ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,826 ผ่านทาง 12,850 (ของทั้งหมด 16,079)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • แฟนมีก้อนที่เต้านม

เริ่มต้นโดย: อัครวุฒิ

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 9 months มาแล้ว
    • คือแฟนของผมมีก้อนที่เต่านมครับ

เมื่อเดือนที่แล้วน่าจะวันที่ 15 มิ.ย. ผมดูดเต้านมของแฟนข้างขวาครับจนมีเลือดคลั่งออกมาและหลังจากนั้นก็ไม่กล้าทำแบบนั้นแรงๆอีกเลยครับหลังจากนั้นมาไม่กี่วันแฟนผมเริ่มเป็นก้อนที่เต้านมและเริ่มบวมขึ้นๆครับจนเริ่มเคืองและเจ็บเล็กน้อยเลยคิดว่าหน้าจะเลือดคลั่งในเต่านมเพราะผม...
    • ท้องแข็ง ปจดไม่มาท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: สวัสดีค่ะ

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตแก้ไขค่ะ
      คือโดยพื้นฐานหนูเป็นคนอ้วนอยู่แล้ว แล้วช่วงปิดเทอมนอนดึกมาก บางครั้งนอนเที่ยงเลย แล้วปจดไม่มา 5เดือนแล้วค่ะ(ตั้งแต่นอนดึก) มีอาการปัสสาวะบ่อยในช่วงเดือนแรกๆและอ้วกบ้างเมื่อทานมากเกินไป รู้สึกอ้วนขึ้น ท้องเเข็ง ตอนนั่งพุงไม่เป็นชั้น ออกกำลังยุบ้าง แต่ไม่เคยสอดใส่ ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์เ...
    • ดิ้นเบาจัง

เริ่มต้นโดย: ณัฐนันท์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีว่าหนูท้องได้ 37 สัปดาห์ แล้วได้ทำการตรวจภายใน แต่ยังมีมูกเลือดไหลออกมาเวลาเราเข้าห้องน้ำทำความสะอาดน้อง แล้วลูกในครรภ์ก็ดิ้นหน่อยกว่าทุกวัน ทุกที่หนูตื่นแล้วจะดิ้นเมื่อเช้าไม่ดิ้นเลยค่ะ มาดิ้นอีกที่ตอน 09:00 น. หนูรบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ 
    • นิ้วชี้โดนมีดบาดเเบ้วมีอาการชา ทำอย่างไรดี

เริ่มต้นโดย: Janjira

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีโดนมีดบาด ที่นิ้วชี้ซ้าย
      เเผลอยู่ระหว่างข้อที่1-2ค่ะ ฝั่งข้างขวา
      ยาวประมาณ2ซม.
      ลึกประมาณ1.30ซม.
      เย็บ3เข็มค่ะ คอนนี้ผ่านมา4วันเเล้ว ปลายนิ้วชี้มีอาการชาครึ่งซีก(ฝั่งที่มีเเผล)ค่ะ ยังไม่ได้ตัดไหมนะคะ เเต่รู้สึกเครียดค่ะ คือตอนไปรพ.เขาไม่ได้บอกว่าเเผลเป็นยังไง เข้าไปคือรอเย็บเลย เลยไม่รู้...
    • เลือดออกเป็นจุดใต้ผิวหนัง ไม่นูน คัน และแสบ

เริ่มต้นโดย: จิราพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ รบกวนปรึกษาซักนิดนะคะ
      พอดีว่าช่วงข้อเท้า และหลังขา จะมีจุดเลือดเล็กๆขึ้นค่ะ
      ก่อนจะเป็นขึ้นจะมีอาการคันรอบข้อเท้า และลามขึ้นขาด้านบนเรื่อยๆค่ะ จากนั้นจะเริ่มมีอาการแสบ และเป็นรอยแดงๆขึ้นรอบข้อเท้า จะเป็นเฉพาะตอนยืนเฉยๆเท่านั้นค่ะ ประมาณ 10 นาทีขึ้นไป
      หากยืนต่อเป็นเวลานานอาการคันและแสบจะเพิ่...
    • ผมร่วงเปนวงกลมจุดเดียว

เริ่มต้นโดย: ธัญเทพ

• ตอบกลับ 1
    • คือผมไปตัดผมมาเเล้วสังเกตุเห็นผมมันเเว่งเปนวงกลม แต่ก้ไม่ได้คิดไรพอสักประมานหนึ่งเดือนผ่านไปผมตรงนัันก้ไม่ขึ้นเลยจนตอนนี้ก้สุงเกตุเห็นเปนตอขึ้นมา อยากทราบว่าเปนเพราะอะไรครับเพราะก่อนหน้านี้ไม่เคยเปนมาก่อน เเบ้วต้องรักษาอย่างไรบ้างครับ
    • โรคหลอดเลือดในสมอง

