศ แล้วถูๆจนมีน้ำของแฟนสาวออกมา (ก่อนหน้านั้น 5-10 นาที ผมให้แฟนใช้ปากจนเสร็จได้ 1-2 ครั้ง) ประจำเดือนแฟนหมด 14-15 กค
      ไม่ได้กินยาคุมกำเนิด แบบนี้มีโอกาศตั้งครรภ์ไหมครับ รบกวนตอบด้วยครับ

• หยุดทานยาคุม

เริ่มต้นโดย: Aof

• ตอบกลับ 3
    • คือหยุดทานยาคุม แล้วไม่ได้มีเพศสัมพันธ์เลย ประจำเดือนมาไปแล้วค่ะ แต่หยุดทานยาคุม มีโอกาสที่จะท้องไหมคะ หรือมีผลข้างเคียงใดๆไหมคะ คือหลังเป็นประจำเดือนที่ผ่านมาก็หยุดกินเลย ผ่านมาจะครบ 1 เดือน แล้ว มีอาการแปลกๆ หายใจไม่ค่อยโล่ง มึนหัว คลื่นไส้บ้างบางครั้ง
      ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับการนอนดึกและพักผ่อนไม่เพียง...
    • ไข้ขึ้น ไข้ลด

เริ่มต้นโดย: วัญญตา

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยนะคะ ตอนนี้หนูมีอาการไข้ขึ้นตอนกลลางคืน เช้ามาไข้ก็ลด แต่ก่อนอื่นจะเล่าอาการตั้งแต่แรกๆให้ฟังก่อนค่ะ ในช่วงวันแรกจะมีอาการอ่อนเพลีย ปวดเมื่อยตามร่างการ ก็กินยาตามปกติ วันที่2ช่วงกลางวัน มีอาการหนาวสั่น (สั่นมากจนขาเกร็ง) พอเริ่มดีขึ้น ตอนกลางคืนก็มีอาการหนาวสั่นเหมือนตอนกลางวัน แต่ไม่มา...
    • กรณีศึกษาผู้HIVที่ตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: สาลี่

• ตอบกลับ 1
    • ผู้หญิงอายุ 35 ปีแต่งงานกับสามีอายุ 30 ปี ผู้ป่วยตั้งครรภ์ได้ประมาณ 4 เดือนเป็นการตั้งครรภ์ที่ไม่ได้วางแผนและไม่รู้ตัวว่าตนเองตั้งครรภ์ จนกระทั่งซื้อชุดตรวจการตั้งครรภ์มาตรวจเนื่องจากประจำเดือนมาไม่สม่ำเสมอ บางช่วงมีประจำเดือนเป็นเวลาหลายเดือน ผู้ป่วยบอกว่าประมาณ 4 เดือนก่อนการตั้งครรภ์ ไม่ได้มีความ...
    • ปวดท้องบ่อย ชองคลอดมีกลิ่นแรง

เริ่มต้นโดย: มิ้นมิ้น

• ตอบกลับ 1
    • ช่องคลอดหนูมีกลิ่น และมีตกขาว บางครั้งตกขาวเป็นเหมือนมีเลือดมาด้วยอ่ะค่ะ บางทีก็คัน หนูนึกว่ามันจะหายเองสรุปไม่หายเลยค่ะเป็นมา2เดือนแล้ว
    • มีอะไรกับแฟนแล้วถุงยางแตก

เริ่มต้นโดย: Nathita

• ตอบกลับ 1
    • แล้วไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมาทานแล้วประจำเดือนมาวันที่3 ปกติจะมาวันที่6 แต่เดือนนี้ประจำเดือนยังไม่มา ไม่ทราบว่าจะท้องมั้ยคะ แต่ลองซื้อมาตรวจแล้วขึ้นขีดเดียวค่ะ หรือประจำเดือนจะคลาดเคลื่อนคะ
    • ปวดหลัง

เริ่มต้นโดย: จุฑามาศ

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุ19ค่ะ มักจะปวดหลังเป็นประจำ แค่ก้มก็ปวดร้าวไปทั้งหลังยิ่งเวลาเป็นประจำเดือนคือปวดมากเป็นมาหลายเดือนแล้วค่ะ แล้วก็ปวดท้องน้อยเหมือนปวดท้องประจำเดือน ทั้งที่ไม่ได้เป็น ปวดมากๆ ส่วนตัวฉีดยาคุมกำเนิดทุกๆเดือนค่ะ
    • ลืมกินยาdoxy

