ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,001 ผ่านทาง 12,025 (ของทั้งหมด 16,133)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ฮอร์โมนร่างกาย

เริ่มต้นโดย: บงพัล

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 6 months มาแล้ว
    • ผมเป็นผู้ชายอายุ23 สูง165ซม. น้ำหนัก 60ครับ ผมมีหน้าอกเวลาใส่เสื้อผ้ามันก็จะนูนออกมาครับ เลยทำให้ผมกลายเป็นคนไม่ค่อยมันใจในตัวเองเลยครับ จุกนมก็ไม่เป็นเม็ดอ่ะครับ จะเป็นก่อเวลาอาบน้ำโดรน้ำ หรือเอามือลูบๆอ่ะครับ ผมเป็นคนผิวบางไม่ค่อยมีกล้ามเนื้อ เส้นผมก็บางเวลาสระ ผมก็ร่วงแต่ไม่มาก ไม่มีความมั่นใจเลย...
    • คัน แดง เป็นปื้น

เริ่มต้นโดย: สุดารัตน์ รุ่งแจ้งดี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือมีอาการเป็นปื้นคันๆบริเวณหน้าค่ะ
      ไม่ทราบว่าเเพ้อะไร ไปหาหมอ ไห้ยามาทาก็ไม่ดีขึ้นค่ะ
      มีลอกเป็นขุยๆด้วย ตอนนี้หน้าพังมากๆค่ะ (ขึ้นบริเวณ
      ผิวหน้าโซนในค่ะ)
    • ท้องมีลมเยอะครับ

เริ่มต้นโดย: ิbb

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มเเก้เป็นท้องอืดมานานมากๆครับหลายเดือน หลังจากหายท้อง อืด คือเป็นเกี่ยวกับท้อง มีลมเยอะมากๆ จะเรอ บ่อยมากๆครับ ยิ่งท้องว่างๆ ทานน้ำไป ยิ่งเรอบ่อยตลอดเวลาเลยครับ เสียงข้างในท้องดังเหมือน โคลกๆ ยิ่งเป็น นม กินเเล้วหนักกว่าเดิมครับ เเนะนำ การกิน กินอะไร ออกกำลังกายยังไง (ปล.ผมใช้เวลากับการนั่งกินอา...
    • อาหารเป็นพิษหรือกระเพาะหรือเกิดจากอะไร

เริ่มต้นโดย: PT.phat

• ตอบกลับ 1
    • ชอบตื่นขึ้นมาแล้วรู้สึกอยากเข้าห้องน้ำพอเข้าห้องน้ำจะลุกออกจากห้องน้ำหรือระหว่างที่นั่งอยู่ก็หน้ามืด ใจสั่น มือสั่น ออกจากห้องน้ำแล้วเอายาดมมาดมก็รู้สึกโอเคขึ้นนิดหน่อย พอหลับตื่นขึ้นมาโอเคขึ้นค่อนข้างมากแต่ยังไม่หายดี จะเหลือแค่อาการใจสั่น พอเวลาผ่านไปนานๆก็จะหายไปอีก อยากรู้ค่ะว่าอาการที่เป็นแบบนี...
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: นานา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ฉันไม่รู้จะอธิบายยังไงดี ฉันอาการนี้มาสักพักใหญ่ๆแล้ว ฉันก็ไม่รู้ว่าตัวเองเป็นอะไร อยู่ดีๆก็เศร้า ร้องไห้ขึ้นมาโดยไม่มีสาเหตุ แต่เวลาอยู่กับคนอื่นก็เป็นปกติ แต่ฉันชอบอยู่คนเดียวไม่ชอบที่คนเยอะๆบางทีนั่งอยู่ดีๆก็ร้องไห้ออกมาเอง ช่วงนี้รู้สึกว่าตัวเองกินเยอะมากๆพอกินอิ่ม แล้วมันก็เศร้าขึ้นมา...
    • ความเครียดกับการแข็งตัวของอวัยวะเพซชาย

