ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,326 ผ่านทาง 12,350 (ของทั้งหมด 16,170)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ผมอยากรู้ว่าผมเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: ฉลองเกียรติ ลี

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 7 months มาแล้ว
    • สวัสดีครับ ตั้งแต่ประมาณวันที่ 26/9/2020 จนถึงปัจจุบัน เวลาเคี้ยวอาหาร กลืนน้ำ กลืนน้ำลาย จะมีอาการปวดในลำคอประมาณบนลูกกระดืก เวลากดบนลูกกระดืกก็จะปวด ไม่มีอาการไอ ไม่มีไข้ ผมไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
    • สายพันธุ์ไข้หวัดใหญ่

เริ่มต้นโดย: อภิชญา

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามเบื้องต้นค่ะ คือไปพบแพทย์มาด้วยอาการไข้ต่ำ ขึ้นๆลงๆ มาสามวัน เจ็บคอ โดยทานทิฟฟี่มาสามวัน ก่อนมาเป็นไอมีเสมหะสีเขียว มีน้ำมูกไหลสีใสค่อนขุ่น ปวดหัวกับปวดตา หมอระบุว่าเสียงปอดปกติ จึงวินิจฉัยว่าเป็นไข้หวัดใหญ่ คุณหมอให้หยุดพักอยู่บ้านเป็นเวลาสามวัน จ่ายยา masaPARA , TAMIFLU , Bromhexine และ ...
    • ปวดไหลหลัง

เริ่มต้นโดย: วนิดา

• ตอบกลับ 3
    • ปวดไหลซ้ายและหลังส่วนล่างซ้ายลงขา นอกจากนวดแล้วมีวิธีแนะนำอื่นมั้ยคะ ปวดมานานแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • บาดทะยัก

เริ่มต้นโดย: แฮก

• ตอบกลับ 1
    • คือผมได้รับบาดแผลจากการเหยียบ ท่อระบายน้ำ ประมาน15:00น.ของวันนึ่ง แล้วพึ่งจะไปฉีดวัคซีน 17:45น.อีกวันนึ่ง เสี่ยงต่อการเป็นบาดทะยักไหมครับ
    • ปวดคอ

เริ่มต้นโดย: ยุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • ชอบนอนตกหมอน ปวดคอมากเลยค่ะ มีวิธีแก้ยังไงคะ
    • วิ่งแล้วเจ็บในส้นเท้า

เริ่มต้นโดย: ศุภฤกษ์ ชำนาญท่องไพวัลห์

• ตอบกลับ 3
    • เตะบอล แล้วลงน้ำหนักขาข้างที่ไม่ได้เตะลูกบอล รู้สึกเจ็บแปร๊บๆ ด้านในส้นเท้า เดินไม่ค่อยเจ็บ แต่ถ้าวิ่งแล้วหยุดกระทันหัน หรือลงน้ำหนักเท้าข้างนั้นแรงๆ จะเจ็บแปร๊บๆทันที
    • แบบนี้ท้องมั้ยคับ

เริ่มต้นโดย: ต้อม

• ตอบกลับ 1
    • ผมได้เอาอวัยวะเพศถูตรงปากอวัยวะแฟนแล้วแต่นอกโดยที่ไม่ได้ยัดเข้าไปด้านในเอามาหลั่งนอกผมก็ไม่รู้ว่าตอนหลังจะถูกอวัยวะหรือป่าว อยากทราบว่าต้องทำไงค้าบบ
    • ทานยาความดัน Amlodipine มีผลกับไอเรื้อรังป่าวคะ

เริ่มต้นโดย: พัชรชนก แก้วแสงทอง

• ตอบกลับ 1
    • พ่อเป็นมะเร็งปอดระยะ 1 ผ่านการรักษาให้คีโมแล้ว ท่านมีสุขภาพแข็งแรง แต่อาการไอแบบแห้งๆ คล้ายมีเสมหะยังมีตลอดไม่หาย ท่านอายุ 77ปี ทานยาความดัน Amlodipine 5 mg tapมาเป็นเวลานานมาก มีผลเกี่ยวกับไอเรื้อรังป่าวคะ หรือเป็นเพราะมะเร็งปอด พบคุณหมอตลอดตามนัด แต่อาการดังกล่าวก้อไม่หายหมอบอกปกติของคนเป็นมะเร็ง ...
    • ลืมทานยาคุม

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • วันที่ 25 ลืมทานยาคุม โดยปกติจะทานช่วง 22.00 น. แต่ทานไม่ตรงเวลา พอนึกขึ้นได้ว่าลืมจึงมาทานช่วงเช้า
      วันนี้ 26 ลืมทานอีกสามทานยาเม็ดนั้นที่ลืมเมื่อนึกขึ้นทันทีมั้ยคะ หรือต้องทานสองเม็ดควบ แล้วทานแบบปกติคะ
    • แบบนี้ท้องมั้ยคับ

