ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,376 ผ่านทาง 12,400 (ของทั้งหมด 16,073)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • กินยาคุมฉุกเฉินแล้วประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Nat

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 7 months มาแล้ว
    • แฟนผมมีประจำเดือนล่าสุดเมื่อ8 ส.ค. แล้วมีเพศสัมพันธ์ในวันที่16ส.ค.ไม่ได้ป้องกันแต่ก็ไม่ได้หลั่งออกมาแล้วให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉินในวันที่19แต่กินในภาย76ชั่วโมงแล้วมีเลือดออกมาในวันที่23-28ไม่แน่ใจว่าเป็นผลข้างเคียงหรือประจำเดือนแล้วในประมาณวันที6-7มีอาการปวดหัวนมคับแต่ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยคับอยากท...
    • กังวลท้อง

เริ่มต้นโดย: Moonshine

• ตอบกลับ 1
    • แฟนผมประจำเดือนหมดประมาณวันที่ 18 19 สิงหา แล้วผมมามีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่22 แบบป้องกันใส่ถุงยางนะครับ เช็คแล้วถุงยางไม่รั่ว ตอนนี้11กันยา แฟนมีก้อนในเต้านมทั้ง2ข้าง เจ็บ มันเกี่ยวกับท้องมั้ยครับ หรือแค่เมนส์จะมา
    • กังวลเกี่ยวกับการใช้ถุงยางค่ะ

เริ่มต้นโดย: นก

• ตอบกลับ 1
    • เรามีอะไรกับเราเมื่อวานนี้โดยใช้ถุงยางอนามัย พอเค้าเสร็จก็หลั่งด้านในถุงยางและเรารู้สึกตอนเค้าหลั่งค่ะถึงจะหลั่งในถุงยางแต่ทำไมเรายังรู้สึกคะ  ไม่ได้หลั่งเข้าไปในช่องคลอด ไม่มีโอกาสท้องใช่ไหมคะ พอเสร็จก็เอาถุงยางทิ้งเลยค่ะ
    • อาการหัวสั่น

เริ่มต้นโดย: Pimchanok

• ตอบกลับ 1
    • อายุ 25 ปกติเป็นคนมือสั่นอยู่แล้ว แต่พักหลังๆสังเกตุว่าพอนั่งทำงานนิ่งๆ จะมีอาการหัวกระตุก แต่ไม่ได้เกิดขึ้นบ่อยมากนัก หรือบางทีถ้านั่งยืดตัวขึ้นแล้วจะหดตัวลง จะต้องมีอาการกระตุกก่อน อย่างนี้เป็นอะไรมากไหมคะ ต้องหาหมอไหม
    • พิษสุนัขบ้า

เริ่มต้นโดย: เชอรี่

• ตอบกลับ 1
    • โดนแมวข่วนมาประมาณ1เดือนแล้วค่ะ ไปหาหมอตอนนี้ยังทันมั้ยคะ หลังจากแมวข่วนก็เป็นเชื้อราแมวค่ะ
    • ร้อนในในตำแหน่งทอนซิล

เริ่มต้นโดย: มุก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เคยไปพบคุณหมอด้วยอาการเจ็บคอข้างเดียว คุณหมอบอกว่าเป็นเพียงร้อนในแผลใหญ่ที่ขึ้นที่ตำแหน่งทอนซิลเฉยๆ แต่ไม่ได้เป็นทอนซิล คุณหมอจ่ายยาชา+ยาทาแผลร้อนในมากให้ หลังจากนั้นพอหาย ก็เป็นที่ตำแหน่งเดิมอีกครั้ง เจ็บคอข้างเดียว ส่องไฟก็ดูเป็นแผลร้อนในเหมือนเดิม จนครั้งนี้เป็นรอบที่3แล้วค่ะ อาการเดิม ...
    • ผื่นคันแสบ

เริ่มต้นโดย: Ptr

• ตอบกลับ 1
    • ผื่นแดงขึ้นยาวทั้งแขน แดง มีตุ่ม แขนสากๆ รู้สึกแสบร้อนตลอดแล้ว ทาคาราไมล์แล้วก็ยังแสบ มีโอกาสเกิดจากสาเหตุไร ควรทาอะไร
    • คางบวมผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: สายรุ้ง

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อ3วันก่อนแปรงฟันแล้งพลาดไปโดนเหงือกทำให้คางข้างขวาบวมช้ำผิดปกติ ตอนนี้มีอาการบวมเพิ่มขึ้นคือ ใต้คาง แก้มขวา และช้ำผิดปกติ เหมือนคนเป็นคางทูม แต่ไปซื้อยามารับประทานเอง เภสัชกรให้ยา ฆ่าเชื้อ แก้ปวดและน้ำเกลือบ่อนปาก มีอาการเจ็บ
    • เป็นทอนซิล

เริ่มต้นโดย: nic

• ตอบกลับ 1
    • เป็นต่อมทอนิลอักเสบ แต่หายแล้วแต่ไม่ยุบเลยและเป็นมีนํํ้ามูกไหลตลอดเวลาเป็นมานานมากกกก
    • เป็นทอนซิล

เริ่มต้นโดย: nic

• ตอบกลับ 1
    • เป็นต่อมทอนิลอักเสบ แต่หายแล้วแต่ไม่ยุบเลยและเป็นมีนํํ้ามูกไหลตลอดเวลาเป็นมานานมากกกก
    • ไอน้ำร้อนลวกนิ้วมือ