เริ่มต้นโดย: Milin

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ คุณหมอ
      ก่อนหน้านี้เมื่อประมาณ 1.5 ปีก่อนเคยรับประทานยา citalopram (รักษาความเครียด) เป็นระยะเวลา 6 เดือน และได้หยุดกินมาแล้ว 1 ปี ตลอดช่วงเวลาที่รับประทานยารู้สึกว่าการแข็งตัวของอวัยวเพศไม่เหมือนเดิม และหลังหยุดกินก็รุ้สึกว่าการแข็งตัวไม่เหมือนก่อนที่จะรับประมานยา (ก่อนรับประทานยา citalop...
    • แฟนประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: อสุรา

• ตอบกลับ 1
    • แฟนบอกว่าประจำเดือนมาล่าสุด 14 กันยา 63 แล้วมาเดือนตุลาวันที่ 18 มีพสพ. กันแล้วพึ่งสังเกตุว่าถุงยางรั่วแตก ตอนประมาณตี4 แล้วมาตอนสายๆแฟนก็กินยาคุมฉุกเฉินไป แล้วตอนนี้นับจากวันที่กินยาคุมฉุกเฉิน จนวันนี้วันที่ 31 ตุลา แฟนประจำเดือนยังไม่มาเลยครับ ควรทำยังไงหรือมีคำแนะนำยังไงบ้างครับ เครียดกับกังวลทั้...
    • การฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: บิว

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนคุณหมอหน่อยคะ อยากทราบว่า
      การฉีดยาคุมช่วงที่เป็นประจำเดือน พอฉีดแล้วประจำเดือนที่เป็นอยู่จะหยุดเลยไหมคะ
      ทราบมาอยู่ว่าถ้าฉีดไปเรื่อยๆประจำเดือนจะไม่มาเอง แต่อยากทราบว่าขณะที่เป็นอยู่แล้วฉีด มันจะหยุดเลยไหมคะ
    • ขากระแทกขอบบันได

เริ่มต้นโดย: lll

• ตอบกลับ 1
    • จะเดินขึ้นบันไดแล้วลื่นขาก็เลยไปกระแทกขอบบันไดพอดีเป็นแผลนิดหน่อยแต่มันบวมๆบริเวณรอบๆแผลปวดมากๆยืดขาตึงๆไม่ได้มันจะปวด มันคืออะไรคะ??
    • สะดุ้งตื่น ใจสั่น

เริ่มต้นโดย: โช

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูนอนแล้วชอบสะดุ้งตื่นอยู่บ่อยครั้ง พอสะดุ้งตื่นแล้วมันทำให้ใจสั่นค่ะ แต่ไม่ได้ฝันว่าตกอยากที่สูงนะคะ และก็ปวดหัวบ่อยๆ เป็นปวดหัวข้างเดียวค่ะ
    • ปวดหัวข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: Khonbantalum

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวตอนเช้าข้างซ้ายตอนตื่นนอนผมเป็นความดันสูงและไขมันประมาณ200ไตรกลีสูงประมาณ327กินยาลดความดัน5mgและลดไขมัน20mgลดความดันกินเช้าไขมันก่อนนอนต้องกินพาราทุกวัน
    • นั่งทับของร้อน

เริ่มต้นโดย: Nannapat

• ตอบกลับ 1
    • หนูนั่งทับของร้อนค่ะ?? หนูเเสบก้นมาก นั่งทับของที่พึ่งออกมาจากไมโคเวฟ ตอนนี้คุณเเม่หลับเเล้ว ไม่รู้จะถามใครดี ช่วยหนูหน่อยค่ะ เป็นตุ่มพองปริเวณร่องก้น เเสบมากๆค่ะ ตุ่มพองด้วยคะช่วยเเนะนำหน่อยค่ะ ผ่านมา10-20นาทีเเล้ว หนูเจ็บเเสบมากๆ ทนไม่ไหวเเล้ว??
    • ดีท็อกซ์สวนลำไส้ดีไหม

เริ่มต้นโดย: Tunaa

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีเป็นคนขับถ่ายยากมากๆๆๆๆ แล้วทำให้เกิดอาการจะอ้วกก เวียนหัว หงุดหงิด เหนื่อยง่าย ไม่มีชีวิตชีวา เลยอยากลองดีท็อกซ์สวนลำไส้ด้วยน้ำอุ่นดูค่ะ แต่ไปเจอมาว่าจะทำให้ลำไส้บาง ลำไส้แตก แล้วจะขับถ่ายเองไม่ได้ในอนาคต เลยไม่กล้าทำค่ะ เลยอยากทราบว่าถ้าทำแล้วมีอันตรายมากไหมคะ ขอบคุณค่ะ
    • คลำเจอก้อนอกซ้าย ผู้ชาย

