ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,026 ผ่านทาง 12,050 (ของทั้งหมด 16,178)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ยคะอาการแบบนี้

เริ่มต้นโดย: ลักขณา

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 6 months มาแล้ว
    • เป็นประจำเดือนล่สุด เมื่อวันที่ 24 กันยายน 2563
      ตามกำหนดรอบ น่าจะเป็นประจำเดือน 22-24 ตุลาคม 2563
      แต่จนวันนี้ 3 ฤศจิกายน 2563 ประจำเดือนยังไม่มา
      มีเพศสัมพันธ์กับแฟน วันที่ 2-3-4 ตุลาคม 2563  และ ช่วง 11-12-13 ตุลาคม 2563
      ซื้อเครื่องตรวจฉี่มาตรวจ ขึ้นขีดเดียวค่ะ
    • ตาปลาหรือหูด

เริ่มต้นโดย: สมหญิง

• ตอบกลับ 1
    • ตาปลาหรือหูดเหมือนกันไหมค่ะ ขึ้นตามนิ้วมือ 10ปีแล้ว ตอนนี้เป็นกังวลมากกระจายเพิ่มหลายเม็ดที่นิ้ว และลามไปที่อวัยวะเพศ มีตัวยาไหนที่ช่วยรักษาให้หายเองไหม รู้สึกอายที่จะไปตรวจภายในมากค่ะ
    • ฉี่แสบกลิ่นฉุน

เริ่มต้นโดย: น้ำดี

• ตอบกลับ 1
    • คือตื่นมาฉี่ตอนกลางคืนเหมือนแสบๆช่องคลอด และมีกลอ่นฉุนมากสีเหลืองเข้ม แต่พอตอนเช้าดื่มน้ำฉี่ปกติไม่มีกลิ่นไม่แสบ จะเป็นเฉพะาะกลางคืนที่ตื่นมาฉี่ เป็นมาประมาน 5-6 วันแล้วคะ
    • ลูกอายุ 3เดือน 25วัน

เริ่มต้นโดย: สุทธดา เหิมขุนทด

• ตอบกลับ 1
    • ลูกมือเท้าร้อน หัวก้อรุมๆ แบบนี้ลูกเป็นไข้ใช่ไหมคะ แต่ลูกไม่ได้ร้องกวน กิน นมปกติ แต่จะร้องแม้มปากร้อง อืมๆๆๆๆ
    • ปัสสาวะมีเลือด

เริ่มต้นโดย: G

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ รบกวนคุณหมอดูอาการให้หน่อยค่ะ อยากทราบว่าเป็นอะไร เกิดจากอะไรค่ะ
      ครั้งแรก ตอนเช้า ขับถ่ายและฉี่ มีเลือดปน
      ครั้งที่สอง ตอนทุ่มกว่าๆ ฉี่มีเลือด มีเยื่ออะไรไม่รู้ลอย และมีเม็ดเล็กๆมากมายคาดว่าน่าจะเม็ดเลือดตกตะกอนอยู่ ไม่มีความผิดปกติอะไร
      ครั้งที่สาม หลังจากนั้นดื่มนำ้เยอะๆติดต่อ ก็ปัสสาวะเป็...
    • ไอกลางคืน

เริ่มต้นโดย: สุปราณี​

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนหน่อยค่ะไอบางครั้ง​มีเมือกขาวๆก้อนเล็กๆค่ะเวลานอนก็ชอบไอค่ะ​ ควรทำไงดีคะ
    • กินยาคุมไม่ตรงเวลาจะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: เบล

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามค่ะ กินยาคุมไม่ตรงเวลา 3 วัน คือวันที่ 31 ต.ค. วันที่1 และวันที่2 พ.ย. แล้วคืนวันที่1 พ.ย. มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแบบหลั่งใน  จะท้องไหมคะ ซึ่งวันที่4คือวันตกไข่ (ปกติกินยา4ทุ่ม +/- ไม่เกิน1ชั่วโมง)
    • ท้องปั้น,ท้องแข็งหลังฉี่บ่อยมาก

