ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,351 ผ่านทาง 12,375 (ของทั้งหมด 16,126)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เส้นเลือดตีบ

เริ่มต้นโดย: เส้นเลือดตีบ

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 7 months มาแล้ว
    • สอบถามหน่อยค่ะ คุณหมอบอกคุณปู่เส้นเลือดตีบ ต้องใส่บอลลูน แต่คุณปู่ดื้อมากไม่ยอมค่ะ มีวิธีรักษาอย่างอื่นมั้ยคะ เครียดมากค่ะ เป็นห่วง
    • อสุจิเมื่อหลั่งออกมาสามารถอยู่ได้ในสภาวะภายนอกได้นานแค่ไหน

เริ่มต้นโดย: jibjib

• ตอบกลับ 0
    • อสุจิเมื่อหลั่งออกมาสามารถอยู่ได้ในสภาวะภายนอกได้นานแค่ไหน เช่นห้องนอนที่เปิดแอร์ที่มีอุณหภมูิ 26 องศา หรือถ้าเราเอามือไปล้างน้ำด้วยสบู่หรือเช็คกับผ้าต่างๆ อสุจิจะตายเลยมั้ยครับ ผมกังวลเรื่องที่ผมช่วยตัวเองเสร็จ แล้วไปล้างมือที่อ่างล้างหน้า แล้วหลังจากนั้นกลับมานอน  หลังจากนั้นประมาณ 40 นาที ผมใช้มื...
    • การคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: Moomoo

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนวันที่21 ใส่ถุงยางอนามัย หลั่งใน ใส่น้ำแล้วไม่รั่ว แต่ยังรู้สึกกังวลว่าจะตั้งครรภ์ สามารถกินยาคุมฉุกเฉินควบคู่ไปด้วยได้ไหมคะ
    • ลูกทานยายาก

เริ่มต้นโดย: นิตยา ดวงใส

• ตอบกลับ 1
    • ลูก 3 ขวบ ทานยายากมากเลยค่ะ หนูสามารถผสมยากับน้ำเฮลูบอยให้เค้าดื่มได้มั๊ยค่ะ
    • กังวลเรื่องจะท้อง

เริ่มต้นโดย: Nutty

• ตอบกลับ 1
    • หมอครับผมอยากทราบว่าแฟนผมประจำเดือนมาวันที่18 แล้วประจำเดือนหายวันที่25 ผมมีอะไรกับแฟนวันที่28กับวันที่29เดือนที่แล้ว(หรั่งนอก)โดยไม่ใส่ถุง แล้วที่30ผมเลยให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉิน แล้วพอมาวันที่11เดือนนี้ มีเลือดออกมาจากช่องคลอดครับประมาณ2-3วันเป็นสีออกน้ำตาลๆ แล้วหลังจากนั้นมีเลือดสีเข้มตามมาวันที่4จนถ...
    • โรคซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: เจนจิรา ธนก่ำ

• ตอบกลับ 3
    • อยากสอบถามคะว่า ตัวเองจะเป็นโรคซึมเศร้ามั้ยคะ รู้สึกร้องไห้ทุกคืน น้อยใจเสียใจ น้อยใจกับทุกสิ่งอย่างที่เคยหวังไว้แต่ก้ยังมีความหวังนั้น ปกตินอนเร็ว 4-5ทุ่มคือเวลานอน หลังๆมาเสียใจร้องไห้นอนไม่หลับ เป็นแบบนี้บ่อยติดไกันมา2-3เดือนคะ นอนตี2ตี3คะ นอนไม่หลับ แค่ถ้าได้นอนจะนอนเยอะ คิดอยู่ทุกๆวันเดิมๆไม่ไป...
    • เรื่องมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: หนู

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมมีเพศสัมพันธ์กับแฟนแต่ไม่เสร็จซักรอบ จนมาช่วยตัวเองจนเสร็จ หลังจากนั้นซักพักหนึ่งผมก็มีเพศสัมพันธ์กับแฟนอีกครั้งโดนทีก่อนมีเพศสัมพันธ์ผมได้เอาผ้าเช็ดน้ำหล่อลื่นออกหมดแล้ว จะมีโอกาศท้องไหมครับ
    • เวียนหัว