เริ่มต้นโดย: ต้อม

• ตอบกลับ 1
    • ผมได้เอาอวัยวะเพศถูตรงปากอวัยวะแฟนแล้วแตกนอกโดยที่ไม่ได้ยัดเข้าไปด้านในผมเอามาหลั่งนอกโดยที่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าตอนหลั่งจะถูกอวัยวะหรือป่าว อยากทราบว่าต้องทำไงค้าบบ
    • อยากทราบว่าตนเองเป็นอะไรน่ะค่ะ

เริ่มต้นโดย: Poon

• ตอบกลับ 1
    • คือ…พักนี้เริ่มเบื่ออะไรหลายๆอย่างคะเบื่อมากกขึ้นเรื่อยๆ…ทั้งที่ปกติไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนเลยคะ..ปกติร่าเริงยิ้มง่ายแต่แต่พักนี้…ร้องไห้คนเดียวบ่อยมากน่ะค่ะแล้วก็รู้สึกเหนื่อยกับทุกเรื่อง..บางทีเดินข้ามถนนก็อยากให้รถชนตรงนั้นนะคะ…แต่ใจไม่กล้าพอที่จะทำอะไรแบบนั้นคะ…ปัญหากับครอบครัวเพื่อนๆก็ไม่มีนะคะแ...
    • ไอเรื้อรังหลังกินอาหาร

เริ่มต้นโดย: ธัญรัศม์

• ตอบกลับ 1
    • เกือบทุกครั้งหลังกินข้าวหรือกินน้ำเย็นจะไอตลอดเลยค่ะ ไอแบบมีเสมหะ เป็นมานานมากแล้ว ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรหรอคะ
    • ขาบวม

เริ่มต้นโดย: Teeraphan

• ตอบกลับ 1
    • ผมทำงานขี่มอไซด์ส่งพัสดุ อยากกถามหมอว่าการขี่มอไซด์นานๆทำให้ขาบวมได้หรือไม่ครับ
    • ขาบวม

เริ่มต้นโดย: Teeraphan

• ตอบกลับ 1
    • ผมทำงานขี่มอไซด์ส่งพัสดุ อยากกถามหมอว่าการขี่มอไซด์นานๆทำให้ขาบวมได้หรือไม่ครับ
    • เสมหะมีเลือดปน

เริ่มต้นโดย: อรัญญา

• ตอบกลับ 1
    • เสมหะขาวใสแต่มีก้อนหรือเป็นลิ่มเสมหะสีชมพู บางครั้งเป็นสีแดงปน เกือบทุกวัน เป็นมาหลายเดือน ไม่มีไข้ ไอบ้างไม่ไอทุกวัน ไม่มีอาการใดๆผิดปกติ มักเกิดอาการที่ต้องบ้วนเสมหะและมีเลือดปนเวลาว่ายน้ำ
      อยากทราบว่าควรพบแพทย์เฉพาะทางด้านใดคะ
    • อยากรักษากับหมอคนเดิม

เริ่มต้นโดย: Kanya

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาไปตามนัดปกติสาเหตุเนื่องจากประจำเดือนไม่มาค่ะแล้ววันนั้นหมอเวรประจำวันจันทร์ลาและเป็นหมอเจ้าของไข้ของหนูรักษากันมา5เดือนแล้วค่ะ ก็มีคุณหมอเวรวันอื่นมาเข้าตรวจแทนค่ะคุณหมอก็ให้ยามาทานแล้วนัดอีกที2อาทิตย์ค่ะ ก็พยาบาลออกบัตรนัดให้ เป็นชื่อคุณหมอคนที่เข้าตรวจแทนและเปลี่ยนวันเวล...
    • ประจำเดือนมาติดกันหลายรอบ

เริ่มต้นโดย: ธนพร

• ตอบกลับ 4
    • หนูประจำเดือนไม่มาประมาน2เดือนค่ะ เลยกินยาเพิ่มเลือดไปแค่2เม็ดหลังจากนั้นประจำเดือนก็มาเรื่อยๆหยุดไป2-3วันแล้วมาใหม่เป็นยังงี้วนๆมาตลอด2เดือนแล้วค่ะ
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: หนู

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามครับคือแฟนผมกินยาคุมฉุกเฉินไปแล้วไม่มีผลข้างเคียงนั้นแสดงว่าอะไรครับรึว่าท้อง
      ขอบคุณครับหมอ
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,326 ผ่านทาง 12,350 (ของทั้งหมด 16,170)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close