เริ่มต้นโดย: นิ๊ก

• ตอบกลับ 1
    • ตามหัวข้อเลยค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 22w1d ท้องปั้นท้องแข็งหลังฉี่แทบทั้งวัน พอฉี่เสร็จมานอนหงายท้องจะแข็งประมาณ 30-40 วิ แล้วค่อยๆคลาย จะเป็นอันตรายมั้ยคะ ไม่เคยอั้นฉี่ด้วยค่ะพอรู้สึกปวดก็รีบไปฉี่ทันที แต่ช่วงเช้าตื่นนอนที่พอฉี่เสร็จ จะรู้สึกปวดท้องน้อย จะคลอดก่อนกำหนดหรือเปล่า รู้สึกกังวลมาก ขอบคุณส...
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: ดิน

• ตอบกลับ 1
    • ทานช้าคุม21เม็ดช้า1วันได้มั้ยครับ ปกติต้องเริ่มแผงใหม่วันนี้พอดีติดธุระ พอจะไปซื้อเภสัชก็ปิดมีผลอะไรมั้ยครับ
    • ทานยาคุมเป็นประจำ แตกในจะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: ผู้กังวล

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าทานยาคุมกำเนิดแบบ 21 เม็ด ยี่ห้อ เลอร์เมร่า(Lermera) เป็นประจำ เวลาทานแทบจะตรงเวลาตลอดทุกวัน เวลามี พสพ แตกใน จะท้องมั้ยคะ รึมีโอกาสท้องมากแค่ไหนคะ แฟนกังวล เลยไม่กล้าแตกในตลอดเลยค่ะ
    • เคยเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองกินคอลลาเจนได้มั้ย

เริ่มต้นโดย: ผู้กังวล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือ เคยเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองที่ปอดกับที่ท้องค่ะ แต่รักษาหายมา5 ปีแล้ว ไม่มียาต้องทานค่ะ ใช้ชีวิตปกติ หาหมอเพื่อตรวจ ปีละครั้ง  สามารถทานคอลลาเจนได้มั้ยคะ เป็นคนที่ไม่แพ้ อาหารทะเลเลยค่ะ  จริงๆก็กินคอลลาเจนหลายครั้งแล้ว แต่ก็แอบกังวล เคยถามหมอประจำตัวแล้ว ว่าทานได้มั้ย เขาไม่ได้บอกว่าไม่ไ...
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Y

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ได้มีsexกับแฟนในช่วง18กันยา มีการป้องกันโดยใช้ condoms และแฟนไม่เสร็จ เช็คถุงไม่รั่วค่ะ ก่อนหน้าที่จะมีsexได้เป็นประจำเดือนไปแล้วต้นเดือนกันยาค่ะ พอเข้าเดือนตุลามีอาการเวียนหัวประมาณ1อาทิตย์ ไม่ทราบว่าเพราะอะไร แต่หลังจากนั้นก็หายค่ะ 22ต.ค คิดว่าจะเป็นประจำเดือน แต่ก็ไม่เป็นค่ะ และมีอาการค...
      เริ่มต้นโดย: Pream

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยค้ะมีอะไรกันกับแฟนแบบหลั่งในแล้วกินยาคุมฉุกเฉินผ่านไป3วันมีอะไรกันแบบหลั่งในอีกต้องกินยาคุมซ้ำมั้ยค้ะ
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Aactt

• ตอบกลับ 1
    • มีประจำเดือนช่วงวันที่18-21ตุลาพอดีว่าเมื่อวันที่22ตุลามีอะไรกับแฟนแล้วไม่ได้ป้องกันแล้วก็กินยาคุมฉุกเฉินไปแล้วพอถึงวันที่28-30ตุลามีเลือดออกกะปิดกะปอย แล้ววันที่30ตุลาเผลอมีอะไรกับแฟนโดยไม่ได้ป้องกันจะเป็นอะไรไหมคะ ควรกินยาคุมฉุกเฉินไหมคะ*กรณีหลั่งนอกทั้ง2 ตอนนี้ยังไม่กินยาคุมฉุกเฉินค่ะ
    • อาการบ้านหมุน คลื่นไส้ตอนกลางคืนระหว่างนอนหลับ