เริ่มต้นโดย: อรพินธ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือว่าหนูอยากจะสอบถามว่า ผู้ป่วยโรคหลอดเลือดในสมอง สามารถรับประทานแป้งได้ไหมคะ ถ้ารับประทานได้ สามารถรับประทานแป้งแบบไหนคะ
    • ปวดหัวตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: กัณธิมา อัดจันทึก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะหนูเพิ่งมามีอาการปวดหัวรุนแรงในไม่กี่วันนี้เองคะ ปวดมากคะปวดจนไม่มีแรงจะทำอะไรเลยคะ แต่มันมันซีกเดียวนะคะ แต่มันก็สลับซีกบ้าง บางวันซีกซ้ายมาอีกวันก็ซีกขวาอะไรแบบนี้อ่ะคะ แต่ปวดตลอดเวลาเลย หนูอยากปรึกษาคุณหมอว่าหนูเป็นอะไรหรอคะ
    • เส้นสมองบวมที่ขมับ

เริ่มต้นโดย: อรวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • เส้นสมองบวมข้างขวาปูดๆขึ้นลามมาถึงใบหน้าและตามีอาการปวดๆรู้สึกปวดหลังรู้สึกเหมือนจะมีอะไรคาอยู่คอจะอ้วกเป็นอะไรหรอค่ะ
    • ทำไมหนูรู้สึกกลัวคนที่มีลักษณะคล้ายคนที่เคยทำร้ายเรามาก่อน

เริ่มต้นโดย: Flufly

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าเมื่อประมาณเดือนที่แล้วมีผช.เดินตามตอนแรกไม่ได้คิดอะไรนะคะซักพักเขาก็กระซากแอบมุมตรงสะพานลอยอะค่ะ ตัวเองตกใจและกลัวมากเลยกริ้ดดังๆ เหมือนเขากลัวคนมาเห็นเขาเลยปล่อยค่ะ เพราะคนแถวนั้นมีประมาณ2-3คนค่ะ  หลังจากนั้นทำไมเวลาเห็นคนที่มีลักษณะคล้ายๆละรู้สึกกลัว ไม่ชอบหน้า ทั้งๆที่เขาก็ไม่ได้ทำร้ายเราแ...
    • ปวดท้องและหลัง

เริ่มต้นโดย: ไพรัตน์​ ​สวิพันธ์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องด้านล่างสองข้างและหลังด้านล่างเป็นพักๆปวดตามข้อด้วยปวดมา3-4วันแล้วค่ะเป็นอะไรคะ
    • แพ้น้ำยาย้อมผม

เริ่มต้นโดย: นารา

• ตอบกลับ 1
    • คือเราย้อมผมตอนแรกรู้สึกแสบแต่เราก็ไม่ได้คิดอะไรจนวันต่อมาเริ่มมีน้้ำเหลืองออกมาตามผมพอมันแห้งจะคล้ายรังแคจนอีกวันเราคลำไปเจอก้อนข้างหลังหูกับตรงท้ายทอยเราเลยไปคลีนิกได้ยามากินยาฆ่าเชื้อกับยาแก้แพ้และแชมพูยาพอวันต่่อมาหน้ากับตาเราบวมเราจึงไปที่คลีนิกหมอเขาเลยบอกให้เราหยุดใช้ยาฆ่าเชื้อแต่ตอนนี้เรากัง...
    • มีตุ่มเเข็งขึ้นที่ริมฝีปากด้านใน

เริ่มต้นโดย: นวลจันทร์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูอยากจะถามค่ะว่าที่หนูเป็นมันคืออะไรอันตรายรึเปล่า คือว่า มันมีตุ่มเเข็งขึ้นที่ริมฝีปากด้านในค่ะ เป็นตุ่มเเข็งๆนูน ไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะ สังเกตุมาได้ ครึ่งเดือนเเล้วค่ะ ยังไม่มีวี่เเววจะยุบลงเลยค่ะมีเเต่บางวันก็ตุ่มเล็กบางวันก็ตุ่มใหญ่บางวันก็ขนาดเท่าเดิมเลยค่ะ ถ้าจะไปหาหมอหนู...
    • อันตรายจากทานยาคุมฉุกเฉิน?