เริ่มต้นโดย: Warun

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมผู้ชายอายุ22 คลำเจอก้อนแข็งที่อกซ้ายข้างๆกับหัวนม เป็นก้อนแข็ง ไม่เจ็บ ลองคลำฝั่งขวาตำแหน่งเดียวกันแล้วก็แข็ง แต่ฝั่งซ้ายนูนกว่า เกิดจากอะไรและอันตรายไหมครับ
    • ใช่อาการออกหัดไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ชลภัท

• ตอบกลับ 1
    • เป็นไข้ ตาแดง มีผื่นและคันมาก ปวดกระดูกและข้อ กำมือแทบไม่ได้ ปวดหัวปวดท้ายทอย มีฝีลูกหนู ที่ลิ้นเจ็บแตก
      แต่ปัจจุบันไข้ลดลง ปวดกระดูกน้อยลง แต่คันมากคันยิบ
      มันคืออาการโรคอะไรคะ ต้องไปพบแพทย์์์์ไหม
      ขอบพระคุณคะ
    • ติดHIVบวชได้มั้ย

เริ่มต้นโดย: สินธร บุญเมตตา

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าผมต้องการจะบวชแต่ติดเชื้อHIVแต่ในปัจจุบันรับยาต้านมากกว่า1ปีแล้วจะสามารถบวชได้หรือไม่ครับ
    • เเบบนี้คืออาการอะไรคะ เเล้วจะอันตรายไหม

เริ่มต้นโดย: suphatsara

• ตอบกลับ 3
    • พอดีว่ามีรอยช้ำวงกลมสีม่วงที่ข้างๆน้องสาว ผิวหนังมีลักษณะพองคล้ายโดนน้ำร้อนเเล้วบางทีเวลาใส่กกนก็มีเลือดออกเวลาจับจะรุ้สึกเจ้บ เเบบนี้เป้นอาการอะไรคะ วงที่ข้างๆน้องสาว ผิวหนังมีลักษณะพองคล้ายโดนน้ำร้อนเเล้วบางทีเวลาใส่กกนก็มีเลือดออกเวลาจับจะรุ้สึกเจ้บ เเบบนี้เป้นอาการอะไรคะ
    • ถ้าเกิดโดนแมวข่วนมาแล้วประมาณ 4-5 วัน

เริ่มต้นโดย: to

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยครับ ถ้าเกิดโดนแมวข่วนมาแล้วประมาณ 4-5 วัน แผลไม่ถึง1เซน มีเลือดออกนิดหน่อย แต่ล้างแผลหลังโดนข่วนด้วยแอลกฮอล์และนํ้าเกลือ แล้วทาด้วยเบตาดีน ตอนนี้แผลหาย สนิทแล้ว เรายังจำเป็นติดไปฉีดวัคซีนกันพิษสุนัขบ้าไหมครับ
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: tha

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ครั้งแรกหลังประจำเดือนหมด1วันคือวันที่6/10/63 โดยมือเปื้อนอสุจิไม่มากแต่ล้างออกด้วยน้ำเปล่า และผ่านไปประมาณ20นาทีมีการใช้นอ้วสอดใส่เข้าไป หลังจากนั้นมีเพศสัมพันธ์โดยใส่ถุงยางอนามัย ตอนเสร็จเช็คแล้วแต่ไม่มั่นใจเลยให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉิน ประมาณ5วันถัดมามีตกขาวนิดหน่อยแล้วเลือดออก1วันแล้วเริ...
    • คืออาการอะไร?

เริ่มต้นโดย: nattha

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะขอสอบถามหน่อยคะพอดีมี พสพ. กับแฟนแล้วที่นี้พอน้ำอสุจิไหลออกมาแต่น้อยกว่าครั้งก่อนๆและเป็นน้ำไสๆขุ่นๆออกมาเป็นลิ้มๆผสมกับน้ำอสุจิด้วยพอจะรู้มั้ยคะว่าเป็นอาการของโรคอะไรคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,001 ผ่านทาง 12,025 (ของทั้งหมด 16,133)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close