เริ่มต้นโดย: ธัญญลักษณ์

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ พอดีลืมกินยาdoxyมาสองวันแล้ว ปกติจะต้องกิน1้ม็ดหลังอาหารเย็น แต่สองวันลิมทาน นี่ควรทานต่อเลยหรือว่าหยุดทานคะ
    • ปวดท้องน้อยด้านขวาล่าง

เริ่มต้นโดย: ทิพทิวา ศรีกะชา

• ตอบกลับ 1
    • พอดีหนูมีอาการปวดท้องด้านขวาล่างตั้งแต่ วันที่1 กรกฎาคม 2563 ได้ทำการไปหาหมอตอนแรกว่าอุ้มเชิงกรานอักเสบและให้ยามากินแล้วนัดไปอีกที แต่ระหว่างที่รอการนัดได้มีการปวดท้องอย่างมาก พอถึงวันนัดก็มีอาการปวดมากขึ้นหมอได้อัลตร้าซาวด์และบอกว่ามดลูกอักเสบ ให้นอนโรงพยาบาลฉีดยาฆ่าเชื้อ แต่ก็ยังมีอาการปวดอยู่ แต่...
    • โปรตีนต่ำ

เริ่มต้นโดย: Fah

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เป็นโรคไต ถ้ามีภาวะโปรตีนในเลือดต่ำ หมอให้งดโปรีตนจากเนื้อสัตว์ เราสามารถทานโปรตีนอะไรทดเเทนได้บ้างคะ
    • หนูจะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ฟาง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ วันนี้มีเซ็กซ์กับแฟนแบบไม่สวมถุงยาง แต่ทำไปสักพักก็สวมถุงยาง ส่วนหนูฉีดยาคุมไว้แล้ว 1 เดือน แต่ยาคุมหมดวันที่23 หนูจะท้องไหมคะ?
    • ผู้ป่วยHIV

เริ่มต้นโดย: เเพร

• ตอบกลับ 2
    • หมอคะ ถ้าเราทานอาหาร ทานเครื่องเครื่องดื่ม ร่วมกันกับผู้ติดเชื้อHIV เราจะติดเชื้อมั้ย เราควรมีวิธีระวังเเละดูเเลตัวเองกับผู้ติดเชื้ออย่างไรบ้างคะ
      -ผู้ติดเชื้อสามารถทานอาหารได้ทุกเเบบ เเละในปริมากที่ไม่หวานไป เค็มไป ฯลฯ เหมือนคนปกติ ใช่รึป่าว ไม่มีอาหารต้องห้ามใช่มั้ยคะ
    • ปัสสาวะบ่อย

เริ่มต้นโดย: Fah

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ญาติมีอาการปัสสาวะบ่อยตอนกลางวัน ~3 ครั้ง ตอนกลางคืน 3-4 ครั้ง ขามีบวมกดบุ๋ม ทำอย่างไรดีคะ มีโรคประจำตัวเป็น เบาหวาน ความดัน ตอนนี้ทานยา asa,Atrovas,lorsartan,cardil,metformin,
    • เป็นอะไรคะ กลัวเป็นโควิดค่ะ แพนิคมากกกก?

เริ่มต้นโดย: ปิม

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องท้องเสียมา 2 วันค่ะ คือเมื่อวานซืนกับเมื่อวาน ส่วนวันนี้ไม่ได้ท้องเสียแต่ว่ามีอาการเจ็บคอแทน ไม่ได้เจ็บตลอดเวลานะคะ เจ็บเฉพาะตอนกลืนน้ำลายกับดื่มน้ำ ไม่ได้เจ็บมากจนทนไม่ได้ค่ะ ความรู้สึกเหมือนโดนกดๆในคอ แล้วก็พอมีเสมหะร่วมด้วยในคอค่ะ ไม่ไอ ไม่ปวดหัวค่ะ
    • แพ้กุ้ง

เริ่มต้นโดย: สุรชัย

• ตอบกลับ 1
    • ผมลืมว่าแพ้กุ้งเผลอไปกินตอนนี้ก็เริ่มมีอาการคันแต่ที่บ้านไม่มียาแก้แพ้เลยไปซื้อยาที่ร้ารค้าแถวบ้านไม่รู้ว่าใช่ยาแก้แพ้กุ้งไหมของRENTEX

• เป็นอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: หญิง

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการท้องอืด เเน่นท้อง ถ่ายยากมาก กินยารักษาโรคกระเพาะอยู่ด้วย เวลาถ่ายจะมีมูกขาวปนมากับอุจจาระแล้วมีเลือดสดปนเมือกออกมา และยังมีหน้ามืดวิงเวียนบ่อย ๆ เป็นอาการของอะไรคะ?
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,801 ผ่านทาง 12,825 (ของทั้งหมด 16,128)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close