เริ่มต้นโดย: อารียา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือดิฉันอยากทราบว่าถ้า ผู้หญิงน้ำหนัก 32กินยาคลุมฉุกเฉินบ่อยๆจะเป็นไรไหมคะ คือปีนึ่งกินไปถึง4เม็ดแล้วนะค่ะ
      ขอบคุณค่ะ
    • มีโอกาสท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Satit

• ตอบกลับ 1
    • แฟนผมประจำเดือนหมดวันที่27มิถุนายนแล้วมีอะไรกันวันที่11กรกฎาคมแล้วหลั่งใน อยากทราบมีโอกาสจะท้องไหม
    • มีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Dem Demmb

• ตอบกลับ 2
    • หมอคะ เป็นคนรอบเดือนไม่สม่ำเสมอคะ ล่าสุดรอบเดือนครั้งสุดท้ายมาวันที่27ธันวาคม62 พอรอบเดือนหมดมีอะไรกับแฟนตั้งแต่29-9 มกราคม63 เว้นวันบ้าง บางทีก็หลั่งนอก บางทีก็หลั่งใน พอวันที่18ช่วงเช้า มีอะไรกับแฟนใหม่ครั้งเดียว (แต่ผู้ชายไม่เสร็จนะคะ) พอถึงรอบเดือนมาก็ไม่มา แล้ววันที่26ก็มีการหลั่งในของแฟนใหม่คะ...
    • ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: พีรพัฒณ์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่ามือผมโดนน้ำของผม แล้วเอามือข้างนั้นไปทำให้แฟน แล้วแฟนพึ่งหมดประจำเดือนมา2วัน แบบนี้มีโอกาสท้องไหมครับ
    • กลัวท้อง

เริ่มต้นโดย: Jjj

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนที่ผ่านมา19กุมภา, 18มีนา,30มีนา,27เมษาแล้วมาครั้งล่าสุด คือ วันที่13มิ.ย. (ก่อนหน้านี้เคยกินยาคุมแบบแผง แล้วหยุดกลางคัน)และปกติประจำเดือนมาไม่ตรงกันทุกเดือนอยู่แล้ว
      ล่าสุดมีอะไรกับแฟนหลั่งใน วันที่3 ก.ค. จากนั้นกินยาคุมฉุกเฉินเม็ดแรก เวลาบ่าย2ของวันที่4ก.ค. หลังจากกินเม็ดแรกมีเพศสัมพันธ์แบ...
    • สงสัยว่าตัวเองท้อง

เริ่มต้นโดย: แขนภา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ ฉันมีลูกแล้ว1คน คือวันที่ 9 ก.พ. 63 ฉันฉีดยาคุมแบบ1เดือน ปจด.มา ปกติคะทุกวัน ที่2 ของเดือน แล้วมาถึงวันที่ 4 เม.ย. 63 ฉันได้ฉีดยามคุมแบบ 3เดือนคะที่โรงพยาบาลคะ หลังจากนั้นประจำเดือนก็ไม่มา ฉันวิตกกังวลมากคะแต่หมอก็บอกว่า ปจด.อาจไม่มา แต่หมอนัดอีกทีคือวันที่ 18 มิ.ย. 63 ซึ่งคุณหมอที่คลีนิกบอ...
    • เพิ่งเริ่มทานยาคุมค่ะ

เริ่มต้นโดย: Malila

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูเพิ่งเริ่มทานยาคุมแผงแรก(28)ได้14เม็ด แต่หลังจากปจด.หมดแล้วแต่ยังมีเลือดคล้ายประจำเดือนมากระปริดกระปรอย เป็นมาประมาณเกือบ10วันแล้วค่ะ
      อยากทราบว่า
      1. นานไหมคะที่ผลข้างเคียงจะหาย 2.ระหว่างที่เป็นผลข้างเคียงสามารถมีเพศสัมพันธ์ได้หรือไม่คะ
    • เสี่ยงเป็นโรคทางเพศสัมพันธ์ไหม ครับ

เริ่มต้นโดย: น้ำตาล

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ที่อวัยวะเพศกับอัณฑะ มีแผลเป็นดวงๆ แล้วคันบางเวลา นอกจากนี้ยังมีรอยจ้ำๆสีแดงขึ้นตามตัว บางเวลา มีอาการปวดกล้ามเนื้อช่วงซี่โครง บริเวณใบหน้ามีสิวขึ้น เป็นแผ่นกลมๆ แห้งๆ ไม่ยอมหาย ไม่ทราบว่าเป็นอะไร ครับ
    • เสี่ยงท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Jeeeee

• ตอบกลับ 1
    • มีประจำเดือนครั้งล่าสุดวันที่13มิ.ย. ปกติประจำเดือนมาไม่ตรงกันทุกเดือนมีอะไรกับแฟนหลั่งใน วันที่3 ก.ค. จากนั้นกินยาคุมฉุกเฉินเม็ดแรก เวลาบ่าย2ของวันที่4ก.ค. หลังจากกินเม็ดแรกมีเพศสัมพันธ์แบบหลั่งนอกอีก ประมาณ2ครั้ง แล้วกินเม็ดที่2 เวลาตี2 ครบ12ชั่วโมงพอดี แล้ววันอาทิตที่5ก.ค.เริ่มกินยาคุมแบบ21เม็ด เ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,826 ผ่านทาง 12,850 (ของทั้งหมด 16,079)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close