เริ่มต้นโดย: อารีญา โพธิจักร

• ตอบกลับ 1
    • คือปกติปจด.จะมาประมาณต้นเดือนแต่ว่าของเดือนนี้ไม่มาต้นเดือนแต่มาปลายเดือนของเดือนที่แล้วหลังจากนั้นประมาณ3อาทิตย์เริ่มมีอาการเวียนหัว คลื่นไส้บางทีก็เบื่ออาหาร ปวดท้องน้อยด้วยค่ะ แล้วก็หงุดหงิดคนรอบข้างไปหมดจนบางทีก็ไม่เข้าใจว่าตัวเองจะหงุดหงิดอะไรขนาดนี้ บางครั้งก็สงสารแฟนที่เราหงุดหงิดใส่ เลยอยากป...
    • ถ้าลูกเป็นภูมิแพ้ควรให้ยาอะไรดีครับ

เริ่มต้นโดย: ๋Jakrich.ud

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ลูกชายอายุ ขวบสี่เดือน พึ่งมีอาการ ไอในตอนเช้า น้ำมูกไหลทั้งวันจะเยอะช่วงเช้าเป็นพิเศษ ล้างจมูกมาหลายอาทิตย์รับยาแก้แพ้ก็บรรเทาลงแต่ไม่หาย พบหมอล่าสุดหมอบอกว่าน่าจะเป็นภูมิแพ้ ผมเดาเอาว่าน่าจะเป็นที่ อากาศ แต่ก็ไม่มั่นใจเพราะห้องนอนพึ่งล้างแอร์ เปิดให้แสงแดดเข้าตอนกลางวัน มีเครื่องฟอกอากาศ ตอน...
    • มีเลือดสีดำๆออกติดกางเกงใน

เริ่มต้นโดย: Fah

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูเป็นคนที่ปจด.มาไม่ปกติแล้วหนูไปหาหมอกินหมอให้กินยาปรับฮอร์โมนแล้วปจด.มาวันที่4หายวันที่11เดือนนี้แล้วไปหาหมอมาหมอให้ยาคุมกำเนิดมากินตอนนี้กินไปได้สักพักเมื่อวานไปเรียนว่ายน้ำมาพอเรียนเสร็จมีคล้ายๆเลือดสีดำๆออกมาติดกางเกงในวันนี้ยังมีออกมาอยู่อยากทราบว่าจะเป็นไรไหมคะ หนูไมาเคยมีอะไรกับผช.ตอนนี้...
    • ปวดหัวอาเจียนจะเป็นลมบ่อย

เริ่มต้นโดย: หนึ่งฤทัย

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าหนูมีอะไรกับแฟนหลั่งในวันที่23แต่กินยาเลยเวลาไป1ชั่วโมงกว่าแต่กินเเค่เม็ดเดียวแล้วก็หยุดกินเเล้วประจำเดือนมาประมาณวันที่26-27ค่ะแต่มาผิดปกติช่วงแรกๆมากะปริบกะปอยอยู่เกือบ2วันหลังจากนั้นก็มาเยอะมากพออยู่มาประมากลางเดือนถัดไปเริ่มมีอาการวิงเวียนศรีษะบ่อยขึ้นหน้ามืดบ่อยจะเป็นลมมีอาการจะอ้วกตลอดเ...
    • หัวใจเต้นเร็ว อึดอัดที่อก และหายใจไม่ทั่วปอด

เริ่มต้นโดย: jinjuta

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ แต่เมื่อ4-5 วันที่ผ่านมา มีอาการผิดปกติค่ะ ดังนี้ค่ะ
      -รู้สึกว่าหัวใจเต้นผิดปกติ เต้นเร็ว หายใจแล้วรู้สึกไม่ทั่วปอด(ท้อง)
      -หายใจแล้วรู้สึกจุกๆ/อึดอัดๆ ตรงอก
      -เวลาตกใจเล็กๆน้อยๆ หัวใจกะเต้นเร็วมาก *ซึ่งปกติไม่เป็นค่ะ*
      -เวลากินน้ำเย็นจะรู้สึกเย็นๆที่หน้าอกเหมือนมีน้ำแข็งอยู่ในนั้น (เป็นมาซักพ...
    • รอยฟกช้ำ