เริ่มต้นโดย: prprprprpr

• ตอบกลับ 2
    • หลังจากโดนไอน้ำร้อนลวกจึงไปซื้อยามาทา ผ่านไปอาทิตย์กว่าๆ แผลเริ่มตกสะเก็ด นิ้วงอไม่ค่อยได้วันหลังจากนั้นแผลบางส่วนเหี่ยวและซีดพอกดแล้วนิ่มๆ อาการแบบนี้คืออะไรหรอคะ แล้วต้องรักษายังไงหรอคะ
    • ไอน้ำร้อนลวกนิ้วมือ

เริ่มต้นโดย: Op

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากโดนไอน้ำร้อนลวกนิ้วมือ จึงไปซื้อยามาทา ผ่านไปอาทิตย์กว่าๆแผลเริ่มตกสะเก็ด งอนิ้วไม่ค่อยได้ 2-3วันหลังจากนั้นแผลบางส่วนเหี่ยวและซีด พอกดแล้วนิ่มๆ อาการแบบนี้คืออะไรหรอคะ แล้วต้องรักษายังไงต่อไปคะ
    • สอบถามเกี่ยวกับเเพนิค

เริ่มต้นโดย: Nnutpk

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คืออยากสอบถามเกี่ยวกับเเพนิคค่ะ คือว่าหนูอยากทราบว่าถ้าเป็นโรคเเพนิค มีวิธีรักษามั้ยคะ? เเบบว่าคำพูดที่ไม่ทำให้เค้าอาการกำเริบ เเล้วก็ถ้าเขาอาการกำเริบเราควรทำยังไงคะ คือว่าอยากให้เขาไปพบแพทย์นะคะ เเต่ว่าครอบครัวเขาไม่ยอมค่ะ
    • เวลาช่วยตัวเองต้องเกร็งขา

เริ่มต้นโดย: Pitberty

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีครับ
      ผมมีคำถามอยากปรึกษาครับ เวลาที่ผมช่วยตัวเอง ผมจำเป็นต้องเกร็งขาไว้ ถ้าเกิดผมไม่เกร็งขา ผมจะไม่เสร็จถึงจุดสุดยอด แบบนี้ผมมีอาการผิดปกติไหมครับ แล้วสามารถรักษาได้ไหมครับ

• เจ็บแน่นๆแถวไหปลาร้า จุกๆคอ

เริ่มต้นโดย: มิ้ม

• ตอบกลับ 3
    • อยากสอบถามว่าอาการเจ็บแน่นๆแถวไหปลาร้า +จุกๆที่คอ เป็นอาการของอะไรคะ
      ได้ไปหาหมอมาเบื้องต้น อาจจะเป็นกรดไหลย้อน และหมอมีพูดถึงเรื่องโรคหัวใจ แนะนำให้สังเกตุตัวเอง เลยอยากทราบว่า โรคกรดไหลย้อนกับโรคหัวใจมีอาการต่าง/คล้ายกันยังไงบ้างคะ จะมีวิธีสังเกตุยังไงคะ
    • เป็นหนองใน

เริ่มต้นโดย: PL

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ผมเป็นหนองในแต่ทำการรักษาโดยการฉีดยากับกินยาควบคู่กัน แต่ผ่านไป 1 อาทิตย์ไม่มีหนองไหลแล้ว มีแค่แสบเล็กน้อยขณะปัสสาวะ ควรทำยังไงครับ
    • กินยาคุมฉุกเฉินค่ะ

เริ่มต้นโดย: เธอออ

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าเรามี พสพ กับแฟนวันอังคารค่ะตอนช่วงบ่ายโมงบ่ายสองไม่ได้ป้องกันนะคะ แต่หลั่งนอกค่ะแต่นิ้วแฟนเราเปื้อนอสุจิเล็กน้อยนะคะแล้วเค้าก็เอามานิ้วมาใส่ของเราค่ะ คนละนิ้วนะคะ แต่เรากลัวว่าอาจจะเล็ดลอดเข้าไปค่ะ แล้วเราฝากเพื่อนซื้อยาคุมแบบแผงมา28วัน กินวันพุธค่ะ แต่เรายังไม่ได้เป็นประจำเดือน แล้วเราก็หยุด...
    • ปจดขาดตรวจไม่เจอ

เริ่มต้นโดย: ปิยธิดา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือ ปจดจะมาทุก22 แต่เดือนที่แล้วมาแค่นิดเดียว จนถึงวันนี้มีน้ำสีน้ำตาลไหลออกทางช่องคลอดเล็กน้อยไม่มาก แต่ตรวจก็ไม่พบ ไปตรวจที่โรงพยาบาลมาทั้งซาว์มดลูกก็ไม่พบ ปกติทุกอย่าง แต่มีการคล้ายคนท้อง ช่วงแรก ปวดหลังกินของแปลก ท้องผูกฉี่เข้มและบ่อยมาก ล่าสุดตอนนี้ไม่หิวอะไรเลย! แบบนี้จะท้องไหมค่ะ

• ระบบขับถ่าย

เริ่มต้นโดย: ฟ้า

• ตอบกลับ 2
    • จะทำยังไงดีคะ ทำทุกอย่างเเล้วก็ยังถ่ายยาก เบ่งมีเเต่ลมตด ไม่ปวดถ่ายอะไรเลย
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,376 ผ่านทาง 12,400 (ของทั้งหมด 16,073)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close