เริ่มต้นโดย: PHA

• ตอบกลับ 1
    • อาการมันเกิดหลังจากที่เริ่มนอนหรือหลับแล้วค่ะ จะสะดุ้งตื่นเพราะรู้สึกตัวสั่น พอลืมตาขึ้นมาคือบ้านหมุน เวียนหัว คลื่นไส้ มวนๆท้องจะอาเจียน ถ้าลุกคือหัวทิ่มต้องยันตัวขึ้นนั่งพิง พอจะหลับอีกจังหวะพลิกตัวก็บ้านหมุนอีกค่ะ นอนไม่ได้เลยค่ะ เป็นมาประมาณ 3คืนแล้วค่ะ
    • เลือดอะไร

เริ่มต้นโดย: Babao

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามหน่อยค่ะ เนื่องจากรู้สึกไม่สบายท้องเลยเข้าห้องน้ำแล้ว แล้วเบ่งอุจาระแต่ไม่ออก แต่กลับมีเลือดสีสดออกมา อยากทราบว่าเลือดนี่คือเลือดอะไรคะเกิดจากอะไร ไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ เป็นอันตรายหรือสัญญาณบ่งบอกอะไรไหมคะ
    • ฮอร์โมนร่างกาย

เริ่มต้นโดย: บงพัล

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นผู้ชายอายุ23 สูง165ซม. น้ำหนัก 60ครับ ผมมีหน้าอกเวลาใส่เสื้อผ้ามันก็จะนูนออกมาครับ เลยทำให้ผมกลายเป็นคนไม่ค่อยมันใจในตัวเองเลยครับ จุกนมก็ไม่เป็นเม็ดอ่ะครับ จะเป็นก่อเวลาอาบน้ำโดรน้ำ หรือเอามือลูบๆอ่ะครับ ผมเป็นคนผิวบางไม่ค่อยมีกล้ามเนื้อ เส้นผมก็บางเวลาสระ ผมก็ร่วงแต่ไม่มาก ไม่มีความมั่นใจเลย...
    • คัน แดง เป็นปื้น

เริ่มต้นโดย: สุดารัตน์ รุ่งแจ้งดี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือมีอาการเป็นปื้นคันๆบริเวณหน้าค่ะ
      ไม่ทราบว่าเเพ้อะไร ไปหาหมอ ไห้ยามาทาก็ไม่ดีขึ้นค่ะ
      มีลอกเป็นขุยๆด้วย ตอนนี้หน้าพังมากๆค่ะ (ขึ้นบริเวณ
      ผิวหน้าโซนในค่ะ)
    • ท้องมีลมเยอะครับ

เริ่มต้นโดย: ิbb

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มเเก้เป็นท้องอืดมานานมากๆครับหลายเดือน หลังจากหายท้อง อืด คือเป็นเกี่ยวกับท้อง มีลมเยอะมากๆ จะเรอ บ่อยมากๆครับ ยิ่งท้องว่างๆ ทานน้ำไป ยิ่งเรอบ่อยตลอดเวลาเลยครับ เสียงข้างในท้องดังเหมือน โคลกๆ ยิ่งเป็น นม กินเเล้วหนักกว่าเดิมครับ เเนะนำ การกิน กินอะไร ออกกำลังกายยังไง (ปล.ผมใช้เวลากับการนั่งกินอา...
    • อาหารเป็นพิษหรือกระเพาะหรือเกิดจากอะไร

เริ่มต้นโดย: PT.phat

• ตอบกลับ 1
    • ชอบตื่นขึ้นมาแล้วรู้สึกอยากเข้าห้องน้ำพอเข้าห้องน้ำจะลุกออกจากห้องน้ำหรือระหว่างที่นั่งอยู่ก็หน้ามืด ใจสั่น มือสั่น ออกจากห้องน้ำแล้วเอายาดมมาดมก็รู้สึกโอเคขึ้นนิดหน่อย พอหลับตื่นขึ้นมาโอเคขึ้นค่อนข้างมากแต่ยังไม่หายดี จะเหลือแค่อาการใจสั่น พอเวลาผ่านไปนานๆก็จะหายไปอีก อยากรู้ค่ะว่าอาการที่เป็นแบบนี...
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,026 ผ่านทาง 12,050 (ของทั้งหมด 16,178)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close