เริ่มต้นโดย: ณัฐชา

• ตอบกลับ 1
    • 3อาทิตย์ที่แล้วเกิดการรถชนทำให้มีรอยฟกช้ำที่ขา จากรอยม่วงๆตอนนี้หายแล้ว แต่ยังมีรอยคล้ำๆอยู่สีผิวไม่เสมอกัน แก้ปัญหายังไงคะ
    • มีโอกาสท้องไหม

เริ่มต้นโดย: panda

• ตอบกลับ 1
    • ปจด.มาวันสุดท้าย วันที่ 2 ก.ย. 63 มีเพศสัมพันธ์ไป วันที่ 5 ก.ย.63 ครั้งแรกใส่ถุงยางป้องกัน ครั้งที่สองลืมใส่ แต่มีเพศสัมพันธ์แป๊ปเดียวนึกขึ้นได้กลับมาใส่ถุง   อาจจะเป็นการหลั่งนอก  อยากทราบว่าจะมีโอกาสท้องไหมครับ  มีโอกาสกี่ %
    • หลั่งใน

เริ่มต้นโดย: Linly.p

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ คือหนู อายุ21ปี มีอะไรกับแฟนตอนวันสุดท้ายของประจำเดือน หลั่งใน หลังจากเสร็จ ก็มีประจำเดือนไหลมาออกมานิดนึ่ง ละก็หมดประจำเดือนวันนั้น อยากทราบว่าจะท้องไหมค่ะ
    • อยากสอบถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: Arisa

• ตอบกลับ 1
    • 1.กินดีท็อกซ์ตอน 4-5โมงเย็นเเล้วกินยาคุมกำเนิดตอน20.00 จะทำให้ประสิทธิภาพยาคุมกำเนิดลดลงไหมคะ 2.แล้วถ้าหนูเริ่มยาคุมเเผงใหม่จาห28เป็น21เม็ดเปลี่ยนเวลาทานยาคุมได้ไหมคะจาก20.00เป็น 18.00 4.เเล้วเปลี่ยนการกินดีท็อกเป็นจาก4-5โมงเป็น21.00แทน ปล.หนูเปลี่ยนเวลาทานยาคุมมา3ครั้งเเล้วค่ะเเต่เปลี่ยนเวลาตอนเริ่...
    • อยากสอบถามเรื่องการกินยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: Ac

• ตอบกลับ 3
    • กินยาคุมกำเนิดแบบ28เม็ดมา6เดือนในเดือนที่7ได้เปลี่ยนมากินแบบ21เม็ดได้มีการลืมกินยาคุมในเม็ดที่18แต่ก็ได้กินย้อนหลังกับเม็ดที่19แต่ในเม็ดที่20ก็ดันลืมกินอีกก็เลยกินย้อนหลังกับเม็ดที่21ในช่วงที่ต้องหยุดกินยาคุม7วันในวันที่3ได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแบบไม่ได้ใสถุงยางอนามัยแต่ปล่อยนอก ซึ่งในตอนสายๆของอีกวัน...
    • อาเจียนสีดำบ่อยมาก

เริ่มต้นโดย: รจนา พานิชย์

• ตอบกลับ 1
    • คนไข้โดนรถชนหัวแตกเลือดออกแตไม่ได้เย็บ และตอนนี้อาเจียน10กว่ารอบแล้วค่ะ และมีสีดำเหมือนสีกาแฟ ปวดหัวร่วมด้วยเกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ
    • ผมปากขมทั้งวัน

เริ่มต้นโดย: วิชัย

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงหลัง ปากขมตลอด ผมเข้าใจว่า เป็นน้ำดี แต่ไม่เข้าใจว่า ทำไมน้ำดีถึงออกมา เพราะกรดไหลย้อนผมดีขึ้นมาก แทบไม่มีอาการ และไม่ได้ทานยากรดไหลย้อน
      รบกวนขอคำแนะนำหน่อย และขอบคุณล่วงหน้าครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,351 ผ่านทาง 12,375 (ของทั้งหมด 16,126)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close